Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Cái thăng upanh này chán nhỉ nó không chịu hiện hình nên ứ bít cái nào mà chọn đành up bừa.

832
0
0

Phụng Hàm

Phượng vĩ nhưng lèo tèo vài bông đây Q ơi.

832
0
0

Phụng Hàm

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

@ Phụng Hàm: chị cũng thích bông Thái Bình, màu nhìn lạ nhỉ.
Cho chị hỏi giò quế tháng 4 của chị chuyển sang trồng bằng than có được không, chị không kiếm được khúc gỗ to hơn nên cứ để cái cành cây bé tẹo từ hồi mua, rễ vẫn ra thêm nhưng thấy nó cứ lỏng lẻo nhìn chán quá.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Mẹ Đạt không thích em này nhưng chị thì mê lắm lắm. Mà mẹ nó đi bản còn thấy lan rừng không đó. Nếu còn chị nhờ vả nè.

Ko phải là em ko thích, mà chỉ là mấy giò này bị các bác ý mang đi ko cẩn thận nên rụng hết hoa, nó lác đác chứ ko đều hoa như của chị!! :)

1,284
1
0

small_dracula

Lần đầu tiên giâm được 2 cành DYT hoa au, hoa tím xanh.

Hì hì, công lực tiến bộ vượt bậc nhỉ, giâm sống cả DYT rồi, giờ thích giâm cây gì cứ thế là giâm thôi. Nhưng mỗi lần chị giâm sống thì cố gắng nhớ là mình đã giâm cây gì vào chất trồng gì và giữ ẩm ra sao nhé. Sau này làm lại cứ thế làm, mỗi cây thích hợp với một chế độ ẩm riêng để ra rễ chứ không giống nhau.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Quỷ ơi em này là em gì? có chưa? Nó nằm tận góc vườn nên bị quên nè. Vào gắn tên cho em nó đi hay đã lặn rồi?
Đúng là Hài lông rồi, loại này bụi to xíu nữa mới chịu ra hoa. Q cũng có 3 chậu, nhưng hết chổ trồng thì cứ ném vào, Q dạo này đang có ý tưởng trồng cây trang trí sân vườn nên chẳng bao giờ thừa.
Thái bình đẹp hỉ, bông to, chỉ không ưa chút là cái màu nó buồn buồn, nhà Kem nở nhiều không? Q trồng 2 chậu, ra tổng cộng hơn chục vòi nhưng bụi này to nó cứ nằm tản mát hết cả. Hôm rồi ở nhà thì chưa nở, giờ thì Q đang vi vu ở Buôn Mê rồi, mấy ngày nay "đắm chìm trong tửu sắc", mang 3G theo mà chả mấy khi đủ tỉnh táo để mở máy, hehee
Thái bình

Bông Giã Hạc đầu tiên

Đùi gà cứ nở lác đác

Hồ điệp rừng

1,284
1
0

small_dracula

Thêm vài phát nữa rồi lão quỷ lặn tiếp
Hồ điệp nở cố

Hài Gấm

Hài Cánh sen (Hài Táo)

Tặng Kem chậu này nè

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Bông Thái Bình này đẹp quá Kem ơi . Tự nhiên liên tưởng tới Thái Bình công chúa ngày bé xem .
Chị ơi em cũng ưng em này lắm vì cái màu cũng khác những bông khác chút và hoa nở rất đạt ạ.
Chị à, tin vui nè em cẩm tú cầu đỏ chị đặt gạch đó đã nảy thêm một hướng nữa rùi ạ. Chị chờ cho thêm 2 tép nữa là em xẻ thịt nó cho chị được rùi.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

@ Phụng Hàm: chị cũng thích bông Thái Bình, màu nhìn lạ nhỉ.
Cho chị hỏi giò quế tháng 4 của chị chuyển sang trồng bằng than có được không, chị không kiếm được khúc gỗ to hơn nên cứ để cái cành cây bé tẹo từ hồi mua, rễ vẫn ra thêm nhưng thấy nó cứ lỏng lẻo nhìn chán quá.
Chị ơi quế tháng tư là quế nào? Hoàng nhạn hả chị? Nếu vậy thì sắp nở hoa rùi còn gì, sướng nha, nhiều người còn mơ ước cây này đó chị. Chị nhìn lại cái chậu ốp tường hôm rồi em chụp cây sóc ta đó. Chị kiếm một cái ở Bưởi có. Cho than và ít dớn vào trong rồi buộc nó ra ngoài, buộc dốc xuống sau này nó tự ngóc lên và không cần phải cho rễ nó ăn vào đâu cả vì bọn này mình chơi cả rễ nữa. Em có một giò như thế nhưng không chụp hình hôm thứ bảy tuần trước có một anh chơi lan cùng nhìn thích quá xách mất rồi. Em sẽ làm lại một giò như thế em nhìn thích lắm. Còn nếu không chị kiểm tra cành cây đó nếu nó mục thì nhất định phải thay còn nếu không thì cứ để cũng được ạ. Nếu tiện chị up hình em coi dùm. Mà ở Bười cũng có gỗ bán đó chị, kiếm khúc mà bó cũng được.
Đúng là Hài lông rồi, loại này bụi to xíu nữa mới chịu ra hoa. Q cũng có 3 chậu, nhưng hết chổ trồng thì cứ ném vào, Q dạo này đang có ý tưởng trồng cây trang trí sân vườn nên chẳng bao giờ thừa.
Thái bình đẹp hỉ, bông to, chỉ không ưa chút là cái màu nó buồn buồn, nhà Kem nở nhiều không? Q trồng 2 chậu, ra tổng cộng hơn chục vòi nhưng bụi này to nó cứ nằm tản mát hết cả. Hôm rồi ở nhà thì chưa nở, giờ thì Q đang vi vu ở Buôn Mê rồi, mấy ngày nay "đắm chìm trong tửu sắc", mang 3G theo mà chả mấy khi đủ tỉnh táo để mở máy, hehee
Bông Giã Hạc đầu tiên

Đùi gà cứ nở lác đác
Hi, thấy nó vẫn đẹp và lên khỏe nên cứ để nó đó đi. Có rồi K không gửi nữa nha. Để xem K trồng nó có chịu ra bông không. Thái bình nở có hai vòi bông chụp hình rồi đó. Đúng là cái bọn này tốn diện tích thật và nó khó mà mang vào trưng trong nhà. Cây nhà K có 3 cọng thôi à. Mà thái bình môi hài nở từ hôm qua rồi mà chưa chụp được. có đặt gạch kei không có vài cái kei rùi đó. Môi hài màu vàng chút nhìn cũng ưng ý. Dành tiền mua cây TB vàng nữa là ngon. (Đắt quá)
Bông giã hạc này đẹp đấy. Nó là giã hạc chư măng rây phải không Q? Nhìn giống lắm. Chúc mừng nha. Bông đùi gà cũng đẹp.
Thêm vài phát nữa rồi lão quỷ lặn tiếp
Hài Gấm

Hài Cánh sen (Hài Táo)

Tặng Kem chậu này nè
Nhiều hài nhỉ? Nở nhiều thế. Mà cẩn thận thế rồi mà vẫn bị thương à? Rồi nó cũng hồi phục thôi, trồng bằng cái gì đó? Giá mà hài nó cao cao chút thì đẹp nhỉ. Bông thì tuyệt nhưng mà không thích những cái còn lại.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,492
1
0

songviet09

Tiếp theo KemQuỷ gây bão ...lan nhé . Nhà c chỉ còn vài bông lác đác thôi , sắp tới mình chơi lá và thân , nhỉ .
Quỷ có mấy chậu hài đẹp thế , nhưng chị dị ứng với hài , không chơi .

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chị SV giống em, Không chơi hài he he. Chị ơi cái bông thứ hai kia là bông gì vậy? nhìn lạ quá. Nếu em không nhầm thì là hạc vĩ phải không chị? Khi nào nở căng chị chụp lại em coi với nhé.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Hì hì, công lực tiến bộ vượt bậc nhỉ, giâm sống cả DYT rồi, giờ thích giâm cây gì cứ thế là giâm thôi. Nhưng mỗi lần chị giâm sống thì cố gắng nhớ là mình đã giâm cây gì vào chất trồng gì và giữ ẩm ra sao nhé. Sau này làm lại cứ thế làm, mỗi cây thích hợp với một chế độ ẩm riêng để ra rễ chứ không giống nhau.
Định im lặng nhưng ngại quá. Chị giâm được 2 em này vì nó có rễ sẵn, chị chỉ việc cắt ra ấn xuống đất ngon là em nó lên tiếp. Chị mà giâm được cành, mà lại cành DYt nữa thì đúng là .... có váy lĩnh thiệt.

Up hình hoa chà là tạm cắt cơn lan nhé, không có toàn chỉ thấy lan là lan hè hè

Các loại hoa trắng. Cúc trắng nè. Trồng từ trước Tết mấy tháng mà giừo mới ra hoa

Nguyệt quế

Hoa quất

Ngọc bút

Lan ý.

Còn em mai chiếu thủy nữa chưa chụp. Hết trắng chuyển sang hồng này. Thu hải đường trúc Pháp gì đó

Hoa phấn, nhổ cây con từ Lạng sơn về mà trồng vẫn ngon. Công nhận cái em này dễ trồng thật

Em thược dược cũng trồng từ trước Tết, giờ cao gần 2 mét rồi mà vẫn chưa có ý định ra hoa.

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chị SV giống em, Không chơi hài he he. Chị ơi cái bông thứ hai kia là bông gì vậy? nhìn lạ quá. Nếu em không nhầm thì là hạc vĩ phải không chị? Khi nào nở căng chị chụp lại em coi với nhé.
Đúng là Hạc vỹ đó . Nó lạ vì có màu hơi xanh phải không ? c cũng thấy vậy .

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Không chị ạ, cây cho hoa có màu xanh thì nhiều nhưng lạ là cái cánh của nó ý ạ. Nó khác với những bông bình thường ạ. Em cũng sắp có một giàn hạc vĩ xanh nở chị ạ. Nụ to bằng hạt đậu đỏ rồi he he...

1,284
1
0

small_dracula

@ Kem: Hè hè, Hài trồng bằng mảnh chậu vỡ và trấu đó, lần này siêng có đập thêm ít vỏ thông. Mảnh chậu vỡ thì nhan nhãn vì mùa mưa bão nào cũng có hơn chục cái bị gió quật ngã vỡ tung tóe, trấu thì cạnh kho gạo người ta nên tha hồ, chỉ có vỏ thông là lười đi lấy vì nó là vỏ thông nhựa không dám dùng nhiều. Mọi người bảo vỏ thông nhựa không tốt, dùng thì phải đun xả nhựa, Q thì đem rãi mặt chậu Mai giữ ẩm khoảng 1-2 năm sau đó lượm vô trồng lan, thấy rễ Mai cứ bắn ngược lên bề mặt bám vào vỏ thông và sau dùng trồng lan cũng ổn.
Mấy bụi hài đó ổn mà, xẹp tí lá không sao, cũng không biết trồng nó có hoa không vì ở vườn có hài ráp, hài kim và hài râu trồng lâu rồi chẳng chịu ra hoa. Mốc hồng và Mốc vàng thì mới trồng chưa đầy năm. Còn lại có Hài hồng, Hài Gấm, Hài cánh sen, Hài vân và Hài lông thì ra hoa đều đều. Đặc biệt em Hài gấm 4 chậu đổi nhau gần như nở quanh năm.
Lúc đầu thấy trấu lên nấm nhiều chả dám trồng Hài đâu, thế rồi có lần vội đi mà mới lấy mớ cây chưa kịp trồng, thế là chia đôi vùi vào trấu và rễ bèo, sau cả 2 đều lên tốt đó, nhưng rễ bèo chỉ được 3 tháng là mục nát hết, trấu thì nó xẹp xuống và cứ thế chêm thêm cho nó đầy lại.
Bông Giã Hạc Q không biết là gì đâu, gặp người ta bán thì mua, mua 2-3 đợt nên giờ nó có mấy dạng hoa, có mấy em cánh ngoài cũng có màu tím nhạt. Đùi Gà cũng có một dạng nữa hoa tím nhiều hơn, nhưng nằm khuất nên chẳng chụp hình.
@ chị coldmoon: Hì, chị lên tay thấy rõ mà, cứ đà này thêm năm nữa là có thứ muốn trồng em phải hỏi chị cho xem

151
0
0

derma

@Phuong Thuan: Chị gieo ngay 2 hạt MG của em cho chị trong khay cát, hôm sau bới ra 1 em mọc rễ 1 em trương phình to tướng, sướng quá chuyển sang chậu to luôn, và vùi thêm 2 em nữa. Hôm nay có 3 cây/4 hạt rồi. Trồng MG vui thật đấy. Em mà còn màu gì khác cũng cho chị vài hạt nhé.
Chị ơi, cho em hỏi tí. Mấy cái hạt í, gieo trong cát thì nó mọc nhanh hơn trồng ở đất hả chị? Vùi trong cát có phải tưới nước k chị ơi? Chị trả lời giúp e để tối nay về em vùi luôn nèo :D. Mấy cái hạt hôm trc chị cho, em trồng vào đất rùi. E đang để dành mấy hạt chị Poppy summer vì chưa có cái gì trồng :D. Để hnay về em vùi vào đất luôn :D