Hôm nay nhà mình nấu món gì?

318
0
0

hoa Dím

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Nhìn món sườn kho tiêu của em Ana thèm thật đấy! Cả nhà ơi, chỉ mình cách chặt sườn đi! Ở đây họ không chặt sườn miếng nhỏ như ở nhà, mình chặt thì nó...không đứt :">

Món cuốn tôm nhà Khai Tâm nhìn ngon quá! Lại muốn đu theo :p

Chờ hình nồi bò kho vĩ đại của BryanThien.

Cảm ơn xì-pam của cả nhà. Ban đầu mình cũng giật mình thon thót khi được welcome nồng nhiệt quá! Giờ thì biết rồi :">

Nhà hoa Dím có đĩa bánh ít trần, mời cả nhà

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Nhìn món sườn kho tiêu của em Ana thèm thật đấy! Cả nhà ơi, chỉ mình cách chặt sườn đi! Ở đây họ không chặt sườn miếng nhỏ như ở nhà, mình chặt thì nó...không đứt :">

Chị mà phải chặt cái gì thì chị kê dao vào rồi lấy búa gõ vào sống dao:D, đứt lìa mà không bị nát vụn, cũng không chặt nhầm vào tay:D

2,204
1
0

Nikki

Hôm nay em nấu bò kho với nghĩa vụ cao cả... ngày của bố... thế là hì hục nấu 1 nồi bò kho 300 người ăn.... (nấu bán từ thiện chứ nhà em không có 300 người để ăn đâu nhé)..
Sẽ có hình với nồi bò kho to đùng... em đang nấu ở giai đoạn cuối.... chiều nay khi múc cho mọi người ăn em sẽ chụp hình các bác nhé...
Các bác vỗ tay và cầu nguyện giúp em là nồi bò kho của em đắc hàng với... em hồi hộp quá.:D
Em lôi cả chân ra vỗ cho đủ nồng nhiệt...chứ tay ko thì ko đủ:p...ngồi chờ/:)

2,204
1
0

Nikki

Món cuốn tôm nhà Khai Tâm nhìn ngon quá! Lại muốn đu theo :p

Chờ hình nồi bò kho vĩ đại của BryanThien.

Cảm ơn xì-pam của cả nhà. Ban đầu mình cũng giật mình thon thót khi được welcome nồng nhiệt quá! Giờ thì biết rồi :">

Nhà hoa Dím có đĩa bánh ít trần, mời cả nhà

:(:)(:)((em chuyên chết vì món này...ích trần gì mà đều tăm tắp như trắng gà so thế nhỉ:-*

341
0
0

Bryanthien

Thành công rồi các bác ơi
1... Nồi bò kho 300 người ăn bán sạch sẽ ... vẫn có người hỏi còn bò kho không. Có bác níu em lại hỏi nấu sao mà có mùi vị đặc biệt thế.. bác ấy nấu không giống..hiihi... em khai thật : công thức thì do cô rùa đào tạo cấp tốc.. cô rùa dặn em đi mua viên gia vị bò kho.. em đi 3 cái chơ việt nam vẫn chỉ mua được có 5 hộp gia vị viên bò kho nấu được khoảng 10 lb thịt bò... thế là em mua thêm bột gia vị nấu bò kho trộn vào.... vậy là bò kho của em được ướp vừa viên vừa bột...nhưng đến khi em nấu sao chẳng thấy thơm tho gì hết mà lúc đó là 2h sáng ko thể chạy đi đâu mua được vậy là em làm chiến dịch lục lọi gia vị mang ở việt nam sang.. may quá kiếm ra được 3 bịch gia vị bò kho của Nam Ấn.. hehe..thế là cắt cho vào nồi... thành ra cái nồi của em đủ thứ gia vị các hiệu... nó có mùi đặc biệt như thế đó... ai hỏi em .. em chỉ nói được chỉ 1 nồi này duy nhất lần sau kêu em nấu em không nấu được như vậy đâu..hihihi...; làm sao nấu lại được các bác nhỉ.
Hình nảy giờ upnhanh no chẳng cho em up... để em tìm bác sweetlily giúp đỡ gởi hình lên sớm nhất ạ
2. Mấy hôm nay hội bánh cstt hừng hực khí thế vào bếp thế là em cũng vào bếp cùng các bác ấy và đã thành công được bánh chiffon cam theo công thức của cô rùa (mà thật sự vào bếp giúp em giảm stress nhiều lắm... kiểu này chồng em sẽ mập thù lù cho coi )

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

@Bryanthien: Lần sau nấu chắc chắn ngon hơn :p Chúc mừng nồi bò kho thành công và chúc mừng bà bầu đảm đang.
Thôi đừng stress nữa, làm bánh sẽ "ngon" hơn đấy. @};-

3,332
5
38

thuyvuong

Active Member

Chúc mừng Brian Thiên nhé, tớ hình dung ra nồi bò kho phải to như nồi luộc bánh chưng Tết ý nhỉ@};-@};-@};-

466
0
0

kimsonbui

Cuối tuần em làm món mực xào hành cần cho lẹ, có canh nhưng ngại chụp.

Hình đây ạ, không hiểu lỗi gì mà không lên hình.

Em tranh thủ mời các bác món mướp xào lòng gà

Và canh măng nấu sườn

318
0
0

hoa Dím

Chúc mừng mẹ BryanThien nhé! Chúc mừng bà bầu đảm đang! Mình xem hình có cả sushi nữa cơ à. Cậu phụ bếp nhìn ngon lành nhỉ!

Nikki làm thử đi em, sao lại khóc ;)

Lần tới nếu mua được sườn em sẽ thử cách chị Cáo bày, cảm ơn chị nhé @};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Tối qua nhà em có món cực ngon, cá chiên giòn B-)

Tráng miệng Chè ngô

Sáng nay pizza

Tráng miệng... Nụ vối :D

341
0
0

Bryanthien

Chúc mừng mẹ BryanThien nhé! Chúc mừng bà bầu đảm đang! Mình xem hình có cả sushi nữa cơ à. Cậu phụ bếp nhìn ngon lành nhỉ!

Nikki làm thử đi em, sao lại khóc ;)

Lần tới nếu mua được sườn em sẽ thử cách chị Cáo bày, cảm ơn chị nhé @};-
Bác Hoa Dím ơi hình phụ bếp của em đang cháp bánh kẹp .. công thức bánh Kẹp là em chui vào nhà bác Hoa Dím em chôm đó... chàng ta xơi từ khi bắt đầu cái đầu tiên cho đến cái cuối cùng.. bánh nóng hổi nhưng chàng ta vẫn rỉa rỉa bánh bằng 2 ngón tay mà cháp đó... đến lúc nhịn ko nổi nữa em phải cho ăn bằng nĩa không thì chàng khóc om sòm vì ăn không đã.
Sushi em làm từng cây cắt dài khoảng 10 cm, để cho các bác làm nhiệm vụ phục vụ bữa tiệc đó đói thì cầm ăn cầm hơi qua cơn đói đó bác.

341
0
0

Bryanthien

Hình đây ạ, không hiểu lỗi gì mà không lên hình.

Em tranh thủ mời các bác món mướp xào lòng gà

Và canh măng nấu sườn

Bác Sơn ơi... măng này là măng tươi hay măng chua thế... nhìn nồi măng em chết vì thèm.

2,651
0
0

Khai Tâm

@kimsonbui: Em thèm quả mướp kia B-)

2,204
1
0

Nikki

Trưa nay 2 mẹ con em (mẹ và em :p) làm ít cơm cúng ông bà...chỉ có vài món đơn giản vì cả nhà đều rất ít ăn :D

Bao tử và phèo non xào hành tây

Miến cua bể

Gỏi BBC (Bì - cà rốt - củ cải)

Fillet cá tẩm bột chiên dòn

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Há há, món gỏi của em Nikki tên hay quá "gỏi BBC". CHị phải học tập đặt tên các món ăn hàng ngày nghe cho nó hồi hộp mí được, ví dụ món canh SL (canh súp lơ):))

466
0
0

kimsonbui

@bryanthien: Măng củ tươi đấy, tớ đồ rằng ở bên đó có bán loại đóng gói.

@KT: đóng một container mướp tươi gửi sang cho cô Rùa nhé :)

2,204
1
0

Nikki

Há há, món gỏi của em Nikki tên hay quá "gỏi BBC". CHị phải học tập đặt tên các món ăn hàng ngày nghe cho nó hồi hộp mí được, ví dụ món canh SL (canh súp lơ):))
Canh SL mà nhìn thoáng tưởng canh SLL (số lượng lớn)=))