Hôm nay nhà mình nấu món gì?

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Nhà em chả có gì, có mỗi bánh dày ăn với chả quế :D Chả đi mua, còn bánh dày cảm ơn chị thuyvuong vì bột nếp ngon cực kỳ (em chỉ dám dùng 1 ít sợ hết, mong mau gây quá đi thôi), và cảm ơn rùa vì công thức chuẩn và nhanh gọn cực kì :-*

Mời 2 chị ăn chung 1 cái cho tình cảm nhé :p

2,651
0
0

Khai Tâm

Hòa cùng phong trào bột nếp CSTT ;)

Măng tây nướng dầu olive và vài miếng thịt bò

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Cô SCP ơi "tràng" đấy mới là mở bài thôi đấy, mẹ cháu đang chuẩn bị "diễn văn" xin xỏ, cô cứ chuẩn bị giúp mẹ cháu nhờ :-* . Bác Kelly lúc nào cũng chu đáo ghê cơ, mẹ cháu dốt - may quá có hình mấy cái lọ đấy :-* . Cô Rùa thì "lờ" mẹ cháu đi, ghét, lại còn trưng mấy đĩa "phong trào" lên, có bít đấy là 1 trong 4 tứ khoái của Mèo ko hả.

63
0
0

cudo

Mấy hôm nay thời tiết nóng quá chừng, nhà mình nấu cái gì ra cũng ế hàng hết. Mình đau đầu không biết làm món gì dễ nuốt mà lại đủ dinh dưỡng cho cả nhà. Mọi người giúp nhé!!!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mấy hôm nay thời tiết nóng quá chừng, nhà mình nấu cái gì ra cũng ế hàng hết. Mình đau đầu không biết làm món gì dễ nuốt mà lại đủ dinh dưỡng cho cả nhà. Mọi người giúp nhé!!!
Nhà c có mấy món không ế là canh cua nấu với mướp mồng tơi, ăn với cá sốt cà chua, hoặc canh sấu chua đầu mùa nấu với thịt nạc măm với đậu phụ nhồi thịt băm chiên vàng, bonus thêm dưa giá:D, tối nay có rau muống xào tỏi và thịt gà kho. Tráng miệng kem homemade hí hí;)

1,122
0
0

SCP

Nhà c có mấy món không ế là canh cua nấu với mướp mồng tơi, ăn với cá sốt cà chua, hoặc canh sấu chua đầu mùa nấu với thịt nạc măm với đậu phụ nhồi thịt băm chiên vàng, bonus thêm dưa giá:D, tối nay có rau muống xào tỏi và thịt gà kho. Tráng miệng kem homemade hí hí;)
Ghét cái bác này , em còn chưa ăn sáng , thèm canh cua nấu mướp

2,651
0
0

Khai Tâm

Hè nhà em hay ăn canh chua (chua cá, chua thịt nạc) và hay ăn món luộc. Có món đơn giản rất hay xuất hiện và hôm nay cũng sẽ xuất hiện, thịt luộc chấm mắm tép. Nước luộc thịt cho quả cà chua bổ miếng cau và vài quả sấu, tí rau mùi tàu ấy là trên cả tuyệt vời.. Sáng nay cả nhà ăn mỳ udon.

2,651
0
0

Khai Tâm

Cô SCP ơi "tràng" đấy mới là mở bài thôi đấy, mẹ cháu đang chuẩn bị "diễn văn" xin xỏ, cô cứ chuẩn bị giúp mẹ cháu nhờ :-* . Bác Kelly lúc nào cũng chu đáo ghê cơ, mẹ cháu dốt - may quá có hình mấy cái lọ đấy :-* . Cô Rùa thì "lờ" mẹ cháu đi, ghét, lại còn trưng mấy đĩa "phong trào" lên, có bít đấy là 1 trong 4 tứ khoái của Mèo ko hả.
Có chuyên gia kelly cái là phản bội lại em rùa ngay :p :p Bánh trôi khó gì, tìm gặp hội trưởng bánh CSTT-HN nhé ;)

117
0
0

truc80

Trưa nay nhà chị có nui sốt kem với ham
Phần của con trai

Phần của con gái (nui chữ)

Còn mẹ thì sợ các loại đồ Tây nên ăn mì cá

chị Kelly ơi, nui hình sò là loại nui gì vậy chị, con gái em mê các món nui lắm, nhìn mấy món nui của chị mà em thèm quá, chị cho em xin công thức với

2,651
0
0

Khai Tâm

Nhà em tối qua ăn canh nấm thịt bò

Và lươn nướng than

12
0
0

leomama

mùa nóng ăn lươn là mát nhất chị KT nhỉ ,thực đơn tối của nhà em
chicken nanban with tarta sauce ,gỏi xoài ,canh rau thịt bằm

tráng miệng = 1 trái sầu riêng thiệt bự :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
872
0
0

kelly

Mấy bữa nay nóng nực, lười chẳng muốn ăn cơm, có mấy món trong tuần

Bò sốt vang

Mực xào cần tỏi tây

Với cá dầu dầu tẩm bột rán

2,651
0
0

Khai Tâm

@leomama: chị đã nhắn tin vụ gửi đồ.
Em tìm được xoài xanh, rồi sầu riêng ở đâu thế? :)

Trời nóng, lại canh nước ạ. Hôm trước lại udon thịt bò:

Sáng nay con ăn pancakes, bố mẹ ngô luộc.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

KT: eo ơi, sao chị thích cái miếng thịt bò thái mỏng của Nhật kiều mỳ, lẩu thế chứ
nhưng mà ko thể nào thái đc như thế
bày cách cho chị với

2,651
0
0

Khai Tâm

KT: eo ơi, sao chị thích cái miếng thịt bò thái mỏng của Nhật kiều mỳ, lẩu thế chứ
nhưng mà ko thể nào thái đc như thế
bày cách cho chị với
Nếu muốn mỏng em hay cho cả miếng thịt vào ngăn đá cho cứng lại (khoảng 30'), sau đó dùng dao sắc, lưỡi mỏng thái thôi ạ. Vỉ thịt này em mua sẵn đấy, họ thái bằng máy.

26
0
0

naki

Quốc tế thiếu nhi, các em làm pizza :) không chỉ là hình tròn truyền thống mà còn sáng tạo thêm nhìu hình khác bằng những khuôn cắt cookies của chị :)) nhưng vẫn không quên là cho rất rất nhiều phômai bào :D

có cả khoai tây nướng phômát theo công thức của chị KT :) làm nge mùi rất thơm, béo (vì quá nhìu phômai theo ý của bọn nhóc)

6
0
0

Diệu Linh

Nhà em hôm nay có món salad mát dịu và cánh gà nướng:

1,517
0
0

Mehuungo

Mình có 1 ít cá khô Biển Hồ mà ko biết làm gì với nó, mà trông nó ko khô lắm, dạng như cá phile . Có mẹ nào biết chỉ giùm mình với. Mình cám ơn nhiều

872
0
0

kelly

Mình có 1 ít cá khô Biển Hồ mà ko biết làm gì với nó, mà trông nó ko khô lắm, dạng như cá phile . Có mẹ nào biết chỉ giùm mình với. Mình cám ơn nhiều
Những dạng cá thế này mình hay rửa sạch bằng nước vo gạo để khử vị chát của thịt cá, rán vàng lên rồi dội chút dấm, đường, tỏi, ớt vào. Kể cả cá sặc mình cũng hay làm vậy, ăn tốn cơm lắm.