Gây quỹ hàng Sing.

303
0
0

mama2vit

Ðề: Gây quỹ hàng Sing.

Cho chị đăng kí một lọ thuốc nhiệt giống nhà Thuy Vuong nhé.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Gây quỹ hàng Sing.

SCP:
cho chị đăng ký: 4 lọ muỗi, côn trùng đốt
4 lọ nhiệt miệng

1,122
0
0

SCP

Ong lấy kem nhiệt giống chị Thúy hay loại em chụp ảnh

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Gây quỹ hàng Sing.

Ong lấy kem nhiệt giống chị Thúy hay loại em chụp ảnh
Chị chưa dùng loại nào cả, mà mua hộ các em trong phòng nên cũng ko biết thế nào hihi.
Em tư vứn xem loại nào tốt.
Hình như chúng nó mua cho người lớn dùng.

À, cho chị đăng ký thêm một lọ côn trùng, muỗi đốt nữa là 5 nhé.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Cho em đăng ký 1 cái treo đồ trang sức màu hồng với ạ. Em cảm ơn.

Lúc nãy, tìm thông tin về thuốc bôi nhiệt miệng, em tìm được bài này, nhà mình tham khảo nhé.

[h=1]Thận trọng khi dùng thuốc chữa loét miệng Bonjela: Không dùng cho trẻ dưới 16 tuổi
[/h]
[h=2](Dân trí) - Các bậc cha mẹ nên cẩn thận và tuyệt đối không cho trẻ dưới 16 tuổi dùng loại thuốc bôi chống loét miệng Bonjela bởi vì thuốc có thể gây ra những phản ứng phụ không lường trước.[/h]

Bonjela là loại thuốc phổ biến dùng để chữa trị các vết loét trong miệng, đau răng​

Cảnh báo được đưa ra bởi tổ chức Điều tiết các sản phẩm dược và chăm sóc sức khỏe Anh quốc (MHRA) và không liên quan gì tới loại Bonjela Teething Gel, được đặc chế cho trẻ nhỏ trên 2 tháng tuổi và có công thức khác với loại Bonjela dành cho người lớn.

MHRA cho rằng thuốc Bonjela dành cho người lớn và Bonjela Cool có thể gây ra hội chứng Reye (là một bệnh lý não gan hiếm gặp, chủ yếu ở trẻ em với đặc điểm là tình trạng phù não và suy gan nhiễm mỡ tiến triển nhanh chóng).

Bonjela là gel có vị hồi trong khi Bonjela Cool lại có vị bạc hà. Thuốc Bonjela dành cho người lớn có chứa muối salicylate, một hợp chất có trong aspirin, được cho là liên quan với hội chứng Reye. Trong nhiều năm qua, các chuyên gia đã cảnh báo rằng trẻ dưới 16 tuổi không nên dùng aspirin.

Cảnh báo này cũng bao gồm cả các loại gel có chứa salicylate như Dinnefords Teejel Gel and Pyralvex.

Mặc dù các trường hợp mắc Reye được biết đến đều có liên quan với aspirin, và chưa có bất kỳ trường hợp nào cho thấy liên quan với Bonjela nhưng các nhà khoa học của tổ chức MHRA vẫn khuyến cáo rằng về mặt lý thuyết, nguy cơ bị hội chứng Reye là hoàn toàn có thể xảy ra ở những trẻ dùng Bonjela.

Trong thông báo, tổ chức MHRA nhấn mạnh: ‘Có rất nhiều lựa chọn cũng như cách điều trị khác đối với các chứng đau ở răng và loét miệng. Nếu cha mẹ, người chăm sóc không chắc chắn rằng đó là cách điều trị tốt nhất thì tốt nhất là hỏi bác sĩ, dược sĩ, nha sĩ để có lời khuyên thích hợp”.

Trên tờ hướng dẫn sử dụng thuốc Bonjela và Bonjela Cool sẽ phải ghi rõ là chỉ dành cho người lớn và trẻ trên 16 tuổi và vỏ hộp cũng sẽ phải in thêm dòng chữ này.

Nhân Hà
Theo Dailymail

1,122
0
0

SCP

Thks chị Chicchic. Em lần đầu tiên đọc được thông tin này vì bên này vẫn sử dụng bình thường ko thấy có khuyến cáo gì. Em vừa xem lại HDSD thì vẫn thấy nói là dùng cho trẻ twf 4 tháng tuổi trở lên, hic

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

C 2 lọ côn trùng muối đốt nhé.
Em có gì hay hay thì hú lên nữa đi hi hi

1,122
0
0

SCP

Em đang có mấy cái váy khoác ngoài bikini. Tí em chụp ảnh, các bác UH em nhóe :)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

À chị 2 tuýp Mopiko nữa nhé.

Cần Bikini nhiều lá SCP ơiiiiiiiiiiiiii :D

384
0
16

tho2006

Member

Chị ơi, em thêm 2 lọ côn trùng muối đốt, một lọ nhiệt miệng giống chị Thuyvuong nhé.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Chị đk 1 hộp nhiệt miệng giống của thuyvuong nhé.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Gây quỹ hàng Sing.

Cho chị đk cái màu xanh :))

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Gây quỹ hàng Sing.

Buôn thêm đồ bơi đi.

1,122
0
0

SCP

Hiện em có 1 cái hoa bên dưới trong ảnh, 1 màu xanh biển trơn, 1 hoa văn zigzag nữa, hàng đang ở SG rồi
Ong : chị thích đồ bơi như nào em buôn, liền hay bikini, loại như váy dài đến đùi em ko buôn nhá, mất hết hình ảnh, he he

1,122
0
0

SCP

Ðề: Trả lời: Ðề: Gây quỹ hàng Sing.

Em up thêm ít đồ nữa cho rôm nhá
Xăng đan C n K, mẫu mới tinh

Túi zara, da mềm oặt, kèm 1 dây dài nữa, hàng sale nên giá cực mềm :)

Giày bệt HM, mềm như giày vải, đi cực sướng. Có các màu : đen, da bò, hồng mười h, blue, xanh nõn chuối

Guốc cao CnK, có màu da bò, nâu hạt dẻ, trắng

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

- Giày bệt HM, mềm như giày vải, đi cực sướng. Có các màu : đen, da bò, hồng mười h, blue, xanh nõn chuối.
cái này có đi đc với quần ngố ko
- cái túi mềm oặt kia bao xiền

741
0
0

TC&T

Hiện em có 1 cái hoa bên dưới trong ảnh, 1 màu xanh biển trơn, 1 hoa văn zigzag nữa, hàng đang ở SG rồi
Ong : chị thích đồ bơi như nào em buôn, liền hay bikini, loại như váy dài đến đùi em ko buôn nhá, mất hết hình ảnh, he he
Chị đăng ký 1 cái hoa bên dưới trong ảnh + 1 giầy bệt mầu da bò size 37 nhé.
Thanks em.