Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
832
0
0

Phụng Hàm

thôi em về đón nhóc, mai em tặng tiếp nhé. BB cả nhà. Chúc buổi tối vui vẻ

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Tèn ten, songviet ơi nhìn này

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cho em nhắn chị Songviet với ạh: chị ơi giúp em với

songviet09 has exceeded their stored private messages quota and cannot accept further messages until they clear some space.

1,492
1
0

songviet09

Cho em nhắn chị Songviet với ạh: chị ơi giúp em với

songviet09 has exceeded their stored private messages quota and cannot accept further messages until they clear some space.
Susu ơi chị dọn nhà xong rồi .

1,492
1
0

songviet09

Tèn ten, songviet ơi nhìn này
chúc mừng chị nhá , mong chị mau chóng được thấy hoa . Bông này giống bông của PH post ở trên đấy chị .

he, tha cho bà chị đấy nhá, chị xóa bài mà thằng em để quote thì như ko!
Nếu chỉ gửi cho sv thì đâu có gửi 10 củ, chỉ là thấy lạ vì chổ chị 3 củ, số lượng nhiều nghĩa là số người có giảm đi đáng kể...
Em có thể nhận ra cây là vì bản thân nó có đặc điểm không phải của cây trắng, nhưng chị post lên lại gọi là trắng, gọi nó là trắng mà nó lại có đặc điểm không phải trắng ... hehe... ý là vậy, chả lấp lửng chi cả!!! Nếu chị post lên mà nói nó là cây mới xin được, thần tiên cũng không thể nhận ra nó là cây gì.
HÌ .............thì ra chi em mình cũng thao tác 1 lúc hả ? hay nhỉ .

Tài sản cây huệ con hiện chị Thuytruc đang có thì tới 80% là từ nhà chị về , nên chị thấy mới đầu chị ấy không gắn nhãn . Sự nhầm lẫn tất yếu xảy ra . Em đang ở đâu ? có muốn gieo thử HV với dấu ??? không ?

316
0
0

thuytruc

chúc mừng chị nhá , mong chị mau chóng được thấy hoa . Bông này giống bông của PH post ở trên đấy chị .
chị không hi vọng cây có hoa ngay đâu, cô Xuân bảo sau khi giâm cành phải 2 năm sau mới có thể có hoa nên chị rất yên tâm chờ đợi. Chủ yếu mong nó có nhiều tược và lớn lên thôi.
Còn cây em mới cho, chị cũng giâm cả vào dớn rồi, hi vọng 3 tháng nữa nảy tược mới, hì

357
0
0

bachtue

Hi, chị trồng đất thì hơi mệt rồi, có ở nhà mà tưới cho nó phát lúc 10-11h thì đỡ héo hơn. Hoặc kiếm cây gì to trồng bên cạnh nó che mát, không thì kệ nó vậy, héo tí chứ chẳng chết. Còn đánh ra chổ khác đương nhiên được nhưng hơi mất công, nếu chổ đó không đủ mát thì nó vẫn héo. Trồng cây không hợp khí hậu là vậy, phải vất vả hơn, xác định ngay từ đầu rồi, cả chủ cả cây cùng nhau cò cưa cho qua hết mùa hè!!!
Chỗ chị trồng cũng có bóng cây đào đấy, mà em ý vẫn héo, nhưng tưới thêm vào lúc 10h30 cũng khá hơn thật. Chiều em ý tươi tỉnh thế này này

Bìm bìm nhà chị sáng nay có hoa rồi đây, hoa to, rực rỡ :

Đẹp quá, em cũng đang hùi hụp chờ hoa BB chị ah.

Đính kèm

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chỗ chị trồng cũng có bóng cây đào đấy, mà em ý vẫn héo, nhưng tưới thêm vào lúc 10h30 cũng khá hơn thật. Chiều em ý tươi tỉnh thế này này

Đẹp quá, em cũng đang hùi hụp chờ hoa BB chị ah.
Cẩm tú cầu đẹp thế. Nhà tớ trưa cũng nắng quá, các loại cây héo hết cả. Trưa nay chị về thấy không còn nắng liều tưới cho đám hồng ri và MG, cứ lo lo đang giữa trưa tưới nhỡ nó chết... May nó không chết lại còn tươi hơn tý.

1,284
1
0

small_dracula

Em đang ở đâu ? có muốn gieo thử HV với dấu ??? không ?
Hehe, em đang ở trần gian.
Địa ngục họ không giao bưu, chị gửi về trần gian cho em là tốt nhất, còn không nếu gửi về thiên đàng thì để nhờ các thiên thần gieo hộ!!!
:D :D
__B-)__
=))

1,284
1
0

small_dracula

chị không hi vọng cây có hoa ngay đâu, cô Xuân bảo sau khi giâm cành phải 2 năm sau mới có thể có hoa nên chị rất yên tâm chờ đợi. Chủ yếu mong nó có nhiều tược và lớn lên thôi.
Còn cây em mới cho, chị cũng giâm cả vào dớn rồi, hi vọng 3 tháng nữa nảy tược mới, hì
Hihi, công phu thăng tiến tột bậc rùi chị!
Chị cứ yên tâm mà đợi, ít săm soi rồi hoa sẽ nở vào lúc chị không ngờ tới nhất (vì nếu săm soi thì thấy cái nụ trước, mà sau mấy tháng hắn mới nở, mất vui, hehe)
Trưa nay chị về thấy không còn nắng liều tưới cho đám hồng ri và MG, cứ lo lo đang giữa trưa tưới nhỡ nó chết... May nó không chết lại còn tươi hơn tý.
Hè hè, trưa nắng chang chang mà tưới cây nó cũng chẳng chết được đâu chị nhé! Chỉ trừ một vài loại quá nhạy cảm, mà loại này chắc chẳng đợi được đến lúc chị tưới buổi trưa để chết. Chỉ chú ý là tưới trưa thì tưới cho ra tưới, đủ nước hoặc dư chứ không tưới qua loa. Gặp khi cây thiếu nước là tưới, chả cần biết đó là lúc nào, chỉ là tùy thời điểm mà cách tưới khác nhau. Sáng bận việc không tưới được mà trưa không tưới chờ đến chiều có khi cây đã khô queo...