Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Em cho cái tên nhé :) A.Pasadena . Hoa của em năm ngoái đây này , năm nay vòi nụ đang nhú .

Em chụp màu có đậm lên không, bông của chị màu nhạt đúng như thế đấy. Mà màu trắng lan dài đến đầu cánh hoa mà.

1,492
1
0

songviet09

Em chụp màu có đậm lên không, bông của chị màu nhạt đúng như thế đấy. Mà màu trắng lan dài đến đầu cánh hoa mà.
Cây của chị nhìn giống của em lắm , của chị màu nhạt là do cây yếu nên k lên đúng màu chuẩn thôi . Hì...cùng 1 mẹ nó đẻ ra , em nghĩ chắc đúng là nó đấy chị .

2,080
0
0

@Susu : nhớ cho chị cái hạt. Chị rất thích hoa đó mà chả biết tên .

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

@Glo: canh me cái hạt dừa cạn hồng cho chị nhé.
Ok chị! Bữa nay trái xanh cũng khá nhiều cả cây mẹ lẫn cây con! Khi nào có em pm cho chị liền hen!

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Cây của chị nhìn giống của em lắm , của chị màu nhạt là do cây yếu nên k lên đúng màu chuẩn thôi . Hì...cùng 1 mẹ nó đẻ ra , em nghĩ chắc đúng là nó đấy chị .
Hihi thế thì lần này mẹ nó vẫn giao nhầm con, nhưng nhầm thế này mới đã chứ may không nhầm cá hồi tiếp :D

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

trời mưa đường bẩn, người xấu nhưng hoa vẫn đẹp :)

Mơ về Nắng thơm :x

Vẫn chưa biết tên chắc chắn Songviet nhỉ ;)

427
0
0

poppy summer

Trời mưa, đường bẩn, hoa vẫn nở đẹp, ốc sên thì lổm ngổm đầy vườn, mà chúng đặc biệt thích xơi DYT:-&
Chị Mít, hạt chị cho, Phlox gieo từ đầu tháng 11 đến bây giờ nở, Phong lữ mới cao khoảng 10cm, ko biết đến bao giờ đc ngắm hoa?
Chị Bầu: poppy đã ra đc 1 lá thật nhưng mà nó mảnh như sợi chỉ, ai có kinh nghiệm với ẻm thì cho em xin tý.

Violet quá tệ so với năm ngoái

Đỗ quyên ta, nở tưng bừng

2,501
0
0

Haidang02

Trời mưa, đường bẩn, hoa vẫn nở đẹp, ốc sên thì lổm ngổm đầy vườn, mà chúng đặc biệt thích xơi DYT:-&
Chị Mít, hạt chị cho, Phlox gieo từ đầu tháng 11 đến bây giờ nở, Phong lữ mới cao khoảng 10cm, ko biết đến bao giờ đc ngắm hoa?
Hihi, DYT nhà chị trồng ở ban công nên không bị ốc sên xơi. Chỉ đôi khi có một cây bị thối ngang gốc. Chắc vài ngày nữa có hoa, hôm nào chụp ảnh khoe các mẹ. Chị có ít nhất là 15 chậu DYT đang lên rất đẹp (Nhưng chỉ 2 chậu sắp có hoa thôi, còn lại các em đều đang lớn).

Phlox thì giờ ấm ấm trời mới thấy lên. Cây lớn nhất chừng được 25cm. Cây bé thì to hơn que tăm tý. Sao chị trồng bọn chúng lớn chậm thế nhỉ ??? , lại còn bò ngả ngớn nữa chứ.

Mắt Nai thì hỏng hẳn rồi Meby ạ :((

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Vẫn chưa biết tên chắc chắn Songviet nhỉ ;)
HI, lâu quá em không vào nhà, Hôm qua em vừa thi xong một chiến dịch vào nhà leo cao quá em đọc từ tận tầng 9 lên tới đây.
Đây là hoa vũ nữ chiều vàng chị ạ. Hi, em này siêng hoa kinh dị luôn. Lên mầm là cho hoa và dễ sống lắm. Chúc cả nhà nhiều hoa đẹp, em thì chưa chụp được gì từ khi không vào nhà.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Hi, em phát hiện ra một điều là dạo này nhà mình toàn người chụp ảnh đẹp lung linh luôn. Chúc mừng chị Ong nhé. Hi, nay em mới vào nên mới biết. Chúc hai mẹ con chị hơn và hơn thế nữa hi hi.

427
0
0

poppy summer

Hihi, DYT nhà chị trồng ở ban công nên không bị ốc sên xơi. Chỉ đôi khi có một cây bị thối ngang gốc. Chắc vài ngày nữa có hoa, hôm nào chụp ảnh khoe các mẹ. Chị có ít nhất là 15 chậu DYT đang lên rất đẹp (Nhưng chỉ 2 chậu sắp có hoa thôi, còn lại các em đều đang lớn).Phlox thì giờ ấm ấm trời mới thấy lên. Cây lớn nhất chừng được 25cm. Cây bé thì to hơn que tăm tý. Sao chị trồng bọn chúng lớn chậm thế nhỉ ??? , lại còn bò ngả ngớn nữa chứ.((
15 chậu là bao nhiêu cây nhỉ? em có khoảng 30 cây kích cỡ khác nhau, chưa cây nào có hoa và một số không biết có thoát đc ốc sên ko. Cho em hỏi tý, chị có ngắt ngọn DYT ko? và bón phưn gì cho nó. Em thấy nhiêu cây nó đẻ nhánh tùm lum, có cây mới bé bé mà đã có nụ nên cũng hơi lăn tăn. Phlox nhà em 4 tháng mới có hoa, nó cũng ngả ngớn lắm. Em đang canh me cái vườn hoa gần cơ quan, Phlox ở đó nhiều mầu độc lắm: tím nhạt, tím huế, đỏ nhung...và đã nhất là loại cánh hình răng cưa. Hix@Phungham: chăm chỉ vào vườn và tiện thể up ảnh cho vui nhá

2,501
0
0

Haidang02

15 chậu là bao nhiêu cây nhỉ? em có khoảng 30 cây kích cỡ khác nhau, chưa cây nào có hoa và một số không biết có thoát đc ốc sên ko. Cho em hỏi tý, chị có ngắt ngọn DYT ko? và bón phưn gì cho nó. Em thấy nhiêu cây nó đẻ nhánh tùm lum, có cây mới bé bé mà đã có nụ nên cũng hơi lăn tăn. Phlox nhà em 4 tháng mới có hoa, nó cũng ngả ngớn lắm. Em đang canh me cái vườn hoa gần cơ quan, Phlox ở đó nhiều mầu độc lắm: tím nhạt, tím huế, đỏ nhung...và đã nhất là loại cánh hình răng cưa. Hix@Phungham: chăm chỉ vào vườn và tiện thể up ảnh cho vui nhá
Khoảng 50 chục cây em ạ. Chị có ngắt ngọn nên nó xòe nhiều nhánh. Phân thì chị thấy các bạn ấy hay bón phân trong cái lọ chổng lên trời ấy (hình như là B1), em mà kiếm được cái lọ ấy thì ới chị với. Còn chị thì thỉnh thoảng bón thêm phân vi sinh vào quanh gốc. Thấy bảo bọn DYT cũng thích bón phân lắm đấy. Em mà canh được phlox nhiều màu thì phần chị nữa nhé.

1,517
0
0

Mehuungo

@chị Đèn : Đồng tiền chị cho em 2 bụi giờ bắt đầu có nụ nhé, 1 bụi nở rồi thì là hoa kép , còn bụi kia đang nụ bé lắm.

DYT nhà chị vẫn loại cây đứng lêu nghêu, hoa thơm nở mùa hè hay có loại khác chưa ạ. Nhà em năm nay có hoaau nhưng xấu hơn năm ngoái. Em sẽ canh hạt rồi gửi cho chị nhé.

@Flox trồng mùa hè được ko nhỉ cả nhà? Mình có 1 gói hạt đang định gieo.

2,501
0
0

Haidang02

Chị có muốn thử nữa không?
Chị có, hihi, gửi cho chị nhé.

@chị Đèn : Đồng tiền chị cho em 2 bụi giờ bắt đầu có nụ nhé, 1 bụi nở rồi thì là hoa kép , còn bụi kia đang nụ bé lắm.

DYT nhà chị vẫn loại cây đứng lêu nghêu, hoa thơm nở mùa hè hay có loại khác chưa ạ. Nhà em năm nay có hoaau nhưng xấu hơn năm ngoái. Em sẽ canh hạt rồi gửi cho chị nhé.
Hiện tại nó lên vẫn là loại dài lêu nghêu đó. Chị có gieo lẫn một loại nữa của Mít ngoan gửi cho, nhưng chưa thấy dấu hiệu gì ...

427
0
0

poppy summer

Khoảng 50 chục cây em ạ. Chị có ngắt ngọn nên nó xòe nhiều nhánh. Phân thì chị thấy các bạn ấy hay bón phân trong cái lọ chổng lên trời ấy (hình như là B1), em mà kiếm được cái lọ ấy thì ới chị với. Còn chị thì thỉnh thoảng bón thêm phân vi sinh vào quanh gốc. Thấy bảo bọn DYT cũng thích bón phân lắm đấy. Em mà canh được phlox nhiều màu thì phần chị nữa nhé.
Nhất trí nếu em thu đc hạt, nhiều hạt lắm chỉ chưa già thui. B1 là cái lọ chổng lên trơì, cắm vào chậu cây ah? em thấy ở đâu đó, ai biết làm ơn cho em xin cái hình.
Phlox hôm nay nở, càng ngắm càng mê, em rất kết Phlox dễ trồng mà hoa đẹp

Đây em show hàng DYT nhé, ít nhất có 3 loại vì thân và lá khác nhau.

Cuối cùng là em Cúc vạn thọ, còi dí còi dị, cao khoảng 6-7 cm mà đã ra hoa

1,284
1
0

small_dracula

@ Kem: Hi, củ Huệ chẻ ngọn lên bông nè, lúc đt cho K là nó chỉ nhú 1 vòi ở củ nhỏ, nhưng sau nó lên thêm 2 vòi ở củ to nữa. Để xem ra hoa thế rồi thì năm tới nó có chẻ ngọn nữa không?! À, theo nhận định của Q thì nó là cây hoa đỏ. K có nhớ đã lấy nó từ đâu không? 3 củ K gửi cho Q bảo là Huệ Lạng Sơn đến giờ vẫn chưa lên hoa nhưng chắc chắn 1 củ là Cam thơ (cái loại mà K gửi thêm 1 củ ấy) và 1 củ là Đỏ sọc, củ còn lại trồng hơi sâu nên nhìn chưa ra.

Tặng cả nhà 8.3, chúc vui