(MS115/TT) 26.3.2011 - Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

734
0
16

rongviet

Member
Ðề: 26.03.2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

Mesubim viết cảm động quá. Em đọc mà mắt cay cay.
Trộm vía các con, đứa nào đứa nấy bụ bẫm, xinh xắn, đáng yêu ghê.
Cám ơn nhà Đà Nẵng vô cùng.

1,669
0
0

mesubim

Ðề: 26.03.2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

Dân văn khoa mà chị, lâu nay dấu tài để em phải vật vã với con chữ thế chứ, bầu Subim là phát ngôn viên của các chuyến đi tập thể Đà Nẵng chị nhỉ.

@Subim: :x:x:x nhớ lại hôm đó thấy thương các con quá.
Hic hic, cái bằng ngữ văn bị đời luật vùi dập năm ni nữa là năm thứ 15 rồi, tay trái tay phải còn đâu nữa, có còn cũng chỉ còn chân trái thôi, hí hí... :p

@ Nhà lớn: nhà nhỏ Đà Nẵng xin nhận khuyết điểm, do hôm thứ 7 lạnh quá quên cả mang áo chuối ạ :cstt07:

2,801
0
0

muathu

Hic hic, cái bằng ngữ văn bị đời luật vùi dập năm ni nữa là năm thứ 15 rồi, tay trái tay phải còn đâu nữa, có còn cũng chỉ còn chân trái thôi, hí hí... :p

@ Nhà lớn: nhà nhỏ Đà Nẵng xin nhận khuyết điểm, do hôm thứ 7 lạnh quá quên cả mang áo chuối ạ :cstt07:
Muathu cũng chỉ cần cái chân trái đó thôi :) bữa sau ảnh có muathu lo, up hẳn lên mạng, chỉ cần cho cái chữ :x lần nào đi cũng xúc động lắm nhưng không tài nào viết được hiiiii

Xem hình ... xèm xèm...
Cảm ơn các chị em nhiều nhiều. Bao giờ mình mới thong thả được nhỉ hix:cstt09:
Mình làm chủ bản thân mình mà em, thong thả hay không do chính mình quyết mà :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

3 người Đàn ông

Các con đang làm gì thế, cho chú chơi chung với nhé:)
Con đang lắp ghép xe ô tô, nhưng mãi không được bực mình quá.
Chú làm hộ bạn í, con không làm được chỉ măm được kẹo các cô cho thôi hi.hi ;)

Ơ nghề của chú, để chú làm hộ con nhé,... khó phết nhỉ::-?
Chú đưa đây con làm cho, hi.hi cứ tưởng ..:D.
Thôi được rồi để chú làm tiếp cho gần xong rồi, chẳng mấy khi chú vào đây giúp con

Vâng thế, chú làm đi. Con thưởng thức bánh các cô cho không thì bạn con ăn hết mất. Chú bóc bánh hộ con với , vỏ cứng quá.

Các cháu tranh thủ ăn đi chú làm tiếp cho...

Bánh kẹo ngon quá chẳng mấy khi được nhiều quà thế này cậu nhỉ

ơ chú ơi vẫn chưa xong àh,

chú làm lâu thế bạn con ăn hết túi kẹo bánh các cô cho rồi

359
0
0

Nhà mình ơi ! hè tổ chức 1 đợt nữa nhé ( hi hi hi ) vì em xèm xôi chim cu .

62
0
0

me tom09

Trả lời: 26.03.2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

Một chuyến đi thật ý nghĩa và cảm động. Cảm ơn mọi người rất nhiều. Hy vọng sẽ có thêm nhiều chuyến đi nữa các chị nhé!

13
0
0

vodaivu

Trả lời: 26.03.2011 Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

Ôi, một chuyên đi thật nhiều yêu thương!

2,801
0
0

muathu

Ðề: (MS115/TT) 26.03.2011 - Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

Ôi cho muathu ca bài nàng Bân đây, đã gần 2 tháng từ ngày đi chùa Quang Châu về mà muathu mới làm bài tổng kết:

Thu từ topic thăm tặng quà tết cho các cháu chuyển sang 3.060K

http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php/6084-%28MS113-TT%29-22.01.2011-Th%C4%83m-v%C3%A0-t%E1%BA%B7ng-qu%C3%A0-t%E1%BA%BFt-cho-c%C3%A1c-ch%C3%A1u-b%E1%BB%87nh-nh%C3%A2n-n%E1%BA%B7ng-t%E1%BA%A1i-khoa-nhi-b%E1%BB%87nh-vi%E1%BB%87n-%C4%91a-khoa-%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng?p=121412&viewfull=1#post121412

Chị Soni ủng hộ 500K
Lê Thị Thu Thủy ủng hộ các con 100K
ChicChic ủng hộ các con 300K
Songthao ủng hộ 100K

Tổng thu: 4,060K

Chi mua bánh kẹo cho các con: 737K
Mua bảng con, bút viết bảng, bút chì, tẩy, vở tập tô cho các bé sắp vào lớp 1, vở toán..: 520K

Tổng chi: 1.257K

Còn lại: 4060K-1.257k = 2803K

Trong tuần này hoặc tuần sau, khi các con nhà mình nghỉ hè nhà mình tổ chức lên thăm các cháu và Sư cô Minh Tịnh cả nhà nhé :x

199
1
18

MeKem

Member
Ðề: (MS115/TT) 26.03.2011 - Thăm và tặng quà cho các cháu mồ côi tại chùa Quang Châu, Hòa Phước, Hòa Vang, Đà Nẵng

Nhìn ảnh các con mà nước mắt rưng rưng, sao mà thương thế chứ. Cảm ơn muathu, cảm ơn nhà Đà Nẵng.@};-@};-@};-

1,669
0
0

mesubim

Trong tuần này hoặc tuần sau, khi các con nhà mình nghỉ hè nhà mình tổ chức lên thăm các cháu và Sư cô Minh Tịnh cả nhà nhé :x
Thống nhất thứ 7 tuần sau đi nhé, vì ngày 25-26 các F1 nhà mình mới bế giảng nghỉ hè, mình cho các con đi thăm các bạn luôn thể nhé.

Cũng lâu lắm rồi, không biết những gương mặt ấy giờ thế nào rồi, nhớ các con quá :x

359
0
0

em ko đi được rồi ,hic hic.Để sang tháng 6 đi được ko ah ?ngày 2 e mới về .