Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Woa... hàng rào nhà mẹ Ngộ hôm nay đẹp quá. Thế này mới đáng tiền triệu chứ. Nhìn đẹp hơn DYT của mình chị ơi. Em thích rũ như vậy chứ không thích nó lỉa xỉa, chổng ngược lên như cây hồng hoa đào. Em đổi ý rồi, em có xin hạt :D Cơ mà trong này bắt đầu nóng rồi, thôi em đợi F2, F3 cũng được.

Ong ới, Ong ơi, ế hàng rồi :D Hay là bù bằng lan sò hoặc dischidia ovata hỉ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Woa... hàng rào nhà mẹ Ngộ hôm nay đẹp quá. Thế này mới đáng tiền triệu chứ. Nhìn đẹp hơn DYT của mình chị ơi. Em thích rũ như vậy chứ không thích nó lỉa xỉa, chổng ngược lên như cây hồng hoa đào. Em đổi ý rồi, em có xin hạt :D Cơ mà trong này bắt đầu nóng rồi, thôi em đợi F2, F3 cũng được.

Ong ới, Ong ơi, ế hàng rồi :D Hay là bù bằng lan sò hoặc dischidia ovata hỉ.
ế là ế thế nào ạ, đâu chắc chúng nó giống nhau đâu chị ơi.
Hihi, em chờ ko nổi đến khi chị loaken vào rồi, cuối tuần này có người vào, hihi chị đóng thùng giúp em sẽ có xe ôm quen chạy qua nhà chị lấy ạ, ngày nào em báo chị sau nhé. Chị PM cho em địa chỉ nhà chị với ạ :)
Kiukiu chị nhiều nhé, em hồi hôp quá đi thôi :)

1,284
1
0

small_dracula

SD ơi, hôm qua chị làm lồng cho cc, chuyển sang chậu to nên chị cho thêm than củi, xơ dừa, dớn, giá thể multy vào cho nó. Có cần bổ sung phân bón gì ko e?
Hi, cơ bản vậy thôi chị, lâu lâu tưới hoặc rắc cho nó tí phân là được.

Cho em gửi lời chúc bác mau khỏe nhé chị. Em chịu chị đấy em mà phải tiêm thì cả nhà cũng khổ luôn đó. Uống thuốc thì bao nhiêu cũng được nhưng đừng bắt em tiêm.
Ý là tiêm hay bị tiêm? Nhớ cái hồi năm 3 thực hành thú y, tiêm Gà, Thỏ với Heo thì ok lắm (vì nó không biết đau mờ), sau làm kiểm tra tiêm cho thằng kia mặt nó méo xèo xẹo, hehe.
@Quỷ nhỏ: Hi hi cám ơn Q nha, để rồi xem năm tới thế nào nhé. Mấy bữa nay nắng lên rồi sao mà những vòi bông nó lên nhanh là nhanh chứ. Mai là sẽ có bông đầu tiên của tết chơi đó he he, mà là màu đỏ nhá! Mọi người thì bình thường chứ K thì thích lắm nha. Mà cái vụ cây trắng là sao nhỉ? Có cái phấn ở mặt dưới lá hả? K thấy cũng la lá như nhau có khác gì đâu. Chiều K chụp hình cây trắng cho Q coi nhé cũng mới trồng thôi. Chẳng phân biệt nổi
Ừa, nắng lên thì từ lúc bao hoa ra khỏi cổ củ đến lúc nở chỉ còn chưa đến 15 ngày. Nhưng hoa nở chỉ 3-4 ngày là tàn.
Hehe, kém quá, nhìn thế này mà không thấy phấn trắng há?!!!

Huệ mà chị trồng thế này thì không có cơ hội ra hoa đâu nhé
Nên trồng kiểu này nè, đại khái là nhiều cây trong một chậu lớn.

1,284
1
0

small_dracula

Dùng riêng Chị à, nếu có hoa Quỳnh (Dạ Quỳnh) thì phơi khô, hãm như hãm trà, chừng 1/2 bông/bình trà, cho thêm ít cỏ ngọt (mua ở tiệm thuốc nam) để dễ uống, ngày uống 1 bông. Còn quả dứa gai thì hơi cực, phải vạt nhỏ và phơi khô để dùng dần, nấu như nấu nước mát uống cả ngày. Bệnh mới phát thì chữa dứt, chứ đã phải dùng thuốc rồi thì khó mà trị dứt vì đây là 1 trong tứ chứng nan y mà Chị! Bố em phát hiện sớm nên trị dứt, còn mẹ em phát hiện trễ nên không chữa bằng đông y được, giờ phải dùng thuốc tây cả đời!
@@@ chị loaken với chị coldmoon nếu cần Dứa dại thì ới em phát nhé. Em hay gặp họ bán. Nếu cùi cùi không gặp dịp thì vẫn còn phương án đi kiếm.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

DYT nhà em bắt đầu nở

1,284
1
0

small_dracula

Hôm trước chị loaken hỏi chiết cành nhỉ. Khoanh vỏ thế này nè chị. Siêng thì bó bầu ngay còn không vứt vậy 2-3 tuần sau bó

Em mới làm lại cây Trà, kéo cho nó rộng tán ra

Tụi nụ này để nở vẫn được nhưng như thế hơi ép cây, em vặt hết, hoa chưa tàn cũng vặt bớt ở chổ những cành yếu, thải ra một đống rác.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

DYT nhà chị Ong đẹp nhể, cũng nhiều loại ghê ha
Em không có DYT, khoe Rạng Đông vậy, định làm cho nó cái giàn mà 3 - 4 năm nay đi suốt chưa làm được

Trên mái nhà

Bò lên cột anten

Thêm mấy cái nữa

1,284
1
0

small_dracula

Tặng những người thích Huệ đang lên cơn nghiện

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Nhà em trồng chậu hay trồng đất đấy, chị sẽ đánh vào chậu cho em mấy cây Cosmos vàng, Cleome và đưa hạt BB Nhật mang về gieo nhé, hạt này mà ko lên thì phạt.
Bác cho e lần này cây e sẽ trồng chậu còn hạt e sẽ oánh xuống đất nhé để làm giàn cho bìm bìm leo lên cửa sổ được không ạ. Lần này mà ko lên e chịu phạt bác 1 nồi lẩu cá gần nhà bác ạ :)

1,122
0
0

SCP

Welcome Lâm Lâm nhé, vào đây cho vui. Một vài loại hoa dễ trồng cho người mới bắt đầu là cúc nút áo, thanh tú, verbena (cúc indo, cúc nữ hoàng) các màu, cúc mặt trời, bạn thử xem nhé.
Hu hu , chị ơi , mấy cây dễ trồng này mà em trồng cũng teo , em ngồi đây hóng suốt mà chửa thông ra tẹo nào .

@Ong : Ong ơi , vườn hoa của Ong cũng hoành tráng ghê quá , he he . Mà em tìm ra cẩm củ rồi nhưng chỉ có hoa màu hồng tia tía thôi . Nhỡ Ong thích thì em gửi về kiểu giề nhỉ , hay sang đây ôm đê

1,122
0
0

SCP

Tặng những người thích Huệ đang lên cơn nghiện

Ô , bác ơi , cái chậu này hóa ra là hoa huệ ạ , hi hi . Chỗ gần nhà em ở , em thấy hoa này trồng ngoài vệ cỏ ven đường , dưng mà màu hồng , lần nào đi qua cũng bảo cái hoa này đẹp ghê mà cứ nghĩ nó là hoa loa kèn ( ai cho em mượn cái icon xấu hổ nào :) )

316
0
0

thuytruc

hihi, Xin thêm chị 2 cây DYT nữa là em đủ 1 chục rồi ạ, e ko tham nữa ko lại bị mắng :D
Chị ơi có người đang có nhiều cây ngọc thảo con lắm, chị em mình sắp tha hồ trồng rùi.
hôm nào qua nhà chị lấy nhé, nhà chị gần chợ Mơ khi nào đi chợ thì rẽ qua. Ai có Ngọc thảo đấy hả em để chị còn đăng ký. hi hi. Nhà em có chậu cúc indo đẹp quá, em có lấy được hạt không để gieo nhân giống đi.

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

ế là ế thế nào ạ, đâu chắc chúng nó giống nhau đâu chị ơi.
Hihi, em chờ ko nổi đến khi chị loaken vào rồi, cuối tuần này có người vào, hihi chị đóng thùng giúp em sẽ có xe ôm quen chạy qua nhà chị lấy ạ, ngày nào em báo chị sau nhé. Chị PM cho em địa chỉ nhà chị với ạ :)
Kiukiu chị nhiều nhé, em hồi hôp quá đi thôi :)
Ong ơi chia sẻ cho chị một ít CC nhé. Loại nào nhà em có rồi thì cho chị. Chị cũng thích CC lắm. Thank em trước để không từ chối được.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Ong ơi chia sẻ cho chị một ít CC nhé. Loại nào nhà em có rồi thì cho chị. Chị cũng thích CC lắm. Thank em trước để không từ chối được.
ok chị ơi, hôm nào nhà mình lại ọp cây nhé, hehe
HN có ai biết địa chỉ mua cẩm cù ở đâu (trong or ngoài VN) cho em xin cái địa chỉ để em tìm cách nhé.
Chị Loa Kèn ơi chị biết bên Thái mua CC ở đâu ko?
Cambodia nữa :)
Lào nữa :)

316
0
0

thuytruc

Hi,

Huệ mà chị trồng thế này thì không có cơ hội ra hoa đâu nhé
Nên trồng kiểu này nè, đại khái là nhiều cây trong một chậu lớn.
Em ơi Huệ trồng 100% nắng có được không. Chị đem lên sân thượng không có mái che có sao không. Trồng lẫn vào nhau thì làm sao nhớ được cây gì vào cây gì hả em.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hu hu , chị ơi , mấy cây dễ trồng này mà em trồng cũng teo , em ngồi đây hóng suốt mà chửa thông ra tẹo nào .

@Ong : Ong ơi , vườn hoa của Ong cũng hoành tráng ghê quá , he he . Mà em tìm ra cẩm củ rồi nhưng chỉ có hoa màu hồng tia tía thôi . Nhỡ Ong thích thì em gửi về kiểu giề nhỉ , hay sang đây ôm đê
Hehe, cho Ong cái ảnh đi rồi Ong tìm cách mang về, hihi
Bình thường nó có nhiều loại ko em ơi?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

SD ơi, bồ kết giàn hoa nhà em quá
Chị thích trồng cây cho nó bò lên mái nhà kiểu thế, trong cái nhà của mình nó rồ man tíc nhỉ :D

316
0
0

thuytruc

Hôm trước chị loaken hỏi chiết cành nhỉ. Khoanh vỏ thế này nè chị. Siêng thì bó bầu ngay còn không vứt vậy 2-3 tuần sau bó

Em mới làm lại cây Trà, kéo cho nó rộng tán ra

Tụi nụ này để nở vẫn được nhưng như thế hơi ép cây, em vặt hết, hoa chưa tàn cũng vặt bớt ở chổ những cành yếu, thải ra một đống rác.

trời ơi thật dã man, bao nhiêu hoa và nụ mà đem vặt em nó đi như thế. Chắc chị chả bao giờ làm được. Công nhận cây trà em kéo tán ra như thế đẹp, chị không thích mua cây trà vì thấy dáng nó không đẹp. Nhưng mà uốn được như em thì cũng thích đấy nhỉ, chỉ có điều không biết mình có làm được không.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

trời ơi thật dã man, bao nhiêu hoa và nụ mà đem vặt em nó đi như thế. Chắc chị chả bao giờ làm được. Công nhận cây trà em kéo tán ra như thế đẹp, chị không thích mua cây trà vì thấy dáng nó không đẹp. Nhưng mà uốn được như em thì cũng thích đấy nhỉ, chỉ có điều không biết mình có làm được không.
Nhà bà nội em có 1 cây trà trồng lâu lắm rồi, hihi lúc nào vào nhà ông bà em thực hành vụ này.
SD ơi chỉ cần cho đất rồi bó nó vào à? có doping gì ko?

213
0
0

Phuong Thuan

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

ok chị ơi, hôm nào nhà mình lại ọp cây nhé, hehe
HN có ai biết địa chỉ mua cẩm cù ở đâu (trong or ngoài VN) cho em xin cái địa chỉ để em tìm cách nhé.
Chị Loa Kèn ơi chị biết bên Thái mua CC ở đâu ko?
Cambodia nữa :)
Lào nữa :)
Eo ơi thế mới biết cái sự nghiện ngập của chị Ong dã man tới mức nào :p.
Em có 1 giống CC tên là Globulosa, cây hơi bé, để khi nào nó nhớn nhớn chút e sẽ cắt cho chị 1 cành nhé.