Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Bông này rất đặc biệt.

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Kiểu giỏ úp vào tường này hay thế, chỗ chị chả có. Đai(hay tai) trâu đây phải không em. Còn cây gái nhảy của em có phải Vũ nữ chiều vàng không ?

Kiều nhà chị nhú một mầm cách ngọn chừng 2 đốt, chị đang hy vọng đó là hoa ...

250
0
0

tanh

Hehe, cho xem hoa nè

Hai vòi mà bị gió gãy mất 1
Hoa màu xanh đẹp hơn nhỉ, trông cánh hoa mập mạp thế, không mong manh như là hoa trắng. Hay là do tay em trồng :( ?

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Kiểu giỏ úp vào tường này hay thế, chỗ chị chả có. Đai(hay tai) trâu đây phải không em. Còn cây gái nhảy của em có phải Vũ nữ chiều vàng không ?

Kiều nhà chị nhú một mầm cách ngọn chừng 2 đốt, chị đang hy vọng đó là hoa ...
Chị thích giỏ đó không em lấy cho? Có nhiều kiểu giỏ úp tường lắm ạ, cái có lỗ thoát nước cái không nhiều kiểu. Chừng gần chục kiểu gì đó ạ. Chỗ em có xe buýt đi thái bình không biết có qua chỗ chị không? HD- Tứ Kỳ - TB ạ.
Đây không phải đai trâu chị ạ. Đai trâu còn gọi là nghinh xuân nghĩa là đón tết. Hoa đai trâu nở vào tết cơ chị ạ nhưng em này cũng cùng họ hàng với em nó. Sóc ta. Đuôi chồn cũng là nó ạ.
Đúng em nó là vũ nữ ạ nhưng không phải chiều vàng, bông chiều vàng to hơn và cứng hơn cánh có màu nâu xen vàng chút. Em gái nhảy này là sugre chị ạ.
Cây kiều như chị tả thì tới 99% Là hoa rồi đó chị. Chờ em lát lát em tặng chị Kiều nhé.

832
0
0

Phụng Hàm

Chị ơi cái mạng củ chuối quá em đang phải trực mà ứ up được hình cơ.

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chị thích giỏ đó không em lấy cho? Có nhiều kiểu giỏ úp tường lắm ạ, cái có lỗ thoát nước cái không nhiều kiểu. Chừng gần chục kiểu gì đó ạ. Chỗ em có xe buýt đi thái bình không biết có qua chỗ chị không? HD- Tứ Kỳ - TB ạ.

Cây kiều như chị tả thì tới 99% Là hoa rồi đó chị. Chờ em lát lát em tặng chị Kiều nhé.
Cảm ơn em. Hôm nào có dịp sang TB nhớ mua hộ chị, chứ gửi ô tô nó vỡ mất.

Cây MG nhà mình đang leo nhanh, hoa nở đẹp bỗng dưng mấy cái ngọn nó héo (nó vươn dài tính ra được gần 2m rồi), liệu có vấn đề gì không các mẹ ơi ...

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Lâu ngày mới post bài vào vườn, tặng cả nhà ít hoa nhà mình cho loãng bớt không khí Lan:

Dạ Yên Thảo "nội":

Dừa cạn rũ:

DYT và Dừa cạn rũ:

Mầm non mới nhú của Tử La Lan:

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ong thấy hoa này có quen không nè. Bữa giờ chắc mệt lắm hả không thấy Ong nói nhí nhố như mọi khi :) Tự động viên là con có khỏe mới "hành" mẹ mệt. Cố lên, cố lên.

1,284
1
0

small_dracula

Hoa màu xanh đẹp hơn nhỉ, trông cánh hoa mập mạp thế, không mong manh như là hoa trắng. Hay là do tay em trồng :( ?
Hehe, thôi đi nàng, hoa giống nhau chỉ khác màu thôi, sang năm nó lên 2 ngọn thì một ngọn giữ lại còn một đổi cho anh đấy nhá

1,284
1
0

small_dracula

Mẹ Đạt, Quỷ: Kem thấy lạ nè. Cái khúc cây của Mẹ Đạt đó, nếu là đùi gà thì nghe không ổn lắm vì thằng đùi gà và thằng ý ngọc trái nhau về nắng. Thằng ý ngọc nắng là tiêu nhưng thằng đùi gà thì ăn nắng 100%. Thăng miệng kín này cũng không ưa nắng lắm. Hương thủy tiên thì bình thường, cáo bắc bình thường. Sao mà chúng lại sống cùng một khúc cây được nhỉ??? Mình còn nhận định hay sai sót ở chỗ nào đây??? Q bới lên hộ và giám sát lại chút xem nào.
Hôm nay nhóc nhà em đỡ rồi, em đi làm lại rồi sẽ lại tặng hoa cả nhà nhưng mạng chập cheng quá đi mất.
nếu là hàng rừng về và nó mọc cùng nơi thì chắc chắn điều kiện sống giống nhau. giờ vấn đề đó là cây gì, xem lại kỹ xem có đúng đùi gà không?! Quỷ không biết chắc, thấy có mỗi đoạn thân, hehe.
Em Kem đỡ rồi hả? vậy đỡ lo rồi hỉ

1,284
1
0

small_dracula

Uống loãng thay nước đấy em, nhưng vẫn đắng lắm lắm. Đắng nhưng ít như thuốc thôi thì ực một cái là xong, đằng này nhìn cốc nước mà ngớn.

Quả xanh xanh là quả gì đấy Quỷ.

Cà chua nhà Quỷ mà giống cà chua nhà chị phết nhỉ he he. Chị tưởng tượng chiên gia trồng cà phải quả đỏ quả vàng lấp ló giữa đám lá xanh mơn mởn cơ.
Hi, sợ chết với sợ đắng cái mô sợ hơn. cứ thế mà xử, em không biết!
Bưởi mà, thấy chị khoe Bưởi nhà chị nên em post lên đó, cây nhà em là cây chiết 3 tuổi, ra hoa lần đầu.
Hehe, để sau rảnh em tìm lại hình lúc nó còn "thanh niên", cái hình đó lúc nó trăm tuổi rồi.
Túm lại là lá càng nhiều thì củ càng to, củ càng to thì càng nhiều vòi hoa ah? kết luận hộ chị cái.
Hôm nào phải đọ sâu với SD mấy được.
điều kiện cần là nhiều lá chị nhé, cứ phải nhiều lá củ mới to và nhiều lá mới có nhiều vòi. nhưng nhiều lá mà củ không to thì vòi không lên. Đối với một số loại siêng bông chị trồng cây được 12-16 lá / năm thì có cơ hội 3 vòi. Đương nhiên thường 2 vòi lên trước và 1 lên sau. Nếu nhiều lá hơn nữa thì cơ hội cao hơn nhưng em không biết, em trồng tốt nhất mới được 16 lá/ năm. Còn mà trồng mỗi năm được 5-6 lá, cây bình thường mang 2-3 lá thì chả có hoa nổi đâu.

1,284
1
0

small_dracula

Lan này tên là gì hả em? Hôm trước c vừa mua một cây giống cây này, màu sẫm hơn chút nhưng dáng cành giống giống. (Sâu nhà Quỷ có khác, to vật vã nhỉ:D )
Là lan Phượng vỹ chị ạ, cây đơn thân, có thể rất dài. Hoa màu đỏ, vàng, trắng chấm tím
Toàn cây nhà em

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Út ơi, tks chị nhé
Giờ mỗi bữa được nửa lưng cơm, ko còn sức để nói nữa rồi ạ :D

151
0
0

derma

Lâu ngày mới post bài vào vườn, tặng cả nhà ít hoa nhà mình cho loãng bớt không khí Lan:

Dạ Yên Thảo "nội":

Dừa cạn rũ:

DYT và Dừa cạn rũ:

Mầm non mới nhú của Tử La Lan:
Ban công nhà chị đẹp quá!

813
0
0

coldmoon1990

Dạ Yên Thảo "nội":

Dừa cạn rũ:

DYT và Dừa cạn rũ:
Thế này thì cần gì đồ ngoại tuyền he he. Đẹp quá em ạ.

Chị update đám hoa sim nhà chị cái đây.
Bông đầu tiên. Chụp sau cơn mưa nên màu bạc phếch

Đám bông sau chưa bị gió mưa vùi dập

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

Cleome hồng gốc nhà mẹ Ngộ nè. Bông này ở ngoài bự lắm mà chụp làm sao có một nhúm thế này không hiểu nữa

Đám DYT chụp từ đầu lại để lấy hoa cả 2 bên mà chả lấy được

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,136
0
0

Mẹ Đạt

Mẹ Đạt, Quỷ: Kem thấy lạ nè. Cái khúc cây của Mẹ Đạt đó, nếu là đùi gà thì nghe không ổn lắm vì thằng đùi gà và thằng ý ngọc trái nhau về nắng. Thằng ý ngọc nắng là tiêu nhưng thằng đùi gà thì ăn nắng 100%. Thăng miệng kín này cũng không ưa nắng lắm. Hương thủy tiên thì bình thường, cáo bắc bình thường. Sao mà chúng lại sống cùng một khúc cây được nhỉ??? Mình còn nhận định hay sai sót ở chỗ nào đây??? Q bới lên hộ và giám sát lại chút xem nào.
Hôm nay nhóc nhà em đỡ rồi, em đi làm lại rồi sẽ lại tặng hoa cả nhà nhưng mạng chập cheng quá đi mất.

Mai em sẽ chuplaij toàn bộ cho chị và Quỷ đoán định giúp em!!! EM đi lùng mật 2 hôm, giờ về đuôi sóc ở cây đó đã nở!! :) Nhưng nhìn ứ đẹp lắm ạ!! :)