Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 2)

Buồn quá chị. Em cũng lo Mẹ con nhà chị Phượng không qua được đợt này. Ngôi nhà vẫn chưa hoàn thành. Không có điện thoại liên lạc. Không biết làm sao. :(@};-
Cầu mong gia đình chị Tai qua nạn khỏi. Các con không làm sao. Nhà thì chắc chắn bị rồi. @};-

1,669
0
0

mesubim

Đến phiên tớ trường thuật nhé: từ hôm trước bão tới giờ mới vô nhà được đây, lội mỏi cả mắt, bây giờ tranh thủ cơ quan có điện (ở nhà vẫn chưa có) kể lại tí cảm xúc lo lắng cho mọ người chia xẻ bớt :).
Nhà subim năm 2006 nghe có bão là lo cát, lo đinh cho mái nhà kỹ càng lắm, đến mùa mưa năm ngoái mấy bao cát cũ bị rách cát tràn xuống mái nhà nguy hiểm nên OX lên lôi xuống hết, năm nay OX bị bệnh đau lưng không tự làm được, subim bảo để thuê người về mua cát chằn lại mái nhà trước mùa mưa bão năm nay... Vậy mà chưa kịp trở tay thì bão đã đến :"> Hôm thứ 2 nghe báo có bão lớn 2 vợ chồng hoảng thật sự mà OX bận việc nước quá chẳng ở nhà được để lo, tối thứ 2 cúp điện, chồng cứ ngồi ôm máy điện thoại cố định để nghe bản tin dự báo thời tiết, vợ thì ôm máy di động cầu cứu thông tin ở nhà ngoại ngoài Đông Hà, vì ngoài đó còn xem được tivi. Nghe nói sáng ra tâm điểm bão sẽ là thành phố ĐNẵng và Qnam, chồng cuống quýt hối vợ đưa con di cư xuống cơ quan chớ nhà mình phiêu quá, mình cũng nghe lo nhưng cương quyết không đi, có gì mẹ con chui vô tủ, chui xuống giường chớ bỏ nhà mà đi thấy cũng tội. Đêm đó cả hai vợ chồng không ngủ được, ngoài trời gió rít hú từng cơn, mái nhà cứ rung lên rồi đập xuống, thú thật subim chỉ biết niệm phật thôi chẳng biết làm gì cả, còn chồng lui cui cả đêm để đóng 2 cái vạc giường lại kê lên trên 6 cái ghế rồi phủ áo mưa lên trên phòng khi nhà tốc mái thì có chổ cho 3 mẹ con chui xuống đó. Thật tội nghiệp :( Sáng ra tường nhà thấm nước mưa, nước chảy vào nhà lênh láng, lại phải lui cui dọn dẹp phờ cả người.
Rồi trời sáng hẳn, gió rít đến trưa, rồi 2 giờ chiều nhà Ngoại thông báo bão đã chuyển hướng vào Qnam Qngãi, thế là tai qua nạn khỏi, ơn trời nhà subim vẫn còn nguyên ngoài sức tưởng tượng của cả 2 vợ chồng :-*
Tối ăn cơm chồng bảo phen này phải tiết kiệm money để đổ cái mê, không thì phải đối phó với bão lũ mãi thế này có khi lại đau tim mất :p
Cảm ơn Trời Phật đã phù hộ độ trì cho subim, cho tất cả nhà mình không có ai hề hấn gì. Mừng lắm lận :) Nhưng dù ít dù nhiều nhà ai giờ cũng ướt át nhếch nhác lắm, chúc cho các mẹ nhà mình mau chóng dọn xong nhà để còn lo off Trung thu cho đội ngũ F1 nhà mình nữa nhé :x:x:x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ Tí Tèo ơi, lo cho ông bà nội và hai con quá. Mì tôm có nước con cũng ăn được rồi đó chị. Biết trước được mà không cho con ra ngoại. và mua cho con bột ăn liền.
Tình bão lũ tới đâu nhớ cập nhật chị nhé. Mong hai con vẫn ổn. Mong gia đình Nội và ba vẫn ổn. Mong lắm thành viên của cstt đà nẵng đang trong tình trạng lo lắng nhất sớm khắc phục. :x

1,250
0
0

baoduy_susu

Cả nhà ơi,. bão đã qua, trung thu lại đến, tớ để sẵn 12 con cá dẻo rồi, hôm anò có kế hoạch để tớ mang theo gửi các cháu đây?

1,669
0
0

mesubim

Cả nhà ơi,. bão đã qua, trung thu lại đến, tớ để sẵn 12 con cá dẻo rồi, hôm anò có kế hoạch để tớ mang theo gửi các cháu đây?
He he tui vừa mới hỏi ở bên bếp bánh xong, qua đây thấy bà đóng thùng 12 con cá dẻo rồi, cảm ơn bà nhiều nhé :-*
Kế hoạch vũ như cẩn cuối tuần này off Trung thu cho các con đó, chờ 3 bà còng đi hà lội trốn bão về rồi mình bàn luôn hí (nhân thể off nhận quà HN luôn :)

467
0
0

pink3

hôm nay mẹ phải ở lại trực thông tin đến 9h, trực thay cho các anh mấy hôm trực mấy ngày liền không ngủ. Thế mới biết cái nghề này vất vả, ba su su thì thôi khỏi nói rồi, trực ca như ấy anh em mà còn phải bỏ hết vợ con nhà cửa để lo cho cơ quan nữa là ba susu là xếp...:)
kể cả nhà nghe chuyện này : bão đi qua nhưng dư âm ám ảnh vẫn còn. Chiều hôm qua, bão đi rồi bổng nhiên ở nhà trên nghe phía sau nhà đùng đùng.. ba kêu ủa sao hết bão rồi mà tôn nhà ai bay hay sao ấy nhỉ (lúc đó vẫn còn gió mạnh), chạy xuống nhà dưới thì phát hiện ra là tiếng trống muá lân, thì ra trẻ con vẫn là trẻ con, sắp trung thu rồi nên đánh trống múa lân.......

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Tiếc hì hục phục vụ múa lân cơ quan. Giờ hủy chị ạh. Chắc chôm chỉa mấy cái mũ cho nhà miềng. Đăng ký danh sách nhận mũ đê. Xèng em ủng hộ. :D

467
0
0

pink3

Tiếc hì hục phục vụ múa lân cơ quan. Giờ hủy chị ạh. Chắc chôm chỉa mấy cái mũ cho nhà miềng. Đăng ký danh sách nhận mũ đê. Xèng em ủng hộ. :D
hihi đúng thế, mấy cái mũ đẹp ghê

467
0
0

pink3

@ cả nhà ơi : muathu thông báo một tin vô cùng khẩn thiết : ai đặt bánh răng bừa thì tới ngay nhà muathu lúc 8h tối nay để nhận nếu kô hỏng mất, vì để ngăn đá thì tủ lạnh nhà muathu bé quá không để được. Muathu nói thêm là nếu nhà mình sợ hỏng bánh của bác bừa thì mua cho muathu cái tủ lạnh giống cái tủ lạnh của me Gôn ấy hihi..:))
nghe nói là bánh răng bừa ngon khủng khiếp, các mẹ ngại đường xa không tới lấy thì pink xin nhé nhé...

445
0
0

me titdng

Baó cáo cả nhà, nhà em ko việc gì bình an vô sự nhưng từ hôm 28/09 tới tối nay nhà mình mới có điện,có nước.Vẫn chưa được tắm đây nè :(( Như các mẹ đã tường thuật ở trên.Thật khủng khiếp khi sống trong sự ảnh hưởng của bão.tối nay đi làm đầu tiên là nhận bàn giao ca xong rồi đánh báo cáo tình hình để sáng mai báo cáo xếp đâu vào đấy là vào nhà mình xem có ai việc gì ko,thấy tất cả bình an vô sự là mừng lắm lắm.
Cả nhà ơi chúng mình cùng chung tay vững bước vượt qua những khó khăn các mẹ nhé! nào cố lên tất cả vì con em chúng ta :x

445
0
0

me titdng

Bão đã qua bình minh lại lên.Chúc cả nhà 1 ngày mới vui vẻ @};-
@ Hôm nay ọp đi để mừng bão đi qua cả nhà mình bình an và nhất là nhớ các mẹt quá đi mất :D

445
0
0

me titdng

À các mẹt mà đi nhớ ới 1 tiếng nhé hôm nay metit được nghỉ :x

1,250
0
0

baoduy_susu

muathu ơi còn nước tro tàu không vậy

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thông báo nhận bánh, mà thông báo ngoài giờ hành chính, rồi thì thông báo trên in tẹt nét. Về nhà ai có điện để mà vô rồi đi lấy. Hay chị Pink dùng chiêu ni để dụ bà con nhường bánh của Anh Bừa đây hở.
:D

1,018
0
0

mymy

Báo cáo em có mẹt, hiện tại nhà em không biết giống cái gì, chưa có điện và cũng chưa có nước.

@Cả nhà không sao là mừng lắm rồi.

Ah. cả nhà có biết vụ thanh niên bị bay tôn chém đứt đầu không?? ở gần trường học của em Muội đó. Quá thảm :(:(

679
0
0

songthao

Hehe, lâu quá iem không vèo đây. Mấy bà chị đi "thi" thế nào rồi ạ? Kết quả sao chưa thấy toàn thấy gọi nhau lấy bánh thế.
Nhà em nói chung bình yên vô sự, chỉ thất thoát một cái rất là vô lý đó là tấm lót chân xe tay ga. Lý do cũng rất vô lý luôn là ba bọn nhỏ đi mua dây thép về chèn tôn, không hiểu sao gió bay mất tiêu mà hổng biết, đến khi iem lấy xe đi mua thêm đồ thì phát hiện. Hic. Coi như thiệt hại vì bão nhẻ. :p

Trung thu cho các con sao đây các mẹ ơi? Trưa nay em lại không off được, nhà trường cho các cháu lít nhít nghỉ học, phải về với con thoai. Có gì các mẹ thông báo sớm sớm nghen.

798
0
0

cifmoon

Thông báo nhận bánh, mà thông báo ngoài giờ hành chính, rồi thì thông báo trên in tẹt nét. Về nhà ai có điện để mà vô rồi đi lấy. Hay chị Pink dùng chiêu ni để dụ bà con nhường bánh của Anh Bừa đây hở.
:D
Kiểu ni kô cho chị em mình thử bánh anh Bừa rồi :p:D

Báo cáo em có mẹt, hiện tại nhà em không biết giống cái gì, chưa có điện và cũng chưa có nước.

@Cả nhà không sao là mừng lắm rồi.

Ah. cả nhà có biết vụ thanh niên bị bay tôn chém đứt đầu không?? ở gần trường học của em Muội đó. Quá thảm :(:(
Mừng mấy chị về nhà an toàn :p. Khu nhà chị chưa có điện, nước luôn hả, chắc vùng sâu vùng xa :p.

Hôm qua mới biết tin chung cư khu A1 của em bị bay tôn vèo vèo luôn :(

Vụ bay tôn bị chết khi tối thời sự ĐN có đưa tin đó chị.

2,801
0
0

muathu

ve ry bu zi nhưng mà cũng thông báo, bánh anh Bừa muathu đã luộc 1 ít trưa nay Đà Nẵng lót dạ phần còn lại đã cho vào ngăn đá tủ lạnh, trưa vẫn như cũ các mẹ nhé ai cũng có quà vì ở nhà trông nhà chống bão :x:x:x không biết 91-93 có mở cửa không.

Thông báo thêm có bánh dẻo baoduy_Susu gửi các con trưa nay các mẹ tranh thủ nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
798
0
0

cifmoon

ve ry bu zi nhưng mà cũng thông báo, bánh anh Bừa muathu đã luộc 1 ít trưa nay Đà Nẵng lót dạ phần còn lại đã cho vào ngăn đá tủ lạnh, trưa vẫn như cũ các mẹ nhé ai cũng có quà vì ở nhà trông nhà chống bão :x:x:x không biết 91-93 có mở cửa không.
Trưa nay em kô đi off được rồi vì hôm nay trường Gô nghỉ học :(. Chị mymy ơi đem về cho em bánh anh Bừa ăn với :p

4
0
0

Ginger Cat

Cả nhà ơi, mọi người vẫn ổn chứ? Nhà mình mất mạng nên bây giờ mới mò vào đây được (đang dùng nhờ máy tính).

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.