Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Em lười quá hoa gần tàn mới đưa khoe :)

vẫn giữ nguyên phong độ như năm trước:

Dừa cạn bị rũ hết đất trồng lại đây ạ, đỏng đảnh khủng khiếp :p

Em đoán người tìm ra em cẩm cù này là fan của Chelsea nên mới đặt tên luôn như vậy, hihi em mà được đặt tên thì sẽ đặt là Hương hạnh nhân :)

Quỷ ơi em này tên là gì nhỉ @};-

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Quỷ: Cho chị hỏi nhìn củ Huệ làm thế nào để nhìn thấy mầm hoa. Nó như thế nào vậy.
em lanh chanh nhé: hihi khi nào nó có mầm hoa em nghĩ chị sẽ nhìn ra ngay mà :D

À thôi đưa ví dụ bằng hình cho sinh động bài làm, cái mầm hoa bé tẹo đang nhú lên đấy chị :)

813
0
0

coldmoon1990

em nghĩ là đóng thùng gửi hành lý thì không phải rũ đất chị ơi, hic nhớ đời vụ rũ đất mấy chậu dừa cạn rủ của em vì không kịp gửi hành lý.
T ơi, đóng hành lý cây thì đóng thế nào cho đỡ gãy nát em ui? Hôm chị đi chị xách thoát, nhưng anh bạn chị đi bị bắt giũ bỏ hết đất nên e ngại lắm lắm. Bày chị cái vụ đóng thùng gửi hành lý cái @};-.

@songviet ui: dừa cạn rủ sum xuê lắm lắm, 7 cây 1 chậu thì chật lắm đấy. San bớt cho chị đi \:D/Em treo chậu này chỗ thoáng gió có ánh sáng thì hy vọng đỡ bị bệnh thối héo ngang thân. 2 chậu của chị để trên ban công tầng 2 thì không sao, sau đem xuống sân tầng 1 để được vài bữa thì cứ nay vài cành thối héo, mai vài cành thối héo, rồi vèo cái cả chậu tèo, tiếc ngẩn ngơ mà chả biết làm thế nào. Chị nghĩ dưới ẩm thấp hơn không hợp với em ấy chăng. Còn 1 chậu vẫn để tầng 2 khô ráo thoáng mát hơn có vẻ yên.

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

T ơi, đóng hành lý cây thì đóng thế nào cho đỡ gãy nát em ui? Hôm chị đi chị xách thoát, nhưng anh bạn chị đi bị bắt giũ bỏ hết đất nên e ngại lắm lắm. Bày chị cái vụ đóng thùng gửi hành lý cái @};-.

@songviet ui: dừa cạn rủ sum xuê lắm lắm, 7 cây 1 chậu thì chật lắm đấy. San bớt cho chị đi \:D/Em treo chậu này chỗ thoáng gió có ánh sáng thì hy vọng đỡ bị bệnh thối héo ngang thân. 2 chậu của chị để trên ban công tầng 2 thì không sao, sau đem xuống sân tầng 1 để được vài bữa thì cứ nay vài cành thối héo, mai vài cành thối héo, rồi vèo cái cả chậu tèo, tiếc ngẩn ngơ mà chả biết làm thế nào. Chị nghĩ dưới ẩm thấp hơn không hợp với em ấy chăng. Còn 1 chậu vẫn để tầng 2 khô ráo thoáng mát hơn có vẻ yên.
Ở sân bay có dịch vụ đóng thùng đấy chị, ngay gần chỗ check in thôi ( hơi đắt :p). Em cũng bị bắt rũ đất quay ra đóng thùng mà hết giờ không gửi hành lý bổ sung được nên vẫn phải rũ đất, mất oan tiền đóng thùng. Mà anh đóng thùng nice lắm hihi, tìm cho em thùng to dày xong cẩn thận xếp cây, cuối cùng không gửi được nênđành nhận bỏ đất rác giúp em :)
Hồi chị Mùa thu mang cây Osaka vào Đà nẵng thì đóng thùng gửi hành lý không sao hết chị à, chắc cũng tùy từng loại cây nữa.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Theo các chị chơi lá...
Cái này em khoe chị Út nè
Songviet : cái này gọi là "chuyển đổi cơ cấu cây trồng vật nuôi" nhỉ :D

Ngất trên cành quất Thuyvuong ơi. Học theo các chị, em cũng đếm hoa : 56 bông :p Hình như tóc tiên ngoài Bắc nở nhiều hơn trong này hay sao ấy. Chưa bao giờ Út tận mắt thấy một chậu tóc tiên đặc nghẹt hoa như vậy cả.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Eo ơi chậu tóc tiên của em ra hoa lèo tèo.
Làm sao mà ra hoa như của chị chị T ơi?

58
0
0

mecuvan

Em đoán người tìm ra em cẩm cù này là fan của Chelsea nên mới đặt tên luôn như vậy, hihi em mà được đặt tên thì sẽ đặt là Hương hạnh nhân :)

Quỷ ơi em này tên là gì nhỉ @};-
Hì .... chị chấm 3 ảnh này nha T
1 . Giống Út nhận xét luôn .... quá đã , chị cũng đang có 1 chậu màu này mà hoành tráng .....LÁ .:p
2. Chậu này ...cũng đang ...chơi ... LÁ ( chị cám ơn Ong nha )@};-.
3. Loại này thì chị không biết là mình có chưa ...hihihi ... vì chị chưa thấy hoa loại này bao giờ .

792
0
0

J.C

Chị Thúy chị ý trồng mấy năm rồi cơ mà. Mấy lại hoa này phải có nước mưa mới nở được, chị Ong để nó ở đâu đấy?

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Ngất trên cành quất Thuyvuong ơi. Học theo các chị, em cũng đếm hoa : 56 bông :p Hình như tóc tiên ngoài Bắc nở nhiều hơn trong này hay sao ấy. Chưa bao giờ Út tận mắt thấy một chậu tóc tiên đặc nghẹt hoa như vậy cả.
Hoa cũ tàn rồi, sáng nay em đếm được 17 nụ sắp nở tiếp. Chậu này em mới thay sang to khoảng 1/2 khổ giấy A4, củ cũng chưa đẻ hết chậu nên sang năm hy vọng đếm được nhiều hơn hihi

Eo ơi chậu tóc tiên của em ra hoa lèo tèo.
Làm sao mà ra hoa như của chị chị T ơi?
Chị Thúy chị ý trồng mấy năm rồi cơ mà. Mấy lại hoa này phải có nước mưa mới nở được, chị Ong để nó ở đâu đấy?
chậu này chị trồng hình như 4,5 năm gì đó. 2 năm đầu hoa cũng ít từ năm thứ 3 chắc củ già hơn nên ra rất nhiều hoa.

Hì .... chị chấm 3 ảnh này nha T
1 . Giống Út nhận xét luôn .... quá đã , chị cũng đang có 1 chậu màu này mà hoành tráng .....LÁ .:p
2. Chậu này ...cũng đang ...chơi ... LÁ ( chị cám ơn Ong nha )@};-.
3. Loại này thì chị không biết là mình có chưa ...hihihi ... vì chị chưa thấy hoa loại này bao giờ .
- Chị cho bạn ý phơi nắng dài dài chỉ tưới nước đủ ẩm đất rồi hôm nào mưa chắc nụ sẽ bật ra mà
- Hì Chelsea của Ong cũng nhiều lá mà của em có 5 vòi nụ tất cả, vòi nụ to mập nhìn thích lắm :)
- Đoạn này có 1 gang tay mà 2 vòi nụ đấy chị, em mới giâm chỉ hy vọng nó sống thế mà nó nở hoa luôn hihi, hôm nào em chụp lại rõ lá nhé.

6
0
0

Meo meo

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị ui, chị kiếm cái hộp gần gần kích thước chậu, dán băng dính xốp 2 mặt xuống đáy và các cạnh. Ở các cạnh hộp chị vò giấy báo dán lồng phồng, hạ thổ chậu cây vào hộp, chậu cây sẽ được dán tương đối vào đáy hộp và được giữ bởi các cục giấy báo mình vò, cây ko nát đâu ạ. Đợt vừa rồi em vừa vận chuyển 1 em Mai chỉ thiên từ Nha Trang về, bị hội HK quăng quật vậy mà ko gãy cành, nát lá nào.

Em mới vào vườn, chưa có gì để khoe, có tip đó ko biết có giúp gì đc cho chị ko.
Mọi người cho em gia nhập đội quân "xin xỏ" hạt với nha B-)

6
0
0

Meo meo

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Nhân tiện nhà mình cho em hỏi em Mai chỉ thiên cưng của em bị làm sao với? Em nó dạo này cứ bị vàng lá gốc rồi rụng ạ, lá non cũng bị vàng vàng, nhìn ko mạnh khỏe tý nào:

Cận cảnh:

Khi từ Nha Trang về, em Mai này lá rất sẫm, cây nhìn cũng ko happy, sau khoảng 2 tuần phát hiện ra rất nhiều cuốn chiếu và sên ở gốc, em diệt hết nhưng thấy vẫn ko khá hơn, cuốn chiếu cứ thỉnh thoảng lại có vài con, em lay thử gốc thấy gốc ko chắc nên thay chậu luôn, thấy dưới đám rễ của em Mai có 1 con sâu đỏ to đùng :-&, rễ ko hề bắt vào đất mới. Sau khi sang chậu thấy em Mai ra lá non, trổ nụ tưng bừng nhưng nụ cứ to rồi thâm, rụng, ko nở nổi, lá thì vàng vàng, em sợ em nó thiếu chất dinh dưỡng nên "trót dại" bón cho em nó ít Dynamic Lifter. Bón xong được vài ngày thì lá còn vàng + rụng nhanh hơn :((
Mọi người cứu em với, em Mai này em vất vả lắm mới rước được về HN ạ

Đính kèm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Bữa em đi mua anh thảo, người bán hàng nói với em là hàng Đà Lạt! hỏng biết có thiệt không nữa! ^^
Chậu này Chị mới mua 2 tuần, không phải năm trước đâu. Năm trước còn lại cái của và vài cái lá, nụ lí nhí không nở nổi, nên Chị cho đi "ngủ đông" rồi, bưng cái mới về để uống cà fê có cái mà ngắm, đỡ phải ngắm nhau cãi lộn!

Chị đi Đà lạt, chẳng thấy bán Anh Thảo, nếu có cũng rất xấu là đắt, 80k.

Chị mua ở SG giá 45-50k thôi, rất nhiều màu.

Rõ ràng là chị gửi mà nó biến đâu mất. Nhà chị tận Cầu diễn, em có qua được không. Cuối tuần khoảng 15/9 chị lấy.

Hoa trắng đó là Mai chỉ thiên em à.

@út ơi: ở SG có mua được Mai chỉ thiên cây nho ngỏ xáh máy bay được không?

@tuyền: cuối tháng chị gởi táo mèo vào cho em nhé. HN giừo vào mùa thấy bán đầy đường em à.
Chị, có táo mèo Chị mua giúp Em nhé!

Mai Chỉ Thiên có cây nhỏ, trong này nó được xếp hạng "Trâu bò" Chị à, dễ sống khó chết lắm.

Chị thích hông, Em đóng thùng gửi ra?

Nhà mình ơi em có bịch phân bón dạng bột để lâu ( cỡ 2 tháng ) sao thấy nó bị ẩm, không biết giờ đem pha có còn có tác dụng không nhỉ? ( Vẫn còn HSD). Mọi người cho ý kiến giúp nha!
Thoải mái dùng EM à, độ ẩm cao, bao không kín thì nó ẩm ướt tí thôi, chất lượng không đổi đâu.

Em ơi, chị bị cái bệnh thích mỳ ăn liền. Tiện có người vào SG nên chị đang nhờ mua cây Mai chỉ thiên be bé từ SG ra. Em bảo chị nếu rũ đất đi thì cây có sống nổi không? Đấy là chị phòng trường hợp ra sân bay bị làm khó. Chị đi thì chị phải nhòm ngó các kiểu để xách được cây - kể cả xin xỏ, nhưng nhờ thì không dám chắc tẹo nào, cho dù là nhờ chồng. Lỡ họ bắt bỏ đất ở sân bay thì làm sao?
Em gửi cây và tự xách đi vài lần, chẳng khi nào thấy phải bóc bỏ đất cả, hay Em may?

em nghĩ là đóng thùng gửi hành lý thì không phải rũ đất chị ơi, hic nhớ đời vụ rũ đất mấy chậu dừa cạn rủ của em vì không kịp gửi hành lý.
Gửi hành lý thì cây có bị giập nhiều không? Thấy họ quăng quật ghê quá, valy còn bung tét hết cả khóa!

Nhân tiện nhà mình cho em hỏi em Mai chỉ thiên cưng của em bị làm sao với? Em nó dạo này cứ bị vàng lá gốc rồi rụng ạ, lá non cũng bị vàng vàng, nhìn ko mạnh khỏe tý nào:

Cận cảnh:

Khi từ Nha Trang về, em Mai này lá rất sẫm, cây nhìn cũng ko happy, sau khoảng 2 tuần phát hiện ra rất nhiều cuốn chiếu và sên ở gốc, em diệt hết nhưng thấy vẫn ko khá hơn, cuốn chiếu cứ thỉnh thoảng lại có vài con, em lay thử gốc thấy gốc ko chắc nên thay chậu luôn, thấy dưới đám rễ của em Mai có 1 con sâu đỏ to đùng :-&, rễ ko hề bắt vào đất mới. Sau khi sang chậu thấy em Mai ra lá non, trổ nụ tưng bừng nhưng nụ cứ to rồi thâm, rụng, ko nở nổi, lá thì vàng vàng, em sợ em nó thiếu chất dinh dưỡng nên "trót dại" bón cho em nó ít Dynamic Lifter. Bón xong được vài ngày thì lá còn vàng + rụng nhanh hơn :((
Vẫn ngon lành mà! Đưa ra chỗ nắng nhé, bạn này không thích đeo kính râm đâu!

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Tuyền ới ời, nếu gửi Mai chỉ thiên cho chị Trăng thì cho Mít ké 1 cây nho nhỏ nhé. Thank nhìu nhìu.

6
0
0

Meo meo

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Vẫn ngon lành mà! Đưa ra chỗ nắng nhé, bạn này không thích đeo kính râm đâu!
Huhu, chị Tuyền ơi, bạn í nằm ở ban công chính Tây, hay là HN vào thu nên bạn í rụng lá cho hợp thủy thổ nhỉ?

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị ui, chị kiếm cái hộp gần gần kích thước chậu, dán băng dính xốp 2 mặt xuống đáy và các cạnh. Ở các cạnh hộp chị vò giấy báo dán lồng phồng, hạ thổ chậu cây vào hộp, chậu cây sẽ được dán tương đối vào đáy hộp và được giữ bởi các cục giấy báo mình vò, cây ko nát đâu ạ. Đợt vừa rồi em vừa vận chuyển 1 em Mai chỉ thiên từ Nha Trang về, bị hội HK quăng quật vậy mà ko gãy cành, nát lá nào.

Em mới vào vườn, chưa có gì để khoe, có tip đó ko biết có giúp gì đc cho chị ko.
Mọi người cho em gia nhập đội quân "xin xỏ" hạt với nha B-)
Cảm ơn em rất nhiều. Chị sẽ lựa.

Cận cảnh:

Định bảo em chờ hỏi Quỷ, hỏi tuyền thì tuyền đã trả lời em rùi. Nhưng cây nhà chị khỏe mạnh ngon lành mùa này cũng vàng một số lá gốc và rụng mà. Chị nghĩ đó là đến mùa rụng lá thôi em à.

Chậu này Chị mới mua 2 tuần, không phải năm trước đâu. Năm trước còn lại cái của và vài cái lá, nụ lí nhí không nở nổi, nên Chị cho đi "ngủ đông" rồi, bưng cái mới về để uống cà fê có cái mà ngắm, đỡ phải ngắm nhau cãi lộn!

Chị đi Đà lạt, chẳng thấy bán Anh Thảo, nếu có cũng rất xấu là đắt, 80k.

Chị mua ở SG giá 45-50k thôi, rất nhiều màu.

Chị, có táo mèo Chị mua giúp Em nhé!

Mai Chỉ Thiên có cây nhỏ, trong này nó được xếp hạng "Trâu bò" Chị à, dễ sống khó chết lắm.

Chị thích hông, Em đóng thùng gửi ra?

Em gửi cây và tự xách đi vài lần, chẳng khi nào thấy phải bóc bỏ đất cả, hay Em may?

Gửi hành lý thì cây có bị giập nhiều không? Thấy họ quăng quật ghê quá, valy còn bung tét hết cả khóa!!
Chị không thấy em trả lời nhưng vẫn mua rồi. Chủ nhật sẽ có người vào mà. Em không cần đóng thùng gửi MCT cho chị đâu, để cho các bạn khác gởi gắm đi hì hì. Chị đã nhờ mua Mai chỉ thiên trong đó nhờ người xách ra cho chị rồi. Nhưng nhờ đàn ông nên họ cầm cho là may, không hy vọng gì họ đóng thùng cho mình, càng không hy vọng gì họ sẽ xử lý được ở sân bay nếu bị bắt bỏ đất. Nên chị sẽ nhờ người mua giùm đóng thùng gọn nhẹ nhất có thể giúp chị luôn he he.

Em cũng may thiệt, nhưng chị nghĩ cái chính vì trên trán em có chữ YÊU HOA nên họ cho em qua ngon lành đấy :D.

@Cả nhà: tớ thấy ở Metro HN đang bán Thu hải đường Đà lạt Hasfarm, 47k 1 chậu tươi đẹp lắm.

317
0
0

tuyen-virgo

Huhu, chị Tuyền ơi, bạn í nằm ở ban công chính Tây, hay là HN vào thu nên bạn í rụng lá cho hợp thủy thổ nhỉ?
Lá già rụng thì mới có lá non mọc lên, yên tâm nhớn Meomeo nhé!

Chị không thấy em trả lời nhưng vẫn mua rồi. Chủ nhật sẽ có người vào mà. Em không cần đóng thùng gửi MCT cho chị đâu, để cho các bạn khác gởi gắm đi hì hì. Chị đã nhờ mua Mai chỉ thiên trong đó nhờ người xách ra cho chị rồi. Nhưng nhờ đàn ông nên họ cầm cho là may, không hy vọng gì họ đóng thùng cho mình, càng không hy vọng gì họ sẽ xử lý được ở sân bay nếu bị bắt bỏ đất. Nên chị sẽ nhờ người mua giùm đóng thùng gọn nhẹ nhất có thể giúp chị luôn he he.

Em cũng may thiệt, nhưng chị nghĩ cái chính vì trên trán em có chữ YÊU HOA nên họ cho em qua ngon lành đấy :D.
Chắc họ sợ Em giãy đành đạch ăn vạ, mất công mang tiếng "hù doạ trẻ con" nên cho qua Chị nhỉ!

Thế Chị đã mua chưa? hay cần Em mua dùm đóng dùm rồi bạn ấy chỉ việc mang ra thôi?

Sau này cần thì Chị liên lạc mobile cho Em cho dễ, đôi khi Em không lên mạng nên không đọc câu hỏi của Chị!

1,517
0
0

Mehuungo

Ngày xưa khi mình chưa máu me trồng cây, hội công ty cây xanh đến làm vườn cho nhà mình, có hôm nó mang đến nhà mình 1 đống cây Mai chỉ thiên bảo trồng làm hàng rào, mình lại bắt mang về ko lấy cây nào. Công ty đấy là công ty Tiến Đức, ở An Dương Vường, các mẹ thử search ra số ĐT rồi hỏi, hội ý toàn làm công trình lớn nên chắc chắn có. Hoặc nhờ chị Bầu Lào sang hỏi cho, nhà chị ý gần công ty đó.

@Mitngoan : Thấy hôm nọ em xin hạt tóc tiên leo hoa trắng hả? Nhà chị có đấy, hôm nào ới chị mang đi cho

@Út : Út có lấy hạt Baloon vine ko? Nhà chị có 1 cây mọc dại, ra nhiều quả kinh hoàng, thu hoach chắc phải được 1 bát ăn cơm hạt ý, hôm nọ thấy em nói muốn có nhiều hạt đó, để chị gửi cho nhé.

@Nhà em cây DYT hoaau có cây con mọc lên từ hạt rơi vãi hay sao ý, cây bé tẹo, cuối tuần em sẽ đánh ra trồng riêng xem sao. Giờ kiếm đâu ra chất trồng cho nó đây. Tuyền ơi cứu chị. Quả này cây của em mà nở hoa nhỉ hí hí, sướng quá.

Cái lồng CC to OX em làm cho giờ đầy nhóc hoa nhé, hoa carnosa thường thôi nhưng tối thơm lắm, có gần 20 bông nở nhưng em lười chụp quá, rụng mất mấy bông rồi. CC mẹ Văn cho em cũng ra tược non hết rồi. Còn ẻm tên lửa thì nở ko ngừng nghỉ từ hôm OC cho chị, lúc nào cũng có 3 chùm là ít nhất. Mà có 1 cồi nụ ko rụng mà lại ra hoa tiếp nhé.

Mai em lên Hòa bình kỷ niệm 30 năm khối chuyên của trường PTTH hồi em học, em học khối 2, hồi ý tụi em đi học phải qua đò, có lần em nhảy đò rơi tõm xuống sông Đà, có lần thì cả lũ trốn học đi lên đồi hái sim, rồi lên làng chuyên gia Nga giao lưu... vậy là 29 năm trôi qua rồi mà em ngỡ như nó vẫn gần đây thôi . huhu... già thật rồi, lên giờ chúng nó gọi mình bằng cô bằng bác hết lượt:(:)(:)((

2,501
0
0

Haidang02

Ủa ...em tưởng chị Đèn cũng ở HP chứ nhỉ ? Hôm trước em có nói vụ định Gây quỹ cành CC giống ấy , nhưng dạo này em ốm quá nên oải , hay bác thích cây nào thì e gửi mẹ Ngộ xách đi cho bác , rồi bác tự động góp quỹ từ tâm được không ạ . Chứ giờ bảo em có vài giò mà mở 1 trang đề xuất thì e ngại quá , hic...
Chị hàng xóm của Hải Phòng, ở Thái Bình em ơi. Có lẽ chị không đi HP vụ này được. Để phần chị 1 CC tên lửa nhé, cuối tháng 9 chị lên tập huấn chị lấy. Mà em ốm sao ?

2,501
0
0

Haidang02

Mai em lên Hòa bình kỷ niệm 30 năm khối chuyên của trường PTTH hồi em học, em học khối 2, hồi ý tụi em đi học phải qua đò, có lần em nhảy đò rơi tõm xuống sông Đà, có lần thì cả lũ trốn học đi lên đồi hái sim, rồi lên làng chuyên gia Nga giao lưu... vậy là 29 năm trôi qua rồi mà em ngỡ như nó vẫn gần đây thôi . huhu... già thật rồi, lên giờ chúng nó gọi mình bằng cô bằng bác hết lượt:(:)(:)((
Hôm rồi đi Ngã ba Đồng lộc chị mới biết quả Sim. Mua ăn nhưng quên không kiểm tra xem miệng mình có tím hay không :)
Mà này mẹ Ngộ, sao chị cũng 29 năm rồi mà chị lại hơn tuổi em nhỉ ::-? (Nhưng mà nghe giọng em vẫn trẻ lắm nhé)

177
0
0

Mitngoan

Ngày xưa khi mình chưa máu me trồng cây, hội công ty cây xanh đến làm vườn cho nhà mình, có hôm nó mang đến nhà mình 1 đống cây Mai chỉ thiên bảo trồng làm hàng rào, mình lại bắt mang về ko lấy cây nào. Công ty đấy là công ty Tiến Đức, ở An Dương Vường, các mẹ thử search ra số ĐT rồi hỏi, hội ý toàn làm công trình lớn nên chắc chắn có. Hoặc nhờ chị Bầu Lào sang hỏi cho, nhà chị ý gần công ty đó.

@Mitngoan : Thấy hôm nọ em xin hạt tóc tiên leo hoa trắng hả? Nhà chị có đấy, hôm nào ới chị mang đi cho

@Út : Út có lấy hạt Baloon vine ko? Nhà chị có 1 cây mọc dại, ra nhiều quả kinh hoàng, thu hoach chắc phải được 1 bát ăn cơm hạt ý, hôm nọ thấy em nói muốn có nhiều hạt đó, để chị gửi cho nhé.
Cảm ơn chị, em chưa xin hạt tóc tiên leo hoa trắng (cũng muốn nhưng chưa dám). Hạt hoa đẹp nào em cũng thích, tuy nhà chỉ có ban công bé tý xíu nhưng cũng ham hố trồng đủ thứ. Em vào FB Nhà hoa ba miền ngắm off ở vườn của chị mà thích mê. Không biết tới bao giờ mới có đất rộng để trồng cây. Bác để phần hạt cho em, lúc nào bác về thì em tới lấy.