Hải Phòng ọp xong rồi đây!!!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nhà HP ọp về rồi ạ, cơ mà mệt quá chưa post bài được. Thề là từ bé đến giờ CTB chưa bao giờ nhìn thấy đống tiền to thế.

Mẹ CTB xin phép báo cáo nhanh theo số liệu của "ban đếm tiền". Cụ thể chi tiết hơn về cả buổi ọp thì xin thông tin sau. Toàn bộ ảnh do bác Anchor phụ trách.

- Số lợn phát ra: 25 chú (1 chú bị vỡ)
- Số lợn hôm nay về họp mặt : 21 chú (có cả 3 chú của bác Hải Đăng mang từ Thái Bình sang)

Số tiền thu được sau khi đập lợn = 8.160.500 đ

- Chú lợn nhà bạn April: Bống Mít nhất quyết giữ lại để ôm khi đi ngủ (mặc dù được cho ăn rất thường xuyên theo lời April) nên mẹ April xin phép không đập và gửi "tiền cám" 500K :)

- Bạn Mẹ Thỏ sóc gửi "tiền cám" 200K
- Bác Dithalilo gửi "tiền cám" 100K
- Bừa bán bánh cho 1 vài thành viên HP hôm ọp tại ĐS, gửi toàn bộ tiền lãi = 300K

Tổng số tiền thu về = 9.260.500 đ dành cho chuyến đi:

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=2808

Danh hiệu "người chăn nuôi giỏi nhất trong năm" đã thuộc về bạn TM Mum với số cân lên đến 1.161.000
Rất tiếc cho bạn Lancuccu khi số cân chỉ kém có 30.000 đã không nhận được tấm bằng khen vô cùng đẹp.

Bạn Huyenlinh nhận nuôi 2 chú lợn, được cân chung với số cân lên đến 1.405.000, lẽ ra giành được tấm bằng khen nhưng đã rất thành thực báo cáo có thêm 1 người nuôi hộ, trong khi người nuôi hộ lại quả quyết phủ nhận. Chính vì lý do này mà BTC đã phải thảo luận rất lâu để quyết định trao bằng khen cho ai.

Nói chung, cảm giác của mọi người là đều rất vui và ngạc nhiên khi thấy lợn nặng hơn mình tưởng. Ai cũng có ý nghĩ lợn mình sẽ rất còi cọc :D

Một chú lợn được nuôi bằng thuốc tăng trọng ngay trong buổi ọp với số cân là 2.235.000 được dành ủng hộ các cháu học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại HP:

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?p=59970#post59970

Mẹ CTB ủng hộ cho Nghé 1 chiếc đồng hồ cực xịn hiệu BONIA, Mẹ Tit đã thắng với giá 1.800K. Số tiền này mẹ CTB sẽ chuyển cho chị Hà thật nhanh, để giúp mẹ Hà đỡ mệt mỏi sau những ngày con trai nằm BV Thái Nguyên.

Cảm ơn Mít tơ Bừa đã không quản đường xa lặn lội từ 3 giờ sáng. Cảm ơn chị Hải Đăng chấp nhận say xe. Cảm ơn Mẹ Xề và Gà ăn thóc làm quả "chạy xô" ọp. Cảm ơn tất cả các thành viên của Hải Phòng.

Cảm ơn bánh cuốn Hưng Yên, cảm ơn kẹo lạc Thái Bình và hạt dẻ nóng Hà Nội!!!

1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: Hải Phòng ọp xong rồi đây!!!

Chúc mừng các bác HP off thành công dực dỡ, khà khà! Em trông cá thu rám nắng HP mà không có, tại "Mùa đông, biển không có nắng như hôm nào" àh...
:whileflower01

2,501
0
0

Haidang02

Chị về đến nhà mạnh khoẻ. Cảm ơn Hải phòng nhiều lắm. Hy vọng còn nhiều lần gặp như thế này @};-

Thôi giờ phải ngủ cái đã. Sáng mai mà bác Anchor chưa làm xong ảnh xịn thì chị sẽ post vài cái ảnh không xịn trong máy của chị cho cả nhà chiêm ngưỡng :)

2,204
1
0

Nikki

Ôi lợn béo quá...sướng quá cơ...

P/S: em đang kê gối ngồi chờ ảnh ở trước cửa nhà đấy nhá...mai ai có mở cửa post ảnh nhớ gọi em dậy ko thì lại phang cửa vào đầu em đấy :p

2,501
0
0

Haidang02

Ôi lợn béo quá...sướng quá cơ...

P/S: em đang kê gối ngồi chờ ảnh ở trước cửa nhà đấy nhá...mai ai có mở cửa post ảnh nhớ gọi em dậy ko thì lại phang cửa vào đầu em đấy :p
Đây, chị dậy sớm tranh thủ trẻ mỏ còn ngủ, chưa quấy phá để post mấy cái ảnh thời sự lên trong lúc chờ ảnh xịn của bác Anchor.

Cảnh nhà hàng Hải Đăng (Chắc thấy nick mình hay nên lấy đặt tên cho nhà hàng đây :) ) :

Tom nhà CTB tạo dáng :

Nhìn cặp đào tiên này, hơi không đều tý nhỉ :

Đại gia Bánh, bụng hơi phệ, xuống xe đầu tiên :

Chủ nhà xinh đẹp :

Cả nhà cùng đi off :

Ban tổ chức đang đánh dấu lợn, đông thế, sợ lẫn

Một số em lợn đã được đóng dấu phòng dịch

Quà cho các con tham gia nuôi lợn :-*

Giấy khen cho người chăn nuôi giỏi nhất trong năm

Ôi, Huyền Linh đến chị ơi - Bừa reo lên như trẻ con, vồ ngay lấy máy ảnh của chị lao ra ngoài. Hi hi, ảnh HL mang hẳn 2 Lợn đến (chị đang hơi hơi nghĩ gian :D )

Ca sỹ MinhMinh cùng các bạn

Bừa cầm lợn của Huyền Linh cứ đòi chụp ảnh :D

Chủ nhà phát biểu

Bé June - trẻ nhất hội

Hai nhiếp ảnh gia nhớn bé của HPhòng. Chị rình mãi mà chỉ chụp được cái này thì bác Anchor lại mấy tí tóc :)

Phu quân bạn TM Mum tặng cả nhà bài hát tiếng Trung

Họ cũng đang hát nhưng máy ảnh chụp xa chán quá :(

Cảm ơn MinhMinh về món quà đặc biệt này - Các cụ nhà chị hỏi bánh gì mà chị quên phéng mất :)

Cu Đăng đang bày đồ chơi, quà của Hải Phòng gửi cho Đăng. Cu cậu thích lắm :-*

Cuối cùng xin chân thành cảm ơn nhà Hải Phòng vì buổi gặp mặt ấm áp, ấn tượng và vui @};-:-*. Các ảnh hoạt động khác hôm qua thì chờ bác Anchor vì máy ảnh của mẹ cháu chụp trong nhà chán quá, với lại lúc đó còn mải ăn với buôn :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
90
0
0

June

híc, híc, hum qua em ù té về trước đi học tiếp, nhưng mà về nghĩ lại, thấy bé tẹo mà toàn gọi mọi người là anh và chị, cho em đổi lại nhé, các anh các chị! gọi các cô các chú, gần gũi hơn đúng không ạ? Ngoan nữa ạ!
Hôm qua off về sớm nhất nhưng không khí vui vẻ và ấm cúng lắm ạ, sếp CTB chọn địa điểm đúng là tuyệt cú mèo! Các sếp HN HY và TB thật nhiệt tình!

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Ở Hà Nội em có một cơ số các chị để ..nhõng nhẽo, bắt nạt và...iu he he. Hải phòng em cũng ...mới có hai chị để nhớ và iu; thêm một chị ở Thái Bình nứa...he he (còn được khen bên ngoài trẻ hưn trong ảnh ke ke... ) Em mong trời phù hộ cho iem có sức khỏe để ..."chạy xô" đi yêu các chị hiiiiiiiiiii:cstt08:
@Hải Đăng: hum qua có cầm hai con giống về cho Hải Đăng k chị? Em cũng có cái bánh đấy nhá, em về nói với chòng là bánh: lì xéng phằn ha ha (chả nhớ cứ nói bừa) thế mà "ló" cũng tin.
@Chị Tâm+Minh Minh: he he...chả bít lói giề xxxxxxx

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Cô Xề sao cứ ưa nịnh thế hả, phải biết chấp nhận sự thật chứ:D

Em chào các anh, các chị, các em Hải Phòng ạ :)

535
0
0

MeoGiaHp

hic, hôm nay em vưỡn thấy tiếc ah :((

2,204
1
0

Nikki

Cảm ơn MinhMinh về món quà đặc biệt này - Các cụ nhà chị hỏi bánh gì mà chị quên phéng mất :)

Ôi...xì lìn cấu...hic...chẹp chẹp...em nhớ mâm xì lìn cấu rán ở cổng chợ An Dương quá...(em cũng chả rõ viết có đúng tên ko nữa cơ :p, toàn nghe đọc chứ chưa thấy viết bao giờ :D )

72
0
0

April

Ôi mẹ Ong,
Cả nhà Hải Phòng chào mẹ con nhà Ong.
Riêng April thì ôm mẹ con Ong hai ôm :):)

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Ôi mẹ Ong,
Eo có người lỡ hẹn nhá, tớ mang hạt dẻ xuống mà người thèm lại không đến ăn nhá.;):D

1,018
0
0

mymy

Híc, ganh tị với các chị quá :pig01:

72
0
0

April

Eo có người lỡ hẹn nhá, tớ mang hạt dẻ xuống mà người thèm lại không đến ăn nhá.;):D
Ui ui, thế à. Tiếc quá tiếc quá. Tại vì hôm đó phải đóng vai con dâu ngoan đột xuất nên mới lỡ hẹn như thế :):)

66
0
0

Cunbonghe

[/CENTER]
Ôi...xì lìn cấu...hic...chẹp chẹp...em nhớ mâm xì lìn cấu rán ở cổng chợ An Dương quá...(em cũng chả rõ viết có đúng tên ko nữa cơ :p, toàn nghe đọc chứ chưa thấy viết bao giờ :D )
Hihi cái bánh này mỗi lần đọc phải uốn lưỡi ko sợ phát âm nhầm :D nhìn thèm quá, nhà tớ năm nào cũng phải gửi mua mấy cái ăn tết.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chúc mừng các bác HP off thành công dực dỡ, khà khà! Em trông cá thu rám nắng HP mà không có, tại "Mùa đông, biển không có nắng như hôm nào" àh...
:whileflower01
Chưa có chứ không phải là không có Tè nhá. Hôm thứ 7 cá mới phơi được có nửa nắng thui nên phải phơi tiếp cho đủ độ rám. Tuần này có cho Tè ăn rồi, Tè chuẩn bị bụng nhá.

Đây, chị dậy sớm tranh thủ trẻ mỏ còn ngủ, chưa quấy phá để post mấy cái ảnh thời sự lên trong lúc chờ ảnh xịn của bác Anchor.

Cảnh nhà hàng Hải Đăng

D​

Báo cáo cả nhà là Bác Hải Đăng ngấm ngầm bỏ tiền ra đầu tư ở Hải Phòng quê em quả nhà hàng to thế này đây. Tình cờ em biết được, vì thế nên mặc dù giá cả hơi cao nhưng vẫn đặt ăn ở đây để ủng hộ người nhà ạ :D

Các anh các chị các em HP chào Chúa :-*

hic, hôm nay em vưỡn thấy tiếc ah :((
Vì con lợn của em mà bác Trung nhà chị thua mất 1 tờ tiền đấy :(

Ki ơi Ki, muốn nói đúng tên bánh này phải thì thầm vào tai thôi, không phát âm to được :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ui ui, thế à. Tiếc quá tiếc quá. Tại vì hôm đó phải đóng vai con dâu ngoan đột xuất nên mới lỡ hẹn như thế :):)
phạt đi Xề ơi

Ôi mẹ Ong,
hôm trước xuống HP cũng ko đc gặp mẹ con nhà Bống Mít, hẹn lần sau nhé, nếu mẹ Ong xuống sẽ alo trước cho nhà Bống Mít

125
0
0

hathu

E đi off thì nớ nga nớ ngớ, nhìn thấy chị tóc ngắn( Mexecuazin) lại cứ ngỡ chị trưởng thôn, e chào nhầm :D cảm ơn các anh chị đã cho nhà em có 1 buổi off thật là đại vui vẻ và ấm áp!!!

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

E đi off thì nớ nga nớ ngớ, nhìn thấy chị tóc ngắn( Mexecuazin) lại cứ ngỡ chị trưởng thôn, e chào nhầm :D cảm ơn các anh chị đã cho nhà em có 1 buổi off thật là đại vui vẻ và ấm áp!!!
Ừ thì nhầm cũng phải thôi, những ...chị tóc ngắn toàn đáng yêu như nhau (Xinh và kết cấu không kinh:))
:DMiềng lói thế lày kiểu gì cũng bị lém đá, dưng miềng k sợha ha;)

535
0
0

MeoGiaHp

Vì con lợn của em mà bác Trung nhà chị thua mất 1 tờ tiền đấy :(
hí hí, các bác ứ có bài tường thuật để người vắng mặt như em đỡ thèm
mà em cũng tò vò là ko biết con lợn của em có bao nhiêu tờ 500 đồng :D