(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

67
0
0

childlike mother

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Không, đeo một đợt rồi có thể phải đổi kính cho phù hợp lúc đó đeo tiếp, đeo đến lớn chứ ko chỉ ba tháng đâu mẹ nó ạ.

@ số 0: Minh là sáng mà bạn, các mẹ mong con vừa sáng mắt vừa sáng lòng đó bạn. :x
Ai tên Minh cũng sáng mắt sáng lòng hết á..., hén :)):)):-*

36
0
0

number0

:D Ha ha ha, vậy là cha con nhà này ... sáng cả ! Hèn chi chả bao giờ phải sờ đến cái kính cận ! Trước đây khi đặt tên chỉ nghĩ Minh mang nghĩa là rõ ràng, trong sáng, không vẩn đục thôi. Cha con mình lại có thêm phát hiện mới.

Nhưng mà 2 cha con đều mắt sâu, sáng thì có sáng nhưng bụi quá. Cứ ra đường là hứng cả đống, đến nỗi phải đi lùng cho bằng được cái này

Mai mốt lại phải kiếm cho Pingu cái nữa. B-) Hix, mắt sáng mà lại sâu !

18
0
0

green_pepper

các mẹ ơi Nghé cũng 3 tháng rưỡi rồi, 4 tháng, hoặc 4 tháng rưỡi cháu sẽ ăn bột vậy mình định mua bột ngọt cho cháu, các mẹ ơi mình đang phân vân ko biết mua loại nào, 1 gói bột Hipp bằng 3 gói bột Ridielac của VNM, mình chắc ko mua đc nhiều nên phân vân ko biết mua 2 gói bột Hipp hay để số đó mua bột Ridielac của VNM cho đc nhièu hơn? Các mẹ tư vấn cho mình với nhé.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Không bà, suy luận thế thì có mà chết à=)) Chưa gì đã ăn dưa bở roài:p

@ tiêu xanh: mình nghĩ bé Dư chưa nên ăn bột sớm đâu vì bé suy dinh dưỡng so với trẻ cùng trang lứa, nên cho bé uống sữa đến hết 6 tháng tuổi hay hơn bạn ạ. :x

@ chị bichthuyhn: Kế hoạch mua bảo hiểm thế nào rồi chị gái ơi?

535
0
0

MeoGiaHp

Không, đeo một đợt rồi có thể phải đổi kính cho phù hợp lúc đó đeo tiếp, đeo đến lớn chứ ko chỉ ba tháng đâu mẹ nó ạ.
vậy ah?
vậy mà em cứ nghĩ con chỉ phải đeo 3 tháng thôi, vậy là mẹ Hà phải vất vả với cái kính của con dài dài rùi, con nhỏ - giờ chưa nghịch nhiều chứ lúc biết nghịch không biết cái kính sẽ ntn với anh chàng :)

tên này nếu phân tích nhiều thì có rất nhiều cái đẹp, cái hay, còn hiểu nôm na là: "Đức" là đức độ, "Minh" là sáng ~ thông minh, sáng láng :D và tên con là "Đức Minh" là chữ "Đức" đi trước chữ "Minh" -> chữ Đức là trọng, .... hihi`, em nghĩ vậy có phải ko nhở???:p

8
0
0

thucnc

các mẹ ơi Nghé cũng 3 tháng rưỡi rồi, 4 tháng, hoặc 4 tháng rưỡi cháu sẽ ăn bột vậy mình định mua bột ngọt cho cháu, các mẹ ơi mình đang phân vân ko biết mua loại nào, 1 gói bột Hipp bằng 3 gói bột Ridielac của VNM, mình chắc ko mua đc nhiều nên phân vân ko biết mua 2 gói bột Hipp hay để số đó mua bột Ridielac của VNM cho đc nhièu hơn? Các mẹ tư vấn cho mình với nhé.
Chị nên mua mỗi loại 1 hộp, để xem bé thích ăn loại nào đã chị ah. Chứ nó ko ăn thì cũng phí

1,904
0
36

291179

Active Member

Các mẹ yêu quý, có một mẹ trong SG-người nhận tài trợ sữa cho con í, chị ấy cũng có con sinh thiếu tháng giống cu Nghé của chúng mình nên chị ấy rất có kinh nghiệm,29 sẽ nói chuyện với Chị Hà-tn để chị ấy(Chị Thuỷ) truyền đạt lại kinh nghiệm chăm trẻ thiếu tháng cho chị Ha-tn.
Còn về sữa, chị Thuỷ đã đặt mua 1 thùng sữa Fre Nan 1- sữa chuyên dùng cho trẻ sinh thiếu tháng đủ để cho Nghé dùng đến lúc 6 tháng tuổi, tiếp đó chị ấy sẽ mua bước 2. Có điều sau khoảng 1 tuần nữa mới có sữa vì phải đặt hàng. Nên các mẹ đừng mua sữa cho con nữa mà chỉ mua dùng đủ 1 tuần thôi, sau đó 29 sẽ có trách nhiệm đi lấy sữa cho Nghé .

Con bị sinh thiếu tháng nên các chế độ chăm sóc cũng phải đặc biệt hơn, cái này em nghĩ chúng ta hỏi kinh nghiệm của chị Thuỷ các mẹ nhỉ.
@Chị Thuỷ : :-*:-*:-*

160
0
0

Mẹ Sóng

Con bị sinh thiếu tháng nên các chế độ chăm sóc cũng phải đặc biệt hơn, cái này em nghĩ chúng ta hỏi kinh nghiệm của chị Thuỷ các mẹ nhỉ.
@Chị Thuỷ : :-*:-*:-*
Tặng hoa chị Thủy này @};-@};-@};-@};-
Sóng nhà em cũng sinh thiếu tháng đấy, dưng mà giờ em cũng không nhớ ngày xưa chăm sóc như thế nào rồi :)

1,904
0
36

291179

Active Member

Bạn thân mến, mình được biết sang tháng thứ 5 bé mới nên ăn nước cháo pha với sữa sau đó mới chuyển sang ăn bột ngọt và chính thức ăn bột từ tháng thứ 6 trở đi, nên bạn cứ từ từ hãy mua nhé.
Còn nên ăn bột nào thì mình có ý kiến là ăn bột ăn liền nestle vì con uống Nan của nestle, vậy nên bạn đợi 2 tháng nữa hãy mua cho con nhé!

Cảm ơn bạn

311
0
0

yingtiti

Chào các mẹ, mình là Thủy ở trong SG nè! rất vui đc làm quen với các mẹ. Cám ơn em 29 nhiều nha!@};-:-*

610
0
0

MinhMinh

Chào các mẹ, mình là Thủy ở trong SG nè! rất vui đc làm quen với các mẹ. Cám ơn em 29 nhiều nha!@};-:-*
Nghé ơi! Nghé đâu rồi? Con ra chào mẹ Thủy SG đi, mẹ sữa của Nghé đấy! :-*:-*:-*
Chào mẹ Thủy nhé! Warmly welcome! @};-@};-@};-@};-@};->:D<>:D<>:D<

1,849
0
0

BB&C

Cám ơn mẹ Thủy nhiều vô cùng ạ, mẹ BB&C thay lời cho con nhé.@};-@};-@};-@};-@};-

Hihi, chị Hà đựng mắng em vì đã cầm đền chạy trước tàu hỏa nhé.

15
0
0

NGHÉ

Nghé ơi! Nghé đâu rồi? Con ra chào mẹ Thủy SG đi, mẹ sữa của Nghé đấy! :-*:-*:-*
Chào mẹ Thủy nhé! Warmly welcome! @};-@};-@};-@};-@};->:D<>:D<>:D<

Con Nghé chào mẹ Thủy ạ!

1,904
0
36

291179

Active Member

ôi đây rồi vào ôm hôn mẹ Thuỷ SG cái nào :-*
Tiện thể gửi tới tất cả các mẹ cái này luôn:-*@};-:x

311
0
0

yingtiti

Nghé ơi, Nghé à! Cho mẹ ôm và thơm con 1 cái nha! Thương con thật nhiều!Mẹ sẽ cố gắng phấn đấu sanh thêm 1 con gái nữa để nhận con làm con rể.>:D<:-*Các mẹ có đồng ý ko?

1,849
0
0

BB&C

Nghé ơi, Nghé à! Cho mẹ ôm và thơm con 1 cái nha! Thương con thật nhiều!Mẹ sẽ cố gắng phấn đấu sanh thêm 1 con gái nữa để nhận con làm con rể.>:D<:-*Các mẹ có đồng ý ko?
Nghé ơi, con lớn nhanh lên, thành một chàng trai khỏe mạnh, dũng cảm và vững vàng để bảo vệ, che chở mẹ Hà và vợ con (con gái mẹ Thủy, phải nói rõ là con gái mẹ Thủy không các mẹ khác lại vào giành) con nhé.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Cái anh cu Nghé này đến là đào hoa nhở, mà mẹ Thủy ơi, sính lễ chắc chắn có một mặt Phật to trị giá trên 5 triệu đồng của mẹ Tam Chip Tôm Bi cho con dâu nhé bác Thủy nhớ ghi sổ nhé=))

311
0
0

yingtiti

Thanks me Mit va Nem nhieu! Mình đọc tin này thấy ham quá!Đến lúc mà Nghé lấy vợ còn nhận đc nhiều quà của các mẹ lắm. Ôi "mẹ vợ" thích ơi là thích! Phải làm sao có bầu nhanh không thì các mẹ khác nhận Nghé làm con rể mất!

8
0
0

Bongvanghe

Có mẹ nào cuối tuần này đến chơi nhà Nghé không cho em đi với a?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cái anh cu Nghé này đến là đào hoa nhở, mà mẹ Thủy ơi, sính lễ chắc chắn có một mặt Phật to trị giá trên 5 triệu đồng của mẹ Tam Chip Tôm Bi cho con dâu nhé bác Thủy nhớ ghi sổ nhé=))
Sao tăng giá mặt Phật của chị thế? ::-?:-*