(MS195/CN) 19.03.2009 - Tổ chức chăm sóc bé Giang đi mổ tại viện Mắt và chăm sóc sau mổ tại viện Nhi

594
0
0

meyeuTomTom

Cầu mong cho ca mổ có kết quả tốt đẹp. Con phải chịu nhiều thiệt thòi rồi. Ông trời sẽ thương con mà. Con ạ

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Sáng nay 7h sáng con sẽ bắt đầu vào phòng mổ. Các mẹ hãy cầu chúc cho con nhé. Kuku có nói là con còn có biểu hiện của bệnh tim nên kuku thấy rất lo.

Cầu trời phù hộ cho con.

36
0
0

Metrangngoc

Cầu mong ca mổ thành công !!!
Cầu trời cho con sức mạnh để vượt qua thử thách này ...

492
0
0

sweetlily

Bây giờ là 9:30 sáng, vậy là bé Giang đã mổ được 2 tiếng rưỡi rồi, cầu trời phù hộ cho con gái :kiss:

54
0
0

boxitthom

Sáng nay 7h sáng con sẽ bắt đầu vào phòng mổ. Các mẹ hãy cầu chúc cho con nhé. Kuku có nói là con còn có biểu hiện của bệnh tim nên kuku thấy rất lo.

Cầu trời phù hộ cho con.
Mong ca mổ của con thành công tốt đẹp. Mong con mau chóng bình phục:love:

1,557
0
0

Camellia

Mình vừa vào viện, định đợi cùng Mit Nem, Hường (NTL) và Mẹ Nhím Châu Anh chờ đón con sau khi mổ. Nhưng đợi lâu quá, mình phải về đi làm. Nên chỉ biết con đã được mổ xong. Hiền (NTL) đang ở trong với con, bế, thấy bảo thương con quá khóc hay sao í. Giang mổ xong tỉnh lại, khóc to lắm. Đã pha sữa mang vào cho con, chẳng biết có ăn nhiều được như mọi khi không.

Nghe nói sau mổ con sẽ phải đeo kính một thời gian các mẹ ạ. Tội nhỉ???

Mình chỉ có chút thông tin hóng hớt vậy thôi, tin chính thức phải đợi mấy mẹ kia về đã. Cầu mong mọi sự tốt đẹp.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator
Biết các mẹ vẫn ngóng tin con nhưng chị vẫn phải làm việc với những con số. SR các mẹ.
Ngày 02.04 nhận từ TK...9683 số tiền 300K của mẹ Hiếu và Việt Anh
Tổng cộng 1300K
Ngày 07.04 nhận từ TK...số tiền 300k của Kim Hương (Hoa Vang)
Tổng cộng 1600K

251
0
0

Me Mickey

Alo, chiều nay có ai vào thăm con không cho tớ đi ké với. Nhà có 2 thằng con trai nên cứ thấy có con gái dễ thương là thèm quá.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Trộm vía con bé ngủ ngon, ăn ít thôi mà ngủ suốt, có lẽ do ảnh hưởng của thuốc mê. Lúc nãy bạn Kuku có vào cảm ơn bác sỹ và cả mấy chị em mời bs T cùng một bs cùng phòng với anh đi ăn cơm nên giờ mới về vp cập nhất chút tình hình.

Tạm thời mổ mắt đó theo anh Tịnh nói là sẽ ổn thôi, ko vấn đề gì. Hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp. (các mẹ cảm ơn bs nhiều, sáng nay bs T mổ cho bé đầu tiên, và rất rất nhiệt tình).

Sau khi hết ảnh hưởng của thuốc mê có lẽ con sẽ đau và quấy. Đêm nay có khi sẽ quấy đây nên trong vòng hai hôm tới, ai vào được thì pot lên rồi chúng mình chia nhau sáng chiều vào hỗ trợ chị trông bé nhé. Mình sợ con quấy cả đêm thì cô trông sẽ mệt. Con đang nằm ở phòng 107. Tý có bạn Mickey sẽ vào, mình đang nhờ bạn mua bỉm và kem hăm cho con. Tý mình sẽ sang gửi tiền cho Mickey và hướng dẫn cô Yến lau rửa và bôi kem hăm cho con, bím con bị hăm mà. Các mẹ ai vào được thì pot nhé, tránh vào nhiều một lúc phí đi ạ.

Cảm ơn cả nhà.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Chiều nay mình đã vào lúc Mickey vào. Bạn Mickey đã mua cho con bỉm và kem hăm hết 118k, mình đã thay mặt CSTT gửi lại tiền cho Mickey.

Bạn kuku đã thanh toán chi phí liên quan đến mổ (lọ dịch nhầy ngoài BHYT ko được thanh toán) hết 100k và coi như là tiền kuku ủng hộ cho cháu luôn. Còn mổ không mất chi phí, BHYT thanh toán hết.

Bác trông bé lúc nãy có bảo chị là máy điện thoại hết xiền. Tý mình sang topic mua thẻ để đăng ký mua cho bác một thẻ 100k(Mẹ Tiếu Tiếu tắt máy, thế là mất khách:laughing:). Thôi tý đi trên đường về mua vậy, sáng mai mình sẽ đem vào cho cô Yến.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator
Mit Nem ơi gửi một bát chè đỗ đen nhé :rose: kèm phong bì:love:

141
0
0

kukumalu

Ðề: Tổ chức chăm sóc bé Giang đi mổ tại viện Mắt và chăm sóc sau mổ tại viện Nhi

Hương Giang đã được mổ thành công dù có rất nhiều khó khăn (bé có vấn đề về tim, đang ho, còn nhỏ).
Sáng sớm, 7h, Hiền, Hường, Nhím, rồi Mít nem, Camellia đều vào. Đêm qua thật sự là một đêm khó ngủ, hic. Trong phòng mổ có Hiền. Gần 11h con mới được chuyển xuống phòng. Là tường thuật lại một chút.

Ca mổ của bé được viện Mắt hoàn toàn miễn phí, các bác sĩ cũng rất nhiệt tâm, thành thử không có chi phí gì về chuyện này.

Xin được cảm ơn bác sĩ Nguyễn Xuân Tịnh, BS Đỗ Quang Ngọc và các anh chị y bác sĩ cùng kíp mổ đã thực hiện thành công ca phẫu thuật cho bé. Cảm ơn bs Quốc Anh, again :)Trưa nay có dịp ngồi một lát với các bs, họ mới biết về trang CSTT của chúng ta và đều tỏ ý vui vì được đóng góp công sức cùng mọi người để cùng giúp đỡ những em bé bất hạnh. :love:

Những trường hợp bị bỏ rơi đa phần đều bị dị tật, nên sẽ không thể và không bao giờ có thể thiếu văắn vai trò của những người bác sĩ. Hy vọng trên con đường ấy, các bé sẽ nhận được nhiều sự giúp đỡ, sẻ chia từ các anh chị.

Về Hương Giang, cũng còn vài điều: Bé phải đeo kính bảo vệ mắt, phải khám lại và đặc biệt mắt còn lại việc chữa trị gặp rất nhiều khó khăn. Hy vọng có thể tác động để sau khi về viện Nhi, bé sẽ được đưa đến TT bảo trợ nào đó gần HN để tiện việc thăm khám, khi cần.

PS. PR một chút cho mấy anh bs của chúng ta nhé

BS Tịnh quê gốc Hà Tĩnh có thổ lộ thế này

Cầm vàng còn sợ vàng rơi
Lấy chồng Hà Tĩnh đời đời ấm no
:kiss:

Còn BS Ngọc quê Hưng Yên :

Ngọt thơm đâu chỉ nhãn lồng
Em muốn lấy chồng (xịn), anh bồng em sang :love:
::)

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Tổ chức chăm sóc bé Giang đi mổ tại viện Mắt và chăm sóc sau mổ tại viện Nhi

Hương Giang đã được mổ thành công dù có rất nhiều khó khăn (bé có vấn đề về tim, đang ho, còn nhỏ).
Sáng sớm, 7h, Hiền, Hường, Nhím, rồi Mít nem, Camellia đều vào. Đêm qua thật sự là một đêm khó ngủ, hic. Trong phòng mổ có Hiền. Gần 11h con mới được chuyển xuống phòng. Là tường thuật lại một chút.

Ca mổ của bé được viện Mắt hoàn toàn miễn phí, các bác sĩ cũng rất nhiệt tâm, thành thử không có chi phí gì về chuyện này.

Xin được cảm ơn bác sĩ Nguyễn Xuân Tịnh, BS Đỗ Quang Ngọc và các anh chị y bác sĩ cùng kíp mổ đã thực hiện thành công ca phẫu thuật cho bé. Cảm ơn bs Quốc Anh, again :)Trưa nay có dịp ngồi một lát với các bs, họ mới biết về trang CSTT của chúng ta và đều tỏ ý vui vì được đóng góp công sức cùng mọi người để cùng giúp đỡ những em bé bất hạnh. :love:

Những trường hợp bị bỏ rơi đa phần đều bị dị tật, nên sẽ không thể và không bao giờ có thể thiếu văắn vai trò của những người bác sĩ. Hy vọng trên con đường ấy, các bé sẽ nhận được nhiều sự giúp đỡ, sẻ chia từ các anh chị.

Về Hương Giang, cũng còn vài điều: Bé phải đeo kính bảo vệ mắt, phải khám lại và đặc biệt mắt còn lại việc chữa trị gặp rất nhiều khó khăn. Hy vọng có thể tác động để sau khi về viện Nhi, bé sẽ được đưa đến TT bảo trợ nào đó gần HN để tiện việc thăm khám, khi cần.

Cầm vàng còn sợ vàng rơi

Goodnews cho một ngày mới. chiều tối nay chị cũng sẽ qua thăm em í.

Em ơi, nếu em gặp bác sĩ Tịnh và BS Ngọc, thì cho mọi người gửi lời cám ơn và cảm phục nhé. Tiện thể, cá nhân chị cũng "thổ lộ" lại với bác sĩ Tịnh cái câu thơ mà chị thấy rất ...ngộ:

"mô núi, mô sông, mô nỏ chộ?"

"Mô sông, mô biển, thấy mô mồ? "

:grin:

492
0
0

sweetlily

Cảm ơn ông trời đã phù hộ cho bé Giang. Cảm ơn các mẹ đã tận tình chăm sóc cho con. Mong cho bé thật chóng khỏe :kiss:
Bác Cam "dịch" lại hộ em 2 câu thơ của bác với, "mô" = "đâu", nỏ" = "không", thế còn "chộ" với "mồ" là cái gì ạ? :smiling:

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Cầm vàng còn sợ vàng rơi

Cảm ơn tấm lòng của các chị và các bác sỹ.
BS Ngọc ở chỗ nào ở HY hả chị? Em lại lấy chồng mất rồi?:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing: