Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hớ hớ, chị làm bánh rùi à?! Đừng quên em đấy nhá. Em qua tuổi thích ăn bánh trung thu rồi, nhưng thích bánh chị làm, kiểu gì cũng phải dành phần em một cặp đó!!!
He he quá dễ, chờ đấy. Làm xong mấy mẻ bánh chị ốm hẳn luôn, nhưng thấy cảnh mọi người lăn vào tranh nhau lấy bánh của mình lại thấy vui, con bé nhà chị lười ăn và khó tính nhất quả đất mà chả cần mẹ nhắc cũng cứ cắt bánh trà xanh ăn ầm ầm. Vừa ăn vừa chê là cũng được thôi mẹ ạ - nhưng chê gì mà vẫn cứ chén ầm ầm thế là biết rồi. Bánh Thu Hương và Coffee Beans được cho nó có ăn đâu. Hôm nay làm tiếp mẻ bánh tủ nhân thập cẩm nữa hi hi. @thuytrruc: Nhớ ra phải chạy vội vào đây. Tớ sorry T nhé. Kế hoạch của tớ là hôm nay phải nghỉ ở nhà trông bà già, bác trông bà về quê mất mấy ngày. Thế mà hôm qua tớ hẹn T xanh rờn là hôm nay cho người qua cơ quan tớ. Chán tớ quá. Mai tớ đi làm nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

@thuytrruc: Nhớ ra phải chạy vội vào đây. Tớ sorry T nhé. Kế hoạch của tớ là hôm nay phải nghỉ ở nhà trông bà già, bác trông bà về quê mất mấy ngày. Thế mà hôm qua tớ hẹn T xanh rờn là hôm nay cho người qua cơ quan tớ. Chán tớ quá. Mai tớ đi làm nhé.

813
0
0

coldmoon1990

Cá chết là bình thường thôi chị, lơ đểnh một chút là không cứu được: tắc bể lọc, trẻ con cho quá nhiều thức ăn,.... Hồ thỉnh thoảng phải thay nước, nhà em lười có khi mấy tháng mới xả nước một lần. Cá chết do phun thuốc thì chị thay nước rồi mua về thả lại, cá chép và cá hà lan là dễ nuôi nhất rồi đó chị. Có lần em thả cá dìa hoa mua ở chợ (không phải chợ cá cảnh) về sống cũng được mấy tháng, cũng có khi là mấy chú tôm càng.

Cá dìa hoa nuôi ở bể kính trong nhà, thấy mấy chú đánh nhau dữ quá nên phải chia phòng:
Sáng nay chị đã ra chợ mua 1 con cá chép về thả. Nhưung không mua được cá bé nên làm con 9 lạng. Bơi lội tung tăng lắm. Từ sáng đến giờ rình thì nó đã làm đổ 1 chậu súng. Chị đang rất lo cho mấy chậu sen súng khác trong bể. Chưa thấy em ấy cắn sen súng. Nhưng sẽ rình thật kỹ từ giờ đến mai xem sao. Muốn thả cá thật, 1 con thôi cũng được cho hợp phong thủy em à, nhưng chị phải chọn loại nào không ăn sen súng của chị. Có lẽ lần sau sẽ cố mua con bé hơn. Và chị sẽ thử cá vụ tôm càng của em nữa.

Thank you meby vụ này lắm nhé.

1,492
1
0

songviet09

Chị D ơi , em thèm bánh nhân thập cảm mà ứ biết làm . Chị có thể cho e ăn ké với không ? hiii

58
0
0

mecuvan

Chelsea lại nở tiếp, rất nhiều nụ mà rụng gần hết còn có mấy bông nhưng lần này hết trứng cá tàn nhang thành thiếu nữa xinh đẹp rồi :)

Mecuvan ơi cẩm cù rừng bữa trước lại nở tiếp em chụp cả lá chị xem có chưa này

tên lửa rất chăm chỉ ra hoa
Hihi .. cám ơn em
Thứ nhất chị chưa thấy hoa Chelsea của chị nở ... nên chị ngắm ké hoa của em :)
Thứ 2 có thể là chị có loại CC rừng này rồi mà cũng chưa thấy hoa ....nên tiếp tục ngắm ké của em :D
Thứ 3 CC tên lửa của em nhiều bông thật =D>=D>=D>

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hihi .. cám ơn em
Thứ nhất chị chưa thấy hoa Chelsea của chị nở ... nên chị ngắm ké hoa của em :)
Thứ 2 có thể là chị có loại CC rừng này rồi mà cũng chưa thấy hoa ....nên tiếp tục ngắm ké của em :D
Thứ 3 CC tên lửa của em nhiều bông thật =D>=D>=D>
Hic, mua 6 cây Chelsea: Của chị với của em ko thấy hoa đâu, của Songviet, Nghèo, Thuyvuong hoa ầm ỹ, mẹ Ngộ chưa thấy í ới gì.

Chị em mình ko có duyên rồi chị ơi.

1,517
0
0

Mehuungo

Hehe của chị đang toàn ... lá, lên tược nhiều vô kể nhưng NO hoa, thế mới ghét chứ.

58
0
0

mecuvan

Hic, mua 6 cây Chelsea: Của chị với của em ko thấy hoa đâu, của Songviet, Nghèo, Thuyvuong hoa ầm ỹ, mẹ Ngộ chưa thấy í ới gì.

Hehe của chị đang toàn ... lá, lên tược nhiều vô kể nhưng NO hoa, thế mới ghét chứ.
Vậy thì 3 chị em mình cùng phe rồi ... ko sao .. hãy đợi đấy :)

1,492
1
0

songviet09

Vậy thì 3 chị em mình cùng phe rồi ... ko sao .. hãy đợi đấy :)
Cây của em phát triển như vũ bão , nụ cũng ra ầm ầm , mỗi tội ...toàn rụng , không nở bông nào :D

316
0
0

thuytruc

Hí hí, lên tược nhiều vô kể, hôm nào chị lên cắt cho chị một đoạn nha. Cám ơn trước để không từ chối được:))

1,492
1
0

songviet09

Hí hí, lên tược nhiều vô kể, hôm nào chị lên cắt cho chị một đoạn nha. Cám ơn trước để không từ chối được:))
Ơ...e nhớ là có cắt cho c 1 đoạn rồi cơ mà nhể ::-?

316
0
0

thuytruc

Thế à, chị chả biết loại nào với loại nào, cứ xin bừa. Bắt nhầm còn hơn bỏ sót. Hị hị

813
0
0

coldmoon1990

Chị D ơi , em thèm bánh nhân thập cảm mà ứ biết làm . Chị có thể cho e ăn ké với không ? hiii
Trời, ai lại múa rìu qua mắt thợ thế. Mai chị mang cho em nhé (tức là thứ 5), em chạy qua được lúc nào thì qua. Hôm nay bánh chưa ngấm, chưa muốn chia.

Làm bánh nhân ĐX dễ và thời thượng em à hi hi. Nhưng chị chỉ thích bánh thập cẩm mình tự làm thôi nên mất công lắm.

151
0
0

derma

MG nhà mình, là F1 của nhà Hảiđăng đã nở, mất có 6 tuần từ lúc gieo hạt đến khi ra hoa. Vui quá. Derma ơi, MG nhà em nở chưa?
Thừa thắng xông lên nhà ai có hạt MG mầu tím sọc cho mình xin nhé.

Chị ơi sao đẹp thế, mà lại lớn nhanh nữa hehe. Cây nhà em nó chưa leo khoẻ đc như của chị, đợt 2 tuần trc cũng ra nụ, nhg mấy hôm nóng quá nụ vàng héo hết, giờ mới lại ra thêm mấy nụ mới. Hic. Hy vọng nó sẽ nở sớm. Mà sao chị chăm cây giỏi thế :p. Hoa mầu đẹp chị nhỉ :p. Lại tks chị Hải Đăng lần nữa :p. Em mới giâm thêm mấy cành bìm bìm dại nữa. Bọn nó leo cũng khoẻ :p. Hy vọng sẽ sớm có giàn MG đẹp :)

151
0
0

derma

Các chị ơi nhà mình có ai có hạt hồng ri k cho em xin 1 ít với ạ. Em xin cảm ơn rất nhiều ạ.

1,517
0
0

Mehuungo

@Chị thuytruc : EM xin lỗi vì cứ lu bù, lại hay quên nên hạt Balloon vine vẫn nằm trong túi, cả của mẹ Mitngoan em cũng chưa đưa được. Thôi hôm nào lên em "càn quét"luôn thể nhé hehe... mời nhưng lo quá ;)

813
0
0

coldmoon1990

@Chị thuytruc : EM xin lỗi vì cứ lu bù, lại hay quên nên hạt Balloon vine vẫn nằm trong túi, cả của mẹ Mitngoan em cũng chưa đưa được. Thôi hôm nào lên em "càn quét" luôn thể nhé hehe... mời nhưng lo quá ;)
Út gửi cây cho em, và hạt nữa. Chị nhắn mà không thấy em nói gì.

Bao giừo qua chị được thì alo để chị mang cây lên cơ quan nhé. Mang cây lên để đó lâu quá sợ nó thiếu khí và ánh sáng. Hay em muốn chị gửi qua ai thì bảo chị nhé.

@Ong: ngõ 165 hay ngõ chùa thì tiện cho em hơn hả Ong. Độ 6.30-7 giờ tối nhé. Chị sẽ alo em.

316
0
0

thuytruc

Coldmoon: Mình nhận được hạt của Út rồi, cám ơn bạn nhé

1,517
0
0

Mehuungo

Út gửi cây cho em, và hạt nữa. Chị nhắn mà không thấy em nói gì.

Bao giừo qua chị được thì alo để chị mang cây lên cơ quan nhé. Mang cây lên để đó lâu quá sợ nó thiếu khí và ánh sáng. Hay em muốn chị gửi qua ai thì bảo chị nhé.

@Ong: ngõ 165 hay ngõ chùa thì tiện cho em hơn hả Ong. Độ 6.30-7 giờ tối nhé. Chị sẽ alo em.
Chị ơi dạo này em đang quay cuồng với việc nhà, việc Ngộ sắp chuyển địa điểm học do trường đập đi xây mới, lo chọn trường cho Nhân rồi đi buôn đồ gỗ bên kia thì đợt này trục trặc nhiều quá nên chẳng có thời gian quan tâm để cây cỏ nữa. Thôi chị cứ giữ hạt cho em, cây thì bác trồng rồi ngắm hộ em luôn, chắc phải 1 tháng nữa may ra nhà em mọi việc mới ổn huhu...