Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

@ Kem ơi, lá mới nó mới có, lá già thì phấn nó rụng đi nên nhìn không ra đâu. Cho cái hình đi Q nhìn cho, lá + củ nhé.
Vô tư, làm rẹc rẹc 30' là xong thôi mà, cả làm cả uống bia thì khoảng 1h, hehe.
Củ trắng của chị bây giờ to chừng nào, lên lá chưa? Tháng tới có khi nó lên hoa đó.
Ok chiều chụp hình coi. Không chừng sờ nhiều để coi phấn nó cũng rụng hết phấn cũng nên he he... Nói vậy chứ chiều có hình rồi tính he he... không phải củ trắng thì phen này hai người khổ với K chứ không có đùa được nha.
Chị SV à, Q chưa làm đã tính công với chị rồi đó. Hắn uống bia 30' thì thiệt quá em làm cho chị chỉ cần 1 củ huệ đỏ thôi (mà là đỏ cờ nhá) nhưng cây trà rồi ra sao em không tính nhá he he...

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Em về măm măm, chụp hình thơm em Kem cái và không ngủ trưa (vì buồn vụ huệ trắng) rồi chiều gặp lại cả nhà nhé.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Báo cáo
cả nhà là em vừa lại từ chợ Mơ về , lại phải tha về 1 đống chậu lỗi của người ta mới chít chứ :D

Chợ Hàng - HP đầy Ong ơi . Cái cây tớ tặng Ong đó là tớ mua được ở chợ Hàng đó . CN này Ong đi chợ Hàng càn quét đi Ong .
hehe, sáng nay e cũng lượn Mơ, rước đc 1 em đỗ quyên hồng giá 25k.

CC chợ Hàng xem ra chị Ong cũng có gần hết rùi còn gì nữa chị. có khi chợ Hàng còn chào thua gia tài của chị Ong í chứ :p
nghe đồn ở chợ Hàng có nhiều hàng rừng lắm, với lại có cây cẩm cù thân dẹt của cô nhờ bạn tìm chưa có.
Dạo này chợ Hàng ít cẩm cù lắm, có ai biết chính xác nó bán ở cửa hàng nào ở chợ Hàng ko thì ới Ong với

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Eo ơi thế mới biết cái sự nghiện ngập của chị Ong dã man tới mức nào :p.
Em có 1 giống CC tên là Globulosa, cây hơi bé, để khi nào nó nhớn nhớn chút e sẽ cắt cho chị 1 cành nhé.
em ơi chị lại ngồi chờ em ấy đến chơi nhà rồi :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

SD: chị báo với em là chị có cậu em cùng phòng quê QB, 30/4 này về có thể vác cây về cho em chưa nhỉ?
Hihi, em cần gì thì ới chị trước nhé :)

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hạt BB mẹ Ngộ gửi cho, giờ thành 4 cây và cây nào cũng có hoa (màu ở ngoài đẹp hơn, tại chụp bằng điện thoại nên màu nó xanh hơn) :

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Ôi, đọc mãi mới hết mười mấy trang. Những gì còn đọng lại là mê mẩn Dã yên thảo nhà mẹ Hữu Ngộ, sân thượng đầy nắng của chị Thủy trúc, cả cây dương xỉ mà chị càn quét ở nhà mẹ Ngộ cũng mê mệt luôn. :D.
Cái cây dương xỉ ý lên ảnh trông được OK phết chị Thủy nhỉ, về nhà chị nó được cưng chứ ở nhà em nó đang bị ngược đãi hí hí...

J.C thích thì chị tách bụi to nhà chị ra rồi mấy bữa nữa xum xuê lên lấy. Bụi chị mua tách 2 lần cho SV và chị Thuytruc rồi.

1,517
0
0

Mehuungo

Nghe chừng BB F1 của chị cũng ko chịu leo giàn mà đã trổ hoa nhỉ? Em đang gieo hạt F1 nhà em, nếu mà cũng èo uột thế này thì em nghĩ hạt mình tự thu hoạch kém chất lượng hơn hạt họ bán cho mình nhiều. Vì hạt mua về em gieo leo giàn ầm ầm.

213
0
0

"hot boy utvanut"

MG F2 nhà em ra được vài hoa rồi ngoẻo. Em thu hạt gieo tiếp F3 vào chậu treo. Giỏi lắm cũng chỉ bò quanh chậu thôi nên em không trồng vô giàn nữa. Đợi MG dại của chị Coldmoon vậy.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

ơ, MG gieo chậu thành hàng độc rồi chị Út ơi, trông đẹp đấy chứ ạ :)

316
0
0

thuytruc

Cái cây dương xỉ ý lên ảnh trông được OK phết chị Thủy nhỉ, về nhà chị nó được cưng chứ ở nhà em nó đang bị ngược đãi hí hí...

J.C thích thì chị tách bụi to nhà chị ra rồi mấy bữa nữa xum xuê lên lấy. Bụi chị mua tách 2 lần cho SV và chị Thuytruc rồi.
Không phải lên ảnh mới đẹp mà ở ngoài cũng đẹp mà. OX chị rất thích ra ngắm nghía xịt nước suốt. Đúng là nó ở nhà chị được cưng thật. Căn bản nhà em nhiều cây đẹp hơn nên nó không được làm hoa hậu. hi hi. lúc nào tiện gửi cho chị cái link đồ gỗ nhé. tk em nhiều.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Không phải lên ảnh mới đẹp mà ở ngoài cũng đẹp mà. OX chị rất thích ra ngắm nghía xịt nước suốt. Đúng là nó ở nhà chị được cưng thật. Căn bản nhà em nhiều cây đẹp hơn nên nó không được làm hoa hậu. hi hi. lúc nào tiện gửi cho chị cái link đồ gỗ nhé. tk em nhiều.
em cũng cần link đồ gỗ, gửi em với ạ
cũng cần cây dương xỉ này nữa
mẹ Ngộ ơi cho em vào waiting list nhé :)

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Em vào lội lại Page đây!!!
Nói đến chuyện lan, mùa này trên em Lan bắt đầu có hoa rồi!!! Chị nào muốn mua thì bảo em, em mua cho, lâu ko mua em ko biết rá rổ thế nào cả, hôm nào đi bản em ghé vào trang trại của anh trồng lan này xem sao!! Mùa này có Đùi gà, Quế Lan Hương, Đuôi chồn, đuôi sóc, Kiều, .... cả mấy loại nữa em ko biết tên!!
Thôi em lội page đã!!! :)

1,284
1
0

small_dracula

Nói đến chuyện lan, mùa này trên em Lan bắt đầu có hoa rồi!!! Chị nào muốn mua thì bảo em, em mua cho, lâu ko mua em ko biết rá rổ thế nào cả, hôm nào đi bản
em ghé vào trang trại của anh trồng lan này xem sao!! Mùa này có Đùi gà, Quế Lan Hương, Đuôi chồn, đuôi sóc, Kiều, .... cả mấy loại nữa em ko biết tên!!
Thôi em lội page đã!!!
:)
Ặc ặc, lí do to hơn mục đích đây này!!!

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Hi em thích đỏ vàng và trắng mà chị. Buôn đi em sẽ giúp chị làm giàu. Riêng thằng trắng em mua 10 củ vàng 10 củ còn lại em xin xỏ xin xỏ he he... buôn đi chị hi hi...
Ép chị songviet nhể, mua được 10 củ trắng coi bộ tốn cũng khá nhiểu công lực.
Còn cái vụ "xin xỏ chị", "chị nỡ lòng nào chị chẳng cho"!!!

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 6 - Lộc

Nói đến chuyện lan, mùa này trên em Lan bắt đầu có hoa rồi!!! Chị nào muốn mua thì bảo em, em mua cho, lâu ko mua em ko biết rá rổ thế nào cả, hôm nào đi bản em ghé vào trang trại của anh trồng lan này xem sao!! Mùa này có Đùi gà, Quế Lan Hương, Đuôi chồn, đuôi sóc, Kiều, .... cả mấy loại nữa em ko biết tên!!
Thôi em lội page đã!!! :)
Mẹ Đạt ơi xem hộ chị trên đó có cẩm cù không nhé :)

1,492
1
0

songviet09

Quỷ , Kem : chậu huệ trắng đây này

Nhìn ra tụi lít nhít không ?

Cho Kem thêm cái minh chứng về vụ để chậu lan hứng mưa xuân , thế là mất hoa.

1,492
1
0

songviet09

Tặng hoa cả nhà nhé .

Lôi cổ nó lại mới chụp được .

Và tình yêu của ...ma

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
213
0
0

Phuong Thuan

@ Song việt: DYT nhà chị đó hả? giống của chị D hả chị?
2 bông cat hôm nay nở đẹp quá. Em Cherry nữa chứ, huhu