Đồng phục của CSTT - Góp ý và thiết kế mẫu

2,801
0
0

muathu

Ðề: Đồng phục của CSTT - Góp ý và thiết kế mẫu

Cảm ơn tấm lòng và sự nhiệt tình của Xứ sở thần tiên:love:.
Hôm nay chúng mình có bàn bạc liên tỉnh và quyết định được mẫu áo đơn giản nhờ XSTT giúp thiết kế hộ.
Áo màu xanh lá cây gần như viền diễn đàn - Mọi người có nói rằng gần với môi trường xanh sạch đẹp mà.
Áo có cổ và gần giống áo Lascot
Đằng trước in hình logo của chia sẻ tình thương - nho nhỏ xinh xinh.
Đằng sau lưng in chữ như sau
Chia sẻ tình thương
Nhân rộng tấm lòng NHÂN
www.chiasetinhthuong.org

Hiện Ánh T&G sẽ đảm nhận đi tìm áo chất liệu tốt thoáng mát và giặt không phai.
Sau đó sẽ mở một topic đặt áo. Chia sẻ tình thương đã quyết định đây không phải là hoạt động gây quỹ. Tổng giá bao nhiêu thu bấy nhiêu. Thực lòng mà nói nếu có khả năng kinh tế thì CSTT phải tặng áo cho mọi ng. Mọi người bỏ tiền ra mua đã là một sự ủng hộ rất lớn rồi ạ:love:
Hãy chờ topic đăng ký áo sau khi mẫu và giá cả lên mọi người nhé.
Cảm ơn sự ủng hộ của tất cả mọi người:love:
Chị ui chị ui em thấy :smiling:

như thế này ở đằng sau là đủ rồi:

Nhân rộng tấm lòng NHÂN
www.chiasetinhthuong.org

131
0
0

@ALnML: E thiết kế rồi đây ạ. Chị Loan để e chủ động luôn phần gia công cho vì e có khả năng làm việc này rất tốt (có xưởng may mà). Để e tính toán giá thành rồi báo cáo lại nhé.
@ Chíc chíc: E sẽ làm cho các bé nữa (nếu ddc CSTT ủng hộ) và dạng áo này thật thời trang nữa.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
251
0
0

Me Mickey

Mẫu chẹp quá, nhưng in thì sẽ tiết kiệm kinh phí hơn thêu, mà chất lượng in trên vải hiện giờ cũng khá tốt, không phai màu và độ bền cao. Theo mình nên có áo cho trẻ em vì các con có thể sử dụng thường xuyên khi đi chơi, đi học và PR rất tốt cho CSTT. Nếu làm áo trẻ em mình xin đăng ký 1 lố luôn cho bọn trẻ mặc dần

44
0
0

Hui Love

Cảm ơn tấm lòng và sự nhiệt tình của Xứ sở thần tiên:love:.
Hôm nay chúng mình có bàn bạc liên tỉnh và quyết định được mẫu áo đơn giản nhờ XSTT giúp thiết kế hộ.
Áo màu xanh lá cây gần như viền diễn đàn - Mọi người có nói rằng gần với môi trường xanh sạch đẹp mà.
Áo có cổ và gần giống áo Lascot
Đằng trước in hình logo của chia sẻ tình thương - nho nhỏ xinh xinh.
Chia sẻ tình thương
Nhân rộng tấm lòng NHÂN
www.chiasetinhthuong.org

Hiện Ánh T&G sẽ đảm nhận đi tìm áo chất liệu tốt thoáng mát và giặt không phai.
Sau đó sẽ mở một topic đặt áo. Chia sẻ tình thương đã quyết định đây không phải là hoạt động gây quỹ. Tổng giá bao nhiêu thu bấy nhiêu. Thực lòng mà nói nếu có khả năng kinh tế thì CSTT phải tặng áo cho mọi ng. Mọi người bỏ tiền ra mua đã là một sự ủng hộ rất lớn rồi ạ:love:
Hãy chờ topic đăng ký áo sau khi mẫu và giá cả lên mọi người nhé.
Cảm ơn sự ủng hộ của tất cả mọi người:love:
Nóng lòng chờ topic mở để đăng ký mua áo! :angle::angle:

Và em cũng có ý kiến là nên có cả áo trẻ em đi ạ, chứ bố mặc, mẹ mặc mà con lại không có thì...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,501
0
0

Haidang02

Chị cũng nghĩ là in, chứ thêu phức tạp.

610
0
0

MinhMinh

Em nghĩ là logo ở ngực áo thì thêu (vì logo xinh xinh và in thì trông áo sẽ xịn hơn ạ). Còn ở phần lưng thì in.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em chỉ sợ nếu in phần đằng sau thì sau một vài lần giặt, sẽ có các vết rạn của sơn in, rất nhiều áo bị kiểu này rồi.
Thứ nữa là em xin có ý kiến về màu áo: màu xanh thì rất là ý nghĩa nhưng sẽ hơi khó mặc. Ví dụ như em, từ trước đến giờ chưa bao giờ em mặc được áo màu xanh như thế này vì mặc vào nhìn mặt mũi xám xịt, xấu lắm. Hix, mặc áo CSTT phải đẹp thì mới nhìu người ngắm em chứ :smilies:

384
0
16

tho2006

Member

Ốm có một tháng mà đọc mãi vẫn không hết những topic chưa đọc. Thế mới biết nhà mình xây nhanh thật. Em nghĩ logo nhỏ xíu thêu đằng trước là hợp lý đấy. Em phải đặt hàng ngay không tính hay quên lại lười. Nhà em đăng ký;
1. 01 người lớn nữ size L
2. 01 người lớn nam size L
3. 01 người nhỏ nam 3 -4 tuổi
Hic, em chẳng bao giờ dám chơi màu xanh như sơn tường của NHÀ MÌNH đâu chị Mit&Nem ơi, nhưng vì đại cục lần này em hô quyết tâm thật lớn.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ốm có một tháng mà đọc mãi vẫn không hết những topic chưa đọc. Thế mới biết nhà mình xây nhanh thật. Em nghĩ logo nhỏ xíu thêu đằng trước là hợp lý đấy. Em phải đặt hàng ngay không tính hay quên lại lười. Nhà em đăng ký;
1. 01 người lớn nữ size L
2. 01 người lớn nam size L
3. 01 người nhỏ nam 3 -4 tuổi
Hic, em chẳng bao giờ dám chơi màu xanh như sơn tường của NHÀ MÌNH đâu chị Mit&Nem ơi, nhưng vì đại cục lần này em hô quyết tâm thật lớn.
Cứ yên tâm, màu xanh nhà mình mát mắt chán, hôm nọ chị mặc cái áo còn xanh lét hơn nhiều mà các bác thấy đều bảo: Chịu ko mặc được màu này:laughing: Yên tâm nhá:love:

737
0
0

hienvth

Em cũng chưa mặc áo màu này bao giờ,hihi, em thích màu xanh trời nhạt hơn, màu ý làm nổi màu hồng của biểu tượng CSTT

131
0
0

E nghi la lam 2 màu. 1 Màu phấn hồng, 1 màu xanh. Trẻ e thì có thêm các hình trang trí nữa.
E đang gấp rút thiết kế thêm mẫu cho các bé. CÁc chị chờ nhé.
* Còn về phần thêu hay in thì theo e là thêu phần logo nhỏ trước ngực theo ý kiến của mẹ MInhminh còn cái sau lưng thì in là okie rồi.

333
0
0

T&G

Ca nha oi, minh da hoi may noi roi nhung ho khong nhan dat ao theo yeu cau cua minh, vi so luong it qua. Neu muon chat ao phong kieu ao hang VNXK hieu Lacoste, may dep thi so luong phai 500 ao ho moi nhan. Ma minh thi dat ca nguoi lon va tre con thi cang kho hon. Con neu dat hang gia cong thi vai kem, phai mau nhanh, giat may de bai. Moi nguoi xem co biet cho nao nhan dat thi hoi nhe.
@ XSTT: Theo minh chi chon 1 mau thoi, de khi tham gia hoat dong chung moi nguoi se mac dong nhat mot mau trong se dep hon). Ve logo thi dep roi, con mau ao thi theo minh lay mau xanh com nhat se hop voi mau hong cua trai tim ( vi mau trai tim kho phoi mau phet)
Sorry vi may tinh lam sao khong danh duoc tieng Viet

610
0
0

MinhMinh

Ca nha oi, minh da hoi may noi roi nhung ho khong nhan dat ao theo yeu cau cua minh, vi so luong it qua. Neu muon chat ao phong kieu ao hang VNXK hieu Lacoste, may dep thi so luong phai 500 ao ho moi nhan. Ma minh thi dat ca nguoi lon va tre con thi cang kho hon. Con neu dat hang gia cong thi vai kem, phai mau nhanh, giat may de bai. Moi nguoi xem co biet cho nao nhan dat thi hoi nhe.
@ XSTT: Theo minh chi chon 1 mau thoi, de khi tham gia hoat dong chung moi nguoi se mac dong nhat mot mau trong se dep hon). Ve logo thi dep roi, con mau ao thi theo minh lay mau xanh com nhat se hop voi mau hong cua trai tim ( vi mau trai tim kho phoi mau phet)Sorry vi may tinh lam sao khong danh duoc tieng Viet
Mình cũng nghĩ thế, nên chọn 1 màu thôi, như vậy sẽ ấn tượng hơn khi tham gia hoạt động chung (dù chỉ là 2 người thôi cũng thấy ấn tượng rồi). Còn màu xanh cốm (tông màu viền của diễn đàn) nhạt hơn 1 chút là oke rồi, không khó mặc lắm đâu. Các mẹ có làn da bạch tuyết thì chẳng phải lo nghĩ gì, quá đẹp! Còn các mẹ có làn da nâu nâu (như mình) mặc cũng rất ok!

131
0
0

T&G: Chị ơi ra ngoài đặt sao ddc. E đã thông báo với metyruoi rồi đó.
E sẽ trực tiếp mua vải về cắt may cho CSTT để góp chút công sức của mình.
Vì vậy cả trẻ e và ng lớn đều okie hết.
Cứ thống nhất về mẫu mã và màu sắc xong là e có thể cho tiến hành sx rồi.

335
0
0

Thảo sông Hoài

T&G: Chị ơi ra ngoài đặt sao ddc. E đã thông báo với metyruoi rồi đó.
E sẽ trực tiếp mua vải về cắt may cho CSTT để góp chút công sức của mình.
Vì vậy cả trẻ e và ng lớn đều okie hết.
Cứ thống nhất về mẫu mã và màu sắc xong là e có thể cho tiến hành sx rồi.
Có cần chỗ mua vải rẻ không để tớ hỏi cho. Có mấy bà bạn là con buôn vải ở chợ Hôm và chợ vải Ninh hiệp.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Hic,màu xanh có ý nghĩa thì ý nghĩa thật nhưng em nghĩ nó ko hợp với da của nhiều người(vì nó ko tôn da mà),thứ 2 là màu xanh cốm với màu hồng của logo trông ko hợp lắm đâu.Em nghĩ cứ lấy màu trắng,logo hồng cho nổi bật&phù hợp với nhiều màu da(hic,da em xanh lét,cả đời em chả bao giờ dám mặc màu xanh)

354
0
0

nikita24480

Áo màu xanh mà tim màu đỏ ko nổi bác T&G ơi. Em và Chị Hà Cunlinh đều nghĩ là màu áo trắng nền cho tim đỏ là xinh nhất bác ạ....Trông nổi luôn..... Đừng in nhiều hình thù quá rối mắt mà ko nổi bật nội dung chính cần quảng cáo Tuấn Anh ơi

780
0
0

memynhi

SXTT nhiệt tình quá, áo may đo kiểu này phải tính giá 'đặc biệt' nha. Mình thấy màu trắng mà in/thêu lo go CSTT thì rất nhã và đẹp, màu trắng cũng dễ hợp với mọi người. Tùy nhà thiết kế nhé, chờ 'bộ sưu tập' thời trang CSTT ra mắt hihihi.

167
0
0

Mẹ Nấm Bum

Em cũng thấy là lấy màu trắng dễ mặc nhất cho mọi người, logo hồng, đỏ hoặc xanh đều nổi, em đen đen mờ, mặc màu xanh trông hãi hùng lắm.

Cho em đăng ký nhá:

1 giai lớn sz XXL (nếu có, vì giai nhà em cao 1m72, nặng 75kg)
1 gái lớn sz M
1 gái bé 6T
1 giai bé 3T