Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Mải ảnh, quên hẳn đi việc chính. Chị tổng kết tài chính nhé.

Tiền chị đã nhận:

- Mẹ Hải Tâm : 100K
- Mẹ Tit : 200K
- Ngân Hà và Meyeuhieucoi : 600K
- Huyenlinh : 200K
- Minh Minh : 200K
- Hamy : 200K
- Chip Tom Bi : 300K

Tổng thu = 1.800K

Chi:

- Mứt + bánh : Aslan ủng hộ
- Bánh chưng : 40K * 5 = 200K
- 1/2kg giò : 60K* 5 = 300K
- Mì chính + túi : 30K * 5 = 150K
- Lì xì : 100K * 5 = 500K

Tổng = 1.150K

Số tiền còn lại = 650K chị sẽ mua 1 túi quà tết cho Huy và báo cáo sau nhé :)

@ Mẹ Kê : Em đi làm về qua nhà chị có tiện không? (số 5b/106 Lương Khánh Thiện). Nếu được thì em qua chị nhé :-*

@ All: Chị định ngày mai tất niên 1 bữa, mà mai lại là ngày ông Táo nên chắc ai cũng bận. Các em có chọn được ngày nào để gặp nhau được không? Cuối tuần thì chị bận đi HN rồi. Thứ 5 em Hamy lại không đi được. Hay trưa thứ 2 nhỉ? Hôm ấy ai cũng được nghỉ rồi. Nhưng lại phải ở nhà trông con nhỉ.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nhà mình có ai bị như chị không? Mấy hôm nay vào DD toàn bị báo là không vào được, nhưng mình cứ click vào chữ forum ở trên thì lại vào bình thường.

620
0
0

hamy2k5

ôi nhìn ảnh mà gato quá đi mất :crying:
@ Mẹ CTB: chị ơi, thứ 5 đi nhá nhá, hôm í em ko đi đc thì hnao 2 chị e mình sầu riêng như lời chị Aslan gợi ý ấy nhở:-*
@ Aslan: em được khai sáng cái vụ 1750 một bên roài, hị hị:">, cơ mà em đang thắc mắc là ai giúp 2 mẹ con có được tác phẩm tuyệt như thế hay là mẹ Simba tự sướng nhể:p

631
0
0

Aslan

ôi nhìn ảnh mà gato quá đi mất :crying:
@ Mẹ CTB: chị ơi, thứ 5 đi nhá nhá, hôm í em ko đi đc thì hnao 2 chị e mình sầu riêng như lời chị Aslan gợi ý ấy nhở:-*
@ Aslan: em được khai sáng cái vụ 1750 một bên roài, hị hị:">, cơ mà em đang thắc mắc là ai giúp 2 mẹ con có được tác phẩm tuyệt như thế hay là mẹ Simba tự sướng nhể:p
Chị trả nhời cô lần lượt này:
1. Chị Tâm quyết thứ 5 rồi. Hôm ý chị sẽ mang quà đặc biệt đến tặng 3 cô Hà My, Huyền Linh, Mèo Già nếu 1 trong 3 cô này không có mặt chị sẽ "bỏ qua" (mà chị đã nói quà đặc biệt là chắc chắn không ai có đâu).
2. Tự sướng (ứ chèn đc icon lăn ra đất đạp đạp cái chưn).
Ơ, dưng mà thế này là CTB phát tán cái ý rồi à???

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Trưa mai (thứ 5) tất niên nhá. Hy vọng chị không bị mời riêng cô Hamy 1 bữa nữa. Cô Hamy có nhắn nhủ nhà mình đến sớm, ăn sớm nghỉ sớm để cô ấy yên tâm về dạy tiết 1, sau tiết 1 cô ấy đến tham gia vụ cà phê cà pháo nữa :D

@ Aslan: Sao lại chỉ có 3 em kia được quà, tính chị hay tỵ lắm :(

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị trả nhời cô lần lượt này:
1. Chị Tâm quyết thứ 5 rồi. Hôm ý chị sẽ mang quà đặc biệt đến tặng 3 cô Hà My, Huyền Linh, Mèo Già nếu 1 trong 3 cô này không có mặt chị sẽ "bỏ qua" (mà chị đã nói quà đặc biệt là chắc chắn không ai có đâu).
2. Tự sướng (ứ chèn đc icon lăn ra đất đạp đạp cái chưn).
Ơ, dưng mà thế này là CTB phát tán cái ý rồi à???
Gớm em cứ hay nói quá, làm gì mà đã phát tán, chị mới chỉ cho khoảng vài chục người xem thôi chứ mấy.

255
0
0

Gió

Trưa mai (thứ 5) tất niên nhá. Hy vọng chị không bị mời riêng cô Hamy 1 bữa nữa. Cô Hamy có nhắn nhủ nhà mình đến sớm, ăn sớm nghỉ sớm để cô ấy yên tâm về dạy tiết 1, sau tiết 1 cô ấy đến tham gia vụ cà phê cà pháo nữa :D

Phải có cả em nữa chứ:(:-w

631
0
0

Aslan

Em đã định viết là mình post thế này thể nào cũng có người ghen tỵ hỏi sao lại chỉ có 3 em kia được quà nhưng nghĩ nhà mình ai lại xấu tính thế nên thôi. Thực ra em làm thế để chị đỡ thiệt hại thêm, nhẽ ra phải cảm ơn em mới đúng.
Phải có cả em nữa chứ:(:-w
Cậu nhá, chị hỏi cậu thì sau 1 hồi tụt giày ra giơ giơ lên cậu bảo không cần làm chị tụt cả hứng còn đòi giề??

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em cũng tỵ thì sao hả chị ơi?:D
Heo ko bao giờ chê cám (câu này mới học được tối qua=)) )

620
0
0

hamy2k5

ôi, mai em phải cố bon chen để cho một số người gato thêm tí nữa, hí hí
@ Aslan: chị ui, mai mang cho em cái ấy ấy nhá:-*

631
0
0

Aslan

Em cũng tỵ thì sao hả chị ơi?:D
Heo ko bao giờ chê cám (câu này mới học được tối qua=)) )
CHị đã nói rồi mà, phải có mặt nhá.
ôi, mai em phải cố bon chen để cho một số người gato thêm tí nữa, hí hí
@ Aslan: chị ui, mai mang cho em cái ấy ấy nhá:-*
Eo, tham thế, chị cứ tưởng cô không đi nên chỉ chuẩn bị 2 suất thôi.
Hôm nay lạnh hay seo ý mà Simba ngủ thẳng 1 mạch từ trưa tới giờ tạo điều kiện cho mẹ buôn cả on lẫn off. Kết quả là mẹ thu hoạch đc rất nhiều thứ hay hay, chắc chắn ngày mai sẽ có thêm 1 số quà đặc biệt nữa nên đề nghị các mem đi đông đủ (em post xong em chạy đây kẻo CTB đánh cho tơi tả vì tội thâm hụt ngân quỹ của CTB, mai khỏi đi off)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

CHị đã nói rồi mà, phải có mặt nhá.

Eo, tham thế, chị cứ tưởng cô không đi nên chỉ chuẩn bị 2 suất thôi.
Hôm nay lạnh hay seo ý mà Simba ngủ thẳng 1 mạch từ trưa tới giờ tạo điều kiện cho mẹ buôn cả on lẫn off. Kết quả là mẹ thu hoạch đc rất nhiều thứ hay hay, chắc chắn ngày mai sẽ có thêm 1 số quà đặc biệt nữa nên đề nghị các mem đi đông đủ (em post xong em chạy đây kẻo CTB đánh cho tơi tả vì tội thâm hụt ngân quỹ của CTB, mai khỏi đi off)

Vô tư nhé, chị đã nhờ Ngân Hà báo cho nhà hàng in lại menu rồi, ngày mai quán chỉ có tuyền rau thôi :D

255
0
0

Gió

Cậu nhá, chị hỏi cậu thì sau 1 hồi tụt giày ra giơ giơ lên cậu bảo không cần làm chị tụt cả hứng còn đòi giề??
Em tưởng có một mình em đc nhận quà thôi. em sợ mấy em khác tỵ làm khó cho chị rứa em mới không nhận. Chứ các em đều có hết thì tất nhiên là phải có phần của Thuận em nữa rồi :D

535
0
0

MeoGiaHp

ôi ôi, vừa được đi off là vừa được nhận quà, thế này thì em ko thể vắng mặt được, hí hí :x;;)
em hồi hộp quá 8->

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Em là thành viên mới, hiện tại đang ở Hải Phòng, công việc mà các anh/ chị đang làm cũng là việc mà em muốn cùng thực hiện cùng những ng quanh mình nhưng chưa có cơ hội để biết. Em mới chuyển từ HN về HP nên có dịp gì có thể cùng các anh/chị làm được cho em cùng góp công sức nhe! Em cảm ơn

255
0
0

Gió

Ðề: Trả lời: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Em là thành viên mới, hiện tại đang ở Hải Phòng, công việc mà các anh/ chị đang làm cũng là việc mà em muốn cùng thực hiện cùng những ng quanh mình nhưng chưa có cơ hội để biết. Em mới chuyển từ HN về HP nên có dịp gì có thể cùng các anh/chị làm được cho em cùng góp công sức nhe! Em cảm ơn
Oh! Thành viên mới kìa chị CHíp ơi. Để em đi mua hoa \:D/:D<:p<:p<:p

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Thèm quà thèm ăn thèm ọp mà ko được đi
Mít ơi, đi HP đê :)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Thèm quà thèm ăn thèm ọp mà ko được đi
Mít ơi, đi HP đê :)
Ờ khổ cái thân em từ hôm qua đến hết thứ 6 em phải giao một đống hàng, có thích đi off cũng chạ đi được.

@ Aslan: chị làm khó em nhá, em lăn ra đất ăn vạ đấy B-)

631
0
0

Aslan

Em tưởng có một mình em đc nhận quà thôi. em sợ mấy em khác tỵ làm khó cho chị rứa em mới không nhận. Chứ các em đều có hết thì tất nhiên là phải có phần của Thuận em nữa rồi :D
À, thế thì không có nhá, để cậu tiếc mà lần sau khỏi chảnh.
Ờ khổ cái thân em từ hôm qua đến hết thứ 6 em phải giao một đống hàng, có thích đi off cũng chạ đi được.

@ Aslan: chị làm khó em nhá, em lăn ra đất ăn vạ đấy B-)
@Nhà HP: Hôm nay ông ngoại Simba cũng đi liên hoan nên chị chưa chắc đã đi đc, mà đi được thì muộn lắm sợ không còn ai nên chị đã gửi CTB quà nhờ chuyển tới cả nhà (trừ Thuận chảnh không có) vừa là chúc mừng năm mới vừa thay lời cảm ơn mọi người đã giúp đỡ mẹ con Simba trong thời gian qua. Mọi người nhận được quà thì post lên cho Mít thèm, hehe.
@meocon: Hôm nay off tất niên nhà HP ở 20 Lý Tự Trọng, chị chủ xị giờ này không online rồi, chị mạnh dạn mời em tham gia cùng mọi ngườicho vui em nhá.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.