Nhà Đà Nẵng online và offline

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
780
0
0

memynhi

Ðề: Nhà Đà Nẵng online và offline

5h chiều CN em kẹt có việc rồi. Sẽ cố gắng thu xếp nếu được thì đến 1 chút.
Về vụ bánh bột lọc, hôm trước em có mua mấy gói bột bánh bột lọc Huế trong SG, nghe các chị làm bánh trong SG nói là ngon lắm, em vẫn chưa thử, các mẹ có dám làm chuột bạch không thì em gửi qua làm hì hì hì

56
0
0

Huy Linh

Làm bánh bột lọc ăn hay làm để học hỏi vậy các mẹ?
Đọc tới đọc lui cũng không hiểu? Chắc IQ mình không như mình nghĩ!!!!!!!!!:(:)(:)((

1,250
0
0

baoduy_susu

báo cáo các mẹ là tối qua mình làm xong 1 mẻ bánh cookies dừa và tối nay vừa hoàn thành mẻ bánh su kem, nhìn chung là ổn và cả trẻ em hay ngưuoif lớn đều có thể mum được.
Các mẹ chọn sẽ làm bánh nào để mẹ baoduy chuẩn bị nguyên liệu nhé: pudding chuối, cookies dừa, socola hương quế, bánh chouxe kem... ai có cao kiến gì xin vui lòng góp ý nhé.

2,801
0
0

muathu

báo cáo các mẹ là tối qua mình làm xong 1 mẻ bánh cookies dừa và tối nay vừa hoàn thành mẻ bánh su kem, nhìn chung là ổn và cả trẻ em hay ngưuoif lớn đều có thể mum được.
Các mẹ chọn sẽ làm bánh nào để mẹ baoduy chuẩn bị nguyên liệu nhé: pudding chuối, cookies dừa, socola hương quế, bánh chouxe kem... ai có cao kiến gì xin vui lòng góp ý nhé.
Muathu Socola hương quế nhé @};-@};-@};-@};-@};- cái gì có Socola là món tủ của cu Tí mà :) học về mẹ còn làm cho con ăn ;)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,413
0
0

Mẹ Gôn

Muathu Socola hương quế nhé @};-@};-@};-@};-@};- cái gì có Socola là món tủ của cu Tí mà :) học về mẹ còn làm cho con ăn ;)
MG thì lại thích dừa, hìhì.
Nhưng thôi, theo ý chị muathu đi cả nhà, Socola hương quế :) món tủ của anh Tí tồ mà :x

2,801
0
0

muathu

MG thì lại thích dừa, hìhì.
Nhưng thôi, theo ý chị muathu đi cả nhà, Socola hương quế :) món tủ của anh Tí tồ mà :x
Em ơi có thể làm 2 mẻ bánh mà :) đúng không mẹ Baoduy_Susu :)

2,801
0
0

muathu

Làm bánh bột lọc ăn hay làm để học hỏi vậy các mẹ?
Đọc tới đọc lui cũng không hiểu? Chắc IQ mình không như mình nghĩ!!!!!!!!!:(:)(:)((
Bánh lần này là bánh cho vô lò nướng để nướng thôi, bánh bột lọc là khác à nha :)

56
0
0

Huy Linh

Bánh lần này là bánh cho vô lò nướng để nướng thôi, bánh bột lọc là khác à nha :)
Vây bánh bột lọc làm để ăn tối, sau đó thì măm măm bánh nướng. Còn bún mắm để lần sau chứ nhiều quá không ăn hết:)) nghe các mẹ.
Mình làm bột lọc thì làm bánh trần thôi, chứ làm bánh lá ngồi gói hết thời gian. Mà các mẹ nhớ phải có người nhồi bột nghe, bánh ngon hay không nhờ khâu đó đó. Đừng đổ thừa bột meynhi không ngon:))@};-

798
0
0

cifmoon

Nghe chị kể mà thèm quá :p. Chị đảm đang quá đi thôi :x

1,018
0
0

mymy

Đã lên kế hoạch để mai đi Đại Lộc, nhưng dư âm say xe ngày hôm qua đến nay vẫn còn.:p:p

1,250
0
0

baoduy_susu

vậy nhà mình thống nhất làm bánh bột lọc trần để ăn luôn và có bao nhiêu người để mẹ baoduy chuẩn bị nguyên vật liệu?
Thống nhất sẽ làm bánh Socola hương quế nhé.
@mẹ Gôn: chị vẫn còn 1 hộp bánh cookies dừa, mẹ Gôn có thưởng thức đấy

1,669
0
0

mesubim

Hì, mọi người hơi tham lam đấy nhé, 3 giờ mới tập trung mà lên kế hoạch đủ thứ món: nào là bánh nướng 2 mẻ, bánh bột lọc, bún mắm... xem thời gian làm có đủ không nữa chứ đừng nói chuyện ăn các mẹ nghe:))

2,801
0
0

muathu

vậy nhà mình thống nhất làm bánh bột lọc trần để ăn luôn và có bao nhiêu người để mẹ baoduy chuẩn bị nguyên vật liệu?
Thống nhất sẽ làm bánh Socola hương quế nhé.
@mẹ Gôn: chị vẫn còn 1 hộp bánh cookies dừa, mẹ Gôn có thưởng thức đấy
Không làm bột lọc đâu Baoduy_susu ơi, làm bún mắm hay mì Quảng hay bánh tráng cuốn thịt heo cho nhanh còn để thời gian học làm bánh :)

@Huy Linh: Bánh bột lọc làm nhà ai cũng được nhé còn nhà Baoduy có nhiều dụng cụ làm bánh phải tận dụng thôi :">

@Mymy: Tập đi xe thôi rồi sẽ đến lúc xe nó thấy mình nó say :)

56
0
0

Huy Linh

@Huy Linh: Bánh bột lọc làm nhà ai cũng được nhé còn nhà Baoduy có nhiều dụng cụ làm bánh phải tận dụng thôi :">

Mình không đề xuất làm bánh mà chỉ nghe mấy mẹ bàn nhau thì có ý thôi. Tuỳ các mẹ lên kế hoạch sao cho gọn nhẹ thời gian là ok.@};-@};-@};-

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Vây bánh bột lọc làm để ăn tối, sau đó thì măm măm bánh nướng. Còn bún mắm để lần sau chứ nhiều quá không ăn hết:)) nghe các mẹ.
Mình làm bột lọc thì làm bánh trần thôi, chứ làm bánh lá ngồi gói hết thời gian. Mà các mẹ nhớ phải có người nhồi bột nghe, bánh ngon hay không nhờ khâu đó đó. Đừng đổ thừa bột meynhi không ngon:))@};-
Nhiều món ghê nhỉ, em thèm bánh bột lọc với bún mắm quá:">

780
0
0

memynhi

@muathu: chị chụp hình demo lúc làm socola hương quế nhé, lỡ em không đến được thì còn nhìn hình được :))

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thời gian từ 3h30 chủ nhật 05/07 đến khi nào có thể (nhưng thời gian bắt đầu ko có cao su các mẹ nhé nếu có cũng ít thôi)
Địa điểm: 631 Ngô Quyền vào hết kiệt, nhà bên tay trái gần cuối kiệt (không còn chỗ quay đầu) có cửa sắt màu trắng (giống biệt thự cấp 4, hihi...
Nội dung làm bánh, học làm bánh, ăn bánh : bánh qui socola quế, bánh dừa , bánh bông lan, kem flan...? các mẹ cho ý kiến chút nhé
Và sẽ có bữa ăn tối nhẹ (Như là bún mắm, mỳ quảng hay ....tùy chủ nhà)
Kinh phí vẫn nước bạn chúng ta Camphuchia tài trợ
Thành phần tham dự, mẹ, bố và các con.... :x
Danh sách đăng ký
1. Baoduy Susu (tổ trưởng tổ bánh)
2. Mẹ Mynhi (tổ phó tổ bánh)
3. Mùa thu
4. Mymy
5. Mẹ cu gôn
6. mesubim
7. Cifmoon
8. Susu
9...............@};-
9. Pink3
10. Đăng Khoa
11.....
Còn ai không ạh@};-

1,669
0
0

mesubim

Tình hình là sáng mai mình không đi được nghe mọi người. Tiếc lắm nhưng đành chịu thôi, tội con quá! Để dành chiều CN off gần gần có gì con khóc chạy về cũng còn kịp. Chúc mọi người đi xác minh đạt kết quả tốt nhé! Chờ tin của mọi người:)

341
0
0

Bryanthien

các mẹ miền trung lại offline... chẹp chẹp thèm... nghe mùi bánh thơm nồng rồi... em offline ngó đấy nhé... đừng quên phần em.@};-
Chúc các bác học giỏi ăn nhiều thành công tốt đẹp @};-@};-@};-:D:x

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.