Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chào cả nhà, mình vừa ở QBình về đây, 5 ngày ko internet lẫn TV, hix.
@Quỷ: Tiếc là chị đi nghỉ, kèm theo 2 đứa trẻ với mẹ chị, chỉ ở tịt trong cái resort nên ko có cách nào để đến thăm vườn nhà Quỷ hay tha lôi cây cối.
Sốc sinh trưởng ah? nhà chị có cây nguyệt quế trồng mấy năm nay, to đùng, chả thèm ra hoa dù đã thử nhiều cách. Ông chồng đào nó lên, mới đào được một vòng quanh gốc thì bác chán vì nó to quá, bỏ luôn. Sau mấy đợt mưa vừa rồi nó ra được hai chục chùm hoa. Đấy có phải sốc sinh trưởng để kích sinh sản ko em?
Hi, sun spa resort hả chị? hè hè, ở đó thì cách nhà em khoảng gần 3km. Trên đường đi ra sẽ đi ngang qua nhà máy bia QB.
Cây Nguyệt Quế như vậy tạm coi là một cách, anh xã chị khi đào đã làm đứt rễ cây, đương nhiên sinh trưởng sẽ chậm lại. Nhưng 20 chùm coi bộ chưa phản ánh đúng thực lực, chị quan sát cây xem các đầu ngọn sau lần đó đến giờ nó có ngừng ra lá non không, nếu có lúc ngừng rồi bây giờ ra lại thì khả năng là sau đợt này sẽ còn có đợt hoa khác, thậm chí nhiều hoa hơn.

151
0
0

derma

Derma. thứ tư tuần tới chị nhổ 5 cây dừa cạn cho em, nó cao khoảng 1 gang, sắp có hoa (như cái hình dưới nhé). Đem hạt MG cho chị luôn nhé. Hoa 10h bằng hạt đỗ ah? hề có nhầm nhọt gì ko em. Hàng xóm nhà chị bảo 10h cánh đơn nhà sao bé thế so với nhà chị, chị sang xem thì hoá ra là sam đất dại, hix.
Vâng hihi thế hẹn chị T4 nhé :). Hi vọng t4 trời mát vì đến chiều về nhà mới trồng dừa cạn đc. Nắng quá các em í lả đi thì chít :p. Chị ui 10h em xin đc cả ta cả tây í, cả 2 loại đều bé lin zin mừ. Nhg e thấy ở đấy ng ta trồng trên cat, hay vì thế nên nó mới bé nhỉ? hic. Hoa sam màu gì hả c? E chưa thấy hoa sam bao giờ.

151
0
0

derma

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

poppy summer;133257 Cuối cùng nói:
http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011070218226ogjkmzzkzj936005.jpeg[/IMG]
Quên mất :p. Chị cho e xin ít hạt Mãn đình hồng luôn nhé :p. Tks chị :)

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Chị coldmoon ơi, hic hic mấy em DYT non nớt hôm trước em khoe chị đã bị trận mưa hôm qua cho ngã sõng xoài, dập nát cả rồi...
Nhà chị ngó giời chuẩn bị mưa là chị lôi tuốt bọn chúng xuống. Mưa và gió to đều làm chúng ngả nghiêng, đổ rạp. Giờ nó ra hoa tíu tít, mỗi tội chả theo trình tự nào.

Sau vụ gieo DYT đầu tiên này, chị cũng rút ra kinh nghiệm là không nên bón phân cho chúng nhiều quá. Chúng to béo quá, gió hảy nhẹ là đã đổ nghiêng...

Đây, bọn nó đây :

Hai em này tránh gió :

Em này trông còn khả dĩ :

Em này trồng chung với DYT bụi nên được che bớt gió, hoa cũng bền hơn:

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Nhìn cái bẻn mẹt này giống Nemo quá hen Hàm!
@PH: cái hoa màu xanh ở trên trông mắc cười quá, nó là hoa gì vậy? Chị sẽ gửi hạt hoa bướm cho em sớm.
Hai chị à, Đây là một loại castum mà em cũng chưa tra tên tuổi gì cả. Chị này giống em quá nhỉ khi nó nở em đứng nhìn nó cười suốt đó. Nhìn nó ngộ ghê.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Sao nhà mình vắng vẻ thế nhỉ??? Ai xây nhà mới đi nào. em ứ bít xây với đắt gì sất he he... Em tặng cả nhà một cái cho vui chìu nay nào.

427
0
0

poppy summer

Hi, sun spa resort hả chị? hè hè, ở đó thì cách nhà em khoảng gần 3km. Trên đường đi ra sẽ đi ngang qua nhà máy bia QB.
Cây Nguyệt Quế như vậy tạm coi là một cách, anh xã chị khi đào đã làm đứt rễ cây, đương nhiên sinh trưởng sẽ chậm lại. Nhưng 20 chùm coi bộ chưa phản ánh đúng thực lực, chị quan sát cây xem các đầu ngọn sau lần đó đến giờ nó có ngừng ra lá non không, nếu có lúc ngừng rồi bây giờ ra lại thì khả năng là sau đợt này sẽ còn có đợt hoa khác, thậm chí nhiều hoa hơn.
Hè, chị ko biết là gần nhà em đến vậy, hẹn lần sau nhá. Chị thấy ngọn vẫn tiếp tục ra lá non, có nên cắt đi để kích ra hoa ko em? vì chị thấy nó toàn ra hoa từ những cành già già. Ui, mới có 20 chùm đã ngào ngạt cả sân rồi, lại còn có thể hoành tráng hơn áh;;).

427
0
0

poppy summer

Hoa nhà PH yêu thế, muốn up cho nhanh xây nhà mới mà lại ko biết resize ảnh, nó cứ to đùng, xem nhức hết cả mắt. Em nào trẻ, đẹp (giá/trai), nhanh nhẹn thì xây nhé.

169
0
0

bầu lào

Coldmoon: Em ơi nhà và Cty Song viet xa quá đi thôi nên chị chưa đi lấy hạt hoa được nên khi nào em có việc gì mà qua lại với SV thì cầm hộ chị, nếu ko thì chị đành phải Stop thôi em ạ.

1,517
0
0

Mehuungo

CHị Bầu lào : Chị có hạt dưới SV à? để em lấy cho, tuần nào tụi em chả gặp nhau. Lấy xong em ới chị nha.

1,284
1
0

small_dracula

Hè, chị ko biết là gần nhà em đến vậy, hẹn lần sau nhá. Chị thấy ngọn vẫn tiếp tục ra lá non, có nên cắt đi để kích ra hoa ko em? vì chị thấy nó toàn ra hoa từ những cành già già. Ui, mới có 20 chùm đã ngào ngạt cả sân rồi, lại còn có thể hoành tráng hơn áh;;).

hi, giờ thôi chứ cắt gì nữa, hoa nếu có thì ở cả đó rồi, cắt là mất tiu chứ còn đâu

1,492
1
0

songviet09

Coldmoon: Em ơi nhà và Cty Song viet xa quá đi thôi nên chị chưa đi lấy hạt hoa được nên khi nào em có việc gì mà qua lại với SV thì cầm hộ chị, nếu ko thì chị đành phải Stop thôi em ạ.
Mấy hôm nay em định mang cây dưa chuột cho chị D rồi đưa hạt gửi chị luôn mà nắng quá nên lươi huyền chị à .
Trời nóng thế này gieo hạt chắc cũng k ổn đâu chị , mấy cây e gieo lên rồi mà gặp mưa gió dập vùi rồi lại nắng bừng bừng , tèo hết 1 nửa ...

CHị Bầu lào : Chị có hạt dưới SV à? để em lấy cho, tuần nào tụi em chả gặp nhau. Lấy xong em ới chị nha.
Thế mà không biết nhỉ , ngày nào e cũng mang gói hạt đó theo mà .

* Quỷ :
chị thuyvuong hỏi có gửi gì cho Q không, mà không nghĩ ra cái gì ngoài huệ ? CC e cần thì đã có người tặng rồi phải không ? thôi đợi mùa huệ tặng huệ nha;) . Hai chị em gặp nhau trao đổi tù binh chưa ?

151
0
0

derma

Chị Poppy Summer ơi hôm nay trời nắng quá :p. Chắc chiều hết giờ làm em chạy qua cquan chị nhé. Hnay e mang hạt MG rùi :p. Trc khi qua em alo nha chị :)

1,492
1
0

songviet09

PH: lan cũ không chít héo nhưng cái thằng Kim điệp và Thái Bình thì có nguy cơ tèo cao lắm vì mấy hôm rồi mưa to quá , chị vẫn để chúng tắm mưa thoải mái nên giờ nắng bừng bừng , chúng héo mất vài thân non rồi:((. Thêm 1 bài học đau thương, vì những cành ki c cắt xuống giâm vào chậu khác để ở trong tránh mưa chúng k bị sao cả .

813
0
0

coldmoon1990

Em dặn song viet rồi mà chị bầu lào. Hình như chờ cây dưa chuột nữa. Chỗ em cũng gần chỗ bạn ấy làm nhưng em thì không chạy qua được, em chỉ nhờ người qua được thui, hì. Tại đợt này đang đợi cây dưa chuột và cây dừa cạn rủ luôn thể. Túm lại là nếu mehuungo hay gặp song viet thì chị nhờ mehuungo lấy cho nhanh. Còn không thì em chắc chắn vẫn sẽ lấy cho chị, có điều chị đợi em thu xếp đi lấy cái.

813
0
0

coldmoon1990

@tuyền: tuyền ui, cuối tháng 7 chị đi Đà lạt. Em có địa chỉ vườm ươm nào mua cây được ở Đà Lạt cho chị xin địa chỉ nhé. Tại nhiều vườn chỉ cho xem chứ không bán cây hay sao đấy.

317
0
0

tuyen-virgo

Derma ơi, Em đã nhận được 2 cây Osaka và 4 cây Dừa Cạn rũ (mới nẩy mầm 2 tuần) chưa? Chị gửi ông anh Em từ hôm thứ Hai đó!

317
0
0

tuyen-virgo

@tuyền: tuyền ui, cuối tháng 7 chị đi Đà lạt. Em có địa chỉ vườm ươm nào mua cây được ở Đà Lạt cho chị xin địa chỉ nhé. Tại nhiều vườn chỉ cho xem chứ không bán cây hay sao đấy.
Em không biết địa chỉ vườn ươm trên đó Chị à, Em toàn mua ngoài Chợ và khu gần Thung lũng tình iu. Chị hỏi Cô Xuân là chắc cú nhất đó ạ!

813
0
0

coldmoon1990

Em không biết địa chỉ vườn ươm trên đó Chị à, Em toàn mua ngoài Chợ và khu gần Thung lũng tình iu. Chị hỏi Cô Xuân là chắc cú nhất đó ạ!
OK thank you em nhe. Chị có hỏi bạn rùi, chỉ muốn hỏi em thêm cho chắc cú hơn vì chị tưởng giới thạch là em có người nhà trên đó thui hi hi. Chị hông quen cô mấy nên chị không dám hỏi đâu hì. Thank you em nhiều.