(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Sao tăng giá mặt Phật của chị thế? ::-?:-*
:-O, em nghe Tây nó đồn là mặt Phật của bác 4tr, mà bác hứa mua cho con dâu cái to hơn, đâm em lên giá luôn, thế bác định thế lào ạ, để em còn làm danh sách quà cho Nghé trước ạ? Lúc ý em đi gõ từng nhà=))

4
0
0

Bố Cu Gôn

Đọc trên dantri, xúc động quá, vào chúc mừng 2 mẹ con này.
Chúc bé hay ăn chóng lớn nhé. mong chị thường xuyên up ảnh bé lên để mọi người vui. :x

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Rất nhiều tấm lòng gửi cho bé Nghé để làm cuốn sổ tình thương.
Mong mọi người thông cảm em sẽ sớm thông tin tới moi ng nhé.

55
0
0

choachnhim

cam on me poohnkitty_vn dan duong toi nha chi Ha, chu di theo chi dan o trang 81 chac ko tim ra noi.
Trom via con trong rat cute, cai ay ... cung hoi bi ngon :D

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

cam on me poohnkitty_vn dan duong toi nha chi Ha, chu di theo chi dan o trang 81 chac ko tim ra noi.
:x poohnkitty_vn ơi : còn chỗ kia chuyển đi đâu

Tổng tồn cũ là 1030K

Ngày 29.06 nhận được từ TK... số tiền 1000K của Chicchic
Ngày 29.06 nhận từ TK....6015 số tiền 500K của mẹ Hiếu và Việt Anh (còn chia)
Ngày 29.06 nhân tưừTK...012 số tiền 100K của Number0
Ngày 29.06 nhận từ TK...4916 số tiền 200K của Temporal_life
Ngày 30.06 nhận từ TK...1888 số tiền 200K của childlike mother
Ngày 30.06 nhận từ TK...6302 số tiền 200K của April
Ngày 30.06 nhận từ TK...4738 số tiền 500K của Phuc & Chip Bong
Ngày 30.06 nhận từ TK...6520 số tiền 200K của MeyeuTomTom
Ngày 30.06 nhận từ TK...6015 số tiền 200K của green_pepper
Ngày 30.06 nhận từ TK...6387 số tiền 100K của mẹ Tiếu Tiếu
Ngày 01.07 qua TK số tiền 500K của mẹ Cáo (201K cho bé Mẩy – 200K Lam)
Ngày 02.07 nhận từ TK....6582 số tiền 500K của Poohnkitty_vn

Chúng mình sẽ sớm gom số Tình thương cho bé Nghé.
Xin cảm ơn tất cả các mẹ, các mẹ kiểm tra xem có bị sót ai không nhé.

18
0
0

green_pepper

hị thấy chị đóng mở ngoặc mà em ko có đóng mở ngoặc :p
còn 200k em góp cho bé Nguyệt với bé Mẩy nữa chị nhé

hôm nay mẹ pooh... rủ mình ko đi được tiếc quá, mẹ nào lại còn khen rất chi là :D

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

03/07/09 số tiền 100,000.00 NGuyen THu Linh ung ho nghe

hôm nay mẹ pooh... rủ mình ko đi được tiếc quá, mẹ nào lại còn khen rất chi là :D
Có mà ...ghi sẵn ra file rồi chỉ rải thôi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4
0
0

er_nuez

Vào đây đang định báo chị thì đã thấy chị update rồi ạ :x

349
0
0

bichthuyhn

Mít và Nem;2756 @ chị bichthuyhn: Kế hoạch mua bảo hiểm thế nào rồi chị gái ơi?[/QUOTE nói:
Em ơi, chị nghĩ mình nên dự phòng dần cho con 1 nguồn kinh phí để sau này trợ giúp mẹ Hà cho con đi học ít nhất 12 năm nên nếu các mẹ đều đồng ý thì ta sẽ mua cho con 1 Bảo hiểm giáo dục (chị cũng đang mua cho 2 nhóc nhà chị)> Bảo hiểm này của Techkcombank và chị thấy rất hay : mình đóng trong 10 năm và chị nghĩ sẽ giúp con ở mức 50 triệu đồng, như vậy hàng tháng chỉ cần đóng gần 300 K thôi. Em nói giúp chị Hà tuần sau rành ngày nào thì đi cùng chị đến Ngân hàng làm thủ tục, chị sẽ đóng cho con 1 năm đầu tiên mở hàng, nếu các mẹ khác tham gia cho vui thì tốt nếu không em tham gia cùng cũng được. Các mẹ đang lo cho con sổ tiết kiệm, mình sẽ lo cho con thêm kinh phí đi học cho con thì chị nghĩ hiệu quả sẽ tổng hợp hơn. Chị sẽ duy trì đóng hàng năm cho con đến khi hoàn tất hợp đồng.

Em nhớ nói giúp chị Hà cho chị để tuần sau mình sẽ thực hiện em nhé. Cám ơn MÍt Nem nhiều lắm.

160
0
0

Mẹ Sóng

Mẹ nó ơi, thế mẹ nó post lại chỉ dẫn đi, cho các mẹ nào muốn đến đỡ gặp khó khăn khi tìm đường. Tớ thì chỉ đi theo đường đó thôi, nên ko biết có đường nào khác dễ hơn để đến nhà chị Hà ko. Và tớ cũng đã ghi rõ: "Trong trường hợp thấy rắc rối quá thì các chị gọi chị Hà ra đón nhé" rồi mà.

1
0
0

HaLinh

Em là thành viên mới của CSTT. Nếu có việc gì cần giúp đỡ, mong các chị cứ kêu em ạ:">

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em ơi, chị nghĩ mình nên dự phòng dần cho con 1 nguồn kinh phí để sau này trợ giúp mẹ Hà cho con đi học ít nhất 12 năm nên nếu các mẹ đều đồng ý thì ta sẽ mua cho con 1 Bảo hiểm giáo dục (chị cũng đang mua cho 2 nhóc nhà chị)> Bảo hiểm này của Techkcombank và chị thấy rất hay : mình đóng trong 10 năm và chị nghĩ sẽ giúp con ở mức 50 triệu đồng, như vậy hàng tháng chỉ cần đóng gần 300 K thôi. Em nói giúp chị Hà tuần sau rành ngày nào thì đi cùng chị đến Ngân hàng làm thủ tục, chị sẽ đóng cho con 1 năm đầu tiên mở hàng, nếu các mẹ khác tham gia cho vui thì tốt nếu không em tham gia cùng cũng được. Các mẹ đang lo cho con sổ tiết kiệm, mình sẽ lo cho con thêm kinh phí đi học cho con thì chị nghĩ hiệu quả sẽ tổng hợp hơn. Chị sẽ duy trì đóng hàng năm cho con đến khi hoàn tất hợp đồng.

Em nhớ nói giúp chị Hà cho chị để tuần sau mình sẽ thực hiện em nhé. Cám ơn MÍt Nem nhiều lắm.
Dạ được rồi chị ạ, em hiểu rồi, vậy là trước mắt có bác và em trong danh sách dự kiến đóng cho con hàng năm, ai muốn tham gia cùng em và chị Thủy thì ới nhé. Năm nay bác bắt đầu đóng cho con, năm sau sẽ là em nhé, luân phiên nhau ạ, nếu thêm người tham gia càng tốt ạ, vì đóng trong 10 năm mà, còn ko thì chị với em cứ luân phiên là được chị ạ. :x Em sẽ hỏi chị Hà xem chị ý có thể đi hôm nào rồi chị em mình thu xếp chị nhé. Em cảm ơn chị nhiều. @};-

97
0
0

Phuc & Chip Bong

Dạ được rồi chị ạ, em hiểu rồi, vậy là trước mắt có bác và em trong danh sách dự kiến đóng cho con hàng năm, ai muốn tham gia cùng em và chị Thủy thì ới nhé. Năm nay bác bắt đầu đóng cho con, năm sau sẽ là em nhé, luân phiên nhau ạ, nếu thêm người tham gia càng tốt ạ, vì đóng trong 10 năm mà, còn ko thì chị với em cứ luân phiên là được chị ạ. :x Em sẽ hỏi chị Hà xem chị ý có thể đi hôm nào rồi chị em mình thu xếp chị nhé. Em cảm ơn chị nhiều. @};-
Tuyệt quá. Tặng hoa cho chị bichthuyhn va Mit & Nem này @};-@};-@};- (Tìm mãi không thấy nút cảm ơn ở đâu cả)

14
0
0

vca

Mình xin đóng góp 400K mua bảo hiểm cho Nghé nhé @};-

10,155
29
48

ALnML

Super Moderator

Tổng tồn cũ là 1030K

Ngày 29.06 nhận được từ TK... số tiền 1000K của Chicchic
Ngày 29.06 nhận từ TK....6015 số tiền 500K của mẹ Hiếu và Việt Anh (còn chia)
Ngày 29.06 nhân tưừTK...012 số tiền 100K của Number0
Ngày 29.06 nhận từ TK...4916 số tiền 200K của Temporal_life
Ngày 30.06 nhận từ TK...1888 số tiền 200K của childlike mother
Ngày 30.06 nhận từ TK...6302 số tiền 200K của April
Ngày 30.06 nhận từ TK...4738 số tiền 500K của Phuc & Chip Bong
Ngày 30.06 nhận từ TK...6520 số tiền 200K của MeyeuTomTom
Ngày 30.06 nhận từ TK...6015 số tiền 200K của green_pepper
Ngày 30.06 nhận từ TK...6387 số tiền 100K của mẹ Tiếu Tiếu
Ngày 01.07 qua TK số tiền 500K của mẹ Cáo (201K cho bé Mẩy – 200K Lam)
Ngày 02.07 nhận từ TK....6582 số tiền 500K của Poohnkitty_vn

03/07/09 số tiền 100,000.00 NGuyen THu Linh ung ho nghe

Ngày 03.07 nhận 200K của mẹ Mít Nhợn
Ngày 05.07 nhận 300K của Mẹ Bống Bin Tin

Chúng mình sẽ sớm gom số Tình thương cho bé Nghé.
Xin cảm ơn tất cả các mẹ, các mẹ kiểm tra xem có bị sót ai không nhé.

141
0
0

kukumalu

Thông báo với các mẹ tin mừng

Sáng qua (4/7), mọi người đều rất xúc động khi đại diện báo Gia đình và Xã hội, gồm Tổng biên tập, Phó tổng BT, PV Hoài Nam (đính chính lại đây là 1 bạn nữ, và cũng là 1 người mẹ) và nhiều thành viên của Báo đã đến tận nhà Nghé trao quà. :) @};-

Quà gồm 5 triệu đồng tiền mặt và sữa, trích từ Quỹ của Báo. Tổng biên tập báo GĐ & XH cho biết số tiền đó có nguồn gốc khá thú vị: Một bệnh nhân ở Lào Cai bị bệnh hiểm nghèo phải phẫu thuật đến lần thứ 5 mới thành công. Để cảm tạ người thầy thuốc đã giúp mình, 2 vợ chồng anh chị đã mang đến biếu BS 5 triệu đồng và BS đã chuyển số tiền đó cho quỹ (xin lỗi mình ko nhớ chính xác tên quỹ nhưng đại loại kiểu như quỹ Những tấm lòng nhân ái để giúp đỡ các trường hợp khó khăn). TBT Báo quyết định dùng số tiền đó ủng hộ mẹ con chị Hà và không quên căn dặn những lần phẩu thuật tiếp theo Báo GĐ & XH sẽ đứng ra bảo trợ. Xin nói thêm BS nói trên là GĐ BV Việt Đức, BS Nguyễn Tiến Quyết. :x :-*

Thay mặt CSTT, chị Thư Mẹ Tễu Bin đã cảm ơn sự quan tâm của Lãnh đạo báo GĐ & XH, đồng thời bày tỏ mong muốn trên chặng đường tình thương sau này, với sự giúp đỡ về truyền thông của báo, sẽ có thêm nhiều câu chuyện cổ tích nữa được viết nên.@};-

Cũng để bày tỏ tình cảm xúc động, anh cu chàng khua khoắng liên hồi, mồm mép cứ gọi là ầm ĩ, đến là yêu. :D >:D<

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Nhà chị Hà địa chỉ có số cụ thể đấy ạ. Hic, hôm đó em đọc cho chị Loan xong em lại quên không ghi lại, chỉ nhớ là vào ngõ 351 Lĩnh Nam thì đi tiếp tìm đến hẻm 351/108/..., em quên mất rồi ạ. Chị Loan ơi, giúp em với. :x

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

:x poohnkitty_vn ơi : còn chỗ kia chuyển đi đâu
Em ngó lại các trường hợp một chút rồi sẽ nhắn cho chị chị nhé @};-

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Con trộm vía yêu lắm ạ. Em có chụp được cái ảnh con rất đẹp trai, còn quay video nữa nhưng chưa biết làm thế nào lấy từ cái điện thoại N72 của em đưa vào máy tính vì không có cáp. Cả nhà chờ em rồi em up lên nhé.

3
0
0

Me be Tommy

Chị Loan ơi, hôm nay em nộp 200k vào TK của chị rồi ạ. Em ko chuyển bằng TK nên ko có số TK ạ. Chị ktra giúp em. Em rất xúc động trước tấm lòng của các chị đã giúp đỡ, chăm lo cho Nghé con. Tên bé Đức Minh thật hay, hihi, giống tên con giai em @};-