(MS195/CN) 19.03.2009 - Tổ chức chăm sóc bé Giang đi mổ tại viện Mắt và chăm sóc sau mổ tại viện Nhi

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Tổ chức chăm sóc bé Giang đi mổ tại viện Mắt và chăm sóc sau mổ tại viện Nhi

Cảm ơn ông trời đã phù hộ cho bé Giang. Mong cho bé thật chóng khỏe :kissing:
Bác Cam "dịch" lại hộ em 2 câu thơ của bác với, "mô" = "đâu", nỏ" = "không", thế còn "chộ" với "mồ" là cái gì ạ? :smiling:
Đâu núi đâu sông, đâu chẳng thấy?

Đâu sông, đâu biển, thấy đâu nào?

:laughing::laughing::laughing:

125
0
0
Ðề: Tổ chức chăm sóc bé Giang đi mổ tại viện Mắt và chăm sóc sau mổ tại viện Nhi

Cả nhà ơi, Giang đang uống Similac IQ của Abbott nhưng hết rồi. Có bạn cho sữa Dielac nhưng bé cứ lè ra ko uống. Giang đang trong giai đoạn phục hồi sau mổ nên thôi, chuyển lại Similac cho bé. Nhà mình có ai thừa 1 hộp Similac ko (do bé ở nhà ko dùng), cho Giang nhé. Nếu từ giờ đến trưa mà ko có thì bọn em sẽ mua vào vậy

251
0
0

Me Mickey

Hôm qua mình váo thăm con rồi, trộm vía con bé ngoan và đáng yêu quá, mổ xong đau thế mà không quấy đâu, không biết đêm qua có quấy nhà bác trông bé không. Mình thấy thương con bé quá mình không nghĩ nó lại nhỏ như thế ...giật cả mình, chút xíu nữa mình định đi thăm con sữa của con để mình ủng hộ 01 hộp nhé.

251
0
0

Me Mickey

Lúc trưa nay mình có rẽ vào thăm con một chút, mình mua cho con 1 hộp sữa bột Similac IQ, vì con bé không chịu ăn sữa Dielac. Khi mình vào thì gặp em Thảo y tá bên viện Nhi sang thăm con, nói chung con ngoan lắm (trộm vía, trộm vía...) không quấy khác, tuy rằng ngủ cũng không ngon giấc lắm. Thảo mang sữa Dumex từ bên viện sang cho con và nói rằng mai bên ấy sẽ xin cho con ra viện, nếu ra viện rồi vài hôm ổn con sẽ được đưa lên trung tâm nào đó chưa biết. Nhìn con bé bỏng thế lại không được chăm sóc như bây giờ mình xót xa quá, biết làm thế nào bây giờ các mẹ ơi, trông nó bé bỏng tội nghiệp lắm, bé thế mà mổ xong đau cũng không quấy nhè gì, mổ xong lại phải đeo kính 3 -6 tháng thì làm sao đeo được, ai sẽ là người chăm sóc cho con vì khi đeo kính nó vướng chắc chắn con sẽ dứt kính đi, mà không đeo kính thì mắt ấy làm sao đảm bảo tốt được, nghĩ đến thế mà thương quá nhưng không biết làm thế nào bây giờ. CHị Yến trông nom con ở viện nói muốn xin con bé về nhưng không biết có được không, các mẹ thử xem có cách nào tìm cho bé một mái ấm, một bàn tay chăm sóc không, mình nghe nói bệnh tim của con bé rồi sẽ tự khỏi không nguy hại gì đâu. Nếu mai con ra viện rồi có mẹ nào muốn đến thăm con thì đến ngay đi, chúng mình thử cố gắng tìm cho con một gia đình các mẹ ạ. Chắc chắn khi gặp con bé các mẹ cũng sẽ có những tình cảm giống mình thôi nó ngoan, dễ thương và nhanh nhẹn lắm, chắc chắn lớn lên sẽ trở thành một cô bé thông minh, ngoan ngoãn và không phụ lòng người nào đã yêu thương chăm sóc con đâu.

141
0
0

kukumalu

Các bạn bình tĩnh nhé. Thương con thật, nhưng có những điều chúng ta làm được, có những điều chưa làm được, có những thứ cần phải có thời gian, hội tụ điều kiện cần và đủ.

Theo quy định, viện Nhi đang chăm sóc bé, mình chỉ có thể tác động để họ chuyển bé đến 1 Trung tâm BTXH gần HN nhất (Mỹ đình chẳng hạn) cho tiện thăm khám sau này.

Sau khi bé vào TT, việc nhận nuôi mới có thể tiến hành được .

Việc chữa trị mắt còn lại khá nan giải trong điều kiện hiện nay. BS Tịnh sẽ khám lại, có thông tin gì mình sẽ post.

Ngày mai sẽ làm thủ tục cho bé chuyển về viện Nhi, ở đó bé sẽ đc chăm sóc tốt hơn, điều kiện phù hợp hơn, và đặc biệt có cô Thảo rất yêu bé. Cảm ơn cô Thảo nhiều nhé.

125
0
0

Chị Mít Nem ơi, sáng nay sao rồi ạ :D

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chị Mít Nem ơi, sáng nay sao rồi ạ :D
Sáng nay bs Tịnh đã khám và trưa nay mình đã thủ tục xuất viện và đưa con về viện nhi cùng với chị Yến. Khoản tiền đặt cọc viện phí 100k mình đã đưa lại chị Yến cầm rồi. Tiền taxi của con toàn bộ hết 90k.

Thẻ điện thoại mình định mua đã trả lại Tiếu tiếu vì nhóm OM vào trước và đã mua rồi.

Cảm ơn cả nhà đã quan tâm và hi vọng thêm một cơ hội nếu có thể cho con mắt bên kia của bé.

Cảm ơn các bác sỹ thật nhiều, đặc biệt là bs Tịnh.

Ước gì...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
251
0
0

Me Mickey

Sáng nay bs Tịnh đã khám và trưa nay mình đã thủ tục xuất viện và đưa con về viện nhi cùng với chị Yến. Khoản tiền đặt cọc viện phí 100k mình đã đưa lại chị Yến cầm rồi. Tiền taxi của con toàn bộ hết 90k.

Thẻ điện thoại mình định mua đã trả lại Tiếu tiếu vì nhóm OM vào trước và đã mua rồi.

Cảm ơn cả nhà đã quan tâm và hi vọng thêm một cơ hội nếu có thể cho con mắt bên kia của bé.

Ước gì...
Thế là con về viện Nhi rồi à, mình muốn vào thăm con thì sao nhỉ, mình nhớ và thương con bé quá, về đấy lại nằm một mình suốt ngày tội nghiệp. Mai mình muốn vào thăm con có ai đi cùng không nhỉ.

1,557
0
0

Camellia

Ước gì...

Mình kể chuyện vào thăm con bé. Em í đáng thương lắm. Bé xíu, nhưng trộm vía hồng hào. Cái miệng xinh ơi là xinh. Vì vừa mổ xong, nên em í bị băng kín mắt, thế là coi như chẳng nhìn thấy được cái gì nữa. Một bên mặt bị phù nề (bác sĩ bảo ai mổ xong cũng đều bị sưng vậy cả)
Do đó, mỗi khi thức giấc, có lẽ phần vì đau vết mổ, phần mở mắt mà tối om om, nên em í sợ, em í mếu. Trông cái miệng mếu chực khóc thương ghê lắm cơ.
Ấy nhưng chỉ cần ghé vào tai em í thì thầm: "mẹ đây, mẹ thương..." là em í nín luôn, nằm im nghe.

Ở bên viện Nhi, em í không được tắm thường xuyên lắm, nên em ý đầy chất gây ở cổ, ở ngón tay. Các mẹ vào mà nhìn thấy kẽ tay em í bẩn, thì lau sạch cho em í nhé, không em í đang bị hăm cả kẽ tay đấy.

Tóm lại là rất đáng yêu và đáng thương.

Cũng như mẹ Mit Nem, mình cũng nghĩ về con mắt còn lại của em í nhiều lắm.
Và mình cũng ước....

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Các chị ơi, trưa chủ nhật có chị nào vào thăm con ko ạ? CN này em lên HN có việc, nếu có thể thì em vào thăm con.

42
0
0

meyeucuti

hôm con ở viện mắt em tranh thủ vào dc có 1 tí,vội quá đem dc mỗi vài cái quần áo linh tinh và 1 hộp dielac ở nhà(mua cho bé mà e giúp đỡ)mang vào cho con,nhưng con lại ko ăn.Từ hôm đó em bận quá ko vào với con dc.Hôm nay nt với mẹ Nhím CA thì con lại về Nhi rồi,ko biết có vào thăm dc ko.Khổ thân,đầu con bẹp lắm lắm ý,mà ho mạnh tiếng lắm ạ.Nhưng trộm vía nhanh lắm,có chuông dt là dáo dác tìm đấy.

492
0
0

sweetlily

Các mẹ ơi, tình hình bé Giang thế nào rồi ạ, con đã được tháo băng mắt chưa, vết mổ tiến triển thế nào rồi ạ. Ko biết con đã hết ho chưa... Cứ hình dung cảnh mẹ Cam kể ghé miệng vào tai con thì thầm "mẹ đây, mẹ thương" ... thương quá đi thôi...

42
0
0

meyeucuti

chij oi tinh hinh con sao roi

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Xin lỗi cả nhà mấy hôm nay mình quá bận, chiều mình đã gọi điện cho em y tá trong khoa Sơ sinh viện Nhi nơi bé Giang đang nằm. Bạn ý bảo con ổn, đã tháo băng rồi, giờ đợi bác sỹ Tịnh sang khám lại rồi cho con đeo kính thôi. Bé Giang đợt tới sẽ được đưa về Trung tâm số 2 ở Từ Liêm. Tạm thời là như vậy đã, sau này nếu có thể tiếp tục hỗ trợ cho con được gì thì chúng mình sẽ cố gắng tiếp tục theo cho đến khi mắt đã mổ của con ổn định. Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm đến con, các bác sỹ viện Mắt trung ương, bạn kuku-chiên gia ăn thịt bác sỹ và đặc biệt nhóm bạn của Nhím Châu Anh.:love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,849
0
0

BB&C

Trưa nay mình và chi HaKoastal sẽ đến thăm bé Giang. Mit Nem ơi, cho xin địa chỉ bé nhé.
Hoặc ai có thì cho xin nhé. Cám ơn các mẹ. Mà các mẹ ơi, mình mua bỉm cho bé được không?

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Trưa nay mình và chi HaKoastal sẽ đến thăm bé Giang. Mit Nem ơi, cho xin địa chỉ bé nhé.
Hoặc ai có thì cho xin nhé. Cám ơn các mẹ. Mà các mẹ ơi, mình mua bỉm cho bé được không?
Bé nằm ở khoa Sơ sinh tầng 2 chị ạ, vào ko dễ đâu, lúc nào chị vào rồi, nếu ko vào được thì gọi em nhé. Để nếu cần em gọi cô y tá đó ra giúp chị. Sữa của con được tài trợ, bỉm thì em ko biết thế nào, chị cứ mua cũng chả thừa đâu chị ạ.

1,849
0
0

BB&C

Bé nằm ở khoa Sơ sinh tầng 2 chị ạ, vào ko dễ đâu, lúc nào chị vào rồi, nếu ko vào được thì gọi em nhé. Để nếu cần em gọi cô y tá đó ra giúp chị. Sữa của con được tài trợ, bỉm thì em ko biết thế nào, chị cứ mua cũng chả thừa đâu chị ạ.
OK, trưa nay 12 giờ chị đến. Nếu không vào được, chị sẽ gọi em. Mua bỉm cỡ S hả em?

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

OK, trưa nay 12 giờ chị đến. Nếu không vào được, chị sẽ gọi em. Mua bỉm cỡ S hả em?
Vâng ạ, bé bé xíu thôi mà chị.

1,849
0
0

BB&C

Hôm nay qua thăm con, chẳng kịp ăn gì chạy vào viện, uống tạm hộp sữa để vào chơi với con. Nhưng thật buồn vì con không có ở viện nữa, con vừa chuyển về trung tâm Từ Liêm 3 rồi. Mừng cho con vì chắc là tình trạng sức khoẻ ổn nên được ra viện, nhưng lại lo lắm vì về đấy các mẹ chăm không có chuyên môn về y tế, lại đông nữa nên làm sao chăm con, lo cho con được như các y tá ở viện đây. Rồi mắt con sẽ ra sao nêu không được chăm sóc đúng yêu cầu. Lo quá các mẹ ạ.

594
0
0

meyeuTomTom

Hôm nay qua thăm con, chẳng kịp ăn gì chạy vào viện, uống tạm hộp sữa để vào chơi với con. Nhưng thật buồn vì con không có ở viện nữa, con vừa chuyển về trung tâm Từ Liêm 3 rồi. Mừng cho con vì chắc là tình trạng sức khoẻ ổn nên được ra viện, nhưng lại lo lắm vì về đấy các mẹ chăm không có chuyên môn về y tế, lại đông nữa nên làm sao chăm con, lo cho con được như các y tá ở viện đây. Rồi mắt con sẽ ra sao nêu không được chăm sóc đúng yêu cầu. Lo quá các mẹ ạ.
Vậy là bé về Trung Tâm rồi hả chị. Em cũng chưa muốn con về trung tâm nhưng chắc là sức khoẻ của bé ổn định rồi nên BS mới cho ra viện. Nhưng chỉ lo cho mắt của con. Chỉ sợ con dụi tay vào mắt rồi bị bẩn thôi. Nhưng cố an lòng chị nhé. Chắc các mẹ ở trung tâm thấy con vừa mổ cũng sẽ để ý tới con mà chăm con cẩn thận chị ạ. Mong các mẹ ở trung tâm cũng có tấm lòng, tình thương như các mẹ trên này.