Hôm nay nhà mình nấu món gì?

792
0
0

J.C

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Nhà Cá có đùi...tím hoa sim :D, mời cả nhà măm măm để em còn làm tiếp món khác cho mau hết 2kg Panko :p:-*

Eo ơi, khéo thế, em làm thế nào mà nó ko tím ngắt thế này đâu ạ. :D, hay là bỏ vào một cái vớt ra luôn nhể.
Em mới lấy panko về từ 6/5, cũng làm đc 1 bữa tôm tím một bữa gà vàng rồi ạ :D.

872
0
0

kelly

Nhà chị trưa nay có chả nhái

Và đùi nhái tẩm bột rán

872
0
0

kelly

Chiều nay thể theo nguyện vọng của con trai, nhà chị ăn súp cua măng tây ngô và nấm

Với bánh sandwich kẹp thịt nguội

240
0
0

Liên ròm

Có tô bánh canh với cua mời mọi người cuối tuần nha. Ròm tự làm bánh canh luôn. Đang học bài nên không nhấm nháp hết các món ăn các chị em bếp mình sản xuất ra

Mà bếp lên hơn 100 trang cho qua tầng mới đi Admin ơi.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

@Ròm: bác dạy em cách làm bánh canh đi. Mà bác ăn chay mà, sao lại có cua? hay cua chay hả bác?

240
0
0

Liên ròm

Trời chị ăn chay tháng giêng, tháng 7 thôi em còn lại ăn chay mùng 1 và rằm chứ đâu ăn chay trường :(;). Bánh canh chị làm theo bịch bánh cuốn vĩnh thuận, còn nếu em thích giáo bột thì cách dưới nhưng hắn chôm mà không đưa lượng nước và lượng bột hihi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,416
0
36

MomMi

Active Member

Trời chị ăn chay tháng giêng, tháng 7 thôi em còn lại ăn chay mùng 1 và rằm chứ đâu ăn chay trường :(;). Bánh canh chị làm theo bịch bánh cuốn vĩnh thuận, còn nếu em thích giáo bột thì cách dưới nhưng hắn chôm mà không đưa lượng nước và lượng bột hihi

http://www.diendan.eva.vn/banh-canh-bot-loc-t131000.html
em tưởng chị ăn chay trường. Mà chị ơi, chỉ em cách làm từ bột bánh cuốn Vĩnh Thuận đi, cái này ở nhà mình nhiều mà. tks. chị

872
0
0

kelly

Trưa nay nhà chị nhanh gọn với bún chả và nem hải sản

Mà cả nhà cho chị hỏi tý, lần đầu làm bằng lá gói mua ở shop tây mà lúc gói nem thì rất đẹp, tròn đều tăm tắp, nhưng khi rán gần chín thì nem nổ tung toé làm tay chị có vài vết bỏng sâu. Mọi lần chị gói bằng lá giò rế thì không có gì phải phàn nàn. Ai có bí kíp gì cho chị xin 5 xu với :-*.

993
0
0

Cá Chép

Đĩa măng xào vừng này được "chôm" từ thùng măng...nhà Rùa ạ :D:-*

240
0
0

Liên ròm

em tưởng chị ăn chay trường. Mà chị ơi, chỉ em cách làm từ bột bánh cuốn Vĩnh Thuận đi, cái này ở nhà mình nhiều mà. tks. chị
Trong cái link bên Eva có hai bài, bài đầu tiên làm với bột VT, bài 2 giáo bột. Chị không đưa blog chị vì không có hình cụ thể bằng bạn VK củac chị. Em theo link chị đưa vào nhìn em à.

Mẹ Cá Chép: Nhìn măng xào ngon quá, bên này có măng nhưng sao hơi già nên ròm ít ăn lắm.

Ăn sáng của ròm

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
993
0
0

Cá Chép

@Chị Ròm: em thích tất cả các món có cheese :). Chị ăn thế mà cứ ròm thiệt là kỳ quá :p;))

872
0
0

kelly

Chép chôm kiểu gì mà giỏi thế? chị nhòm ngó mãi mà chưa thó được cọng nào. Đồ chôm chỉa nên sài sang dữ hen, ngoài này mắc quá nên chị mua có 600gr mà phải chia 3 lần, gọi là lấy hơi thôi. Bao giờ rẻ lại bắt chước nhà Chép xào đĩa thật lớn ăn mới bõ.

2,651
0
0

Khai Tâm

Đĩa măng xào vừng này được "chôm" từ thùng măng...nhà Rùa ạ :D:-*

Ngon quá, nhìn mát mắt @};-

@kelly: Nem nổ phần nhiều do nhân chứ không phải vì vỏ đâu ạ. Lần này làm nhân bác có trộn khác đi không?

872
0
0

kelly

Thường nem bị nổ khi để thịt tươi, nhưng cả tôm, mực thịt cua và các loại củ chị đã đều xào sơ rồi. hay tại chị không bao lá bánh bằng bột cà mì nhỉ? Những lần trước làm bằng lá giò rế chị đều bao bằng bột cà mì. Lần này thử nghiệm lá bánh này chị không lăn qua bột, không biết có phải nguyên nhân là đây không. Cuối tuần làm lại xem sao.

993
0
0

Cá Chép

@chị Kelly: em rinh 1 bó nửa ký là 35k, làm một đĩa vừa ngon vừa rẻ hơn ngoài tiệm ạ :)

872
0
0

kelly

Tối nay nhà chị tẩm bổ, chim tần thuốc bắc ngải cứu

872
0
0

kelly

Tối nay nhà chị có mực luộc chấm mắm ớt, tỏi gừng

Với canh trai nấu chua

993
0
0

Cá Chép

Onion rings đây - một món snack nhanh gọn và đẹp :)

Phải chi panko có màu hồng và xanh chuối nhỉ :D