Hôm nay nhà mình nấu món gì?

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member
Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Sao chị không xem được hình Mít Nhợn post nhỉ?:-O
Dạ đây chị ơi...

Nhìn các chị nấu ăn mà thèm quá, với cả khâm phục luôn tài nấu nướng của các chị nữa. Em vào trang của chị Khai Tâm xem cách nấu nướng mà thấy khó ghê cơ. Hichic. Hôm nay nhà em có nấu mấy món. Em post lên cho dzui ạh!! Mọi người đừng cười em nhé!

Bắp cải luộc

Tôm ướp sả nướng (em nướng bằng vỉ nướng chả, mà lại nướng trên bếp ga nên bị cháy vỏ đen thui, xấu xí. Hichic!)

Canh củ sen hầm sườn non

Cuối cùng là tráng miệng bằng bưởi năm roi ạ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Mít nhợn ơi, còn bưởi không xin một múi :">

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

em muốn trả bài mà k biết cách up ảnh?? các chị giúp em với nhé, tks ah

2,651
0
0

Khai Tâm

@Mẹ Mít nhợn: Xin có 1 múi mà đề nghị có những mấy quả, máu tham nổi lên là Mít nhợn hết bưởi tráng miệng đấy :-*

@Mexecuazin: Hướng dẫn upload ảnh ở đây ạ: http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=1359

Bắt chước SCP, cuốn nem :">

Lại tiếp tục bắt chước Mẹ Mít nhợn, cũng nướng, nhưng nướng thịt thôi :x

http://i180.photobucket.com/albums/x200/motconrua/200909/IMG_5922.jpg

Bánh mỳ bơ tỏi ăn sáng

Bánh ga-tô cuộn kem tươi

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Hôm qua, chủ nhật rảnh nên rủ nhà bạn đến ăn cơm, làm vài món dân tộc cổ truyền mà những ngày đi làm không thể làm được

Gà xé phay. Ăn mãi thịt gà luộc, rang, rán ngán quá nên đổi món

Nem cuốn

Và đây là món mất thời gian nhất : ốc chuối đậu. Ốc mùa này ngon nhất trong năm, ăn với bún ngon tuyệt

còn vài món linh tinh khác nhưng không đặc sắc lắm nên chả khoe :p

1,122
0
0

SCP

@mecunlinh : Hic , thèm ốc chuối đậu , chị ơi cho em xin 1 bát :p

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

@ Rùa : con nhà chị mê bánh mì bơ tỏi. Mua ở Alfresco là 25k/chiếc huhu. Mẹ đang quyết tâm mua cái lò nướng để phục vụ con đây

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

@ chị Khai Tâm: nhìn món nem của chị mà em thèm ghê cơ. Nhưng anh xã em không thích ăn nem nên em chả có cơ hội mà làm món này. Chị yên tâm về vụ bưởi đi. Em cứ mỗi lần mua mua cả chục quả để đấy. Có biếu chị mấy quả cũng vẫn còn mà. :D

@ chị cunlinh: món gà xé phay cũng là món tủ của em ạh. Nhìn thấy lại muốn làm ăn. Đợi mẹ chồng em khỏi hẳn chân (kiêng thịt gà) em sẽ làm món này kết hợp với món Tom Yam Goong (vì nước luộc gà sẽ làm nước nấu món Tom Yam Goong mà!). Hôm nào em làm em sẽ post lên nhé! Hihi.

:cstt02:

2,651
0
0

Khai Tâm

@mecunlinh: Mua đi bác, tính ra cái lò rất rẻ mà, khoảng 1tr. Mua lò rồi em gửi công thức bơ tỏi, mua 1 cục bơ Pháp về, pha trộn một tí rồi cất vào hộp để tủ lạnh. Sáng ra phanh chú bán bánh mỳ lại mua 1 vài chiếc, xẻ đôi phết lên nướng 10' là có bánh nóng hổi ăn rồi :) Bạn Thư đang thay răng cửa hàm trên, thế mà mấy ngày nay cứ đòi bánh mỳ bơ tỏi :-O , 3 buổi sáng rồi bác ạ.

@Mẹ Mít nhợn: Cảm ơn trước nhé, khi nào ở nhà nhất định thỉnh thoảng đi xin bưởi. Biết địa chỉ rồi B-)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Rùa dùng bánh đa nem gì mà rán lên nó cứ dày dày vàng vàng thế?

2,651
0
0

Khai Tâm

@CG: Em dùng loại bánh đa tươi, làm từ bột mỳ. Nó giòn lâu, ít thấm mỡ hơn hẳn so với bánh đa truyền thống của mình.

223
0
0

lovehoasua

Nhà chị có món truyền thống thôi
Rau muống xào

Giả cầy

Nước rau luộc dầm sấu

Đĩa ngô xào thập cẩm phần con trai

1,122
0
0

SCP

Chết với bát giả cầy thôi chị lovehoasua ơi , em nghiện món này lắm mà lần vừa rồi về chẳng được ăn
Cơm nhà em hôm qua đây . Bữa trưa : thịt gà luộc , canh bí , trứng tráng hành

Bữa chiều : canh cải cúc nấu thịt băm , lạp xưởng xào hành , khoai tây viên tôm thịt

1,669
0
0

mesubim

Chẹp chẹp, cứ khi nào bụng đói thì lại chạy vào topic này để được thưởng thức mấy món ngon của các mẹ để hưởng hơi, ngon mắt cảm thấy đỡ đói nhiều @};-@};-

1,122
0
0

SCP

Đây là bữa trưa hôm nay ạ
Salad cá ngừ hộp :

Sườn xào chua ngọt :

Canh khoai sọ :

2,651
0
0

Khai Tâm

Em được tiếp viện 1kg đậu nành, tối qua nấu nồi sữa đậu nành. Lâu lâu quá mới được làm và cả nhà mới được uống :x Cảm ơn nhà tài trợ đậu nành :-*

Trưa chỉ có 2 món: canh xà lách xoong nấu sườn sụn và cá sốt

Chiều qua nhà em có món thịt bò xào ớt chuông với canh gì nữa quên rồi vì chẳng chụp lại hình :">

23
0
0

HD94

cả nhà làm đồ ăn ngon quá ....nhìn mấy món ngó kô đủ no rồi
@ chị lovehoasua ơi món giả cầy là thịt gì vậy ...kô lẻ thịt chó à ...mình kô biết thật đó ..
@ chị SCP này nấu món ăn ngon quá hộp khẩu vị với em ....
@ KT làm món nem rán thấy ngon và giòn quá ........đúng là đầu bếp làm ra món nào là tuyệt món nấy ...

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

em trả bài ah

Tôm nướng bơ tỏi

Nấm sào tôm

Tôm thịt cuốn

nộm dưa chuột và củ đậu

he he em cảm ơn các chị

223
0
0

lovehoasua

@HD94: Hihi em ơi giả cầy tức là giả thịt cầy. Đây là thịt lợn nấu với riềng mẻ, mắm tôm và ăn với bún hay cơm đều ngon cả:D