(01.04 – 01.05.2011) - Cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ

2,801
0
0

muathu

Ðề: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

@ThuyVuong: Muathu vừa chuyển tiền vào tài khoản mà quên nhắn là nick nào gửi, tin nhắn 'Chuyen tien cay Hue trang, thanks em' :)

1,492
1
0

songviet09

Ðề: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Chị Thúy ơi, em vừa chuyển 200k từ tk 008..1900, chị kiểm tra giúp em nhé
Điạ chỉ nhận hàng em sẽ nhắn tin cho chị Songviet09 .
Em cảm ơn chị và cả nhà nhiều@};-:x
Mình đã CPN cây của bạn vào sáng nay rồi nhé .

Nhà miìn đã nhận được hoa, 2 cây hôm qua đã nở 2 bông, thích quá mà không chụp được ảnh để lên đây báo cáo em Songviet và em Thuyvuong. À, 2 cây Osaka nhà mình đều tốt nhưng 1 cây bị đứt mất ngọn thì không biết có làm sao không nhỉ, là nó sẽ ra ngọn mới chăng? Mình băn khoăn vì thâấyở ngách lá không có chồi gì cả, không như lũ mai đào thì cứ cắct cụt ngọn vô tư nhưng các ngchs lá đều có mầm thì nảy ra ngọn mới vô tư
Chụp ảnh khoe đi bác ơi , hoa đẹp thế cơ mà .

Bác ơi mời bác qua nhà hoa hình như từ trang 20 tầng 7 - Nhân tụi e có bàn về cây Osaka đó ạ . Mong chị tìm được thông tin hữu ích cho cây nhà mình .

* Các bác :
có gì thắc mắc về cách chăm sóc cây Osaka và huệ . Mời các bác sang nhà hoa tham gia cho đúng chủ đề mà mọi thắc mắc dễ được giải thích hơn . Em cảm ơn .

454
0
0

V.Anh

Bạn Vân Anh ơi, SV nhắn bạn là ko gửi xe ôm được vì vòi hoa cao rồi, sợ bị gẫy thì uống. Bạn gọi điện cho SV để hẹn lấy cây nhé, nhà SV ko có mạng đâu nên Thứ Hai mới vào đây được.

Chanh ơi: Ngoài màu đỏ nhung có ở HN thì hầu như các màu lai khác như Hồng Đào, Cam thơ, Hoàng Thanh, Cẩm tú ...chỉ có trong Đà lạt, tụi mình đang kiếm người mua hộ và vận chuyển ra đây. Hên là giờ đang mùa huệ nở hoa nên dễ mua, ko bị tà lưa màu, có thông tin gì thì tụi mình sẽ thông báo ngay. Nhờ Quỷ hay bạn nào có hình mấy loại này post lên "làm hàng" nhỉ.

Mùa thu : Gây quỹ CC hả ? Nghe đầy cám dỗ nhỉ, bản thân đám ma CC tụi mình hiện cũng vẫn đang đi lùng thêm 1 số loại, nếu mọi người thích thì tụi mình sẵn sàng. Tuy nhiên CC ra hoa hay không phụ thuộc hên xui nha, mình trồng chưa ra 1 bông nào hết, mặc dù lá tốt um sùm, bò lung tung nữa. Giờ phải chờ chừng ... 5 năm nữa thôi ( nói thế này cho em Ong nản, bỏ cuộc, mình hớt đám của nó hí hí...)
Ôi hôm nay mình mới đọc tin này. SV ơi cho mình xin số điện thoại nhé.

1,492
1
0

songviet09

Thôi ko bắt OMM ôm nữa :-D. Chuyển phát xe ôm giúp mình đến cơ quan được ko?
239 Xuân Thủy, Cầu Giấy.
Tks cả nhà.
Bác ơi , hay bác chủ động thuê xe ôm từ chỗ bác đến nhà e lấy cây đi . Chứ lần trước e thuê xe cho 1 bạn ở Thái Thịnh mà ông xe ôm gần nhà e lấy 40k cho 1 cây , đắt quá còn hơn trở người nên em thấy áy náy lắm . Bác cho e cái số ĐT của bác nhé , có gì e còn gọi báo bác .

1,492
1
0

songviet09

Thôi ko bắt OMM ôm nữa :-D. Chuyển phát xe ôm giúp mình đến cơ quan được ko?
239 Xuân Thủy, Cầu Giấy.
Tks cả nhà.
Bác ơi , hay bác chủ động thuê xe ôm từ chỗ bác đến nhà e lấy cây đi . Chứ lần trước e thuê xe cho 1 bạn ở Thái Thịnh mà ông xe ôm gần nhà e lấy 40k cho 1 cây , đắt quá còn hơn trở người nên em thấy áy náy lắm . Bác cho e cái số ĐT của bác nhé , có gì e còn gọi báo bác .

816
0
16

Linh mèo

Member

Báo cáo là em đã CK tiền 2 cây từ TK có đuôi 5556 ạ, các bác check giúp em với.
@Songviet: chị ơi chị có thể thuê xe ôm chở cho em tới số 7 Chùa Bộc trong chiều nay đc ko ạ (vì mai em lại vướng vụ đưa đón bọn nhóc nên ko chở cây đc hic hic, nếu ko thì để lùi sang cuối tuần sau :( )

20
0
0

hieuuyen

Chị Thúy vương, SV: Em chậm chân rồi không mua được huệ trắng gây quỹ. Tiếc quá.

1,492
1
0

songviet09

báo cáo là em đã ck tiền 2 cây từ tk có đuôi 5556 ạ, các bác check giúp em với.
@songviet: Chị ơi chị có thể thuê xe ôm chở cho em tới số 7 chùa bộc trong chiều nay đc ko ạ (vì mai em lại vướng vụ đưa đón bọn nhóc nên ko chở cây đc hic hic, nếu ko thì để lùi sang cuối tuần sau :( )
cho mình số đt đi , nếu tiện mình sẽ chuyển qua cho bạn chiều nay .

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Chị Thúy vương, SV: Em chậm chân rồi không mua được huệ trắng gây quỹ. Tiếc quá.
Vẫn còn mà chị đặt đi... ới chị SV kìa kìa chị nhận đi .

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Loa loa bọn em ngừng nhận order từ hôm nay nhé vì không mua thêm được cây nữa. Hà Nội còn bạn nào chưa ck thì vui lòng xác nhận order và ck cho bọn em nốt ngày mai nhé,vì hoa đã bắt đầu nở rồi ạ. Hết 4h chiều mai bạn nào chưa ck và hẹn lấy cây bọn em xin phép để lại cho người khác nhé.

tiếc quá bọn chị không mua thêm cây được nữa, chờ nốt mai có bác nào không lấy cây nữa thì nhờ em vào ủng hộ nhé :)

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Vẫn còn mà chị đặt đi... ới chị SV kìa kìa chị nhận đi .
Hì...c đang kiểm số cây mình còn .
Chờ hết ngày mai nếu bác nào không CK thì chị chuyển cây đó cho hieuuyen nhé .

Chị Thuyvuong ới ời , vào tổng kết giúp e cái , xem ai đã CK ? Bên giao cây báo số lượng không còn nhiều đâu ạ .

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Các bác SG đã nhận được cây hết chưa ? vào thông báo cho e yên tâm với .
Cảm ơn chị L đã vất vả vì chúng em .

642
0
0

osaka_vietnam

Các bác SG đã nhận được cây hết chưa ? vào thông báo cho e yên tâm với .
Cảm ơn chị L đã vất vả vì chúng em .
Mình mới đi nhận hàng từ chỗ em bachan, đang ở cơ quan nên chưa mở cây ra xem nữa hihi...

Cám ơn cả nhà nhiều nhé.

47
0
0

toctien0904

Trả lời: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

chiều nay em mới nhận hàng từ bạn của Dâu nha chị SV. Em có nhờ Dâu cho củ uống nước, nghe Dâu nói củ lan huệ của em to khỏe, nhiều vòi bông làm em đang nôn lắm đây.

408
0
0

bachan910

hihi, xin lỗi, sáng nay lu bu nên không vào báo cáo được, bachan đã nhận hoa từ tối qua (cám ơn chị Sếu&Dim nhiều!), cho vào chậu ngay buổi tối, sáng nay thấy hoa hơi hé hé rồi, nhìn thích lắm, cảm ơn cả nhà nhiều lắm! @};-@};-@};-@};-@};-

Chị Osaka_vn đã lấy hoa buổi sáng, bạn Putin thì liên lạc sẽ lấy trong buổi chiều, SV yên tâm nha! @};-@};-@};-@};-@};-

Hihi, lại tham, đề nghị SV gây quỹ luôn huệ màu hồng, màu đỏ... đi ah!!!@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

816
0
16

Linh mèo

Member

Đã nhận được hoa từ bạn songviet ạ, cảm ơn bạn nhé hi hi

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Em gửi bảng tổng kết, cây của Đà nẵng chắc là cuối tuần sẽ gửi ạ.

200k...0469 của bác nào nhận hộ em với

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em gửi bảng tổng kết, cây của Đà nẵng chắc là cuối tuần sẽ gửi ạ.
Chị ơi thứ 5 có chị Mecunlinh vào đà nẵng đó, chị gom gửi đê, cám ơn chị

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: (1.04 – 1.5.2011) - cây Huệ trắng đang có vòi hoa (miền bắc hay gọi là Loa kèn) - 100% lãi ủng hộ quỹ.

Chị Thuyvuong coi hộ em nhé. em CK cho chị lúc 13h15. Lần này em thông minh hơn là có in sao kê. Đuôi là 0469 ạ he he...

832
0
0

Phụng Hàm

Hi mà chị cho cây về nhà chị Thuyvuong giúp em nhé. Em lại nhờ chị Thuyvuong gửi xe vậy ạ. Chị TV giúp em nhá nhá. Bạn em đi nhưng không thể qua lấy hộ em được nữa ạ. Ciu ciu các chi nha. Giúp đỡ vùng sâu vùng xa nhé.