(MS158/CN) 07.07.2009 - Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

153
0
0

Việt Hà

Ðề: Quảng Nam: Bé 11 ngày tuổi bị tim bẩm sinh, cần phẫu thuật gấp gấp gấp

Thấy nghẹn nghẹn trong lồng ngực. Mừng nhưng cũng lo cho con nhiều vì con quá bé bỏng. Saomai ơi, nắm chặt tay nhau nhé !:x:x:x

2,801
0
0

muathu

Saomai chị mừng lắm, mừng đến rơi nước mắt gửi đến em, đến các mẹ đầu cầu Sài Gòn và tất cả các mẹ CSTT :x:x:x@};-@};-@};- Còn những người cũng âm thầm lo cho con là BS Xuân trưởng khoa nhi bệnh viện Đà Nẵng, BS Hiếu khoa Tim Bạch Mai Hà Nội :x:x:x@};-@};-@};-

1,528
0
0

saomai

Saomai chị mừng lắm, mừng đến rơi nước mắt gửi đến em, đến các mẹ đầu cầu Sài Gòn và tất cả các mẹ CSTT :x:x:x@};-@};-@};- Còn một người nữa cũng âm thầm lo cho con là BS Xuân trưởng khoa nhi bệnh viện Đà Nẵng :x:x:x@};-@};-@};-
Vâng cảm ơn bác Xuân nhiều lắm, bác đã cùng con cùng nhà mình suốt một chặng dài và còn tiếp tục nữa.:x
Mymy ơi, ôm em nhé, em đã ngược xuôi suốt.:x

2,651
0
0

Khai Tâm

Từ trưa đến giờ nhiều tin tốt lành quá :x :x :x Vậy là bây giờ các mẹ chỉ có chờ đợi vào sự dũng cảm của Phúc An trong ca mổ sắp tới. :x :x :x

2,204
1
0

Nikki

Mấy hôm nay em bận chuyện cưới xin, gia đình...nên cứ lần lữa việc vào thăm con, thấy áy náy lắm :((.Đọc tin của chị saomai mà bật khóc, lúc trước cũng đã từng có thông tin có người ủng hộ chi phí phẫu thuật cho con, nhưng đến lúc này thì đó đã là sự thật.

Em xin gửi lời cám ơn đến các anh chị của NH Hàng hải, cám ơn chị saomai và tất cả các chị CSTT, các ơn tất cả các bác sĩ đã chung tay chung sức cứu giúp cho Phúc An.:-*:-*:-*

101
0
0

su yeu

Quả là tin vui, thấy nghẹn ngào cùng các mẹ. Chúc mừng con nhé, bây giờ thì con cố gắng mạnh mẽ lên nhé con trai yêu :-*:-*:-*

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mừng quá, trộm vía tỉ lần phải nói là anh ku này là người có Quý Nhân phù trợ nhỉ, may mắn hết lần này đến lần khác. Cứ thế nhé, nhất là cái ngày quan trọng phải vào phòng mổ@};-@};-:x:x

1,669
0
0

mesubim

Chiều nay đã được khóc ngon lành vì mừng cho con và xúc động trước biển lòng thật bao la của nhà mình. Cảm ơn mọi người rất rất nhiều @};-@};-

Mừng quá, trộm vía tỉ lần phải nói là anh ku này là người có Quý Nhân phù trợ nhỉ, may mắn hết lần này đến lần khác. Cứ thế nhé, nhất là cái ngày quan trọng phải vào phòng mổ
Anh ku này có duyên với CSTT nên mới may mắn như vậy đó mẹ nó ạ. Hay nói cách khác là CSTT đem lại sự may mắn cho tất cả mọi phận đời...:)

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Đã nghe chị muathu nói trước mà đến khi đọc bài của saomai vẫn ko kìm được nước mắt,
xúc động với tấm lòng của CSTT, của các anh chị NH Hàng hải, @};-@};-@};- :-*:-*:-*

420
0
0

Sông Cấm

@};-@};-@};-:x:x:x

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Mừng quá!:x:x:xChúc mừng nhé Phúc An! Cầu chúc cho ca mổ sẽ thành công!:x:x:x
Cảm ơn tấm lòng của cbcnv NHTM Hàng Hải.:x:x:x

251
0
0

Me Mickey

Đọc tin của đầu cầu SG mà mừng rơi nước mắt, cầu chúc cho ca mổ thành công. Cám ơn tất cả những tấm lòng đã đến với con. Cố lên con trai:x:x:x

31
0
0

congchuanari

Sáng nay e phải đi xin việc làm, về đến nhà thấy nari đang ngủ, bụng đói nhưng vẫn tranh thủ bưng tô cơm bay vô máy tính coi tình hình bé chính xác là ngày nào.:-/Trời phật phù hộ cho con , Phúc An nhé, thứ 4 con được mổ chính thức và cũng đã có ngân hàng hàng hải giúp sức cho con @};-@};-@};-. Những lời có cánh thì các mẹ đã nói hết rồi. Thôi thì chặng đường phía trước còn dài, 3 người đàn ông cố lên nhé:x
@saomai : Chị ơi , e có con nhỏ nhưng vẫn cố sắp xếp vào với Phúc An được chị à, chị nt em ngại lắm đó nhe, thương con nằm một mình trong phòng lắm lận.Em đang định cứ canh đúng cách 3h tính 3-6-9-12h là găp được con,đúng ko chị ? .T7 và CN em rảnh nhé, chị nào đi thì nhắn em bik em vào chung,
T4 này mổ tại NĐ chắc là chị saomai sẽ vào cả ngày, e sẽ xin nghĩ ngày đó để vào với chị nhé, giúp được cho chị gì thì giúp, hoặc cần gì chị cứ gọi nhé, đừng có ngại nhen chị, em chỉ ngại khi chị nói cám ơn đó :)

1,528
0
0

saomai

Ngày 16/07 nhận của:
-Mẹ Zinette (cty Vang Pháp Vàng) : 500k :x
-Quý Ca (cty Vang Pháp Vàng) : 200k :x

1,528
0
0

saomai

Gửi đến cả nhà bức ảnh trao quà của CBCNV NH TMCP Hàng Hải cho bé Phúc An gồm tiền mặt và sữa. (lẽ ra mình up lên hôm qua nhưng vì vội quá k cầm theo dây nối máy)

1,904
0
36

291179

Active Member

:x:x:x:x:x:x:x

51
0
0

Me-Kim

Lại thêm một đứa khóc đây này...nhưng mà vui quá. Bây giờ thì phải trông cậy vào bản lĩnh mạnh mẽ của con rồi Phúc An ơi...
@saomai : chị nhớ giữ sức khỏe nhé. @};-

164
0
0

namgiang

Phép màu đã đến với "em bé 12 ngày tuổi mắc bệnh hiểm nghèo"

(Dân trí) - Sau khi thông tin về cháu bé mắc bệnh Tim bẩm sinh cần phẫu thuật gấp, gia đình lại nghèo túng được đăng tải trên báo Dân Trí ngày 8/7, có rất nhiều tấm lòng hảo tâm gọi điện tới văn phòng báo để chia sẻ, đóng góp kinh phí giúp bé mổ tim.

Sáng nay 16/7, qua báo điện tử Dân Trí, đại diện Ngân hàng TMCP Hàng Hải đã đến bệnh viện nhi đồng I, tận tay trao quà cùng số tiền 34.270.000 đ, hỗ trợ chi phí cho ca mổ của bé Sinh.

Theo lời chị Phương, giám đốc chi nhánh Sài Gòn, Ngân hàng TMCP Hàng Hải thì số tiền quyên góp được ban đầu là 27.000.000đ nhưng sau khi đọc báo tất cả các Cán bộ, Công nhân viên ngân hàng ai cũng xúc động thế là số tiền góp được đã tăng lên đến 34.270.000đ.

Thế mới biết phép màu không ở đâu xa, phép màu luôn hiển hiện trong chính cuộc sống của chúng ta. Cầu chúc cho bé Phúc An (tên gọi của các mẹ ở diễn đàn chiasetinhthuong.org) sớm bình phục sau ca mổ.
Hiện bé Sinh đang nằm điều trị tại khoa Hồi sức chuyên sâu Bệnh viện Nhi Đồng I. Theo Bác sĩ Phúc, Trưởng khoa Tim Bệnh viện Nhi Đồng I, chi phí cho ca mổ của bé Sinh là 35.000.000đ. Dự kiến bé sẽ được mổ vào thứ 7 tuần này. Nhưng vì lịch mổ đã kín nên đành dời lại đến thứ 4 tuần sau (22/7/2009).

Quách Diễm

http://dantri.com.vn/c167/s167-337739/phep-mau-da-den-voi-em-be-12-ngay-tuoi-mac-benh-hiem-ngheo.htm

Chị Sao mai và các bạn SG cố gắng nhé, cầu chúc ca mổ của Phúc An thành công cho đỡ phụ lòng các mẹ CSTT con nhé :(:)(:)((

1,849
0
0

BB&C

Tin vui đây cả nhà ơi, trong lúc viết bài mà em vẫn còn run và hồi hộp.

Thứ 4 ngày 22/7/2009 Phúc An sẽ được mổ. Thông tin này từ phòng bác sĩ trưởng khoa Tim BV Nhi Đồng, khoa sơ sinh, và phòng công tác xã hội đưa ra.
Bệnh của con: Phì đại động mạch (mổ hở)
Chi phí: 35.000.000đ.

Về chi phí mổ cho con đã được tập thể CBCNV của Ngân Hàng TMCP Hàng Hải giúp đỡ hỗ trợ số tiền: 34.270.000đ:x@};-
Xin cảm ơn các anh chị rất nhiều.:x:x:x
Cảm ơn em Diễm ở Báo Dân Trí đã làm hướng dẫn viên đưa các anh chị đến thăm và giúp bé Phúc An.:x

Chuyện bên lề:
Khi mới nghe điện thoại của Diễm giới thiệu báo Dân Trí xuống thăm con, mình vội chạy vào Bv ngay.
Đến lúc được giới thiệu bên NH Hàng Hải hỗ trợ con mổ tim, mừng đến nỗi lắp bắp k nói thành câu, chỉ kịp nói " mọi người đợi em chạy đi hỏi cp mổ hết bao nhiêu và đóng tiền ở đâu"
Lên khoa rồi lại xuống phòng CTXH: hỏi ra được cp
Nhưng chị Phương đại diện các anh chị bảo:
-Tụi chị muốn số tiền này gửi đến tận tay gia đình chứ không muốn qua ai hết, nhưng gia đình uỷ thác qua cô Linh chứ gia đình không biết gì hết, tụi chị quyết định chuyển sang em.
Mình đã bật khóc.
Mọi người cũng khóc.

Có lẽ là duyên số, con được ông ngoại bế đi siêu âm về thì gặp các cô các chú, chứ nếu nằm ở trong phòng thì chưa đến giờ vào thăm.:x:x:x

Cảm động quá, tớ cũng đang khóc đây này.

Cám ơn Saomai, cám ơn mọi người nhé. @};-@};-@};-:x:x:x

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Trong hình thì ông ngoại đang bế Phúc An phải không các mẹ?:x
À, bây giờ có cảm tình với Ngân hàng Hàng Hải ghê cơ á@};-