TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

455
0
0

Meyeuconhat

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Nguyên văn bởi Meyeuconhat

Trời ạ, nhìn giá G mẹ nó đưa ra mà tớ đau hết cả lòng mề, huhuhu. Giờ làm sao mà trả nợ nổi đây, haizzzzzzzzzzzzz
Sao lúc mình phất cờ mau vàng 35,1-35,2, bạn ở đâu!

Sao cm của người khác mà chị HG lại quote thành cm của e ý nhỉ :)
Hi hi lúc nào c.HG ra HN off nữa e sẽ tham gia cùng để được nghe chị tư vấn nhé.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Nguyên văn bởi Meyeuconhat

Trời ạ, nhìn giá G mẹ nó đưa ra mà tớ đau hết cả lòng mề, huhuhu. Giờ làm sao mà trả nợ nổi đây, haizzzzzzzzzzzzz
Sao lúc mình phất cờ mau vàng 35,1-35,2, bạn ở đâu!

Sao cm của người khác mà chị HG lại quote thành cm của e ý nhỉ :)
Hi hi lúc nào c.HG ra HN off nữa e sẽ tham gia cùng để được nghe chị tư vấn nhé.
Hẹn em mùa đông HN năm nay nhé!

24
0
0

incon2007

Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị HG ơi, hqua e ra ngân hàng lại tiếp tục gửi TK ls 14%, rút gốc linh hoạt thôi. Từ ngày vào topic này, em học đc tính kiên nhẫn, ngồi chờ đợi. Lúc c phất cờ mua G thì tiền e chưa đến hạn rút, mà e lại ko phải lướt sóng nên ko bạo tay rút ra mà mua G. Lúc U 21100 thì e cũng vào 1 ít, cũng chỉ để tiết kiệm thôi. Giờ G và U chóng mặt quá, e đành để VND trong ngân hàng cho đỡ nhức đầu. Tự nhủ, mọi cái có số trời an bài rồi, lúc G 3508, e thấy vào ngon quá, nhưng ko thể đi mua đc vì con đang nằm viện. Lúc con về thì G đã tăng ầm ầm rồi. Nói chung khôn ngoan ko lại với trời. :) E vốn ko nhanh nhậy lắm, nên cứ ngồi ngắm tiếp đã. Lúc nào c bảo hợp lý thì mua, chứ giờ chạy theo tâm lý đám đông nguy hiểm lắm, chỉ khiến cho 1 số nhóm trục lợi thôi c nhỉ.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị HG ơi, hqua e ra ngân hàng lại tiếp tục gửi TK ls 14%, rút gốc linh hoạt thôi. Từ ngày vào topic này, em học đc tính kiên nhẫn, ngồi chờ đợi. Lúc c phất cờ mua G thì tiền e chưa đến hạn rút, mà e lại ko phải lướt sóng nên ko bạo tay rút ra mà mua G. Lúc U 21100 thì e cũng vào 1 ít, cũng chỉ để tiết kiệm thôi. Giờ G và U chóng mặt quá, e đành để VND trong ngân hàng cho đỡ nhức đầu. Tự nhủ, mọi cái có số trời an bài rồi, lúc G 3508, e thấy vào ngon quá, nhưng ko thể đi mua đc vì con đang nằm viện. Lúc con về thì G đã tăng ầm ầm rồi. Nói chung khôn ngoan ko lại với trời. :) E vốn ko nhanh nhậy lắm, nên cứ ngồi ngắm tiếp đã. Lúc nào c bảo hợp lý thì mua, chứ giờ chạy theo tâm lý đám đông nguy hiểm lắm, chỉ khiến cho 1 số nhóm trục lợi thôi c nhỉ.
Đúng vậy em ah! Mục tiêu là để dành tích lũy mà ! không bằng mọi giá phải mua khi thấy dấu hiệu bất thường!

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Đúng vậy em ah! Mục tiêu là để dành tích lũy mà ! không bằng mọi giá phải mua khi thấy dấu hiệu bất thường!
Ui em cũng có suy nghĩ và quan điểm giống của chị .Lúc nào cảm thấy mua được thì mua không làm gì cứ phải suốt ngày quay như chong chóng .
Mà chị HG có cái tâm sâu sắc thế cơ chứ , làm lợi cho mình lại sợ khổ người khác . Hôm chị phất cờ 2 hôm nữa mua G nên sau khi hỏi chị xong em cũng phất cờ theo chị nên bây giờ thấy vui vui .

134
0
0

hoanang1

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Ui em cũng có suy nghĩ và quan điểm giống của chị .Lúc nào cảm thấy mua được thì mua không làm gì cứ phải suốt ngày quay như chong chóng .
Mà chị HG có cái tâm sâu sắc thế cơ chứ , làm lợi cho mình lại sợ khổ người khác . Hôm chị phất cờ 2 hôm nữa mua G nên sau khi hỏi chị xong em cũng phất cờ theo chị nên bây giờ thấy vui vui .
Lúc chị HG phất cờ mua tôi cũng thèm quá mà ko có xiền để mua. Vừa vay để có việc xong làm sao còn xiền mà mua cơ chứ, giờ gom xiền dần để trả nợ thì cứ thấy G nó lên vù vù, chóng mặt quá,hihihhi

235
0
0

metholau

Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Mẹ nó cứ bình tâm kiên nhẫn là được rùi. Quan trọng nhất là sức khỏe của gia đình, còn mục tiêu chính của chúng ta là tiết kiệm, tích lũy bảo toàn và phát triển bền vững nhé! :D

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Lúc chị HG phất cờ mua tôi cũng thèm quá mà ko có xiền để mua. Vừa vay để có việc xong làm sao còn xiền mà mua cơ chứ, giờ gom xiền dần để trả nợ thì cứ thấy G nó lên vù vù, chóng mặt quá,hihihhi
Nhà cửa đã ổn chưa bà ? công nợ trả dần bạ ạ , cứ bình tĩnh mẹ tròn con vuông xong biết đâu lúc ấy có khoản lộc to to thì trả nợ 1 cái là hết vèo ý mà , Lộc bất thìng lình

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Vàng TG lúc này USD1372/ounce, vàng trong nước 36,45-36,55. Các mẹ nào muốn bóc lãi là bóc được rồi, nhưng đừng hỏi khi nào nó xuống để mua lại nhé! Vì không ai biết rõ nó sẽ lên tiếp hay xuống! :)

235
0
0

metholau

Ngày mới lại bắt đầu, tình hình G thế giới vẫn đang tiếp tục tăng, cả nhà có tiền cứ bình tĩnh đừng để tinh thần lung lạc ý chí chiến đấu nhé! ~o) :D

134
0
0

hoanang1

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Nhà cửa đã ổn chưa bà ? công nợ trả dần bạ ạ , cứ bình tĩnh mẹ tròn con vuông xong biết đâu lúc ấy có khoản lộc to to thì trả nợ 1 cái là hết vèo ý mà , Lộc bất thìng lình
hi, nghe bà nói tôi cũng thấy nhẹ hết cả người. Cũng vì bụng to oành ra rồi nên càng lo, ko biết nằm 1 chỗ thì lấy gì mà trả nợ đây. Hi vọng có khoản lộc bất thình lình như bà nói@};-@};-@};-@};-@};-@};- Nhà tôi cũng xong hết rồi, vừa lấy sổ đỏ bà ạ:-*

10,191
30
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

hi, nghe bà nói tôi cũng thấy nhẹ hết cả người. Cũng vì bụng to oành ra rồi nên càng lo, ko biết nằm 1 chỗ thì lấy gì mà trả nợ đây. Hi vọng có khoản lộc bất thình lình như bà nói@};-@};-@};-@};-@};-@};- Nhà tôi cũng xong hết rồi, vừa lấy sổ đỏ bà ạ:-*
Chị lại nghĩ rằng "LỘC" to đang nằm trong bụng em đó Hoanang ạ. Cô "tham " quá đi hihi đừng mơ màng gì chỉ nên cầu mong mẹ tròn con vuông, hai mẹ con khoẻ mạnh thôi cô ạ.
Ko nghe câu thêm CON thêm LỘC à. Không làm sao chị lại đẻ đến 3 đứa (trả vờ tý ), ôi thấy ng ta có bầu lại lên cơn nghiện vật vã quá đi thôi.
Xin phép nói chuyện riêng với HN : Trung kều ở Hồng Cơ rất hay gọi đt tâm sự với chồng chị từ bấy đến nay. Có những lúc hai anh em hắn ngồi cafe hàng tiếng đồng hồ ko chán, hình như "nó " mê nhau em ạ. hihi đểu thế.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
912
0
0

HƯƠNGGIANG

Tình hình vàng và U hôm nay lúc 9.15am như sau :
SJC : 36,68-36,78
U tphcm : 21770-21850
HN : 21700-21750

275
0
0

Me Hai An

Chết mất với giá cả ... ông nhà nc có làm giề đi chứ ai lại để kết quả tanh bành thế này cơ chứ... Hôm qua em gọi Gas cũng đến 360k/bình rồi. Xót hết cả bao tử ... Còn giá điện và xăng dầu nữa nghe nói cũng sắp lên... Cái gì cũng lên thế này thì chết mất thôi ! hic hic .....

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Chết mất với giá cả ... ông nhà nc có làm giề đi chứ ai lại để kết quả tanh bành thế này cơ chứ... Hôm qua em gọi Gas cũng đến 360k/bình rồi. Xót hết cả bao tử ... Còn giá điện và xăng dầu nữa nghe nói cũng sắp lên... Cái gì cũng lên thế này thì chết mất thôi ! hic hic .....
Hãy nghĩ cách sống chung với bão nhé!

216
0
0

mebekevin

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Hãy nghĩ cách sống chung với bão nhé!
Cứ ngủ dậy thật muộn như em nè, khỏi phải ăn sáng ( đỡ tốn xèng lại giảm béo). Bật máy tính muộn (đỡ tốn điện). Sau đó kiếm cái gì ăn thế là qua bữa trưa ( đỡ tốn gas). Chiều về cả nhà có bữa ăn đoàn tụ :):):)

Giống sống chung với bão giá chưa cả nhà hehehe. Nói vậy chứ chắc mỗi mình em làm được vậy quá :):):)

235
0
0

metholau

380k từ trước Tết rùi nhé mẹ Hải An :D

Mà như chị Thủy nói bao giờ các action của các bác CP luôn có "độ trễ" so với các vấn đề nhá, nên cứ bình tĩnh, bình tĩnh và hết sức bình tĩnh và tự thích nghi với thời cuộc thui.

Giá tất cả mọi thứ đều đua nhau nhảy nhót, cái gì mà mua để dành được trước thì cứ mua cả nhà nhỉ? Còn U và G thì cứ ung dung chờ thời cơ thôi. ;)

Dạo này tất cả các phương tiện truyền thông đại chúng và cả thông tin truyền miệng cũng xôn xao các vấn đề, còn mẹ cháu thì thôi đầu năm đi bắt mạch kê đơn uống thuốc Bắc với cao để phục hồi sức khỏe, lấy sức phục vụ chồng con :D.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Cứ ngủ dậy thật muộn như em nè, khỏi phải ăn sáng ( đỡ tốn xèng lại giảm béo). Bật máy tính muộn (đỡ tốn điện). Sau đó kiếm cái gì ăn thế là qua bữa trưa ( đỡ tốn gas). Chiều về cả nhà có bữa ăn đoàn tụ :):):)

Giống sống chung với bão giá chưa cả nhà hehehe. Nói vậy chứ chắc mỗi mình em làm được vậy quá :):):)
Đúng là mỗi chị làm được vậy!! :)) Nhà em 6am đã phải dậy còn chuẩn bị cho con đi học, ăn sáng ăn seo!!! trưa 1 mình nên còn ăn vớ vẩn, tối 2 mẹ con mới ăn cùng nhau mới có bữa ăn tử tế!!! Thế mà 1 tháng 2 mẹ con cũng bay được 6tr!!! hu hu hu... khiếp quá đi mất!!!!!!!! Lương có 2tr thôi!!!!!