Nhà Đà Nẵng online và offline

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Nhà Đà Nẵng online và offline

Em có đề xuất, nhà em cũng khó vào , vì đường đang làm. Làm xong rồi mời vào :)) đường cũng tiện lắm chị Mẹ gôn àh.:x
Cả nhà tập trung ở Siêu thị Bài thơ hoặc Big C, Tùy chị Mẹ gôn quyết nghe, đường nào tiện chở gôn đi học. Thì mình tập trung rùi gửi xe. Xe tới là đi luôn. Đi sớm về sớm ạh. (nói thế này cũng nan giải, sáng nay em cũng đi trễ vì su chả thèm dậy ;))

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mọi người ơi mình đang đau đầu cái vụ thứ 7 đây, con bé giữ em một hai cuối tuần này đói về đưa em đi thi đại học, mấy ngày nay đã cho cu Bim đi trẻ rồi nhưng mà khóc quá, thứ 7 cô giữ trẻ lại nghĩ đi đám cưới nữa... ôi giào nhiều trở ngại quá. Mà để em Bim ở nhà cho ba giữ thì không được vì ba bó tay với vụ giữ con. Khổ ghê! mà mình thì rất muốn đi :D
Mọi người có cao kiến gì không giúp mình với :)
Đưa nó theo, sau khi đã loại trừ các cao kiến khác:)) chị subim àh

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Kế hoạch off làm bánh tại nhà Baoduy_susu:

Thời gian từ 3h30 chủ nhật 05/07 đến khi nào có thể (nhưng thời gian bắt đầu ko có cao su các mẹ nhé :) nếu có cũng ít thôi)
Nội dung làm bánh, học làm bánh, ăn bánh
Và sẽ có bữa ăn tối nhẹ (Như là bún mắm, mỳ quảng hay ....tùy chủ nhà)
Kinh phí vẫn nước bạn chúng ta Camphuchia tài trợ :)
Thành phần tham dự, mẹ, bố và các con....

@Baoduy_susu: Kế hoạc cụ thể làm bánh gì ăn tối món gì cho mọi người biết với nhé để chuẩn bị :)
@Susu1811: Em ơi trả lời thông tin mẹ Gôn để tìm địa điểm hợp lý nghe em :x
Em ủng hộ bột làm bánh nhé. Món Bánh Bột lọc bọc nhân tôm :x

798
0
0

cifmoon

Em ủng hộ bột làm bánh nhé. Món Bánh Bột lọc bọc nhân tôm :x
Bánh bột lọc cũng ngon ha:p. Cái này ngồi nặn cũng lâu lâu nhỉ. Đông các mẹ mỗi người một tay nặn bánh chắc cũng nhanh :). Mọi người cho ý kiến :x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bánh bột lọc cũng ngon ha:p. Cái này ngồi nặn cũng lâu lâu nhỉ. Đông các mẹ mỗi người một tay nặn bánh chắc cũng nhanh :). Mọi người cho ý kiến :x
Thì cũng là tập làm bánh mà chị :))

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Đưa nó theo, sau khi đã loại trừ các cao kiến khác:)) chị subim àh
Nghe muathu bảo đường đi cực lắm, con còn nhỏ mà mang con theo thì tội con, mẹ cũng cực nữa, rồi còn phải chuẩn bị các thứ, rồi lỡ về trễ quá, ăn trưa dọc đường thì sao.
Nói chung mẹ Gôn xin can việc đem con theo.

Bánh bột lọc thì dễ làm nhất, tập làm nên cứ từ dễ đến khó nhỉ.

chị baoduysusu ơi, nhà chị có lò nướng chứ ạ? em cũng đang định tậu 1 cái lò nướng, đi tham khảo thấy nhiều loại quá, giá cả cũng đủ kiểu, híc, vẫn chưa quyết định được.
Ai có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp mẹ Gôn với @};-@};-@};-

21
0
0

Bình & Noel

:(:)( Lại vào ngày CN , lại không đi được rùi . Chị muathu em đăng ký tiêu thụ bánh được không chị ? Ngày nào thì em đi được chứ mấy bữa nay CN thì em chịu . Nếu nhà mình làm bánh gato thì em góp vài cái lá glatine để làm kem nhé .

1,250
0
0

baoduy_susu

All !
Nhà mình địa chỉ 631 Ngô Quyền vào hết kiệt, nhà bên tay trái gần cuối kiệt (không còn chỗ quay đầu) có cửa sắt màu trắng (giống biệt thự cấp 4, hihi...)
Theo các bạn mình nên làm bánh gì: bánh qui socola quế, bánh dừa , bánh bông lan, kem flan...? các mẹ cho ý kiến chút nhé.
Buổi chiều các mẹ muốn ăn gì vote đi, như ý mùa thu đưa ra đấy, nếu ăn bún mắm có ổn không?
Và danh sách off thế nào ạ? để mẹ bảo duy chuẩn bị đón khách nữa chứ.
Rất mong sự hiện diện của các mẹ.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Nghe muathu bảo đường đi cực lắm, con còn nhỏ mà mang con theo thì tội con, mẹ cũng cực nữa, rồi còn phải chuẩn bị các thứ, rồi lỡ về trễ quá, ăn trưa dọc đường thì sao.

Bánh bột lọc thì dễ làm nhất, tập làm nên cứ từ dễ đến khó nhỉ.

chị baoduysusu ơi, nhà chị có lò nướng chứ ạ? em cũng đang định tậu 1 cái lò nướng, đi tham khảo thấy nhiều loại quá, giá cả cũng đủ kiểu, híc, vẫn chưa quyết định được.
Ai có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp mẹ Gôn với @};-@};-@};-
Mẹ subim vẫn biết đó chị, mà vẫn cứ thích làm người được quan tâm :p:)) phải không chị Subim.
Chị cũng biết làm bánh bột lọc đúng k. Mình làm gói lá hay bánh trần ạh. :x
Cái vụ lò nướng, chị tham khảo mẹ Cuđô he, hình như chị đó mới tậu thêm cái mới .@};-

1,250
0
0

baoduy_susu

bánh bột lọc là để tập làm bánh và ăn tối luôn hả các bạn?
@Mẹ gôn: nhà chị có lò nướng sẵn rồi, nói chung là cũng tạm đủ các dụng cụ làm bánh, chị đang dùng lò homemax nhưng thấy nếu nướng theo công thức hướng dẫn thì thời gian nướng vẫn kg đủ nóng hay sao ấy, chị luôn phải điều chỉnh.

1,669
0
0

mesubim

Thôi đừng nghe em Su xúi bậy mẹ Gôn ơi, nếu đã đi thì đường có dễ mấy cũng không na con theo vì xác định ra khỏi nhà là mẹ bay nhảy rồi :p, dại gì đem con theo, hì hì..

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thôi đừng nghe em Su xúi bậy mẹ Gôn ơi, nếu đã đi thì đường có dễ mấy cũng không na con theo vì xác định ra khỏi nhà là mẹ bay nhảy rồi :p, dại gì đem con theo, hì hì..
Biết ngay tim đen là thế nhé =)) ông xã đứng sau lưng kìa:))

56
0
0

Huy Linh

Mình có ý thế này:
Chỗ Mesubim thì khó quá cậu ở nhà chứ không đem nhóc theo được, thời tiết này ngồi trong xe cũng đủ làm con mệt đừng nói đi đứng ăn uống. Chương trình thì dài lắm, nên cố được bao nhiêu thì gắng chứ bỏ con mà không yên tâm vậy cũng không nên.
Chủ nhật thì mình không có ý kiến vụ làm bánh để gây quỹ nhưng ăn uống thì nên gọn nhẹ để thời gian học làm bánh nghe các mẹ.
Mẹ Bảo Duy cứ để mọi người đến bao nhiêu thì chạy ra chợ mua bún, rau sống, thịt và mắm nêm tuỳ số lượng thôi. Đừng chuẩn bị cực lắm vì mình còn off dài dài mà.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

bánh bột lọc là để tập làm bánh và ăn tối luôn hả các bạn?
@Mẹ gôn: nhà chị có lò nướng sẵn rồi, nói chung là cũng tạm đủ các dụng cụ làm bánh, chị đang dùng lò homemax nhưng thấy nếu nướng theo công thức hướng dẫn thì thời gian nướng vẫn kg đủ nóng hay sao ấy, chị luôn phải điều chỉnh.
Chị, chắc phải có thêm cái gì đó, chứ sợ bột lọc mà ăn chắc bụng thì nặng lắm. Sáng thứ hai mọi người lăn hết thì kẹt xe chết :))

@ CHị Mẹ Gôn quyết luôn nơi tập kết chở người đi chị :x

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Chị, chắc phải có thêm cái gì đó, chứ sợ bột lọc mà ăn chắc bụng thì nặng lắm. Sáng thứ hai mọi người lăn hết thì kẹt xe chết :))

@ CHị Mẹ Gôn quyết luôn nơi tập kết chở người đi chị :x
Mạn phép chị muathu, MG quyết luôn hén (muathu đừng giận em tội nghiệp, nếu có thì giận cái người xúi bậy ấy ạ:) )

Sáng T7 mọi người tập trung tại sảnh trước của BigC nhé, vào lúc 7g45.

Mọi người gửi xe trong BigC cho tiện, cố gắng đến đúng giờ nghe, tập trung là đi luôn, mọi người ăn sáng trước nhé, đi đường xa nên tranh thủ mà:)

@ off chiều CN: bánh bột lọc (nói thật mẹ Gôn cũng chẳng nhớ là làm ntn, tại lâu quá rồi) + bún mắm là ok rồi, chị baoduy đừng chuẩn bị gì nhiều quá, ko có thời gian làm bánh với mọi người thì mất vui đấy ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
798
0
0

cifmoon

Mình có ý thế này:
Chỗ Mesubim thì khó quá cậu ở nhà chứ không đem nhóc theo được, thời tiết này ngồi trong xe cũng đủ làm con mệt đừng nói đi đứng ăn uống. Chương trình thì dài lắm, nên cố được bao nhiêu thì gắng chứ bỏ con mà không yên tâm vậy cũng không nên.
Chủ nhật thì mình không có ý kiến vụ làm bánh để gây quỹ nhưng ăn uống thì nên gọn nhẹ để thời gian học làm bánh nghe các mẹ.
Mẹ Bảo Duy cứ để mọi người đến bao nhiêu thì chạy ra chợ mua bún, rau sống, thịt và mắm nêm tuỳ số lượng thôi. Đừng chuẩn bị cực lắm vì mình còn off dài dài mà.
Em cũng ủng hộ món bún mắm :p

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Sáng T7 mọi người tập trung tại sảnh trước của BigC nhé, vào lúc 7g45.
Danh sách tham gia :

1. Mùa thu
2. Mẹ Cu Gôn
3. Susu1811
4. Mẹ Subim
5. Huy Linh
6. .........@};-

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thời gian từ 3h30 chủ nhật 05/07 đến khi nào có thể (nhưng thời gian bắt đầu ko có cao su các mẹ nhé nếu có cũng ít thôi)
Địa điểm: 631 Ngô Quyền vào hết kiệt, nhà bên tay trái gần cuối kiệt (không còn chỗ quay đầu) có cửa sắt màu trắng (giống biệt thự cấp 4, hihi...
Nội dung làm bánh, học làm bánh, ăn bánh : bánh qui socola quế, bánh dừa , bánh bông lan, kem flan...? các mẹ cho ý kiến chút nhé
Và sẽ có bữa ăn tối nhẹ (Như là bún mắm, mỳ quảng hay ....tùy chủ nhà)
Kinh phí vẫn nước bạn chúng ta Camphuchia tài trợ
Thành phần tham dự, mẹ, bố và các con.... :x
Danh sách đăng ký
1. Baoduy Susu (tổ trưởng tổ bánh)
2. Mẹ Mynhi (tổ phó tổ bánh)
3. Mùa thu
4. Mymy
5. Mẹ cu gôn
6. mesubim
7. Cifmoon
8. Susu
9...............@};-

1,669
0
0

mesubim

Mình có ý thế này:
Đúng là hành trình CSTT còn dài và có lẽ hết cả cuộc đời mình cũng không làm hết việc, thế nhưng mình vẫn muốn có mặt trên từng cây số, hì hì :) (hơi tham).
Nói vậy thôi nhưng mình cũng cân nhắc ghê lắm, vì tuần này có những 2 cuộc off mà cuộc nào cũng quan trọng @};-, mà không thể giao con cho AX để đi cả 2 ngày. Thế nên mẹ nào đăng ký đi Đại Lộc thì cứ đăng ký nhé không sợ hết chổ ngồi đâu, mà có hết thì ngồi chật chật cũng sướng thôi "mát mẻ'' lại đỡ phải lồng nhồng say xe nhé :x

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.