TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Các mẹ chuẩn bị nhé! Có khả năng mẹ Nhím lại cơ cấu tài sản tiếp ! Tiếp đến là G vào cuối tuần này hoặc đầu tuần sau.

235
0
0

metholau

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

G là gold hay gâu gâu ta...? Mà sao pải mong G xuống mới cơ cấu được ta...? Nếu G ở đây là gold thì cao mình sẽ bán tiếp ra cũng được mà????
Là Gold bác ạ, mà iem ít tiền nên em chỉ mong xuống rồi mua để dành chứ không phải lướt sóng bác ạ. Cao thì em không có lực nên chỉ mong xuống chứ sao ta. :D

235
0
0

metholau

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Các mẹ chuẩn bị nhé! Có khả năng mẹ Nhím lại cơ cấu tài sản tiếp ! Tiếp đến là G vào cuối tuần này hoặc đầu tuần sau.
Em luôn ở tư thế sẵn sàng chờ phát lệnh :D

275
0
0

Me Hai An

Em chào cả nhà. :)
Đợt này em bựn quá cơ. Nhà mềnh có thông tin gì nóng hổi cho em xin một tí ah!
Chị HG ơi, tình hình là có thể em lại phải vay lại món đã gửi bank lần trc í ah. Vay lại hơn một nửa thôi ah. Vì em lại có việc cần trong tuần tới, mà đến 16/4 mới đáo hạn sổ đó. hị hị hị ...

275
0
0

Me Hai An

Chị ơi, G ở đây đc tính bằng SJC hay vòng nhẫn ợ ? Em lâu ko cập nhật thông tin vụ này ah !

Mẹ Thỏ tích lũy đc "nguồn" dồi dào thế ? Thích nhể :D

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Cứ G bốn số 9999 là được, không phân biêt là miếng hay chỉ. Mua và lãng quên đủ lâu nhé!

235
0
0

metholau

Chị ơi, G ở đây đc tính bằng SJC hay vòng nhẫn ợ ? Em lâu ko cập nhật thông tin vụ này ah !

Mẹ Thỏ tích lũy đc "nguồn" dồi dào thế ? Thích nhể :D
Kekeke...phải loa lên cho hoành tráng chứ, chứ còn có "nguồn dồi dào" thật thì đã nhét vào em iu nhà đất rồi :D. Mà tiết kiệm thì cứ phải năng nhặt chặt bị, cứ phải mua cất đi để dành không lại sa ngã mấy cái vụ mua bán online lắm đấy mẹ nó ui. Huhu...

37
0
0

Bingo yeu

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Em cũng đang hồi hộp mong tin đây ạ!

37
0
0

Bingo yeu

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Kekeke...phải loa lên cho hoành tráng chứ, chứ còn có "nguồn dồi dào" thật thì đã nhét vào em iu nhà đất rồi :D. Mà tiết kiệm thì cứ phải năng nhặt chặt bị, cứ phải mua cất đi để dành không lại sa ngã mấy cái vụ mua bán online lắm đấy mẹ nó ui. Huhu...
Chị ơi mặc dù ko có tiền mua nhưng để thỏa chí tò mò trưa hôm qua em lang thang qua khu Thạch Bàn, rồi Việt Hưng, Đông Anh "tham quan" 1 số mảnh đất. Trời đất ơi, đất đường làng quanh co mà cũng được hét tới 60 -70m/m2 ::-?.

235
0
0

metholau

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị ơi mặc dù ko có tiền mua nhưng để thỏa chí tò mò trưa hôm qua em lang thang qua khu Thạch Bàn, rồi Việt Hưng, Đông Anh "tham quan" 1 số mảnh đất. Trời đất ơi, đất đường làng quanh co mà cũng được hét tới 60 -70m/m2 ::-?.
Hihi...chị cũng lang thang ngó nghiêng nhiều lắm, chị khoái cả cái vụ Ecopark, nghĩ đến cảnh sau này già già về đấy nghỉ dưỡng ở nhà biệt thự mấy trăm m2 ý, chẹp...tụ tập bạn già hàn huyên với dắt tay nhau đi tập dưỡng sinh sao mà thấy đời đẹp thế :D cơ mà chỉ tiếc là tiền mua một căn hộ cũng chả đủ, còn để lướt lát thì chưa đủ lực và vốn dài hạn vì ở đó tính thanh khoản thấp hơn các nơi khác trong ngắn hạn nên đành ngồi chống cằm và năm mơ với "giấc mơ trưa" thôi =))

275
0
0

Me Hai An

Đúng là phải luôn luôn tỉnh táo, chứ dễ sa ngã lắm lắm... Em vừa sa ngã cái máy làm sữa chua nè, giờ chán rồi đem thanh lý đây. Thế là tính ra chi phí 100k cho một lần thử làm sữa chua bằng máy. hic hic ...

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Hôm nay vàng trong nước vẫn giữ mốc 36,5, thì các mẹ bắt đầu canh mua vào nhé! Các mẹ nào chỉ mua 1 lượng trở xuống thì có thể mua hết, còn số lượng nhiều hơn thì chỉ mua 1/3 số vàng định mua. Mẹ HG vẫn muốn nhắc lại các mẹ nếu các mẹ không lãng quên dưới một năm thì đừng nhìn đến vàng nhé!

41
0
0

huyen_civil

Hôm nay vàng trong nước vẫn giữ mốc 36,5, thì các mẹ bắt đầu canh mua vào nhé! Các mẹ nào chỉ mua 1 lượng trở xuống thì có thể mua hết, còn số lượng nhiều hơn thì chỉ mua 1/3 số vàng định mua. Mẹ HG vẫn muốn nhắc lại các mẹ nếu các mẹ không lãng quên dưới một năm thì đừng nhìn đến vàng nhé!
EM tiếc quá, ko kịp vào đọc bài này của chị.

Hồi trưa, em đi rút tiết kiệm về có việc chi tiêu. Sợ tiêu hết tiền nên em tạt hàng vàng mua vài chỉ ạ.

Em mua được 3 chỉ với giá 36,60 là đắt mất rồi phải ko chị?

912
0
0

HƯƠNGGIANG

EM tiếc quá, ko kịp vào đọc bài này của chị.

Hồi trưa, em đi rút tiết kiệm về có việc chi tiêu. Sợ tiêu hết tiền nên em tạt hàng vàng mua vài chỉ ạ.

Em mua được 3 chỉ với giá 36,60 là đắt mất rồi phải ko chị?
Đắt hơn 100k/ lượng, 3 chỉ là 30k nhưng em lại có thứ em muốn đừng lăn tăn làm gì! Còn hơn em mau vàng trang sức đeo chơi lúc trước!

235
0
0

metholau

Một ngày nghỉ không vào mà thấy thiếu thiếu buồn buồn :D. Vào lăng xăng ngó nghiêng rồi lại tìm tiếp mấy thông tin cho sếp.

Vụ G thì em mua ít lẻ nên cũng tiến hành mua luôn cho khỏi sa ngã và cũng lãng quên luôn cho đến khi nào nó cao vút lên nếu ngứa ngáy thì lướt tí cho vui còn không thì cứ để dành cho con thôi ạ.

Huhu mà chị HG ui, về vụ CPI chưa có hả chị?

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Thì CPI tháng sau sẽ còn cao hơn, xăng tăng 2000 đ/ lít thì CPI sẽ tăng thêm 0.4% hay nói cách khác VND đang giảm giá so với các loại ngoại tệ khác và vàng ! ( với điều kiện các yếu tố tính CPI của tháng 3 cố định trong tháng 04 ). Nói túm lại các mẹ có G và U là yên tâm hơn !

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
912
0
0

HƯƠNGGIANG

Thứ bảy mẹ HG sẽ off tại HN nhé!

235
0
0

metholau

Thì CPI tháng sau sẽ còn cao hơn, xăng tăng 2000 đ/ lít thì CPI sẽ tăng thêm 0.4% hay nói cách khác VND đang giảm giá so với các loại ngoại t6e5 khác và vàng ! ( với điều kiện các yếu tố tính CPI của tháng 3 cố định trong tháng 04 ). Nói túm lại các mẹ có G và U là yên tâm hơn !
Vâng chị, vẫn biết là chỉ số CPI sẽ tăng nhưng khổ cái các dữ liệu mà các bác CP công bố thì rất chi là thấp và không đồng bộ nên không biết lấy ở đâu để làm chuẩn ạ. Hichic...

Ví vụ CPI 2010 trên Vnexpress là 11.75% nhưng cái biểu đồ của từng tháng cộng lại thì chỉ có 11.19%, rồi cái tít chạy ở State Bank thì các bác ý để CPI 2010 chỉ có 9.19% thôi ạ.

http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/2010/12/3ba249cf/

Huhu...mà kể với cả nhà là thế này, sếp em bắt em kiếm các thông tin này để cho vụ cân nhắc điều chỉnh lương cho anh chị em VP trong tháng 4 tới, thế mà đến giờ thì số chính thức cũng chưa biết là thế nào, vì không thể bịa được bởi bản thân các bác ý cũng có thể check ra được nhưng chắc giống như em là đang bị hỗn loạn với các số. Em thì thích phệt số cao để cả bản thân và mọi người đều không bị thiệt. Số công bố sơ sơ kia đã chả phản ánh đúng tình hình tăng giá chóng mặt như hiện nay thế mà cứ phải lấy làm căn cứ chuẩn để cho các sếp cân nhắc, đúng là buồn lắm cơ.

125
0
0

muaxuancm

Các mẹ ơi, thứ 7 chị HƯƠNGGIANG có mặt ở Hà Nội, off vào 6h nhé, địa điểm sẽ thông báo sau, ai đi được đăng ký trên diễn đàn hoặc liên lạc với mebekevin nhé.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Vâng chị, vẫn biết là chỉ số CPI sẽ tăng nhưng khổ cái các dữ liệu mà các bác CP công bố thì rất chi là thấp và không đồng bộ nên không biết lấy ở đâu để làm chuẩn ạ. Hichic...

Ví vụ CPI 2010 trên Vnexpress là 11.75% nhưng cái biểu đồ của từng tháng cộng lại thì chỉ có 11.19%, rồi cái tít chạy ở State Bank thì các bác ý để CPI 2010 chỉ có 9.19% thôi ạ.

http://vnexpress.net/gl/kinh-doanh/2010/12/3ba249cf/

Huhu...mà kể với cả nhà là thế này, sếp em bắt em kiếm các thông tin này để cho vụ cân nhắc điều chỉnh lương cho anh chị em VP trong tháng 4 tới, thế mà đến giờ thì số chính thức cũng chưa biết là thế nào, vì không thể bịa được bởi bản thân các bác ý cũng có thể check ra được nhưng chắc giống như em là đang bị hỗn loạn với các số. Em thì thích phệt số cao để cả bản thân và mọi người đều không bị thiệt. Số công bố sơ sơ kia đã chả phản ánh đúng tình hình tăng giá chóng mặt như hiện nay thế mà cứ phải lấy làm căn cứ chuẩn để cho các sếp cân nhắc, đúng là buồn lắm cơ.
Cho chị số fax chị fax ra cho.