Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Chúc nhà mình, Năm mới, thêm tuổi mới, thêm nhiều niềm vui mới. Luôn Hạnh Phúc và Bình Yên nhé! Big Hug :x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chúc đại gia đình chúng ta năm mới sức khỏe, phát tài , hạnh phúc

535
0
0

MeoGiaHp

Chúc mừng năm mới! Chúc nhà mình luôn mạnh khỏe, hanh phúc và ngập tràn niềm vui :)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chúc nhà mình lúc nào cũng đầy ắp tiếng cười và niềm vui, offline liên tục để ai gầy thì ăn nh cho péo, ng nào péo rồi thì uống cafe ấy thôi cho giảm cân ;) :x !

360
0
0

tminh's mum

Hôm nay em bắt đầu đi làm, mới có thời gian mò vào nhà. Chúc mừng năm mới cả nhà. I love all

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Chúc nhà HP năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc và gặt hái nhiều thành công trong cuộc sống!
Ps: Big hug and big kiss :)

620
0
0

hamy2k5

Chúc nhà mình một năm mới nhiều sức khỏe, hạnh phúc và tài lộc!!!

313
0
0

lancuccu

Thân yêu gửi tới cả nhà một năm mới sức khoẻ dồi dào, công danh hiển đạt, tiền bạc vô biên, hạnh phúc viên mãn...

Love you all >:D< :-* :x

5
0
0

papa&daughter

Năm mới e xin ra mắt mọi người trong ngôi nhà chung Hp của mình. Xin chúc mọi người 1 năm mới sức khỏe dồi dào, hạnh phúc và may mắn.

Hôm nay e mới bắt đầu đi làm và có 1 cậu bạn người Đài Loan rất có thiện ý giúp đỡ các em bé trong trại trẻ mồ côi nhân dịp đầu năm mới. Các anh chị có thể cho e địa chỉ được không? Xin cảm ơn mọi người trước.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị đã ăn Tết xong, hôm nay mới trở lại sinh hoạt bình thường: Sáng cafe - Trưa chờ ọp - Chiều làm osin ;;)

Năm mới việc mới thông báo luôn cho nhanh nhỉ. Những việc cần làm ngay của chị em mình:

- Ọp đầu xuân: Lẽ ra tiến hành từ tuần trước, nhưng nhà mình có người xuất ngoại sớm quá nên chỉ cafe qua loa thôi, chính thức buổi ọp sẽ được tiến hành trưa thứ 5 (ngày 9 tháng 2) tại Number 9. Có kèm hát Karaoke buổi chiều, mọi người xin nghỉ phép đi nhé. Lý do ăn kèm hát là do có 1 người (tạm thời giấu tên) đang rất thèm được tiêu tiền. Mời nhà mình chỉ ăn thôi thì chưa thoả mãn được nhu cầu này mà phải "hát nữa mới tiêu hết tiền" (Chị trích nguyên văn) :))

- Sau buổi ọp này còn có 1 buổi chị Minh Minh mời khai trương bếp mới. Sau buổi ý thì chị cũng mạn phép mời nhà mình 1 bữa khao cháu Chip được học bổng học kỳ I (Đã xếp hàng chờ từ trong năm mà chưa được duyệt)

- Lancuccu thông báo tổ bánh hoạt động trở lại từ thứ 7 tuần này.

- Nhà mình thống nhất lịch đi lễ Chùa Lôi Âm nhé. Chị đề xuất ngày 10 tháng 3.

- Chị Minh Minh vừa có thông tin về 1 ngôi chùa rất nghèo tại huyện An Lão, thầy trụ trì hiện đang nuôi nhiều cháu mồ côi. Chị muốn chị em mình thu xếp thời gian đến thăm chùa và tìm hiểu thêm thông tin, nếu cần sẽ xin phép thầy đóng góp hỗ trợ các cháu. Thuận có lời mời bữa cơm trưa tại nhà phụ huynh hôm chúng mình đi thăm chùa.

- Còn gì nữa để thứ 5 gặp nhau thông báo tiếp :D

Năm mới e xin ra mắt mọi người trong ngôi nhà chung Hp của mình. Xin chúc mọi người 1 năm mới sức khỏe dồi dào, hạnh phúc và may mắn.

Hôm nay e mới bắt đầu đi làm và có 1 cậu bạn người Đài Loan rất có thiện ý giúp đỡ các em bé trong trại trẻ mồ côi nhân dịp đầu năm mới. Các anh chị có thể cho e địa chỉ được không? Xin cảm ơn mọi người trước.
Thay mặt cả nhà cảm ơn bạn. Chúc bạn và gia đình năm mới Bình An - Hạnh Phúc. Đây mới là ra mắt trên diễn đàn thôi nhỉ. Mời bạn trưa thứ 5 ra mắt mọi người tại quán Number 9 (Số 25 Trần Khánh Dư - ngay ngã 3 Trần Khánh Dư cắt đường Máy Tơ bạn nhé). Nếu được thì cho mình gửi lời mời đến anh bạn Đài Loan nữa nhé :) Mong được gặp các bạn để chúng mình có thể kết hợp với nhau giúp đỡ các cháu kém may mắn.

Việc bạn hỏi, mình có ý kiến thế này: Cậu bạn đó muốn giúp các cháu trong trại trẻ ở Hải Phòng thôi hay ở các nơi khác cũng được? Nếu chỉ ở HP, mình biết trường Hoa Phượng và làng SOS. Nhưng theo mình biết, các cháu ở những nơi đó được chăm lo tương đối ổn định. Vì vậy, chúng mình thường tìm đến các địa chỉ khác để giúp. Hay bạn có thể mời cậu bạn đó đến thăm chùa mình nói ở trên ấy.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Trưa nay, sau khi ăn chơi cật lực thì cũng chốt lại được như vầy:

- Thứ 7 (ngày 11/2) sẽ đi về An Lão kiểm tra thông tin chùa nghèo nuôi các bé mồ côi. Trước khi đến chùa, nhà mình sẽ ghé qua, đầu tiên là thăm bố mẹ, sau là thưởng thức bữa cơm quê tại gia đình Thuanplt. Khởi hành tại nhà Chip Tom Bi hồi 11.00. Ai đi được nhớ báo chị để chuẩn bị xe.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Thanks phụ huynh em Thuận nhiều nhiều nhé. Trưa nay nhà mình được ăn bữa cơm quê ngon ơi là ngon. Có món lần đầu chị thưởng thức. Rượu thì ngon thôi rồi, đến nỗi mấy chị già tiếc rẻ uống bằng cạn ly của mấy em không biết uống :x:x:x

Tặng cả nhà bức hình này. Bé thật đáng yêu, nhưng không may mắn. Vừa đẻ ra đã bị bỏ trước cổng chùa. Thầy trụ trì chùa Phúc Bì (An Lão) nuôi bé từ ngày đó (26/6/2010). Giờ bé được 20 tháng rồi.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Thanks phụ huynh em Thuận nhiều nhiều nhé. Trưa nay nhà mình được ăn bữa cơm quê ngon ơi là ngon. Có món lần đầu chị thưởng thức. Rượu thì ngon thôi rồi, đến nỗi mấy chị già tiếc rẻ uống bằng cạn ly của mấy em không biết uống :x:x:x
Em ko thik vào topic này đọc tí nào, vì nguy cơ máu dồn lên não là rất cao.

360
0
0

tminh's mum

Chiều thứ 7 em có việc bận đột xuất, không đi được. Giờ vào nhìn ảnh em bé, kém Beo nhà em có 3 tháng, mà cứ thấy lòng nặng trĩu.

2,801
0
0

muathu

@Chị Me Chip Tom Bi: Về phương án đi A Lưới sắp đến Mẹ Gôn đang tìm xe, bọn em đang định nghiên cứu đi thẳng từ Đà Nẵng đến A Lưới để khỏi đi ngược ra Huế, nếu được thì mình khởi hành từ Đà Nẵng cũng giờ với Huế, nếu không thì mình phải đi từ rất sớm để ra Huế đi cùng đoàn Huế. Chị và nhà Hải Phòng yên tâm nhé, có phương án là Đà Nẵng thông báo ngay, về vụ ở lại đêm chỉ cần thông báo em số người trước một hôm em sẽ tìm khách sạn chị nhé. Hẹn gặp nhà mình :x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Quên quên quên, việc tài chính cần phải thông báo ngay mà lại quên :p

Hôm đến thăm chùa Phúc Bì, nhà mình có trích quỹ 200K gửi cho Thầy. Mọi người đóng góp thêm 800K, chuyển cho Thầy 1.000K. Em Mèo con cập nhật giúp chị nhá.

@ Minh Mèo : Chả thấy về HP chơi nhở. Về đê, đảm bảo máu tuần hoàn rất chi là nhịp nhàng. À, có nhờ ai chuyển áo đồng phục về cho chị được không, chứ chả may xin được giấy phép đi Huế là... cởi... đấy :D

@ Mẹ TM : Việc đột xuất gì thế em. Làm cho bọn chị hôm đó đi vắng em, mất tập trung, lạc đường liên hồi, vòng quanh mấy huyện An Lão, Kiến An, Tiên Lãng 1 cơ số lần.

@ Mùa Thu : Chắc chắn phải nhờ em rồi :x

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mẹ CTB ơi nhà HP có ai cần đồng phục ko để em gửi về luôn thể ah?