Đồng phục của CSTT - Góp ý và thiết kế mẫu

167
0
0

Mẹ Nấm Bum

Ðề: Đồng phục của CSTT - Góp ý và thiết kế mẫu

@ALnML: E thiết kế rồi đây ạ. Chị Loan để e chủ động luôn phần gia công cho vì e có khả năng làm việc này rất tốt (có xưởng may mà). Để e tính toán giá thành rồi báo cáo lại nhé.
@ Chíc chíc: E sẽ làm cho các bé nữa (nếu ddc CSTT ủng hộ) và dạng áo này thật thời trang nữa.
Hic, liệu giảm tông xanh xuống nhạt nhạt hơn một tí được không cả nhà ơi, em là em sợ mặc màu xanh này lắm ớ

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Màu viền diễn đàn xanh cốm cơ mà. Màu xanh này cũng đẹp nhưng thấy giống áo đồng phục ở đâu rồi nhỉ...có phải áo bác sỹ mổ không nhỉ ( em bắt đầu lẫn các bác thông cảm nhé)
Ủng hộ làm cả áo trẻ con nhé.

131
0
0

Hay là chỉ phối phần màu ở tay và cổ thôi cả các mẹ. E thì thích phối màu trắng đỏ cơ.
Thôi cứ ví dụ cái mẫu này xem sao.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em thích cái mẫu mới nì hơn :love:. Màu trắng vẫn là màu dễ mặc và mặc dễ đẹp nhất.

354
0
0

nikita24480

Em vote cho màu trắng ko viền xanh( Hì hì quả này sxtt ghét mình lắm đây, vì ko làm đc gì nhưng chuyên sì pam heheheheh)

131
0
0

Hihi. Ms.NIkita ôi: e nghĩ nếu mà màu trắng ko thì nó lại ko có j ấn tượng cả.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Sao nhỉ đúng màu trắng đã bị loại. Trước tiên là nếu chúng mình đi làm cửu vạn bê bê vác vác như hôm đi trung tâm thì màu áo sẽ đổi ngay.
Màu trắng giặt một hai lần thành màu gì ....
Thôi tạm thời thử 2 cái mẫu như đã định nhé XSTT ơi...metyruoi có nói sẽ hành hạ hai bé mẫu đó đấy.

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Em còn nợ SXTT cái vụ màu mè. Mai hẹn hò bún chả trả nợ nhé??

610
0
0

MinhMinh

Hihi. Ms.NIkita ôi: e nghĩ nếu mà màu trắng ko thì nó lại ko có j ấn tượng cả.
Đúng rồi đấy! Có câu "màu cờ sắc áo" mà, phải làm thế nào để thoáng nhìn áo biết ngay là "chia sẻ tình thương"

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Màu thực tế là xanh cốm nhạt , xẻ tà hai bên rồi lật ra, may đáp bên trong chỗ xẻ một miếng vải màu trắng rộng khoảng 1cm, rất đẹp. Mình may thử 2 cái áo, 1 cái mang đi thêu, 1 cái đi in, mẫu nào đẹp hơn, bền hơn thì chọn. Em sẽ mặc cái đẹp được chọn, còn cái xấu thì dành cho XSTT :grin:

12
0
0

cabong

Các bác thiết kế kiểu gì thì nhà em cũng sắm đồng phục cho cả gia đình. Ủng hộ các bác.

1,849
0
0

BB&C

Làm nhanh lên đi, nhà em sắp đi chơi, em muốn cả nhà mặc đồng phục cho thiên hạ lác mắt.

333
0
0

T&G

Mình thấy màu trắng là không ổn, nhìn nhạt nhòa lắm, chưa kể đến lúc giặt rồi bị ngả màu. Mình cho là màu xanh cốm đi với màu đỏ trái tim là được ( màu đỏ này gắt lắm nhé). Nhưng vấn đề khó khăn là màu cốm ntn? đậm quá cũng ko đc, nhạt thì trông lại lờ nhờ. Nên khi chọn vải màu cốm làm nền chính là khó đấy XSTT ạ. Tyruoi đưa mẫu màu cho XSTT tìm thử xem sao.
Con về designe của áo, theo mình áo màu xanh cốm, nẹp viền cổ và nẹp chỗ xẻ tà áo ( như Tyruoi tả) sẽ là màu đỏ cùng màu logo. Trang trí thoang thoáng thôi sẽ đẹp hơn.

1,528
0
0

saomai

huhuhu, nhà em màu da chủ đạo là bánh mật liệu có hợp không nhỉ:sigh:

455
0
0

Meyeuconhat

E đăng ký 2 cái nhé: Mẹ 1 và con 1. Màu nào cũng được ah, 2 mẹ con mặc đồng phục, cho lão chồng nghỉ :)

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Áo màu xanh mà tim màu đỏ ko nổi bác T&G ơi. Em và Chị Hà Cunlinh đều nghĩ là màu áo trắng nền cho tim đỏ là xinh nhất bác ạ....Trông nổi luôn..... Đừng in nhiều hình thù quá rối mắt mà ko nổi bật nội dung chính cần quảng cáo Tuấn Anh ơi
Em đồng ý với bác này.Màu xanh hồng kết hợp với nhau trông ko hợp tí nào cả.Mà giả dụ kết hợp có nổi bật thì lại thành ra choé loé quá. Màu trắng nếu là vải tốt thì sẽ rất giữ màu chứ ko lo "cháo lòng" đâu ạ.Thế nên em mới kêu gọi,đắt đắt 1 chút cũng được,miễn là vải đẹp mà lị.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Làm nhanh lên đi, nhà em sắp đi chơi, em muốn cả nhà mặc đồng phục cho thiên hạ lác mắt.
nhà em 15/5 này đi chơi rồi, có áo đồng phục để diện không các chị ới ơi

354
0
0

nikita24480

Hehe Tuấn Anh ơi; Em cứ may màu trắng cho chị mặc xem có ấn tượng ko nhá......Ờ mà cũng sợ màu trắng dễ bẩn thật. Nhưng TA nhớ cho là logo, tim và đường link của Web nhà mình màu đỏ. nên phối màu nào mà nó trông đỡ giống cột đèn xanh đỏ nhá...kkakakaka. Chị T&G phối mầu em thấy gần giống cột đền roài( Chạy nhanh ko bà ấy cầm guốc đuổi bây giờ)

5 người 10 ý thế này, chỉ sợ kẽo cày thành bình vôi thì chít. Đến cuối cùng kết quả sẽ là áo đủ 7 sắc cầu vồng hờ hờ hờ

Này các bác ơi hay áo màu đen, tim, lô gô đỏ????

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Hehe Tuấn Anh ơi; Em cứ may màu trắng cho chị mặc xem có ấn tượng ko nhá......Ờ mà cũng sợ màu trắng dễ bẩn thật. Nhưng TA nhớ cho là logo, tim và đường link của Web nhà mình màu đỏ. nên phối màu nào mà nó trông đỡ giống cột đèn xanh đỏ nhá...kkakakaka. Chị T&G phối mầu em thấy gần giống cột đền roài( Chạy nhanh ko bà ấy cầm guốc đuổi bây giờ)

5 người 10 ý thế này, chỉ sợ kẽo cày thành bình vôi thì chít. Đến cuối cùng kết quả sẽ là áo đủ 7 sắc cầu vồng hờ hờ hờ

Này các bác ơi hay áo màu đen, tim, lô gô đỏ????
Chẳng qua bây giờ đang lựa chọn nên mọi người đưa ý kiến của mình chứ em nghĩ lúc quyết rồi thì ai cũng gật hết í mà.