18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền t

333
0
0

T&G

Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Thế chị mới bảo kỹ thuật tốt mà. Mà chỗ cần rách nó tả tơi mới ác chứ. Hehe

1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Xem clip bơm bóng buồn cười quá:D. Cả nhà vào xem mặt anh Nam, Ái, Ớt, Tè, mấy giai cười mãn nguyện xế. Mà anh Ái và Ớt bơm không đúng chỗ mà mặt vẫn... phê lòi ra nhể=)).
Nhìn mặt a Nam lúc bơm bóng biểu cảm nhỉ, rất chi là hì hục. Hay bác dùng chiêu như chiêu dùng khi uống rượu với ng dân tộc.
@ Bác Ngộ: Virgo hay X ở nhà vì chồng k cho đi k sao. Còn omm chồng k bgio đi, k lo, khà khà!

454
0
0

V.Anh

Em thèm được off tiếp quá :p

713
0
16

Virgo2007

Member

Em buồn cười vì chị sờ phải chỗ... tự nhiên rụt tay lại, xong kéo cái áo mưa lên =)).Cả cái đoạn mọi người đổi chỗ một hồi chị OMM với chị Thuyvuong lại đứng đối diện nhau. Em cứ tưởng tượng lại là không nhịn được cười

713
0
16

Virgo2007

Member

@anh Tè: hai vợ chồng em cả T7 và CN đều phải đi Nam Định có việc anh ạ :(

1,007
0
0

Mường Tè

Lần sau trò vặt lông này đề nghị bác Loan kem mút k dùng đạo cụ áo mưa. Trực tiếp như sn lần 2 ở Ninh An í, Bố Bỉm có mặc áo mưa đâu.
Virgo bận thế để tuần sau đi, he he. Đội đỏ nhân lực đang chuẩn, k nên vắng ai.
E đang ngồi họp mà cứ vừa đọc bài, vừa tủm tỉm. Tí có khi bị trừ phong bì, bắt đền các bác đấy.

713
0
16

Virgo2007

Member

Em vừa xem lại cái ảnh cõng nhau. Thế quái nào mà ông N nhà em lại cõng vợ anh còn anh thì lại cõng em =))

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Em vừa xem lại cái ảnh cõng nhau. Thế quái nào mà ông N nhà em lại cõng vợ anh còn anh thì lại cõng em =))
Em được lên "Ông nọ bà kia" sướng thế còn giề :p

2,501
0
0

Haidang02

Lần sau trò vặt lông này đề nghị bác Loan kem mút k dùng đạo cụ áo mưa. Trực tiếp như sn lần 2 ở Ninh An í, Bố Bỉm có mặc áo mưa đâu.
Virgo bận thế để tuần sau đi, he he. Đội đỏ nhân lực đang chuẩn, k nên vắng ai.
E đang ngồi họp mà cứ vừa đọc bài, vừa tủm tỉm. Tí có khi bị trừ phong bì, bắt đền các bác đấy.
Thế thì thôi chả cần mặc gì, cứ mỗi cái quần xà lỏn rồi ta kẹp cặp xung quanh là hay nhất. Đảm bảo cười vỡ bụng vì cái cảnh các zai nhà mình sẽ hai tay túm cạp quần kéo lên trong lúc chị em vặt.

Nát đang tỵ vì lúc người ta cõng nhau thì mình phải tác nghiệp kìa ;)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đến chết cười vì bình loạn của các bác, giờ đc xem clip em mới biết nó hài đến thế, chứ lúc đó thì cứ cắm đầu cắm cổ mà vặt thôi, em vốn dân công nghiệp mà :)) .

Xong sau đó các bác trai cứ đứng ngẩn tò te ôm mớ lông, trông buồn cười lắm ấy.
Ôm lông ngẩn tò te mà mắt vẫn bị bịt, áo mưa vẫn phải mặc, mọi ng xung quanh thì cười rầm rầm mà các bác ấy chả biết đang bị cười cái j :)) .

.Cả cái đoạn mọi người đổi chỗ một hồi chị OMM với chị Thuyvuong lại đứng đối diện nhau. Em cứ tưởng tượng lại là không nhịn được cười
Đấy đấy lúc ấy thuyvuong cứ "Thế em vặt ai ấy nhỉ", "Ai được em vặt ấy nhỉ" ... :)) .

Đoạn này chị thấy anh N cứ liếc sang xem ... th T nó có bấu chặt quá vào đùi vợ mìn ko, thế bảo làm sao thắng đc, phải vì màu cờ sắc áo như bác Tè ấy, hết giờ rồi vẫn cứ cõng Virgo chả thả ra j cả (kiểu này đêm về thể nào cũng có ng bị dí điện, Kamybong nhỉ :)) ).

713
0
16

Virgo2007

Member

ÔI, buồn cười chết mất =))

199
1
18

MeKem

Member

Đấy đấy lúc ấy thuyvuong cứ "Thế em vặt ai ấy nhỉ", "Ai được em vặt ấy nhỉ" ... :)) .
Đoạn này ai cũng buồn cười cả, cứ thắc mắc lát nữa thi hai nàng sẽ̀ ai vặt ai đây :))

2,080
0
0

Em thèm được off tiếp quá :p
Ngày hôm sau em đâu có thấy chị đâu, đêm đấy xõa cũng kg có chị, ăn mánh lẻ nhá .

2,501
0
0

Haidang02

Chị cũng chụp được mấy ảnh OMM đang làm nhiệm vụ vặt và tay quờ quạng buồn cười lắm :

Chuẩn bị:

Tay bác kia làm gì:

OMM bắt đầu quờ quạng tìm:

Tìm được rồi thì vặt hối hả:

Kết quả đây:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

( Trích lời Clip from Loan Kem Mut )

Thời gian trôi qua thật nhanh, website CSTT đã thành lập được tròn 4 năm, một quãng thời gian không dài so với tuổi đời ( gần tròn 9 năm ) của nhóm thiện nguyện Chia sẻ tình thương - manh nha và đi vào ...hoạt động từ tháng 12.2004 từ Hội quán những tấm lòng nhân ái trên trang webtretho, trang web lớn dành cho mẹ và bé. Nhưng lại vô cùng dài về những hoạt động ý nghĩa, bền bỉ mà CSTT đã làm được trong 4 năm qua: 138 chuyến đi tập thể và 395 trường hợp cá nhân được trợ giúp.Mái nhà của chúng mình tuy nhỏ, đơn sơ nhưng là nơi tụ hội, khởi điểm của biết bao hoạt động nhân ái - tìm lại nhịp đập cho những trái tim lỗi nhịp của các bé thơ; là nơi quay về với biết bao nụ cười, niềm vui, chia sẻ những tấm hình đẹp sau mỗi hành trình hoạt động tập thể - tìm đến với những mảnh đời cần trợ giúp.Vâng, Ngay từ những năm đầu đi vào hoạt động của Webtretho, trang web lớn về mẹ và bé tại VN… Chia sẻ tình thương dần dần được hình thành từ những hoạt động thiện nguyện của những bà mẹ trẻ giàu tình cảm, hay rơi nước mắt trước những em nhỏ gặp nhiều khó khăn, có hoàn cảnh sống bất hạnh hơn so với con mình. Từ những hoạt động tự phát theo nhóm nhỏ, rồi vận động trên phạm vi diễn đàn những hoạt động của CSTT tình thương ngày càng được các mẹ tổ chức một cách bài bản, chu đáo và đặc biệt vẫn mang nhiều cung bậc cảm xúc của chính những người làm mẹ, những người hiểu hơn ai hết những nỗi đau mà các em đã chót phải ghánh chịu trong kiếp người…

Dần dần bên cạnh những bà mẹ giàu tình thương, các ông bố nhiệt tình cũng xuất hiện và làm cho những hoạt động đầy tính nhân văn cao cả nhưng lại vô cùng vất vả được chia sớt, được ghánh gồng, giúp đỡ bởi những thành viên nam vừa có tâm, vừa có sức. Cùng nhau chia sẻ những khó khăn vất vả, CSTT dần dần hình thành bài bản hơn, có tổ chức hơn và sau khi ra ở riêng đến nay, tròn 4 năm Website CSTT đáng yêu, đáng nhớ đã trở thành một đại gia đình lớn với vô vàn những thành viên giàu tình cảm, giàu tấm lòng san sẻ yêu thương và cả sự kiên trì, nhẫn nại đáng khâm phục. Giờ đây tròn 4 tuổi, CSTT đã hoạt động mạnh mẽ, bền bỉ không quảng cáo, truyền thông, không khoe khoang, không kiêu ngạo… CSTT đã hoàn thành 138 chuyến đi tập thể với chuyến đi mới nhất ngày hôm qua tạiTrường mầm non và TH Kpa- Ko lơng xã Phước Gia, huyện Hiệp Đức, Tỉnh Quảng Nam… và gần 400 trường hợp trợ giúp cá nhân như mổ tim, ủng hộ các gia đình neo đơn, khó khăn, xây nhà tình thương…

138 chuyến đi đến những nơi ít người đến, chia sẻ những tình cảm ít người sẻ chia và những những vật chất hữu ích ấm áp tình người… CSTT 3 miền Bắc Trung Nam không khỏi khiến tất cả những ai đã biết, chưa biết mà khi biết đến những hoạt động này đều nể, phục, trân trọng và còn là một tấm gương để bạn bè và đặc biệt là chính những thiên thần bé nhỏ của chúng mình noi theo, học tập và cùng mẹ cha hình thành nhân cách sống trong tương lai… Cuộc sống sẽ bớt đi bao khó khăn, tâm hồn sẽ bớt khô cằn và chính những thành viên CSTT sẽ tự hào và hạnh phúc bởi cuộc sống của chính mình có thêm những hoạt động có ý nghĩa.

Với những thành viên chủ chốt từ những ngày đầu thành lập hay những thành viên mới ….Và còn nhiều nhiều nữa những thành viên đáng được trao huân chương về tấm lòng rộng mở và bền bỉ với những đam mê chia sẻ và nhân rộng tấm lòng nhân.
Bên cạnh những thành viên nhiệt tình chủ chốt, CSTT còn nhận được những sự giúp đỡ rất lớn của bạn bè từ những Tổ chức, những đoàn thể, nhãn hàng, những nhà báo, những bác sỹ giỏi đã hết mình giúp đỡ và ủng hộ để CSTT có động lực và tinh thần hoạt động và để được gặp nhau trong buổi tiệc SN tròn 4 ấm cúng, nhiều niềm vui, hạnh phúc, tự hào với đứa con tinh thần mạnh khỏe thông minh… Chúc cho CSTT ngày một phát triển, chúc cho những chuyến đi của chúng mình luôn được đón nhận và nhiều thành công để phần nào đóng góp xây dựng một xã hội nhiều hòa bình, nhân ái…
CHÚC MỪNG SINH NHẬT CHIA SẺ TÌNH THƯƠNG

Nàng ko đăng chị đăng hihi. Cảm ơn nàng

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
18
0
0

Loan Kem Mut

Trả lời: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

Hehe... chủ trò đây, em chuẩn bị trò này o áo mưa, nhưng e Sề chuẩn bị áo mưa roài... Em chỉ chuẩn bị cặp quần áo thôi... Đương nhiên BTC là cứ phải cặp vào chỗ hiểm thì mới gây hiệu ứng vui nhộn. Lúc đó đông đúc, lộn xộn cũng có care gì đâu, cứ chỗ nào hiểm nhất thì cặp bụp một phát... Thấy các anh nhà cứ giật nảy mình ré lên. Giờ nghe mọi người buôn funny quá, mới tủm tỉm nghĩ không biết những chỗ hiểm của các anh bi Loan Kem Mút kẹp thì những chỗ hiểm có bị chấn thương nặng không?

Cho Loan Kem Mút sò rí nhé hé hé hé...

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

hị hị, em vui chơi dưng k quên nhiệm vụ, em k chiên nghiệt bằng chị Kem Mút dưng mờ 2 trò bơm bóng và vặt lông em mang từ Hà Lội vào mà he he (em đã chuẩn bị tận 5 tyrof để đảm bảo ai cũng được sướng nhưng time hem cho phép). Thực ra cái trò vặt lông đấy, em order nhà Đà Nẵng mua áo mưa và dán ống hút lung tung, tập trung vào chỗ nhạy cảm thì các bạn í hem hỉu í dán cả tảng (cơ mà cả tảng cũng có cái hay của nó í chứ). Mặc áo mưa vào vì trò kẹp quần áo chúng mình chơi rồi anh Tè ạ, mí lại xông hơi k mất tiền chả sướng à?? Lần sau em còn mấy trò nhân văn nữa mang ra chơi tiếp he he... Em đảm bảo những bạn k xung phong lên chơi tiếc hùi hụi (kiểu Vân Anh í).

@Ớt: Bơm không hề hỏng, nhưng do các bạn bơm nhầm chỗ nên cái bơm nó bật đít ra đàng sau.
Mà em hỏi khí không phải chứ các chị thì kêu đau chân với đau eo, thế các anh ngoài đau chân ra thì sau khi chơi bơm bóng xong có gãy lung tung một số chỗ không thế?

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: Trả lời: 18.03.2013 – Tường thuật trực tiếp SINH NHẬT YÊU THƯƠNG – Website tròn 04 tuổi , hội tụ liên miền tại Đà Nẵng.

xem xong clip thấy các chị nhà mình vặt hơi bị có nghề =))

741
0
0

TC&T

Em cũng bị chị ơi, hihi
Hic, giờ em mới biết vì sao chân em bị tím:)

1,416
0
36

MomMi

Active Member

ôi, em vào đọc các bác tám cũng đủ cười đau cả bụng rồi, không cần bình loạn thêm gì nữa. Mà mehuungo ơi, sao ko ưu tiên buổi trưa trong tuần được ạ, em ko bao giờ đi off được với nhà mình vì giờ giấc buổi tối thì em ko thể tham dự được. Còn cuối tuần này, em đi công tác rồi ạ. hic. buồn thế.