Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Poppy, Mit: Sâm bố chính và hạt gì của Mit lên rồi này. Chắc tại trời mưa ẩm

Chờ nó ra lá thật thì lấy về trồng nhá

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Nhà trồng hoa ơi cho tớ hỏi tên cây leo gì giết ko chết, sống tốt trong đk ko có ánh nắng và mưa trực tiếp. Tớ muốn trồng ít cây leo dưới ban công nên có ánh sáng nhưng ko bao giờ mưa nắng rọi thẳng vào được. Tớ chỉ cần cây dễ sống, ko có hoa cũng đc, có lá là tốt rồi.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Củ huệ của Songviet tặng chị hôm nay đã nở rồi này. Hoa xinh lắm em à. Cám ơn em và mẹ Văn nhiều nha.
Chị mẹ Văn ơi, cố lên... cố lên... ép được 3 vòi nhé chị ;;)

1,284
1
0

small_dracula

So màu đê...

Khác nhau rồi, bà chị songviet kiếm cho em một em này nhé!

316
0
0

thuytruc

Thấy hoa đẹp, cầm lòng không được nên tối qua cho em nó uống nước rồi, tối nay trồng vào chậu.

1,492
1
0

songviet09

Củ huệ của Songviet tặng chị hôm nay đã nở rồi này. Hoa xinh lắm em à. Cám ơn em và mẹ Văn nhiều nha.

Dzê......................đẹp quá chị ơi . Thế này thì khối kẻ cầm lòng không đặng , chắc không chịu om cho đủ ngày được mất, em sẽ cố cố ...thêm vài ngày nữa :)

So màu đê...

Khác nhau rồi, bà chị songviet kiếm cho em một em này nhé!
:D:D:D

Thấy hoa đẹp, cầm lòng không được nên tối qua cho em nó uống nước rồi, tối nay trồng vào chậu.
Cũng đã có 1 người cho nó uống nước ngày hôm kia đó chị . Hihi ...vụ này hay đây .

Mẹ VĂn ới ời , còn lại 2 chị em mình thi gan thôi nhỉ;).Nhưng chắc e sẽ đầu hàng thôi .
Mẹ Ngộ : cây của nhà chị nở chưa ? sao không thấy khoe gì cả .

1,492
1
0

songviet09

Hàng đã cập cảng

316
0
0

thuytruc

He he, niềm vui của mềnh, cám ơn Thuyvuong và Songviet nha.

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hì, chiều nay em nhận được hạt mắt nai của mẹ By rồi ạ:) Mà hạt nó tí ti thế em nghi ngờ khả năng thành công lắm, hay là em để dành mai mốt lên trình hẵng gieo các mẹ nhỉ?

37
0
0

vnprince2003

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hu hu hỏi câu này sợ mọi người mắng bởi biết chắc trên diễn đàn đã có người hỏi và đã có người trả lời rồi nhưng tìm mãi mà ko thấy ở đâu

Cho mình hỏi Bìm bịp giao hạt mùa này có dc ko cây có bị luuij khi mùa đông đến hay chỉ châm phát triển ở mùa đông

Giao hạt bìm bịp mùa nào là hợp lý?

37
0
0

vnprince2003

Mới mua hạt DYT trên khắc hiếu về chồng nhưng toàn bị ốc sên nó thị thôi huhuh làm thế nào tiêu diệt dc nó đây loại ốc sên nhỏ

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hì, chiều nay em nhận được hạt mắt nai của mẹ By rồi ạ:) Mà hạt nó tí ti thế em nghi ngờ khả năng thành công lắm, hay là em để dành mai mốt lên trình hẵng gieo các mẹ nhỉ?
Chị xem trên mạng, thấy bảo mắt nai lên vào mùa hè thế nên chị định đầu xuân sẽ gieo hạt. Em thử hỏi bác Gu gờ mà xem.

Hu hu hỏi câu này sợ mọi người mắng bởi biết chắc trên diễn đàn đã có người hỏi và đã có người trả lời rồi nhưng tìm mãi mà ko thấy ở đâu

Cho mình hỏi Bìm bịp giao hạt mùa này có dc ko cây có bị luuij khi mùa đông đến hay chỉ châm phát triển ở mùa đông

Giao hạt bìm bịp mùa nào là hợp lý?
Chị vừa gieo Bìm bìm thấy nó vẫn lên tốt và ra hoa... Mà em hỏi bìm bìm hay bìm bịp (?) , hihi

58
0
0

mecuvan

post trùng

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
58
0
0

mecuvan

Dzê......................đẹp quá chị ơi . Thế này thì khối kẻ cầm lòng không đặng , chắc không chịu om cho đủ ngày được mất, em sẽ cố cố ...thêm vài ngày nữa :)

:D:D:D

Cũng đã có 1 người cho nó uống nước ngày hôm kia đó chị . Hihi ...vụ này hay đây .

Mẹ VĂn ới ời , còn lại 2 chị em mình thi gan thôi nhỉ;).Nhưng chắc e sẽ đầu hàng thôi .
Mẹ Ngộ : cây của nhà chị nở chưa ? sao không thấy khoe gì cả .
Hi :), hic:(( , tạm kết luận :
- người thứ nhất : củ hong khô 1 tuần + ngủ lạnh 1 tuần + trồng xuống khoảng 1 tháng thì nở bông đầu tiên =D>
- người thứ hai : củ hong khô 1 tuần + ngủ lạnh 6? - 7? tuần >>>>>> đang muốn đầu hàng thời gian :)) >>>>> nhưng chắc chắn sẽ được ngắm hoa :)) .
- người thứ 3 : củ hong khô 1 tuần + ngủ lạnh 8 tuần ( cố kềm lòng cho đúng bài luôn ) >>>> hy vọng ngắm bông ( mà còn đòi 3 vòi :)) )vì ko có gì bảo đảm hết:p
- người thứ 5 , thứ 6 ...... ko có thông tin nên ko tổng hợp được:)

>>> Sẽ rút ra bài học cuối cùng khi các công trình có kết quả - báo cáo hết

160
0
0

hangptt2711

vô hội hoa nè e chẳng bon chen được gì.
khi nào e xây túp lều nhà e xong e qua chị song việt xin ít cây về trồng nhé

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hi :), hic:(( , tạm kết luận :
- người thứ nhất : củ hong khô 1 tuần + ngủ lạnh 1 tuần + trồng xuống khoảng 1 tháng thì nở bông đầu tiên =D>
- người thứ hai : củ hong khô 1 tuần + ngủ lạnh 6? - 7? tuần >>>>>> đang muốn đầu hàng thời gian :)) >>>>> nhưng chắc chắn sẽ được ngắm hoa :)) .
- người thứ 3 : củ hong khô 1 tuần + ngủ lạnh 8 tuần ( cố kềm lòng cho đúng bài luôn ) >>>> hy vọng ngắm bông ( mà còn đòi 3 vòi :)) )vì ko có gì bảo đảm hết:p
- người thứ 5 , thứ 6 ...... ko có thông tin nên ko tổng hợp được:)

>>> Sẽ rút ra bài học cuối cùng khi các công trình có kết quả - báo cáo hết
Người thứ 4 - Mít bắt đầu hong củ từ tối hôm qua. :D

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Cả nhà cho mình hỏi cái: bón B1 tưới B1 là mua thuốc bổ B1 ngoài tiệm thuốc về pha nước à? Tỷ lệ bao nhiêu?

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Cả nhà cho mình hỏi cái: bón B1 tưới B1 là mua thuốc bổ B1 ngoài tiệm thuốc về pha nước à? Tỷ lệ bao nhiêu?
Chị ơi, lọ phân nước B1 cơ, em mua ở Hoàng Hoa Thám. Pha theo tỷ lệ ghi trên bao bì.

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Lá màu trồng chung với gốc Hồng Anh , nhưng Hồng anh bò lên cao rồi mà nụ toàn bị thui , không nở được bông nào.

Hôm ở nhà em về chị mới nhớ ra, hồng anh nhà chị đợt đầu cứ ra nụ nào là thui nụ ấy. Sau chị bón phân nước kích hoa tuần 1 lần nụ mới to và nở hoa được. Hồng anh háu ăn, đói là không chịu ra hoa đó.

54
0
0

hothithuyhang

@Chị đèn: bao giờ chị gieo mắt nai thì chị post ảnh lên cho em học theo với nhé ;
@Chị mít: Thế trời mưa liên miên thì mình có nên tưới B1 k chị? Trước thì em cứ tưới hàng tuần, mà tỷ lệ chỉ bằng 1/3 trên nhãn thôi( e nghe cô HX nói thế :D). Dạo này nhà em mưa tối mặt, chả lúc nào cây khô cả, e k biết có nên tưới hay k :(