Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

273
0
0

NganHa

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Size S hết rồi Ngân Hà ơi, mà size đó nhỏ lắm í, vì áo hơi eo mà. Vậy OMM em sẽ gửi nhà HN mang thẳng vào Huế 2 size L cho mẹ CTB và Hải Tâm, và 1 cái M cho Ngân Hà nhé, nếu ko vừa trả lại nhé.

@ mẹ CTB: có người gọi idol mà ko bít nè ;)
http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php/244-Nhật-ký-...-ngày-...-tháng-...-năm?p=154431&posted=1#post154431
Chị ơi, chi lancuccu cũng cần 1 cái nhưng ko biết size gì, hay chị cứ chuyển vào Huế thêm 2 cái M và 2 cái L nữa vì có thêm 1 thành viên mới cũng chưa có áo đồng phục đi cùng bọn em chuyến này. Tks chị.

2,801
0
0

muathu

@Chị Tâm Chip Tom Bi và nhà Hải Phòng: Đà Nẵng đã kết luận xong chị ạ :) sáng 25/02 sẽ xuất phát từ Đà Nẵng đi thẳng A Lưới, xe sẽ ghé qua khách sạn đón đoàn Hải Phòng, đường đi từ Đà Nẵng đến A Lưới tầm 100km, 60km đầu đường tốt, 40km sau đường Hồ Chí Minh hơi nhiều đèo dốc nên mẹ nào say xe thì chuẩn bị thuốc say xa ạ, ăn sáng trên xe để tiếc kiệm thời gian sợ đoàn Huế đợi Đà Nẵng lâu.

Về khách sạn tại Đà Nẵng em đang hỏi một vài khách sạn gần sân bay thuận đường đi vào ngày hôm sau, gần nhà em có cái khách sạn cũng được nhưng giá hơi cao có họ nói 420K/phòng, 1 giường 1,8m và 1 giường 1,2m cho 3 người ở, em đang cố gắng thương lượng cho ở 5 người không biết họ cho không. Em đang nhờ Susu hỏi phòng gần nhà Susu nữa, các khách sạn em làm du lịch toàn ở gần biển nên ngược đường cho xe quá và tối đi từ sân bay về cũng xa.

Về xe đi tham quan ngày chủ nhật, Ớt nói thuê xe ở Huế tầm vài trăm ngàn, sau đó đi Sinh Cafe vào thì vé khoảng 70K hay 90K/người em sẽ hỏi lại, nếu thuê xe Đà Nẵng chạy ra buổi sáng dạo chơi ở Huế, khoảng 2h đến 3h PM về Đà Nẵng, đưa đi ăn uống ra sân bay giá là 1,4M, cái này chị quyết thế nào thì nhắn em hoặc Ớt chị nhé, xe 16 chỗ cho rộng vì 7 chỗ giá cũng tương đương chị ạ.

Mắm tôm chua Huế Trọng Tín, và ruốc Bà Mãng ngon tuyệt nếu nhà Hải Phòng mua đi máy bay thì đóng thùng xốp gửi đường hành lý Ok. Nếu Huế không đóng được thì về Đà Nẵng đóng thùng xốp chị nhé, hẹn gặp cả nhà mình :x

2,080
0
0

Nếu thuê xe từ Huế đi chơi Huế xong chở vào ĐN cũng tầm giá 1200-1400k đó chị, em chưa hỏi nhưng khoảng đó .

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Ớt và Thu : Chị cầm vé máy bay rồi, điều đình với anh Trung về việc trông Bi 2 ngày rồi, giờ chỉ chờ giờ xuất phát, vào đến ĐN là hoàn toàn giao phó cho Thu và Ớt, cho đi chơi đâu cho ăn cho ngủ ở đâu thì bọn chị phục tùng tuyệt đối :D

@ Mẹ Minh Mèo : Chị vào đọc rồi mà không dám còm bên topic ý, nghĩ mãi mà chưa hiểu tại sao bạn gì mới mới ý lại ước được như mình. Chị còn chưa bao giờ dám mơ vào Parson mua đồ thoải mái, chị chỉ dám mơ bao giờ có tiền đi chợ Ga sắm đồ tẹt ga không suy nghĩ thì sung sướng lắm rồi. Chồng chị vẫn dặn là kể cả có mơ cũng nên hạn chế đừng có quá lên nhiều mà khổ. Hic hic, thế mà bạn ý lại ... là sao ta ::-?

@ Cả nhà HP : Tuần sao ọp bàn đi Lôi Âm nhé nhé :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ Chị Tâm: em nghĩ do cái chữ ký hi.hi

@ Chị Tâm và Lý: em vừa hỏi xong ks Đại long phòng lớn nhất giường 1,6m và 1,2m giá 400k . Cho phép ở 5 người lớn (đồng giới hi.hi )

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Chị Tâm: em nghĩ do cái chữ ký hi.hi

@ Chị Tâm và Lý: em vừa hỏi xong ks Đại long phòng lớn nhất giường 1,6m và 1,2m giá 400k . Cho phép ở 5 người lớn (đồng giới hi.hi )
Cái phần đậm đậm : Có nhẽ đâu thế, chữ ký chị vẫn nội dung thèm tiền mà :-/

Phòng KS chị thấy thế là OK nhỉ. Chỉ ngủ có vài tiếng thôi mà. Còn xe thì chị chọn thuê đi chơi Huế và đưa ra sân bay ĐN luôn nhé. Đắt hơn 1 tý nhưng chủ động đỡ phải rời Huế sớm (nếu đi Sinh cafe), nhỡ đâu lúc 1 giờ đang còn mải mê với các loại bánh :D

610
0
0

MinhMinh

Thấy mọi người hẹn hò nhau đi A Lưới mà thèm quá quá cơ!
Chúc chị và các bạn cùng các em lên đường may mắn, thượng lộ bình an, về mang nhiều quà nhá! nhá!

Cả nhà mình ơi! ai mượn cái áo chuối cỡ M của iem cho iem xin nại với!

2
0
0

Kit_Be

Trả lời: Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

@ Ớt và Thu : Chị cầm vé máy bay rồi, điều đình với anh Trung về việc trông Bi 2 ngày rồi, giờ chỉ chờ giờ xuất phát, vào đến ĐN là hoàn toàn giao phó cho Thu và Ớt, cho đi chơi đâu cho ăn cho ngủ ở đâu thì bọn chị phục tùng tuyệt đối :D

@ Mẹ Minh Mèo : Chị vào đọc rồi mà không dám còm bên topic ý, nghĩ mãi mà chưa hiểu tại sao bạn gì mới mới ý lại ước được như mình. Chị còn chưa bao giờ dám mơ vào Parson mua đồ thoải mái, chị chỉ dám mơ bao giờ có tiền đi chợ Ga sắm đồ tẹt ga không suy nghĩ thì sung sướng lắm rồi. Chồng chị vẫn dặn là kể cả có mơ cũng nên hạn chế đừng có quá lên nhiều mà khổ. Hic hic, thế mà bạn ý lại ... là sao ta ::-?

@ Cả nhà HP : Tuần sao ọp bàn đi Lôi Âm nhé nhé :)
Me CTB ơi ,em thấy mẹ dũng cảm vì sắp đổi nick thành Chip Tom Bi Bo ,ngưỡng mộ quá. Nhà em cũng muốn đông con đang định học hỏi tý thôi mà. Phấn đấu cho bằng mẹ ở đoạn này thôi;). Chứ xiền thì cũng tạm đủ dùng, xe sang thì không có chứ xe cỏ thì vẫn chạy tốt ah. Điện thoại cục gạch nhưng vẫn tám tốt,thi thoảng trà chanh chém gió vẫn đập bàn ầm ầm.
Nhà em cứ mơ vì có ai đánh thuế mơ đâu ah.Vì nếu mơ mà mất phí thì em cũng chỉ dám mơ....ngày ăn dc 3 bữa cháo gà thôi.
Xin lỗi nếu cmt của em làm mẹ phật ý nhé!Thấy mọi người buôn bán 8 chút cho vui thôi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Cái phần đậm đậm : Có nhẽ đâu thế, chữ ký chị vẫn nội dung thèm tiền mà :-/

Phòng KS chị thấy thế là OK nhỉ. Chỉ ngủ có vài tiếng thôi mà. Còn xe thì chị chọn thuê đi chơi Huế và đưa ra sân bay ĐN luôn nhé. Đắt hơn 1 tý nhưng chủ động đỡ phải rời Huế sớm (nếu đi Sinh cafe), nhỡ đâu lúc 1 giờ đang còn mải mê với các loại bánh :D
Chị ơi khách sạn bây giờ là New Land gần khu nhà em chị ạ cho thuận đường, tình hình là 2 phòng vì có một người nữa cứ nhất định đòi ngủ cùng đoàn Hải Phòng thì khách sạn họ không chịu cho 6 người ở 1 phòng. Khách sạn này nhỏ thôi nhưng rất mới, giá phòng 500K/2 phòng chị nhé, em sẽ nhắn địa chỉ khách sạn vào máy di động chị, từ sân bay về rất gần luôn cả phí bến bãi tầm 50-60K taxi. Sáng mai đúng 5h30 xe sẽ ghé sang đón đoàn, tối nay Đà Nẵng sẽ chuẩn bị món buffet sáng trên xe :) hẹn gặp nhà mình ngày mai :x

313
0
0

lancuccu

Chị ơi khách sạn bây giờ là New Land gần khu nhà em chị ạ cho thuận đường, tình hình là 2 phòng vì có một người nữa cứ nhất định đòi ngủ cùng đoàn Hải Phòng thì khách sạn họ không chịu cho 6 người ở 1 phòng. Khách sạn này nhỏ thôi nhưng rất mới, giá phòng 500K/2 phòng chị nhé, em sẽ nhắn địa chỉ khách sạn vào máy di động chị, từ sân bay về rất gần luôn cả phí bến bãi tầm 50-60K taxi. Sáng mai đúng 5h30 xe sẽ ghé sang đón đoàn, tối nay Đà Nẵng sẽ chuẩn bị món buffet sáng trên xe :) hẹn gặp nhà mình ngày mai :x
:x

:x:-*@};-

Cảm ơn nghe khách sáo nhỉ:D chỉ :-*>:D< thôi. Tinh thần của nhà HP là lên lưng chim ngủ hơn 1h đến ĐN là phó mặc toàn thân cho nhà ĐN và nhà Huế đấy ạ. Các bác cho ăn cho chơi gì chúng tớ cũng ngại từ chối lắm đấy. Mà HP toàn lính nên cứ đối đãi với chúng tớ như với bộ đội cụ Hồ ý:D

Chả làm việc được gì hết, chỉ mong đến giờ check in. Hehe, mà cũng hông phải check in luôn, có người hông đi được nên phải check in dùm cho đỡ ghiền lại còn đu theo taxi ra tiễn đoàn nữa, báo hại 5 hành khách bị quá cân vì phải chở theo đến 1000*n lần cái ôm hôn của nhà HP@};-:x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Me CTB ơi ,em thấy mẹ dũng cảm vì sắp đổi nick thành Chip Tom Bi Bo ,ngưỡng mộ quá. Nhà em cũng muốn đông con đang định học hỏi tý thôi mà. Phấn đấu cho bằng mẹ ở đoạn này thôi;). Chứ xiền thì cũng tạm đủ dùng, xe sang thì không có chứ xe cỏ thì vẫn chạy tốt ah. Điện thoại cục gạch nhưng vẫn tám tốt,thi thoảng trà chanh chém gió vẫn đập bàn ầm ầm.
Nhà em cứ mơ vì có ai đánh thuế mơ đâu ah.Vì nếu mơ mà mất phí thì em cũng chỉ dám mơ....ngày ăn dc 3 bữa cháo gà thôi.
Xin lỗi nếu cmt của em làm mẹ phật ý nhé!Thấy mọi người buôn bán 8 chút cho vui thôi
He he, tại thấy em liệt kê 1 loạt thứ mang tính... vật chất xong rồi bảo phấn đấu bằng mẹ CTB thì chị hơi hoảng vì cái khoản ý chị cũng đang thèm chít đi được. Chứ có gì đâu mà phật ý. Cứ có người ngưỡng mộ, về khoản gì cũng được, là mừng rồi :))

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Thank em nhiều nhiều nhé. Nhắn tin giùm chị tên và địa chỉ KS để xuống máy bay đoàn về đó em nhé, chứ lúc ý muộn rồi chị không gọi điện cho em nữa. Sáng mai sẵn sàng lúc 5h30 chờ xe qua đón. À, em bảo cô bé ở cùng đoàn HP cứ về nhận phòng trước, lúc nào chị đến sẽ gọi cô bé đó :x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

:x

:x:-*@};-

Cảm ơn nghe khách sáo nhỉ:D chỉ :-*>:D< thôi. Tinh thần của nhà HP là lên lưng chim ngủ hơn 1h đến ĐN là phó mặc toàn thân cho nhà ĐN và nhà Huế đấy ạ. Các bác cho ăn cho chơi gì chúng tớ cũng ngại từ chối lắm đấy. Mà HP toàn lính nên cứ đối đãi với chúng tớ như với bộ đội cụ Hồ ý:D

Chả làm việc được gì hết, chỉ mong đến giờ check in. Hehe, mà cũng hông phải check in luôn, có người hông đi được nên phải check in dùm cho đỡ ghiền lại còn đu theo taxi ra tiễn đoàn nữa, báo hại 5 hành khách bị quá cân vì phải chở theo đến 1000*n lần cái ôm hôn của nhà HP@};-:x
He he, chị Gia Cát Dự cái người cứ nhất quyết ra sân bay tiễn đoàn là vì có quà cho chị em mình đấy :D

313
0
0

lancuccu

Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

He he, tại thấy em liệt kê 1 loạt thứ mang tính... vật chất xong rồi bảo phấn đấu bằng mẹ CTB thì chị hơi hoảng vì cái khoản ý chị cũng đang thèm chít đi được. Chứ có gì đâu mà phật ý. Cứ có người ngưỡng mộ, về khoản gì cũng được, là mừng rồi :))
Haha, bác CTB có cả một phan cờ lúp đấy ợ, Kit_Be gửi mail thông tin để tớ add vào cờ lúp hâm mộ CTB nhé

313
0
0

lancuccu

He he, chị Gia Cát Dự cái người cứ nhất quyết ra sân bay tiễn đoàn là vì có quà cho chị em mình đấy :D
Uh há, chị vẫn thông minh như thường ngày nhá, chị nói là chuẩn mà, em khoan đánh răng từ nhà:)

1,669
0
0

mesubim

Thank em nhiều nhiều nhé. Nhắn tin giùm chị tên và địa chỉ KS để xuống máy bay đoàn về đó em nhé, chứ lúc ý muộn rồi chị không gọi điện cho em nữa. Sáng mai sẵn sàng lúc 5h30 chờ xe qua đón. À, em bảo cô bé ở cùng đoàn HP cứ về nhận phòng trước, lúc nào chị đến sẽ gọi cô bé đó :x
Em là em nhất định giờ đấy chờ trước cửa KS, để gặp cho được cái người mà nhất định đòi ngủ chung với đoàn HP xem có đúng như dự đoán của em không nhá, có trễ mấy em cũng chờ :))

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Uh há, chị vẫn thông minh như thường ngày nhá, chị nói là chuẩn mà, em khoan đánh răng từ nhà:)
Ừ nhỉ ừ nhỉ, tý nữa thì chị tắm gội làm đủ thủ tục để về đến KS là lăn ra giường luôn. Thế thì để lại mục "đánh răng" vậy :))

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Mùa Thu: Em ơi, cái bạn định ghép cùng nhà HP bảo chỉ ghép tối mai tại ĐN thôi, nên tối nay vẫn chỉ là 5 người em ạ.

@ Mesubim : Ôi, bạn ý thấy em bảo chờ xem mặt nên trốn roài :D