Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

vô hội hoa nè e chẳng bon chen được gì.
khi nào e xây túp lều nhà e xong e qua chị song việt xin ít cây về trồng nhé
Vào hội hoa là để khoe hoa và trao đổi học hỏi kinh nghiệm của nhau ,chứ không phải chợ hoa mà có thể bon chen cái gì em ơi:D . Dạo này khỏe chưa em ? cứ xây biệt thự và lo em bé xong đi , vụ cây cối lo gì nhỉ ?;)

Cả nhà cho mình hỏi cái: bón B1 tưới B1 là mua thuốc bổ B1 ngoài tiệm thuốc về pha nước à? Tỷ lệ bao nhiêu?
Bác này giống em . Ngày trước e cũng lơ ngơ mang thuốc viên B1 ra hòa tan rồi tưới cây đấy , sau này mới biết nó là 1 dạng chế phẩm khác dành cho cây trồng . Nó dạng nước , bác mua về hòa theo định lượng ghi trên bao bì ( nhưng nhớ hòa ít hơn lời khuyên nhé :D ) rồi tưới cho cây. Phù hợp với cây con ...với cái gì nữa , e chẳng nhớ .

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hi :), hic:(( , tạm kết luận :
- người thứ nhất : củ hong khô 1 tuần + ngủ lạnh 1 tuần + trồng xuống khoảng 1 tháng thì nở bông đầu tiên =D>
- người thứ hai : củ hong khô 1 tuần + ngủ lạnh 6? - 7? tuần >>>>>> đang muốn đầu hàng thời gian :)) >>>>> nhưng chắc chắn sẽ được ngắm hoa :)) .
- người thứ 3 : củ hong khô 1 tuần + ngủ lạnh 8 tuần ( cố kềm lòng cho đúng bài luôn ) >>>> hy vọng ngắm bông ( mà còn đòi 3 vòi :)) )vì ko có gì bảo đảm hết:p
- người thứ 5 , thứ 6 ...... ko có thông tin nên ko tổng hợp được:)

>>> Sẽ rút ra bài học cuối cùng khi các công trình có kết quả - báo cáo hết
Người thứ 2 : đang cố tình làm ngơ trước mọi cám dỗ :((
Người thứ 4: trồng lại ngay , đã được ngắm hoa nhưng lười chụp hình vì bận chăm chồng con và kêu ...hoa bé mà xinh :D
Người thứ 5 và 6 thì sau khi nhìn thấy hoa của Người thứ nhất đã phải đầu hàng vô điều kiện . Giờ hồi hộp chờ ...:D

* Chị Mít mới tham gia hong củ , nên tính là người thứ 7 ( hàng này k thuộc lô hàng kia ) . Thử tay nghề mới ;)

160
0
0

hangptt2711

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Vào hội hoa là để khoe hoa và trao đổi học hỏi kinh nghiệm của nhau ,chứ không phải chợ hoa mà có thể bon chen cái gì em ơi:D . Dạo này khỏe chưa em ? cứ xây biệt thự và lo em bé xong đi , vụ cây cối lo gì nhỉ ?;)
hic, thì ko bon chen được khoe hoa, ko có kinh nghiệm gì để khoe với cả nhà. nhà e trồng cây sao nó toàn chít. chắc do mua bên ngoài nên đất nó ko tốt. chỉ được 1 tháng là héo mòn ko à. he he... ngắm các chị trồng hoa đẹp quá. nhà e năm tới xây túp lều chị à, hết xèng nên xây tạm nhà cấp bốn thôi. định mua ít hoa như hoa mười giờ với mấy hoa linh tinh treo cho lãng mạn. he he

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Bác này giống em. Ngày trước e cũng lơ ngơ mang thuốc viên B1 ra hòa tan rồi tưới cây đấy , sau này mới biết nó là 1 dạng chế phẩm khác dành cho cây trồng. Nó dạng nước , bác mua về hòa theo định lượng ghi trên bao bì ( nhưng nhớ hòa ít hơn lời khuyên nhé :D ) rồi tưới cho cây. Phù hợp với cây con ...với cái gì nữa , e chẳng nhớ .
Trời, không quá bộ chỉ nốt cái chỗ mua và chai lọ to bé ..... Chị đã từng thả B1 vào giữ hoa cho tươi rồi nên tưởng thế.

1,492
1
0

songviet09

Trời, không quá bộ chỉ nốt cái chỗ mua và chai lọ to bé ..... Chị đã từng thả B1 vào giữ hoa cho tươi rồi nên tưởng thế.
Chợ Mơ , chợ Bưởi đều có hết chị à . Chị cứ hỏi ở hàng lan nào cũng có , loại chai nhựa .

Em tặng cả nhà hoa nhà em mới nở :)

1,284
1
0

small_dracula

Tặng cả nhà nhé, chúc 20.10 vui vẻ!

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Anh Quỷ đừng có nói hoa này cắt nooài vườn nhà anh Quỷ vô cắm nha, em ngất đấy:-S

1,284
1
0

small_dracula

Hi, hoa đó là cắt ngoài ... chợ! chỉ có lá cau cảnh và cỏ sọc làm nền là của nhà thôi.
@ chị thuyvuong: Huệ đây chị nè

Đã có 1 vòi hoa

Một em chậm nhất giờ mới lên

54
0
0

hothithuyhang

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Lá huệ nhà anh Quỷ nhìn ngon qué =p~

Đây là hoa 20/10 em tặng các chị :) Tại hôm nay nó mới nở ạ :D

Cây hồng này của em trước nó ra hoa chùm như tỷ muội, mà giờ còi cọc nên thành ra thế này. Nhà mình mách cho em cách phục hồi nó vứi ạ :cstt02:

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hi, hoa đó là cắt ngoài ... chợ! chỉ có lá cau cảnh và cỏ sọc làm nền là của nhà thôi.
@ chị thuyvuong: Huệ đây chị nè
Một em chậm nhất giờ mới lên
Hy vọng không phải ăn cá nữa nhỉ :D
Nhìn lá muốn cắt về nấu canh quá. Nhà chị toàn chậm lớn thôi, mỗi 1 em nhỉnh hơn chút.

Cây hồng này của em trước nó ra hoa chùm như tỷ muội, mà giờ còi cọc nên thành ra thế này. Nhà mình mách cho em cách phục hồi nó vứi ạ :cstt02:
Chị thấy lá hồng vẫn mướt đấy chứ làm gì đến nỗi còi cọc lắm, làm theo cách Quỷ từng bày đi: mua ốc về chôn xuống gốc nhé :)

54
0
0

hothithuyhang

Thế phải đào nó lên xong chôn ốc xuống hả chị:-/? Nhà em mùa này ốc sên bò tung tăng, mỗi hôm em đập đc vài con, mà cứ đào lên chôn xuống thế thì có làm sao k ạ?

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

chị Hằng bắt kĩ kĩ chút kiếm mớ kha khá rồi chôn luôn 1 thể, hoặc gom 1-2 tuần đủ số rồi chôn, nhưng hàng ngày bắt được nhét vào cũng ko sao cả. Ốc để mấy ngày không chết đâu, mà chết cũng chẳng sao, khi chôn nhớ đập dập con ốc. Còn mà siêng thì kiếm cái hủ rượu cần hoặc xô sơn, ngâm vài thùng mà tưới.

37
0
0

vnprince2003

Hoa xanh xanh này tên là hoa gì đó chị.

177
0
0

Mitngoan

Chị Trăng ơi, đinh lăng lá tròn của em bắt đầu rụng lá rồi. :-& . Mà toàn rụng lá non chứ, em tức tốc mang ra ngoài trời.
Ngắm kỹ mới thấy cây bị nhện đỏ, có cả tơ nhện nữa. Giết nhện bằng tay mà xong lá nào rụng luôn lá đó :D. Chắc xong luôn đời cây rồi.

54
0
0

hothithuyhang

Hoa xanh xanh này tên là hoa gì đó chị.
Hoa đậu biếc ạ :D
chị Hằng bắt kĩ kĩ chút kiếm mớ kha khá rồi chôn luôn 1 thể, hoặc gom 1-2 tuần đủ số rồi chôn, nhưng hàng ngày bắt được nhét vào cũng ko sao cả. Ốc để mấy ngày không chết đâu, mà chết cũng chẳng sao, khi chôn nhớ đập dập con ốc. Còn mà siêng thì kiếm cái hủ rượu cần hoặc xô sơn, ngâm vài thùng mà tưới.
Hix, e cứ thấy mấy con đấy là sởn hết cả da gà dựng tóc gáy, chỉ muốn đá văng nó ra đường hoặc là nghiến răng đập pẹt phát rồi đem chôn chứ mà để dành mấy tuần nó lổm ngổm một đống chắc em mắc ói chết:-&, con nào con nấy to như cái chén ấy ạ. Chứ còn mà ngâm thì chắc hai cụ đuổi em ra khỏi nhà :(

177
0
0

Mitngoan

Không khí vườn mình trầm lắng quá. Mít mang chậu cây thi bên WTT để thay đổi không khí chút. Ai xem rồi thì xem lại vậy nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
54
0
0

hothithuyhang

Hơ, cái cây spiller đấy là cẩm cù hả chị? Sao mà lại xanh mướt thế chứ :(( CC nhà em lá cũng xanh nhưng có vệt trắng trắng, k đc bóng láng thế này.

177
0
0

Mitngoan

@Chị mít: Thế trời mưa liên miên thì mình có nên tưới B1 k chị? Trước thì em cứ tưới hàng tuần, mà tỷ lệ chỉ bằng 1/3 trên nhãn thôi( e nghe cô HX nói thế :D). Dạo này nhà em mưa tối mặt, chả lúc nào cây khô cả, e k biết có nên tưới hay k :(
Nếu em nhiều B1 thì mưa tưới cũng chẳng sao, nhưng nó có vào được cây không thì phải xem. Mưa nhiều + tưới B1 = cây trồng trong chậu sẽ bị úng và ra đi không lời từ biệt.

Hơ, cái cây spiller đấy là cẩm cù hả chị? Sao mà lại xanh mướt thế chứ :(( CC nhà em lá cũng xanh nhưng có vệt trắng trắng, k đc bóng láng thế này.
Cái này em hỏi chị à? Chị ngơ ngác xem em hỏi ai vậy ???

341
0
0

NHD

Khoe cả nhà DYT gieo từ hạt vặt ngoài đường

273
0
0

meby

Mưa thì mưa nhưng hoa vẫn nở, mấy hôm nay mới có tí nắng khoe với cả nhà