Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
21
0
0

RAINY

Ðề: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

E chúc mọi người thượng lộ bình an, khi đi trai tráng khi về ... cũng trai tráng ah
@ Mẹ CTB: c ui, chim ở BN có khác chim ở HP mình ko c???

255
0
0

Gió

Vào nhà để mọi người biết mình vất vả, giờ này vẫn ôm máy tính làm việc :(

@ Thuận : Đi BG là đi đâu? Mà đi vào thứ 7 thì liên quan gì đến cái vụ đấu gi
Ôi em nhầm chị ơi. Em cứ nghĩ là hạn chót thứ 7 chứ. Chẹp! Hụt mất món quà tặng vợ.

E chúc mọi người thượng lộ bình an, khi đi trai tráng khi về ... cũng trai tráng ah
@ Mẹ CTB: c ui, chim ở BN có khác chim ở HP mình ko c???
Thuận lanh chanh trả lời dùm CHíp. Chym BN là chym đen còn chym HP là chym trắng Rên ạ ;))

1,014
0
0

Em bé ngoan

Nhà Hải Phòng hôm nay vất vả vì buôn lạc và đường hơi nhiều ạ. (Theo lời chị LG)
Nhà mình về có mệt ko ạ? Bác tài sau khi thư giãn vì quá căng thẳng khi chở tuyền các cô các chị có đi đúng đường về ko hay vẫn nấn ná buôn bán thêm chút lạc và đường ạ :D
Em chưa được ăn cơm nắm HP, nhưng đã được chén món mắm tép chưng thịt ngon ơi là ngon :)
Cám ơn nhà HP nhiều nhiều đã rất nhiệt tình đến với các con ở Yên Lập, PT :x
Chúc cả nhà cuối tuần vui, khỏe!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Iem vào quét nhà dọn dẹp , đun nước pha trà và cafe mời đoàn hôm qua đi Mỹ Lương và cả nhà HP

Ai cần mátxa iem mát luôn nào.
Yêu mọi người xế.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Em vào uống nước chị Loan già (mà iem có thấy già đâu nhở) pha.Em post mấy tấm ảnh lên cho cả nhà đỡ hồi hộp nhá.

Đoạn đường nguy hiểm nhất đây ạ:

Các con đã xếp hàng chờ đoàn đây ạ:

Cùng chuẩn bị nào:

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Dừng lại chờ đoàn HN, hai bác tài buôn với nhau như đúng rồi. Vậy mà vẫn đương ai lấy đi...Hjx...

Chờ đợi và lo lắng: Không biết đoàn HN xe to như vậy có qua đc chỗ đó không nhỉ?

Còn đây là người mẫu chân ngắn + chân dài nhà HP:

Chỉ chụp đoạn giữa giữa thôi nhé(đoạn mà hai tay chỉ đó)

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Còn đây là sau khi buôn lạc và buôn đường thì nhà HP chuyển sang buôn tiếp Nghêu, Sò, Ốc, Hến:

Hai chủ buôn ốc đây ạ:

255
0
0

Gió

Xin lỗi mọi người em vô tình quá. Nếu ko có 20 phút hôm nay nhìn màn hình computer thì em vẫn mộng mị mà chưa thể nhận ra đc rằng nhà mình ai cũng thật đẹp và rạng rỡ .:). Cảm ơn MHT thêm lần nữa này :applause:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mẹ HT giỏi ghê nhỉ, chị về đau nhừ cả người. Ăn uống tắm rửa xong ngủ tít. Sáng dậy đã thấy anh Trung đang cho Bi ăn cháo rồi. Giờ mới vào DD được.

@ Hamy: Cô đừng tiếc món xôi chim nữa nhé. Ăn trưa lúc 4 rưỡi nên chị không có cơ hội chi tiền mời mọi người :D:D:D

@ Rainy : Cái chuyện chim này khác chim kia chỗ nào nó khó trả lời lắm em ạ. Cứ phải thử rồi mới biết thôi :D:D

@ Thuận: Hoá ra từ trước đến giờ cậu nghĩ nhà HP tuyền cô xấu gái nhỉ :-&

360
0
0

tminh's mum

Oài, mọi người buôn tài thật, em thì từ lúc về chỉ mải chiến đấu với 3 chim nhà thôi, hehe. Giờ mới mon men vào nhà mình một tí, đọc bài với xem ảnh hoa cả mắt.
Cảm ơn Mèo con vì đồ ăn rất ngon, cảm ơn Mèo già vì cơm nắm dẻo và chắc, cảm ơn Mẹ Hải Tâm vì mía mềm và ngọt, cảm ơn Huyền Linh vì hạt hướng dương thơm và ngậy, cảm ơn ất cả mọi người đã cùng em chia sẻ những giây phút chắc chắn là có một không hai, đặc biệt cảm ơn già làng nhà mình, già mà dai :D

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Thôi để e đóng cửa cài then cho cả nhà nhé. Dạo này kinh tế khó khăn, nhiều trộm cướp lắm nên phải hết sưc cẩn thận.
Chúc cả nhà ngủ ngon. Đặc bịet mấy "tên" đi thứ bảy khỏe hẳn hết đau nhức mỏi để mai đi làm.
À đặc biệt đêm nay ai cũng nhận đc liều thuốc bổ 5 phút giống bác Tâm trẻ nhé, để khỏi gato chị nhể.
À ko biết mèo già đi chơi đã về chưa nhỉ.

631
0
0

Aslan

Chào cả nhà, mẹ con cháu bồng nhau chúc mọi ng một tuần mới tốt lành!

Tuần rồi em down quá cơ, sáng ra vào nhà mình thấy phấn khởi hơn chút. GATO với nhà mình quá.
@Aslan: Chị ơi em nghe chị Lancuccu nói Simba bị chàm giống Lâm Lâm :(:)(:)(( Dưng mà LL nhà em chàm nước, lúc bị nặng má bạn í có nước chảy ra í. Không biết Simba có thế không? Nếu Simba chàm khô thì Suducream cũng trị được chị ạ (em thấy chị order sudu rùi hén) Trời ấm lên thì con sẽ khỏi ạ.
Cảm ơn em, chị cho Simba đi khám thì bs bảo dị ứng cơ địa toàn bị bôi eumovate, bôi thì khỏi nhưng sau 1 hai hôm lại bị mà toàn bị quanh mồm, cậu ý lại hay cho tay và đồ vào mồm nên chị sợ ko dám bôi nữa, chị nghĩ do da cậu ý nhạy cảm quá nc bọt rồi những thứ đồ cho vào mồm cọ cọ vào chỗ da ấy nó đỏ lên rồi mẩm mẩm (bít thế mà chả sao đc vì Simba đang mọc răng tuyến nc bọt đang phát triển nc dãi chảy nhiều với lại vớ đc cái gì cậu ấy cũng mê man cho vào mồm cơ). Chị cũng khóc lóc có ng tốt bụng thương tình cho 1 hũ Sudo nhưng bôi đc 2 ngày rồi, mấy vết cào trên mặt thì mờ dần nhưng cái khu vực quanh mồm thì chưa thấy cải thiện mấy đang cầu trời cho hợp Sudo chứ ko thì thương lắm.
@ Aslan : Em ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii! Đi đâu mất tiêu rồi mà im ắng kinh. Nhắn tin điện thoại cũng không được :-O
Em có nhận đc gì đâu?? Em đi học nghiệp vụ, ốm với tâm trạng cứ down down nên chả post bài sợ ảnh hưởng đến khí thế nhà mình. May hwa em khỏi ốm rồi chỉ còn ho thì tối qua xin mẹ TMinh ít thuốc ho (xin tý mẹ ý cho cả lọ to - chắc bít ko cho thế lần sau lại xin) nên hôm nay đỡ ho nữa. Sau 1 tuần ông ngoại trông Simba là chủ yếu thì con giờ ăn ngủ chả theo giờ giấc gì, đòi cái gì ko đc là ưỡn ng hét lên, lười ko chịu tập bò, mặt lúc nào cũng hướng ra đường (Em nghe bà ngọai kể lại là ông ngoại bảo kệ nó dặn gì cứ ừ ừ, còn cháu mình khóc mình xót cháu đòi gì cũng chiều để cho nó nín, cái gì chứ bế lên hay đi chơi với lại lấy đồ chơi thì đơn giản, trẻ con hàng xóm có phải tập gì đâu mà nó vẫn biết hết đấy). Haiz, xong.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,014
0
0

Em bé ngoan

Chàm cơ địa thì em là "chiên gia" chăm các bạn chàm đây ạ.

Bi bắt đầu bị chàm khi 2 tháng tuổi. Từ đầu đến chân luôn.

Bôi thuốc tây thì hôm sau đỡ ngay, nhưng vài hôm lại bị.

Sợ nhất giai đoạn bị ở trong tai và trên đầu. Ở trong tai thì ngứa, thuốc bôi cũng khó. Trên đầu thì nó cứ đùn như vỏ quả na. Bôi baby oil cho mềm ra rồi gội đầu. Gội xong 1 lát nó lại đùn cứng như vỏ quả na. Ôi thôi, sốt ruột và chán kinh lên được. Thời đó lại còn chưa "hợp" mẹ chồng, em xì-trét suốt ý.

Mùa đông hay mùa hè đều phải đi bao tay. 3 năm trời, đêm em không biết đến giấc mơ nó hình thù ntn. Ít thì dậy 5 lần, nhiều thì 7,8 lần. Không dậy bạn ấy gãi toét hét da. Sáng ra đi làm người lâng lâng như trên mây :(

Thuốc đủ loại, đông tây kim cổ. Túm lại bác sỹ bảo ngoài 3 tuổi sẽ khỏi. Ơn Trời, đúng là ngoài 3 tuổi đỡ rất nhiều :)

1,014
0
0

Em bé ngoan

Lúc có bầu bạn Bobby, cũng phân vân lắm vì hồi đó nhỡ nên không biết, lại đang uống kháng sinh. Bi thì lúc đó vẫn chàm, nuôi vẫn vất vả. Mọi người nhìn em nuôi Bi ai cũng sợ vì vất vả quá. Nhưng nhiều người động viên cứ đẻ đi, nuôi đứa đầu vất vả thì đứa sau sẽ dễ. Thế là đẻ với hy vọng đứa thứ 2 sẽ dễ nuôi.
Tháng đầu mừng thầm vì da dẻ nhẵn nhụi. Sang tháng thứ 2 thì cũng rứa. Rầu hết cả lòng mề :((

Bạn ý cũng theo phong cách tay đút trong quần giống chị Bi, những khi mẹ bận việc không trông được :D

Nhưng với bạn Bobby, em không phụ thuộc thuốc Tây. Chỉ khi thấy bị nặng, sợ bội nhiễm thì em mới dùng chút xíu, còn không em cứ bôi dầu cám gạo Made in bà ngoại làm.

Bôi thuốc tây, hôm sau đỡ ngay nhưng vài hôm sau nữa lại bị. Thuốc sẽ phải nặng dần và cũng chẳng dứt điểm được. Bị lệ thuộc vào thuốc. Cứ kiên trì, không sốt ruột bôi dầu cám gạo. Ơn Trời em Bobby khỏi hẳn và không bị tái đi tái lại như chị Bi.

Và bây giờ thì mẹ cháu ngủ tuy không trọn giấc từ tối đến sáng nhưng cũng biết đến giấc mơ rồi :). Phải cái ngủ thính do dư âm chăm các bạn ấy hồi chàm, nên cứ ai động đậy là bật dậy ngay.

Chỉ mong các bạn ấy ngoan ngoãn mạnh khỏe có cuộc sống an vui là mẹ cháu sướng rồi :x

Chúc các bé con bị chàm sớm khỏi nhé. Mẹ Simba cũng đừng sốt ruột quá mà làm gì. Kiểu gì cũng khỏi :x

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Cái ảnh Bobby hai tay đút quần nhìn vừa thương vừa buồn cười nhỉ, Nem nhà chị còn bị mẹ buộc khăn sữa vào tay xong buộc vào chân cơ để ko thò được tay lên mặt vì Nem bị chàm cũng khiếp nhưng mà may lại hợp Mixa nên cũng khỏi. Anh Simba mẹ Aslan lại sắm quần rộng nhỉ, điẹp chai mà hai tay cứ đút mãi vào quần thế nhỡ gái nó hiểu nhầm thì cũng chết:p

620
0
0

hamy2k5

@ Embengoan: giờ trông 2 bé nhà chị đang yêu quá, ảnh 2 chị em đút tay vào trong quần í, sao mà giống nhau thế chứ:-*
@ AL: nghe chị tả đoạn ông bảo nó dặn gì thì cứ gật mà e nghĩ buồn cười quá:))
@ Mẹ CTB: chị có quả áo lủi bật thế, cơ mà ứ đẹp:p

631
0
0

Aslan

@EBN: Cảm ơn em đã động viên, chị nhìn mấy cái hình Bi với Bobby cho tay vào quần mà cười tý vập mặt vào bàn phím làm Simba đang bò trên giường chả hỉu gì cũng cười theo (chụp vội nhưng thật nhá)

Thực ra chị thấy so với bọn trẻ xung quanh thì chị nuôi Simba (trộm vía con tỉ lần) khá nhàn, chỉ có điều da cậu ấy nhạy cảm quá nên hơi 1 tý là mẩn, mẩm chị chỉ tắm rửa bằng lá, không bôi gì hết nhưng giờ mẩn quanh mồm như thế này:

Dạo này cu cậu ko hào hứng với ăn bằng thìa (vì khi ăn thìa bột ra mép phải gạt chắc đau), ăn đc vài thìa cậu ko há mồm nữa nên chị cho ăn bằng bát, hết thì rửa mặt và đương nhiên là 1 phần rất lớn chảy vào yếm. Tay suốt ngày lởn vởn quanh mồm mà chị ko sao đc, bôi mướp đắng cậu còn mút mạnh hơn cơ, buộc như cô MN thì chị chưa thử nhưng cho vào quần như Bi và Bobby rồi nhưng cậu đạp đạp vài cái quần tụt xuống tý là rút ra đc ngay. Haiz
@Hamy: Ơ em hông bít à, nhóm trưởng phải khác ng tý chứ.

360
0
0

tminh's mum

@ AL: hai cậu nhà em cũng chàm chị ah, nhưng không đến mức như Simba và chị em Bobby. TM thì em cũng theo Tây y, lau mặt bằng Cetaphil và bôi kẽm với thuốc gì nữa, em quên rồi. Beo thì em thử đủ thứ không đỡ, bôi lá trầu không thì dứt tiệt luôn từ năm ngoái đến giờ. Em cũng thấy bác sỹ bảo từ 3 tuổi trở lên bệnh sẽ giảm đi nhiều và dứt hẳn. Lâu hay mau thì do cơ địa từng bé.
Còn cái vụ ở nhà với ông bà thì giống nhà em rồi :) ông bà còn suốt ngày nặng nhẹ với nhau vì vụ ăn ngủ của cháu đấy. Rồi đợt rét vừa rồi Beo ở nhà với bà nội, rét quá, hai bà cháu ôm nhau cả ngày, trước khi đi gửi lại mất một tháng rèn cho ngủ một mình. Thôi thì cứ an ủi mình là ông bà thương cháu, có ông bà để gửi cháu là cả mẹ cả con sướng nhất rồi, mọi chuyện từ từ tính sau chị ah, ông cứ chiều cháu nhiều, bây giờ Simba còn nhỏ, nhu cầu cũng chưa cao, chứ một vài tháng nữa chính ông bà sẽ tự điều chỉnh lại, nếu không người khổ nhất vẫn là ông bà ở nhà cả ngày với cháu thôi. Take it easy nhé chị, nếu không nổ tung đầu lên ấy :D

360
0
0

tminh's mum

=((
@ Embengoan: giờ trông 2 bé nhà chị đang yêu quá, ảnh 2 chị em đút tay vào trong quần í, sao mà giống nhau thế chứ:-*
@ AL: nghe chị tả đoạn ông bảo nó dặn gì thì cứ gật mà e nghĩ buồn cười quá:))
@ Mẹ CTB: chị có quả áo lủi bật thế, cơ mà ứ đẹp:p
@Hamy: Ơ em hông bít à, nhóm trưởng phải khác ng tý chứ.
Đọc hai bài này xong, kèm cái tks của chị cuối bài của em Hamy, em phải hỏi lại xem chị tks cho cái @ thứ 2 hay cái @ thứ 3 của em ấy?

141
0
0

Lâm Lâm

Giá mà được chị EBN chia sẻ sớm thì con đỡ khổ. Lâm Lâm nhà em bi giờ phụ thuộc thuốc rồi. Bôi cái gì cũng chỉ đỡ 1 tí, xong lại đâu vào đấy. Tháng đầu tiên (lúc í con 9 tháng), em chưa biết nên không bôi thuốc gì, chỉ bôi kem dưỡng da thôi, con chỉ bị 1 tí tẹo, 1 chấm nhỏ bằng ngón tay cái thôi. Nhưng sau khi được bà hàng xóm cho Lacatop, bôi cái đỡ hẳn đi, rùi lại phát lại, em mới đưa con đi khám và dùng thuốc thì bắt đầu lan ra. Nhưng trvia là con chỉ bị 2 bên má thôi.
Hôm trước chị H mua hộ Avene, bôi được 2 ngày đỡ rùi lại phát trở lại. Em rầu rĩ hết cả người. Bây giờ cứ ngừng bôi thuốc là mặt lại dầy lên. Con ngứa gãi chảy máu ra. Mẹ xót lại bôi cho 1 tí, hic hic. Em cũng biết bôi thuốc nhiều không tốt, vì hdsd khuyến cáo chỉ dùng 7 ngày thôi, nhưng nhìn con như thế... cả mẹ cả con cùng ko chịu được.
Em cứ tưởng là chàm chỉ bị mùa đông, nhưng sang hè rùi mà chẳng cải thiện gì cả.
Dầu cám gạo làm như thế nào hả chị? Em cũng không muốn bôi thuốc tây cho con

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.