Hôm nay nhà mình nấu món gì?

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Để hôm nào em nịnh anh bán bò bía xem có bán mỗi lá vỏ ko nhé! Vì em ăn bò bía lau lắm rồi, thấy vỏ ngoài nó dày dày, dai dai, mà nhỏ xíu thôi. Chẳng biết có bán vỏ ko nữa. Vfi bò bía là món của miền Nam, ngoài Bắc chỉ là ăn theo thôi, hehe.;)B-) Em cám ơn chị nhé!:x@};-
Em ơi, khi nào có người ra thì nhắn chị, chị mua cho 1 ít bỏ vào ngăn lạnh dùng dần cũng ok. Khô hơn nhưng mà vẫn giòn... Cái này xách tay ra dùng liền mới ngon...

223
0
0

lovehoasua

Mình dùng khuôn silicone để đổ kẹo nên k cần bôi dầu vào khay như KT. Tuy nhiên phơi khô hơi lâu mất 4 ngày đấy:p

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Tay nghề chụp ảnh của Rùa ngày càng đỉnh, hị hị, mở top hướng dẫn chụp hình món ăn đê Rùa ơiiiiiiii
@-)@-)@-)

223
0
0

lovehoasua

Hà nội mưa chợt thèm pretz và thế làm đi làm, mời cả nhà nhé:)

318
0
0

hoa Dím

Trùng hợp nhỉ! Cuối tuần vừa rồi ở đây trời cũng mưa mưa lành lạnh. Nhà hoa Dím có nonnevot (cũng quấn thừng nhưng ít nút hơn pretz tý).

Bên trong nó thế này

610
0
0

MinhMinh

@mecunlinh: Mua đi bác, tính ra cái lò rất rẻ mà, khoảng 1tr. Mua lò rồi em gửi công thức bơ tỏi, mua 1 cục bơ Pháp về, pha trộn một tí rồi cất vào hộp để tủ lạnh. Sáng ra phanh chú bán bánh mỳ lại mua 1 vài chiếc, xẻ đôi phết lên nướng 10' là có bánh nóng hổi ăn rồi :) Bạn Thư đang thay răng cửa hàm trên, thế mà mấy ngày nay cứ đòi bánh mỳ bơ tỏi :-O , 3 buổi sáng rồi bác ạ.

@Mẹ Mít nhợn: Cảm ơn trước nhé, khi nào ở nhà nhất định thỉnh thoảng đi xin bưởi. Biết địa chỉ rồi B-)
Khai Tâm ơi! làm bánh mì bơ tỏi thế nào, em hướng dẫn chị nhé?:) Minh lớn nhà chị cũng thích ăn bánh mì lắm!

2,651
0
0

Khai Tâm

Khai Tâm ơi! làm bánh mì bơ tỏi thế nào, em hướng dẫn chị nhé?:) Minh lớn nhà chị cũng thích ăn bánh mì lắm!
Dạ đây phục vụ Minh lớn ạ:
Link bài: http://khaitam.wordpress.com/2007/11/01/banh-mỳ-nướng-bơ-tỏi/

Hỗn hợp bơ tỏi – nếu làm nhiều chỉ việc nhân lên
- 15g bơ mềm
- 20ml dầu olive
- 1 củ tỏi ta bằm nhuyễn
- 3g lá oregano
- 2g parsley
- 5g bột tỏi
- 2g phomai mozarella nghiền

Tất cả trộn đều, phết vào bánh mì rồi đem nướng trong lò nhiệt độ 180 độ C. Có thể đặt salami lên.

Nếu không có dầu olive hay phomai mozarella thì bác cứ bỏ qua là được. Các loại lá gia vị liều lượng cũng theo khẩu vị, thích nhiều vị thì cho thêm, ngược lại thì bớt bác nhé!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Dạ đây phục vụ Minh lớn ạ:
Link bài: http://khaitam.wordpress.com/2007/11/01/banh-mỳ-nướng-bơ-tỏi/

Hỗn hợp bơ tỏi – nếu làm nhiều chỉ việc nhân lên
- 15g bơ mềm
- 20ml dầu olive
- 1 củ tỏi ta bằm nhuyễn
- 3g lá oregano
- 2g parsley
- 5g bột tỏi
- 2g phomai mozarella nghiền

Tất cả trộn đều, phết vào bánh mì rồi đem nướng trong lò nhiệt độ 180 độ C. Có thể đặt salami lên.

Nếu không có dầu olive hay phomai mozarella thì bác cứ bỏ qua là được. Các loại lá gia vị liều lượng cũng theo khẩu vị, thích nhiều vị thì cho thêm, ngược lại thì bớt bác nhé!
3 cái thứ đầu tiên thì dễ kiếm, còn 2 cái này

- 3g lá oregano
- 2g parsley

Chả hiểu là cái gì Rùa ạ :-O
Mà đã có tỏi tươi rồi lại có cả bột tỏi nữa à, không có có được k?

2,651
0
0

Khai Tâm

- 3g lá oregano
- 2g parsley

Oregano và parsley là hai loại lá thơm dùng trong khi làm pizza, Cáo có thể xin (để em nghĩ xem xin ai rồi mách nhé). Nếu không thì ra mấy nơi bán nguyên liệu nấu nướng nhập ngoại, nó cũng không quá đắt, mỗi lần dùng một ít ít thôi.

2,204
1
0

Nikki

- 3g lá oregano
- 2g parsley

Em nghe đồn là vào siêu thị có bán hộp dầu ngâm trộn sẵn 2 loại lá này nè...mua hộp ấy về thì chả cần dầu olive và 2 cái - trên nhá, hihi

2,204
1
0

Nikki

Cutter đâu nào, dùng khuôn đấy chứ bác lovehoasua nhỉ :p

Nhà em có mấy món trong mấy ngày vừa rồi, khoe vội

Soup măng cua

Pa tê sô

Rau muống trộn

Cánh gà chiên

Cháo lươn

Đúng là ác...post 1 lúc cả "dòng họ" nhà thức ăn...hứ hứ

2,204
1
0

Nikki

Trùng hợp nhỉ! Cuối tuần vừa rồi ở đây trời cũng mưa mưa lành lạnh. Nhà hoa Dím có nonnevot (cũng quấn thừng nhưng ít nút hơn pretz tý).

Bên trong nó thế này

Nhìn giống bánh đùi gà của mấy ông bán xe đẩy bánh tiêu bánh bò bánh bao chiên trong Sì Gòn nhỉ...chẹp chẹp...

2,204
1
0

Nikki

Để hôm nào em nịnh anh bán bò bía xem có bán mỗi lá vỏ ko nhé! Vì em ăn bò bía lau lắm rồi, thấy vỏ ngoài nó dày dày, dai dai, mà nhỏ xíu thôi. Chẳng biết có bán vỏ ko nữa. Vfi bò bía là món của miền Nam, ngoài Bắc chỉ là ăn theo thôi, hehe.;)B-) Em cám ơn chị nhé!:x@};-
Hihi, cái món bò bía ngọt ấy chẳng có gì đặc biệt mà ăn cũng ngon ngon, vui vui phết nhỉ Lá Mơ!!! :p

2,651
0
0

Khai Tâm

@Nikki: Chị phải mời em ăn cháo lươn B-) B-) B-), cháo này chữa được bệnh hay dỗi đấy :>

318
0
0

hoa Dím

@Nikki: Ơ, chị chưa được ăn bánh đùi gà bao giờ :-O

2,651
0
0

Khai Tâm

Nhà em có canh gà nấu nấm và củ sen

Thịt "rùa" ;)

Đỗ xào tỏi

Tráng miệng tart trái cây

240
0
0

Liên ròm

Món thịt rùa ngon nhỉ??? ;)

Hôm qua có nướng pizza chay, cheese và pepper thôi.

872
0
0

kelly

Sáng nay ngủ nướng, dậy ngại ra chợ nên trong tủ có gì thì cho các con ăn nấy, đây rồi hộp thịt làm chả đã ướp sẵn, miếng thịt đê xay ra làm chả băm ăn bún chả cho nhanh

Lại có cả mấy con hàu thôi thì tiện than nướng với mỡ hàng vậy

Thế là xong bữa trưa, làm cái bánh mì dừa theo công thức của WP để chiều các con có đói còn có cái bổ sung năng lượng :D