Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

151
0
0

derma

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Derma ơi, Em đã nhận được 2 cây Osaka và 4 cây Dừa Cạn rũ (mới nẩy mầm 2 tuần) chưa? Chị gửi ông anh Em từ hôm thứ Hai đó!
Chị ơi em vừa PM cho c :). Tối em báo cáo c nhé. Tks chị nhìu nhìu ạ :)

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

PH: lan cũ không chít héo nhưng cái thằng Kim điệp và Thái Bình thì có nguy cơ tèo cao lắm vì mấy hôm rồi mưa to quá , chị vẫn để chúng tắm mưa thoải mái nên giờ nắng bừng bừng , chúng héo mất vài thân non rồi:((. Thêm 1 bài học đau thương, vì những cành ki c cắt xuống giâm vào chậu khác để ở trong tránh mưa chúng k bị sao cả .
Thôi chết, em quên mất không nhắc chị vì em đã có vài cái bài học như chị rồi. Tiện em nhắc lại một số cây tránh mưa trực tiếp tuyệt đối nhé: HT Thái bình, đùi gà, kim điệp, ý ngọc, uyên ương, dòng lông lá... chẳng biết còn gì nữa không nhỉ??? Đặc biệt thằng kim điệp không ưa nắng trực tiếp nên em bị mấy phát rồi mà cứ quên hoài.
Nợ chị cái hình mà vẫn chưa trả được vì em chẳng chụp được. hi hi.

169
0
0

bầu lào

SongViet: Mẹ Huungo và Coldmoon nhận hộ hạt cho chị vậy tiện ai thì em gửi cũng được nhé . Chị cảm ơn cả 3 chị em.

151
0
0

derma

CHị Tuyền ơi, huhu, đúng như là chị nói hôm qua đấy. Tối về em chỉ thấy có 2 cây osaka thôi c ạ. Hic. Thế là tèo mất mấy cây dừa cạn rồi. Em biết ngay mà. Em vừa mới mắng cho lão chồng e 1 trận xong. Ai đời đến cuối tuần mới ra mà đầu tuần đã lấy cây rồi :(. May mà 2 cây osaka k làm sao chứ mà có làm sao thì em cho ăn đòn :D. Em cảm ơn chị nhiều nhiều ạ :p

CHị Mẹ Đạt ơi: E nhận đc Osaka rùi nè. C có nhờ người qua lấy đc k ạ? Em cứ chăm sóc cả 2 cây nhé, khi nào chị qua lấy thì ới em nhé :)

160
0
0

hangptt2711

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

he he...đợi em tìm nhà roài e phải xin các chị ít giống cây về trồng mới được. he he... đợt trước e lấy hạt cây húng chó lên trồng. he he... gieo từ khi mùa đông, ko lên. mùa xuân đến nó nảy mầm và giờ tốt tươi. he he... làm e tưởng e ko có duyên trồng cây. hí hí... giờ chuyển nhà tiếc mỗi cây húng chó em trồng. he he

1,492
1
0

songviet09

SongViet: Mẹ Huungo và Coldmoon nhận hộ hạt cho chị vậy tiện ai thì em gửi cũng được nhé . Chị cảm ơn cả 3 chị em.
Hôm nay mát trời rồi nên em đã giao hạt của chị cho chị D rồi nhé . Chị liên lạc để lấy hạt về gieo đê........:)

317
0
0

tuyen-virgo

37
0
0

vnprince2003

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Thêm vài phát nữa rồi lão quỷ lặn tiếp

Hài Gấm
Hà Gấm đẹp quá.
Em trồng hài toàn lụi Bác trông kiểu gì ra hoa dc đấy
Độ ẩm như nào,nắng như nào

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
37
0
0

vnprince2003

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Nhà chị ngó giời chuẩn bị mưa là chị lôi tuốt bọn chúng xuống. Mưa và gió to đều làm chúng ngả nghiêng, đổ rạp. Giờ nó ra hoa tíu tít, mỗi tội chả theo trình tự nào.

Sau vụ gieo DYT đầu tiên này, chị cũng rút ra kinh nghiệm là không nên bón phân cho chúng nhiều quá. Chúng to béo quá, gió hảy nhẹ là đã đổ nghiêng...

Đây, bọn nó đây :

Em này trồng chung với DYT bụi nên được che bớt gió, hoa cũng bền hơn:
Chị có hạt Dạ Yến thảo không cho em xin vài hạt với ạ

Em lên chợ bưởi hỏi mua các chị bán hàng bảo h (thang 9) chưa phải mùa DYT phải gần tết cơ mới là mùa hoa nên chợ chưa bán.