(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Em update tiếp:

- Thứ 6: sau 5h: chị Ha_tn
- Thứ 7: chị Tễu
Từ trưa đến 4h: Mẹ Sóng-chị Hà cũng vào buổi này, hay Sóng sắp xếp sang chiều CN được ko?
Tối???
- Chủ nhật: Sáng Mẹ Mít nhợn
Chiều???
Tối???

Cảm ơn cả nhà.:love::love::love:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
420
0
0

Sông Cấm

Dạ, con chào các mẹ, con chào cả nhà. Con là Nguyễn Văn Dư đây. Nhưng hôm qua mẹ Chip Tom Bi vào thăm con, bảo các anh các chị nhà mình ai ai cũng có nick, nào là Thỏ, nào là Sóc, rồi Nhím này, rồi Tom, rồi Miu... thế thì con cũng phải có nick. Mẹ Chip Tom Bi đặt tên con là Nghé. Nói nhỏ với các mẹ nha, con là không có ưng lắm. Năm nay nghe mọi người nói là năm Trâu Vàng, vậy con phải là Nghé Vàng chớ. Nhưng mà biết sao giờ, từ trước đến nay bố mẹ đặt tên sao thì con nghe vậy, chứ con cái có được chọn tên bao giờ đâu. Thôi thì Nghé, Nghé không cũng được, Nghé Ọ cũng được. Mà các mẹ đừng có nói cho mẹ Chip Tom Bi là con không ưng nha, kẻo mẹ CTB biết, rồi lại buồn, lại dỗi cho coi.

Hôm nay Nghé con vào đây để nói với các mẹ là con yêu các mẹ nhiều lắm lắm. Tròn 1 tháng kể từ khi con về làm con các mẹ, nhiều lúc con thấy như trong mơ ý. Đang phải nằm lăn lóc 1 mình, chả ai đoái hoài tới, thế mà nhoằng cái, con có đến cả trăm mẹ. (Trời ơi con cứ nghĩ sau này các mẹ già, nội cái việc đi thăm các mẹ chắc con phải nghỉ phép nhiều lắm đây). Các mẹ không biết chứ, nằm ở bệnh viện, con cứ nghe các bác, các ông bà giường bên nói chuyện với nhau: "chẳng ai bằng cái thằng cu này, được bao nhiêu mẹ chăm sóc nâng niu, mà mẹ nào cũng xinh đẹp" (Câu này thật nha, con không thêm bớt tẹo nào đâu). Mỗi lần nghe vậy, mũi con lại nở ra 1 tý. Đó, các mẹ có thấy giờ cái mũi hin ngày trước của con giờ cao to không? Đẹp trai hẳn lên.

Mà con biết là các mẹ vất vả vì con nhiều lắm. Hôm qua có mẹ phàn nàn mỗi bữa con ăn ít quá, nên lại chóng đói. Không phải con muốn làm nũng các mẹ đâu. Tại vì tuy được 2 tháng rưỡi rồi, nhưng giờ con chỉ bằng cu mới sinh thôi. Thôi các mẹ chịu khó mệt tý, con hôn đền các mẹ này. Bao giờ lớn, nhất định con sẽ chăm sóc các mẹ chu đáo, nhất định sẽ một tiếng một lần pha 60 cc sữa cho các mẹ này, đóng bỉm cẩn thận cho các mẹ này, các mẹ khó ngủ con cũng vỗ vỗ rồi à ơi à ơi này... Các mẹ nhé!

À các mẹ ơi, con mách cho các mẹ nghe chuyện (mà cũng đừng nói lại cho mẹ Chip Tom Bi nha), hôm qua mẹ CTB nói bậy đấy. Mẹ nói con "cha bố anh cu này". Trời ơi con nhỏ nhưng con cũng biết nói bậy là xấu à. Con định la cho mẹ CTB 1 trận, nhưng sau đó mẹ lại nói "trông yêu ghê cơ". Hic, con nghe vậy sướng quá, thôi thì xí xoa cho mẹ CTB cái vụ nói bậy đó vậy.

Thôi con mệt rồi, con đi ti rồi ngủ cho bác Phúc đỡ mệt đây. Hôn tạm biệt các mẹ này. :kiss: :kiss: :kiss:
Đọc thư của Nghé cảm động quá, thương con trai nhiều quá. Thằng bé này sau này lớn có hiếu lắm đây, giờ các mẹ còn trẻ khỏe mà nó đã lo cho lúc về già đã chuẩn bị tinh thần pha sữa đóng bỉm cho các mẹ rồi cơ đấy.

Cảm ơn Nghé mẹ CTB nhé. Chiều qua trốn lên thăm con mà chẳng thông báo gì cả.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em update tiếp:

Từ trưa đến 4h: Mẹ Sóng-chị Hà cũng vào buổi này, hay Sóng sắp xếp sang chiều CN được ko?
Tối???
- Chủ nhật: Sáng???
Chiều???
Tối???

Em đăng ký vào với con sáng CN từ 9h đến 12h. (tại nhà em cách xa bệnh viện nên sáng đến hơi muộn có sao không ạh?)

1,557
0
0

Camellia

Em update tiếp:

- Thứ 7: Sáng: chị Tễu
Tối: Camellia (6h-8h)
Tối???
- Chủ nhật: Sáng Mẹ Mít nhợn (9-12h)
Chiều???
Tối???
Thứ hai: Sáng:
Tối: Cam (6-8h)

251
0
0

Me Mickey

Dạ, con chào các mẹ, con chào cả nhà. Con là Nguyễn Văn Dư đây. Nhưng hôm qua mẹ Chip Tom Bi vào thăm con, bảo các anh các chị nhà mình ai ai cũng có nick, nào là Thỏ, nào là Sóc, rồi Nhím này, rồi Tom, rồi Miu... thế thì con cũng phải có nick. Mẹ Chip Tom Bi đặt tên con là Nghé. Nói nhỏ với các mẹ nha, con là không có ưng lắm. Năm nay nghe mọi người nói là năm Trâu Vàng, vậy con phải là Nghé Vàng chớ. Nhưng mà biết sao giờ, từ trước đến nay bố mẹ đặt tên sao thì con nghe vậy, chứ con cái có được chọn tên bao giờ đâu. Thôi thì Nghé, Nghé không cũng được, Nghé Ọ cũng được. Mà các mẹ đừng có nói cho mẹ Chip Tom Bi là con không ưng nha, kẻo mẹ CTB biết, rồi lại buồn, lại dỗi cho coi.

Hôm nay Nghé con vào đây để nói với các mẹ là con yêu các mẹ nhiều lắm lắm. Tròn 1 tháng kể từ khi con về làm con các mẹ, nhiều lúc con thấy như trong mơ ý. Đang phải nằm lăn lóc 1 mình, chả ai đoái hoài tới, thế mà nhoằng cái, con có đến cả trăm mẹ. (Trời ơi con cứ nghĩ sau này các mẹ già, nội cái việc đi thăm các mẹ chắc con phải nghỉ phép nhiều lắm đây). Các mẹ không biết chứ, nằm ở bệnh viện, con cứ nghe các bác, các ông bà giường bên nói chuyện với nhau: "chẳng ai bằng cái thằng cu này, được bao nhiêu mẹ chăm sóc nâng niu, mà mẹ nào cũng xinh đẹp" (Câu này thật nha, con không thêm bớt tẹo nào đâu). Mỗi lần nghe vậy, mũi con lại nở ra 1 tý. Đó, các mẹ có thấy giờ cái mũi hin ngày trước của con giờ cao to không? Đẹp trai hẳn lên.

Mà con biết là các mẹ vất vả vì con nhiều lắm. Hôm qua có mẹ phàn nàn mỗi bữa con ăn ít quá, nên lại chóng đói. Không phải con muốn làm nũng các mẹ đâu. Tại vì tuy được 2 tháng rưỡi rồi, nhưng giờ con chỉ bằng cu mới sinh thôi. Thôi các mẹ chịu khó mệt tý, con hôn đền các mẹ này. Bao giờ lớn, nhất định con sẽ chăm sóc các mẹ chu đáo, nhất định sẽ một tiếng một lần pha 60 cc sữa cho các mẹ này, đóng bỉm cẩn thận cho các mẹ này, các mẹ khó ngủ con cũng vỗ vỗ rồi à ơi à ơi này... Các mẹ nhé!

À các mẹ ơi, con mách cho các mẹ nghe chuyện (mà cũng đừng nói lại cho mẹ Chip Tom Bi nha), hôm qua mẹ CTB nói bậy đấy. Mẹ nói con "cha bố anh cu này". Trời ơi con nhỏ nhưng con cũng biết nói bậy là xấu à. Con định la cho mẹ CTB 1 trận, nhưng sau đó mẹ lại nói "trông yêu ghê cơ". Hic, con nghe vậy sướng quá, thôi thì xí xoa cho mẹ CTB cái vụ nói bậy đó vậy.

Thôi con mệt rồi, con đi ti rồi ngủ cho bác Phúc đỡ mệt đây. Hôn tạm biệt các mẹ này. :kiss: :kiss: :kiss:
Đọc bài của nghé mà thương con quá, ước gì, ước gì...em ở xa không thăm con thường xuyên được càng buồn, chúc cho con có đủ sức khỏe để bước vào lần mổ thứ hai.

1,904
0
36

291179

Active Member

Em nhắn tin xin gặp lúc nào bs tiện vì bs trực phòng khám rất bận thì anh có gọi lại là hôm nọ giấy tờ mổ đã ký cứ thế anh xin duyệt được rồi ko phải ký lại nữa. Kế hoạch vẫn là sáng thứ 2 tới nếu trộm vía con sức khỏe ko có vấn đề gì. Mẹ 291179 và chị Sông Cấm chuẩn bị tinh thần nhé (em vừa báo với chị Sông Cấm đang ở viện rồi).
Em và mẹ Sông Cấm đã sẵn sàng cho thứ 2 tuần sau rồi ạ.Cầu mong hai chữ "may mắn"

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

ối ối....con cứ khéo miệng như thế này chả trách có rất nhiều Mẹ yêu con ...::crying::crying::crying:
@ Mẹ Chíp Tôm Bi ơi... Mẹ là người đã đem lại ánh sáng cho cuộc đời của con, mẹ là người mẹ vĩ đại nhất của con đấy, con sẽ nhớ mãi mãi cái ngày con được nhìn thấy ánh sáng mẹ ạ. Và trong tâm trí con còn nhớ...nhớ mãi (ko bao giờ quên) những gương mặt thật xinh đẹp và phúc hậu của tất cả các mẹ trên CSTT nữa đấy. con yêu các mẹ rất nhiều:rose::rose::rose::kiss::kiss::kiss::kiss::kiss:
Mẹ Hà ơi, đừng nói vậy kẻo mẹ CTB xí hổ quá chừng. Mẹ CTB cũng như bao mẹ khác, chỉ góp chút xíu phần vào việc lo cho con thôi mà. Thực lòng lúc nào mẹ CTB cũng biết ơn các mẹ HN nhiều vô cùng. Có các mẹ chăm sóc cho con, mẹ CTB không còn phải lo lắng gì nữa. Đặc biệt mẹ Hà đã giành rất nhiều thời gian cho con. Cứ cảm ơn mãi nghe khách khí quá, thôi thì ... (ơ cái icon ôm đâu rồi?). Ôm các mẹ để cảm ơn nhé.

@Sông Cấm: Ôi tớ xin lỗi. Chiều qua đi Hưng Yên, xong chạy về HN có việc, rồi ghé vào thăm con 1 tý, quên mất không gọi báo cho bạn. Tại tớ cứ vội vội vàng vàng. Hic, hôm qua gần 10 giờ đêm mới về đến nhà.

97
0
0

Phuc & Chip Bong

Mẹ Hà ơi, đừng nói vậy kẻo mẹ CTB xí hổ quá chừng. Mẹ CTB cũng như bao mẹ khác, chỉ góp chút xíu phần vào việc lo cho con thôi mà. Thực lòng lúc nào mẹ CTB cũng biết ơn các mẹ HN nhiều vô cùng. Có các mẹ chăm sóc cho con, mẹ CTB không còn phải lo lắng gì nữa. Đặc biệt mẹ Hà đã giành rất nhiều thời gian cho con. Cứ cảm ơn mãi nghe khách khí quá, thôi thì ... (ơ cái icon ôm đâu rồi?). Ôm các mẹ để cảm ơn nhé.

@Sông Cấm: Ôi tớ xin lỗi. Chiều qua đi Hưng Yên, xong chạy về HN có việc, rồi ghé vào thăm con 1 tý, quên mất không gọi báo cho bạn. Tại tớ cứ vội vội vàng vàng. Hic, hôm qua gần 10 giờ đêm mới về đến nhà.
Tiếc là tuần này em bận mất rồi, không vào với con được. Các mẹ giúp cho nhé. Cầu mong con may mắn trong ngày thứ hai tới.

@Chị Hà-nt: chị thử đọc quyển sách đó trước xem có thích không nhé
@Chị Chiptombi: may quá hôm qua vào với con mới được gặp chị :rose:

160
0
0

Mẹ Sóng

Em update tiếp:

Tối???
- Chủ nhật: Sáng Mẹ Mít nhợn
Chiều???
Tối???

Xin lỗi các chị, chiều mai em ko vào được rồi. Bà nội Sóng đi thăm cậu em bị tai nạn :( Sáng mai em vẫn phải đi làm nên chỉ tranh thủ rẽ vào thăm Nghé một lúc thôi vậy. Chiều có chị Hà là yên tâm rồi :love: Lỡ mất một dịp gặp chị Hà. Hy vọng là trưa mai vào gặp được chị Tễu :smiling:

160
0
0

Mẹ Sóng

Hì hì, vậy là em vẫn được gặp cả hai chị :angle: Thay chị Tễu lúc 10h30 và bàn giao chị Hà lúc 1h30. Ôm Nghé đến là thích, cái mùi thơm thơm đến là ngất ngây, cái miệng cong cong khi ngủ... làm em lại muốn có tập 2 :love:

1,849
0
0

BB&C

Hì hì, vậy là em vẫn được gặp cả hai chị :angle: Thay chị Tễu lúc 10h30 và bàn giao chị Hà lúc 1h30. Ôm Nghé đến là thích, cái mùi thơm thơm đến là ngất ngây, cái miệng cong cong khi ngủ... làm em lại muốn có tập 2 :love:
Thực sự khi bé Nghé ngủ chị có ý nghĩ muốn bế ngay về nhà. Chú Nghé nhà mình yêu quá chừng.

184
0
0

tomiu

Chiều nay em sẽ vào trông con từ 2h đến 5h mọi người nhé. Vì lịch của em không cố định nên giờ này mới biết chắc chắn là đi được mới dám đăng ký

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Sáng nay em vào với con, may mắn lúc trưa lại gặp chị Hà-tn. Thế là 2 Chủ nhật liền em gặp cả 2 chị Hà (mẹ Tễu Bin và Hà-tn). Em "có duyên" với các chị tên Hà ghê cơ :smiling:
Trộm vía lần này vào cách 1 tuần là Nghé đã khác hẳn luôn các mẹ ạh. Con đã ê a đòi nói chuyện rồi. Cái mặt nói chuyện trông sinh động hẳn lên í. Lúc khóc gắt ngủ, cu cậu tiếng cũng thấy "choe chóe" thật rồi (mặc dù Nghé vẫn còn ho long đờm, nghe thương ghê cơ!). Hôm nay cũng có các cô chú sinh viên (người Hải Phòng, là sinh viên các trường ĐH trên Hà Nội) đến thăm Nghé. Các cô chú nghe ở đâu í, cứ hỏi là có phải Nghé bị nhiều bệnh lắm không. Em trả lời ngay là không, chỉ còn một bên mắt là mai phẫu thuật thôi. Nghé nhà mình đến mai là "ngon lành" lắm rồi, các mẹ nhỉ! Các cô chú khen Nghé đẹp trai, mũi cao, miệng xinh. Hihi! Cơ mà mắt Nghé bi giờ 2 mí rõ lắm rồi các mẹ nhé. Em với chị Hà trưa nay thậm chí còn thấy mắt trái của Nghé còn cứ như 3 bí í chứ. :smiling:
Chắc cả tuần vừa rồi các mẹ đều theo kế hoạch là ít bế Nghé để sau này Nghé về Hải Phòng rồi sẽ không quấy đòi bế nên trộm vía hôm nay Nghé ít đòi bế lắm ạh! Nghé cứ nằm ở giường để em nắn chân nắn tay cho thôi. Từ lúc em vào đến lúc em về có 3 tiếng đồng hồ mà Nghé "tu ti" hết 2 bình 60ml (vừa ti vừa ngủ trông yêu lắm). Hôm nay trời nóng nên Nghé được bỏ bao chân bao tay ra. 2 bàn tay và 2 bàn chân bé xíu xìu xiu. Lúc Nghé gắt ngủ, em cứ để cu cậu trên giường, xoa đầu và hát ru, cu cậu có vẻ thích chí lắm. Em cứ bỏ cái tay xoa đầu là lại chực mở mắt ra đấy. Nhưng có một điều là hình như bỏ bao tay ra, cu cậu bắt đầu hình thành thói quen ngậm tay. Mà cu cậu lại không ngậm 1 ngón, 2 ngón đâu các mẹ ạh. Cu cậu cho cả nắm đấm vào miệng cơ. Hihi! Kiểu này là lại phải rèn cu cậu cho bỏ thói quen này thôi.
Không biết từ trưa tới tối Nghé còn đi ngoài nữa không. Em đã dặn Phúc theo dõi con rồi. Nếu Nghé vẫn đi ngoài thì lại phải hỏi các chị để tiếp tục cho uống men tiêu hóa. (không hiểu số em làm sao í, lần nào vào với con, con cũng cho 1 bãi nhoe nhoét cả ra, phải tốn bao nhiêu giấy. Hichic!)
Ngày mai là ngày con được các bác sỹ đem ánh sáng cho mắt còn lại rồi. Cả nhà mình cầu chúc những điều tốt đẹp và may mắn nhất cho con nhé!!!:love:

1,557
0
0

Camellia

Hồi tối em có vào với con. Nghe Phúc nói cho uống men tiêu hóa thì đã cầm rồi (trộm vía). Cầu mong con khỏe mạnh và ngày mai con sẽ được phẫu thuật và ca phẫu thuật sẽ thành công.
Mai em họp cả ngày, nên không vào viện lúc con phẫu thuật được. Đành gửi gắm lại các mẹ cả. Cám ơn cả nhà nhiều lắm lắm! Có gì tối em vào thăm con.

160
0
0

Mẹ Sóng

Chào ngày mới. Chúc con tuần mới nhiều niềm vui

535
0
0

MeoGiaHp

Giờ này chắc Nghé vào phòng phẫu thuật rồi nhỉ?
Chúc ca phẫu thuật thành công, chúc Nghé những điều tốt lành nhất!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

83
0
0

me teu bin

Đàu giờ sáng em co qua viện, con đã vào phòng mổ rồi, có mẹ Sông Cấm và 291179 ở đó cùng con, vừa về đến cơ quan chị Sông Cấm đã báo là con đã mổ xong, đang ở trong phòng hồi sức rồi. Vậy là con đã mổ thành công! chiều nay em sẽ ở viện với con các mẹ nhé.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Bé bú một bình sữa rồi, vẫn chưa về phòng. Tý em lại sang xem sao. Sợ giống lần trước nên lần này em chả dám hó hé câu nào trước ca mổ cả. Thật may mắn là mọi việc đã xong, chỉ biết cảm ơn bs thật nhiều. Mẹ CTB đâu rồi, đi được 80% đường rồi đấy nhá.

@ cả nhà: Ai muốn đi ôm hôn bs thì trưa nay 12h qua viện Mắt nhá, em đang định mời bs đi ăn trưa:grin: