(MS115/TT) 26.3.2011 - Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: 26.03.2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

Muathu đã thuê xe rồi nhé 14 chỗ, giá 450K cả đi lẫn về báo cho cả nhà biết quả cam như thế :) hẹn gặp cả nhà ngày mai, hôm qua muathu gọi lên gặp Sư Cô, thông báo nhà mình thăm các bé, tặng 2 cây Osaka hoa vàng cô vui lắm ....
Thèm được cắn chung quả cam với nhà ĐN thế :x .

@ baoduy_susu: Ai sn tháng này mà chưa lộ diện thế ạ?

1,250
0
0

baoduy_susu

Ðề: 26.03.2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

Thèm được cắn chung quả cam với nhà ĐN thế :x .

@ baoduy_susu: Ai sn tháng này mà chưa lộ diện thế ạ?
hehe, sinh nhật Ciffmon, hai mẹ con nhà memynhi và Pink3 đấy chị.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

hehe, sinh nhật Ciffmon, hai mẹ con nhà memynhi và Pink3 đấy chị.
Hihi hóa ra thế, sì pam nốt, còn 1 vụ sn 30.3 to đùng mà chưa lộ diện ah, của ai ra nhận nào, trước khi e mở topic chúc mừng ;) :x .

1,416
0
36

MomMi

Active Member

bây giờ đã bắt đầu ngày mới, chỉ còn mấy tiếng nữa là đoàn ĐN lên đường làm nhiệm vụ, chúc mọi người có một chuyến đi vui vẻ.

679
0
0

songthao

:xMổ heo rùi, được tầm 100k. Em chuyển cho Thủy rồi, chiều nay Thủy gửi cho Muathu nhé.

13
0
0

vodaivu

Trả lời: 26.03.2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

Chúc chuyến đi của những người hùng thành công! Em muốn tham gia lần đầu cùng mọi người mà không được chi hết. Vì 2 ngày cuối tuần này, em phải tham gia tổ chức một sự kiện mang ý nghĩa tương tự tại quê nhà rồi...híc

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mọi ng chắc đang ở Chùa rồi, e kê dép hóng ảnh :x .

1,250
0
0

baoduy_susu

up nhanh hình các bạn tham gia đi thăm chùa nhé:

1,250
0
0

baoduy_susu

Chẳng hiểu sao up mãi kg được rồi lại xóa mãi cũng kg được???

679
0
0

songthao

Xem hình ... xèm xèm...
Cảm ơn các chị em nhiều nhiều. Bao giờ mình mới thong thả được nhỉ hix:cstt09:

1,669
0
0

mesubim

Chiều thứ 7 cuối tháng ba, trời Đà Nẵng mưa phùn và lạnh buốt. Chúng tôi không ai bảo ai, cố quên đi cảnh cuộn tròn trong chăn ấm của ngày nghỉ cuối tuần… để đến với các em nhỏ mồ côi tại Chùa Quang Châu, xã Hòa Châu, huyện Hòa Vang, Đà Nẵng. Ở nơi đó, các con đang cần lắm chút hơi ấm dù chỉ là khoảnh khắc. Thay mặt cho gia đình CSTT, chúng tôi lên đường với tâm niệm nhỏ nhoi rằng, từ tấm lòng có thể sẽ sưởi ấm phần nào tâm hồn thơ bé, làm dịu lại ánh mắt nhìn ngơ ngác của các con… trong cái lạnh buốt giá của số phận, của đất trời.

Đúng 3 giờ chiều, chúng tôi có mặt ở Chùa Quang Châu, sư cô trụ trì vì lý do công việc không về kịp mặc dù đã được Muàthu thông báo trước. Nhưng không sao, CSTT đã đến với Chùa lần này là lần thứ 3, đã là người quen của Chùa và đã là người thân của các con. Điều lớn lao nhất là đến để được nhìn các con, thăm và cùng chơi đùa với các con mà thôi.

Vừa nghe tiếng các mẹ ngoài sân, các con đã ùa ra ríu rít, mừng khôn tả, mặt mày đứa nào đứa nấy sáng trưng, ba chỏm tóc trên đầu đong đưa đáng yêu lắm. Không phải chờ tập trung, không để các con phải chờ lâu hơn, các mẹ vội vàng phát quà, bồng ẵm các con lên, mong con cảm nhận được chút tình thân ruột thịt…mà từ lâu các con không có cơ hội được đón nhận.

Các con nhận quà xong, đứa thì ăn ngay, đứa thì cứ ôm khư khư trong lòng, hỏi sao con không ăn, con bảo không con để dành, nhỡ lúc khác không có ai cho. Thương các con quá :x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Cảm ơn muathu và cả nhà Đà Nẵng.
Chị ko ngờ subim có tài giống Bừa, có phải mới bị lây sau lần về quê hát "liền anh, liền chị " ko thế.

2,801
0
0

muathu

Chị ko ngờ subim có tài giống Bừa, có phải mới bị lây sau lần về quê hát "liền anh, liền chị " ko thế.
Dân văn khoa mà chị, lâu nay dấu tài để em phải vật vã với con chữ thế chứ, bầu Subim là phát ngôn viên của các chuyến đi tập thể Đà Nẵng chị nhỉ.

@Subim: :x:x:x nhớ lại hôm đó thấy thương các con quá.

1,669
0
0

mesubim

Có một điều phải nói, các con ở đây đứa nào cũng mạnh khỏe, bụ bẫm đáng yêu. Cuộc sống đã tạo cho các con một bản lĩnh để đương đầu với mọi hoàn cảnh. Chúng tôi những người đã làm cha, làm mẹ... thầm cảm phục các con tự đáy lòng.

Con nhỏ nhất mới được 27 ngày, nghe đâu mẹ con là sinh viên không có điều kiện nuôi con... ngày gửi con vào Chùa có để lại lá thư gửi gắm, hy vọng sau này tình mẫu tử linh thiêng sẽ giúp hai mẹ con tìm ra nhau trong cuộc đời này.

Con 4 tháng tuổi đang ngủ ngon lành trong nôi, mặt mày khôi ngô lắm:

1,669
0
0

mesubim

Chị trêu em nhé, em ghi vào sổ thù vặt rồi đấy :((

@ Mùathu: Nè bà, tui cực chẳng đã đó nghe, bà mà chọc tui không viết nữa đó:p mạng ở nhà chuối quá tải ảnh lâu lắm, chờ mệt nghỉ.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Dân văn khoa mà chị, lâu nay dấu tài để em phải vật vã với con chữ thế chứ, bầu Subim là phát ngôn viên của các chuyến đi tập thể Đà Nẵng chị nhỉ.

@Subim: :x:x:x nhớ lại hôm đó thấy thương các con quá.
Ừ bầu bán xong rồi OK ko thay đổi. Lần sau mà subim trốn ko chịu ủng hộ "cái chữ" cho CSTT là ra HN bắt ở trên 2 đêm đấy nhé.

1,669
0
0

mesubim

Những đứa con đáng được yêu thương...

Có một câu chuyện xót xa mãi trong lòng... Con ơi, sang đây mẹ chụp ảnh đẹp cho con nhé. Không, con chỉ muốn ngồi lên chân mẹ một lúc. Mẹ nghẹn ngào bế con ngồi lên chân, tức thì con nằm ngã vào lòng mẹ và... mắt con ngân ngấn nước. Mẹ hỏi vì sao con khóc. Con mỉm cười mếu máo, bàn tay gầy guộc đưa lên quẹt nước mắt. Mẹ nghe lòng con thổn thức. Con thèm được ấm áp mãi như thế này. Thương con bé bỏng thế này mà đã biết giấu cảm xúc của mình. Mẹ bồng con ra sân chơi với các bạn nhé. Con lắc đầu. Con nắm chặt tay mẹ như sợ vuột mất điều đã từng đến với con. Năm nay con 6 tuổi nhưng trông già dặn và đầy suy tư...

Nơi cửa Chùa thanh tịnh từ bi, cầu mong đức Phật sẽ phù hộ độ trì, che chở cho các con bé bỏng!

0
0
0
B

Bừa

Guest

Mesubim viết hay quá. Đọc cảm động thế.

Mesubim à.! !Mẹ anh bảo, Mẹ nhớ em lắm.!!

1,014
0
0

Em bé ngoan

Nhìn các con đáng yêu vô cùng :x
Ước gì mình đủ sức để nuôi các con nhỉ. Nhìn bé nào em cũng thấy thương yêu:x
Cầu chúc các con có cuộc sống an vui.
Cám ơn nhà Đà Nẵng:x

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Chuyến đi cảm động quá. Cảm ơn phóng sự của mesubim, cảm ơn nhà Đà Nẵng nhé.