Hôm nay nhà mình nấu món gì?

1,122
0
0

SCP

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Tôm nếu muốn thẳng thì sau khi tẩm ướp lăn bột xong mình phải đặt nó nằm thẳng đơ rồi cho ngăn đông lạnh đến khi thật cứng, sau đó mang chiên luôn. Khi làm tôm tẩm bột thì mình làm cách này. Cách thứ hai là xiên que tre từ đuôi lên đến đầu, như tôm chiên trứng muối ở trên.
À , thì ra là như thế . Thks bạn nhiều nhiều nhé , con trai mê món này lắm nhưng hôm nay nhà hết tôm rồi , để hôm nào đi chợ mua rồi làm luôn

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Èo, nhà chị Khai Tâm & chị SCP toàn ăn uống hoành tráng thế không biết!:-O:x:x

1,122
0
0

SCP

Bữa cơm đơn sơ tối qua của mấy mẹ con
Nem rán

Cải chíp xào tỏi

Canh củ sen nấu sườn

713
0
16

Virgo2007

Member

À, chỗ đó chị có ăn mấy lần rồi, cũng được nhỉ, có thêm món canh chua đầu cá chốt hạ; Em nói làm chị thèm, hôm nào lại phải đi ăn thôi :x .
Ơ, ở đó có canh chua cá ạ? em không biết, chả thấy họ giới thiệu gì cả. Cứ đến ăn chả cá xong là về thôi. Hôm nào phải qua thưởng thức mới được, chẹp...

2,651
0
0

Khai Tâm

Nhất định phải copy thực đơn nhà SCP món nem rán. :">

223
0
0

lovehoasua

Trưa nay Rùa vừa dạy món này, vậy là làm luôn và báo cáo thành quả

Bữa trưa đơn giản quá chăng? À quên còn cốc nước cam uống rồi mới nhớ:p
Không biết có giảm được lạng nào không đây:D

240
0
0

Liên ròm

Trưa nay Rùa vừa dạy món này, vậy là làm luôn và báo cáo thành quả

Bữa trưa đơn giản quá chăng? À quên còn cốc nước cam uống rồi mới nhớ:p
Không biết có giảm được lạng nào không đây:D
Món này cho chút mật ong và kem lên rồi ngồi chấm mút ngon ... quên đường về.:)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Chị Liên ơi, ngày mai em xin phép chôm công thức nấu món chay trên blog của chị, em muốn ăn chay mấy bữa để cầu nguyện cho em Chi (Me_Piggy). Nếu em vẫn nấu món mặn cho chồng con ăn thì có ảnh hưởng gì không chị?

2,651
0
0

Khai Tâm

@Cáo: Ròm ngủ rồi, em trả lời để ròm khỏi hắt hơi. Ai cầu nguyện cứ ăn chay, còn ai không ăn chay cứ ăn mặn, không ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới.
Cả nhà mình, dẫu ăn chay ăn mặn, cùng cầu nguyện cho Me_Piggy nhé @};- @};- @};-

1,122
0
0

SCP

xin góp lời cầu nguyện cho chị Me-piggy

23
0
0

HD94

cho em chia sẽ với chị Me-piggy ...chị Cáo mỗi ngày chị niệm 10 câu Nam Mô A Di Phật và hồi hướng tới chị Me-piggy và những đều tốt lành sẽ đến với chị ấy ...
@ chị liênròm ..có phải chị hay chơi bên HBS kô ....

240
0
0

Liên ròm

Chị Liên ơi, ngày mai em xin phép chôm công thức nấu món chay trên blog của chị, em muốn ăn chay mấy bữa để cầu nguyện cho em Chi (Me_Piggy). Nếu em vẫn nấu món mặn cho chồng con ăn thì có ảnh hưởng gì không chị?
KT trả lời rồi đó Cáo. Chị ăn chay còn 3 người kia ăn mặn mà chị còn phải nấu nữa nên có sao đâu. Nấu xong họ thèm họ ăn luôn phần của chị.

Mời em bún riêu chay

240
0
0

Liên ròm

cho em chia sẽ với chị Me-piggy ...chị Cáo mỗi ngày chị niệm 10 câu Nam Mô A Di Phật và hồi hướng tới chị Me-piggy và những đều tốt lành sẽ đến với chị ấy ...
Chị lần 108 hạt và đọc 108 lần Nam Mô A Di Đà Phật, 108 Nam Mô Quan Thế Âm Bồ Tát mùa Vu Lan và ăn chay nguyên tháng 7 này vì nguyện.

HBS là cái gì chị không biết :(

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Không phải 10 câu, mà hàng nghìn câu mỗi ngày, từ đêm qua đọc được tin về Me_Piggy, chị không ngủ được, cả ngày hôm nay chị chả làm được việc gì, shock quá.:(

@ chị Ròm: em có sẵn món muối vừng yêu thích rồi, mai mò vào nhà bác chôm thêm cái gì lạ lạ

23
0
0

HD94

Chị lần 108 hạt và đọc 108 lần Nam Mô A Di Đà Phật, 108 Nam Mô Quan Thế Âm Bồ Tát mùa Vu Lan và ăn chay nguyên tháng 7 này vì nguyện.

HBS là cái gì chị không biết :(
Kt trả lời dùm em rồi đó ....vậy em có đồng cảm rồi nha ..vì em cũng giống chị đây ..em cũng ăn nguyên tháng 7 và còn giúp bên HBS trợ niệm nữa ....
KT có nick bên hội đó kô vậy mà sao biết hay vậy kìa ...xin lỗi KT nhe vì mình làm loãng top của bạn

240
0
0

Liên ròm

Không biết thật sao bác ròm ;) HBS em đoán là Hội Bông Sen :x :x :x
Ahhhhh, thì ra là Hội Bông Sen. HBS thì thỉnh thoảng vào nghía mấy lời Phật dạy, coi truyện Phật và tu thêm cho mình bớt sân si KT nhỉ.

HD94: Kiếm Pháp Danh của KT là ra thôi à.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Nhìn các chị nấu ăn mà thèm quá, với cả khâm phục luôn tài nấu nướng của các chị nữa. Em vào trang của chị Khai Tâm xem cách nấu nướng mà thấy khó ghê cơ. Hichic. Hôm nay nhà em có nấu mấy món. Em post lên cho dzui ạh!! :p Mọi người đừng cười em nhé!

Bắp cải luộc

Tôm ướp sả nướng (em nướng bằng vỉ nướng chả, mà lại nướng trên bếp ga nên bị cháy vỏ đen thui, xấu xí. Hichic!)

Canh củ sen hầm sườn non

Cuối cùng là tráng miệng bằng bưởi năm roi ạ!

:cstt02:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Sao chị không xem được hình Mít Nhợn post nhỉ?:-O

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member