Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Mẹ Đạt, Quỷ: Kem thấy lạ nè. Cái khúc cây của Mẹ Đạt đó, nếu là đùi gà thì nghe không ổn lắm vì thằng đùi gà và thằng ý ngọc trái nhau về nắng. Thằng ý ngọc nắng là tiêu nhưng thằng đùi gà thì ăn nắng 100%. Thăng miệng kín này cũng không ưa nắng lắm. Hương thủy tiên thì bình thường, cáo bắc bình thường. Sao mà chúng lại sống cùng một khúc cây được nhỉ??? Mình còn nhận định hay sai sót ở chỗ nào đây??? Q bới lên hộ và giám sát lại chút xem nào.
Hôm nay nhóc nhà em đỡ rồi, em đi làm lại rồi sẽ lại tặng hoa cả nhà nhưng mạng chập cheng quá đi mất.

Mai em sẽ chuplaij toàn bộ cho chị và Quỷ đoán định giúp em!!! EM đi lùng mật 2 hôm, giờ về đuôi sóc ở cây đó đã nở!! :) Nhưng nhìn ứ đẹp lắm ạ!! :)

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Lần đầu tiên giâm được 2 cành DYT hoa au, hoa tím xanh.

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chào cả nhà.
Phù... e vừa về đến nhà đêm qua . Hôm nay đầu óc như bị hâm hâm , muốn nổ tung. NÓNG QUÁ .

1,492
1
0

songviet09

@ songviet: em nhắn bên kia chắc chị chả đọc, nhắn lại bên này chị đến em lấy hàng cho gọn đi để các chị ý còn tổng kết nhé, quả thuốc phiện của chị đợi tháng 7 nó mới về thì lâu quá mà topic mọi ng nhận xong hết rùi đấy nhé (hàng thành viên ủng hộ lẫn hàng Pháp của chị còn thì phải)
ĐẦU GIỜ CHIỀU MÌNH GẶP NHAU NHA EM . HI...c nghỉ làm gừn 1 tuần nay rồi;):D

Thêm một chút về tình hình vườn tược.
Em Osaka cách đây mấy ngày, giờ thì bị sâu ăn trụi mất 1 ngọn rồi

@ chị songviet: Chị nhớ cái chậu này không? chậu trắng hôm lấy hình bên bán Huệ đó. Củ 2 vòi và ra hoa chậm tết một chút, bây giờ cây đang có 9 lá, đk củ khoảng 9cm. Mùa tới 2 vòi là quá đơn giản.

Em này còn ác hơn, vừa ra hoa ở lá số 3, trên cây mang 12 lá, ngọn có thêm 2 lá đang lên.
Công nhận thằng trắng này cực kỳ tốt lá . Lá lên rất khỏe và nhiều , lại cao to lực lưỡng . Này...mấy củ trắng của chị trồng chung chậu với cây con e cho đó , năm nay chỉ tốt lá mà chưa thấy hoa , liệu năm sau nó có " bù " hoa không nhỉ ? :)

Ôsaka nhà chị không dám ho he tới vì đến chị Thuytruc tới chơi mà còn hỏi nó là cái gì đây ??? không có cái lá nào vì lúc mới nhú bị con " mất dạy " nào nó gặm sạch .Giwof vẫn chỏng chơ trong chậu thi gan với nhau xem sao . Nhìn cây của mọi người xanh mướt mát mà thèm .

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Tội chị quá. Chị kiểm tra cây xem còn mắt nào có khả năng nhảy nhánh nữa không? Nếu không chị tưới B1 đi và tưới nhiều nước hơn những thằng khác trong ngày xem tình hình thế nào chị nhé. Chị kiểm tra xong nói lại hoặc chụp hình em và Q tính cho xem thế nào. Cố gắng đừng để em nó chia tay tội lắm. Nhưng nếu có bề gì thì em sẽ tặng chị một cây vì cả hai cây của em lên rất ổn. Cây số 1 đã yên vị ở tầng hai, cây số 2 xấu hơn chút (lá nhỏ hơn cây 1) em vẫn để sau nhà. Em sẽ cập nhật tình hình hai em sau.

250
0
0

tanh

Hehe, thôi đi nàng, hoa giống nhau chỉ khác màu thôi, sang năm nó lên 2 ngọn thì một ngọn giữ lại còn một đổi cho anh đấy nhá
hehe, okie!
Chào buổi trưa nhé cả nhà

MG đã nở

832
0
0

Phụng Hàm

Chào buổi chiều, MG nhà em nhìn màu mới lạ nhỉ? Đẹp đó.
Cả nhà cho em hỏi có ai dùng photobucket không ạ? Em ứ up được hình lên trang này mà up hình trực tiếp ở nhà mình nhìn không ổn lắm ạ. Có ai biết giúp em với.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Em làm thử từ cái thằng upanh này xem sao nhá.

832
0
0

Phụng Hàm

Hí, được rồi, chị SV ơi ời đây là cây số 1, cây số 2 em không có hình ở đây.

832
0
0

Phụng Hàm

Hi hi, em lại tặng hoa cả nhà nha. Đang mùa lan nên em có hoa, mấy bữa nữa thì lại chỉ ngắm hoa nhà các chị. DYT nhà chị Tuyền đẹp mê nhỉ. Chị Coldmoon ơi em mua đc một chậu DYT tại HD. Mua vì thấy em ý lắm trái xanh quá. Thía là có hạt gieo đỡ cơn nghiền nên hạt của chị em cho vào tủ lạnh để chờ thời gian và chờ củng cố tay nghề đó ạ.
DYT em mua màu này này các chị. Cũng nhiều hoa lắm ạ.

...

832
0
0

Phụng Hàm

Quỷ ơi em này là em gì? có chưa? Nó nằm tận góc vườn nên bị quên nè. Vào gắn tên cho em nó đi hay đã lặn rồi?

832
0
0

Phụng Hàm

Xương rồng lại nở tùm lum nhưng lười em chụp có mỗi em này thôi ạ.

832
0
0

Phụng Hàm

Hoàng thảo thái bình.

832
0
0

Phụng Hàm

832
0
0

Phụng Hàm

Mẹ Đạt không thích em này nhưng chị thì mê lắm lắm. Mà mẹ nó đi bản còn thấy lan rừng không đó. Nếu còn chị nhờ vả nè.

832
0
0

Phụng Hàm

832
0
0

Phụng Hàm