Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&

Chị đi Đồ Sơn, về đến cầu Rào bị bắn tốc độ, mất luôn 500K :crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying:

Em công an kiểm tra bằng lái cứ nhìn bằng rồi lại nhìn người 1 lúc rồi hỏi "chị là chị Tâm?" chị bảo uh, em ấy nói "chị trẻ hơn trong ảnh nhiều thế". Hic, có cái câu này, mất 500K hình như đỡ đau hơn tý =((

@ Mẹ TM : Nghĩ mãi chả hiểu "dai" ở đây là khen hay chê :D:D

@ ALnML : Cảm ơn em sáng tối vào nhà mở cửa đóng cưa. Mỗi tội lại đi tuyên truyền cái vụ "5 phút" ở đây, lộ hết cả bí lẫn mật. Chị già lại mất uy tín giờ B-)

@ Aslan & EBN : Các bé bị chàm mà nhìn vẫn iu iu ghê. Mỗi lần nhìn ảnh trẻ con chị lại ham hố phá danh hiệu khu dân cư văn hoá ở phường chị :D

@ Hamy: Giờ mới thấy cô chê áo chị đấy, tuyền người khen cả mà :-O

631
0
0

Aslan

Hôm trước chị H mua hộ Avene, bôi được 2 ngày đỡ rùi lại phát trở lại. Em rầu rĩ hết cả người. Bây giờ cứ ngừng bôi thuốc là mặt lại dầy lên. Con ngứa gãi chảy máu ra. Mẹ xót lại bôi cho 1 tí, hic hic. Em cũng biết bôi thuốc nhiều không tốt, vì hdsd khuyến cáo chỉ dùng 7 ngày thôi, nhưng nhìn con như thế... cả mẹ cả con cùng ko chịu được.
Em ơi cái Avene cũng là thuốc hả em?? Bình thường nếu là thuốc có corticoid mới hạn chế sử dụng và mua phải có đơn mà chị thấy chị H mua ko đơn nên chị lại tưởng là lotion đang định hỏi xin em tý bôi thử cho Simba xem sao (thể nào cũng có ng cười đỉu mình về vụ xin này).
:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&

Chị đi Đồ Sơn, về đến cầu Rào bị bắn tốc độ, mất luôn 500K :crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying:

Em công an kiểm tra bằng lái cứ nhìn bằng rồi lại nhìn người 1 lúc rồi hỏi "chị là chị Tâm?" chị bảo uh, em ấy nói "chị trẻ hơn trong ảnh nhiều thế". Hic, có cái câu này, mất 500K hình như đỡ đau hơn tý =((
Chị trẻ thật đấy, em cứ nghĩ chị bằng tuổi em, lại xinh nữa (đấy nhá, em khen gấp 2 lần chú CA mà em chỉ lấy 1 bịch bỉm goon size L thôi, thời buổi khó khăn cái gì em cũng quy ra bỉm).
@TMinh: Nếu diễn đàn có mấy nút tks thì đỡ. Vụ chàm của Simba ko giống các anh chị, chàm của con là chàm tiếp xúc như kiểu viêm da quanh miệng rất khó khỏi nếu ko cắt đc nguyên nhân, mà nguyên nhân muốn cắt là ko đc động đến vùng ấy cơ. Còn vụ chăm Simba thì chị ko đến mức cầu toàn nhưng ko muốn con đòi gì đc nấy sẽ sinh hư, chị còn nghe ông bà bàn nhau "nó trông có mấy tháng, chả cần tranh luận gì với nó, nó đi làm thì cứ ý mình mình làm". Haiz, cũng đành chứ biết sao.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

@ Lâm Lâm: Chữa chàm phải kiên nhẫn, chứ cứ bôi thuốc có corticoid là mình thương con nhưng mà hóa thành hại con, sau này con bị hỏng thận lúc ý mẹ lại vò đầu bứt tai đấy ko đùa đâu. Em thấy cứ hay lau sạch bằng nước muối cho con và giữ thật sạch là ổn còn thì thuốc chỉ là chữa nhất thời ko chữa được khỏi hẳn. Bệnh này lớn nó sẽ đỡ dần thôi.
@ chị AL: Simba thì hơi đặc biệt vì bị quanh mồm, muốn giữ sạch và khô ráo khó hơn chỗ khác trên mặt. Cái ảnh Simba chụp gần mặt, thấy mặt đàn ông phết nhỉ, hàng lông mày cũng đẹp trộm vía.
@ Chị Tâm: Em cứ tưởng chú công an hỏi chị thế xong phải giảm cho chị nửa tiền chứ ai lại vừa khen vừa giết người thế nhỉ, em mà là chị thì sẽ xin giảm nửa ngay, bảo em ơi, em lấy 500 chị già thêm 5 tuổi, lấy 100 cho chị trẻ thêm 4 tuổi em nhé, đảm bảo giảm ít nhất một nửa cho chị:p Còn cậu Th, cậu ý khéo mồm quá nên cậu ý cứ phải đi tham gia các chương trình khuyến mại suốt chị ạ=))

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
141
0
0

Lâm Lâm

@Aslan: Avene dùng bôi hàng ngày được chị ạ, nó là repair cream. 30/4 e về, chị lấy thử cho Simba bôi xem sao nhé! Biết đâu Simba hợp thuốc ạ
@MN: nghe chị nói xong em sợ toát mồ hôi. Em dừng ngay đây. Thề không bao giờ bôi mấy cái đấy nữa. huhu
@ Chị Tâm: em hâm mộ chị lâu lắm rùi, hôm nay lại được nghe nói chị trẻ đẹp, không kìm lòng được mà phải lên tiếng thể hiện cái sự ngưỡng mộ ấy đây. Ước gì mình được gặp chị í...

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

A còng mấy mẹ có con bị chàm: Chia sẻ với các em nhiều lắm nhé. Chị thuộc dạng yếu bóng vía, chỉ cần nốt muỗi đốt trên người con mưng đỏ sưng tấy lên là chị đã nóng hết ruột gan, hay con hu hi 1 tý chị đã không chịu được rồi. Nếu con bị như vậy chắc chắn chị rối trí lắm. Trộm vía nghìn tỷ lần mấy đưa nhà chị ít bệnh :x:x:x

@ Aslan: Nghe đoạn về ông bà em mà chị buồn cười quá, tiếc không có Minh Minh ở đây để cười cùng :D:D
Chị ghi nhớ em đã khen chị 2 lần. Lúc nào sẽ cung cấp đủ 2 bịch bỉm size XXL :p

@ Mít Nem : Chị đã mặc cả đến 400K rồi đấy :(

@ Lâm Lâm: Chết cha, thế này chị chả dám gặp em nữa đâu, tránh cho em bị sốc :D

@ All: Hôm nay Mèo Con bảo chị thứ 5 ọp để chia mắm tép cho mọi người, mà chị tự thấy tuần này chị bận rồi. Tuần sau đê, ọp trước đợt nghỉ lễ, còn bàn xem 14/5 chị em mình có thăm gia đi Hoà Bình không. Chị thì muốn đi lắm, chỉ sợ anh Tr không trông Bi hộ thôi.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Lúc trước đọc bài liên quan đến bỉm của mẹ Simba rồi mà em ko dám cười to sợ bảo cười đỉu chị ý, giừ chị Tâm bảo sẽ chuyển đủ 2 bịch bỉm, chị Tâm cho phép em nhá=)) Mà bỉm size XXL là cho ai dùng đây chị, cho Simba hay cho ông bà vì ông bà sợ mẹ Simba quá mà phải dùng bỉm=))

631
0
0

Aslan

@Lâm Lâm: Khổ thân Lâm Lâm, như em tả là bé bị bội nhiễm do thuốc đấy, chị sợ lắm nên mặc dù bác sĩ kê Eumovate mà chị chỉ dám bôi 1 lần, lần sau đi khám BS lại kê Eumovate chị ko bôi nữa, bôi lotion để con đỡ ngứa thôi. Khi nào về ới chị qua xin tẹo Avene thử cho Simba nhá.Cảm ơn em nhiều.
@CTB: Mẹ em ở cơ quan nói ai cũng nghe, ở nhà nói ai cũng nghe có mỗi đứa cứng đầu ko chịu nghe cái gì cũng hỏi sách nào nói với Tây nó ko thế nên cú em lắm. Nói dại chứ Simba có ốm sốt thể nào em cũng bị chửi vì tội toàn tha lôi con đi lung tung. May cái vụ da đầu bị khô đến bác sĩ bảo do gội chanh (cái này bà xui) chứ bảo tại gội kỹ quá thì em chết rồi.
Lúc trước đọc bài liên quan đến bỉm của mẹ Simba rồi mà em ko dám cười to sợ bảo cười đỉu chị ý, giừ chị Tâm bảo sẽ chuyển đủ 2 bịch bỉm, chị Tâm cho phép em nhá=)) Mà bỉm size XXL là cho ai dùng đây chị, cho Simba hay cho ông bà vì ông bà sợ mẹ Simba quá mà phải dùng bỉm=))
Cô chỉ giỏi cười hôi, XXL hay XXXL thì cháu vẫn dùng đc nhá, cái ảnh bộ quần áo kẻ da cam cháu mặc ở trang trước nguyên là cái áo phông của mẹ giờ mẹ cháu đính thêm 4 cái cúc ở gấu thành bộ đồ ngon cho cháu đấy, có khi 2 bịch XXL của bác T mẹ cháu lại sửa đc thành 4 bịch L ý chứ.
Nhân vụ con em bị chàm, em mới nghiên cứu cái corticoid, èo, tác dụng phụ đc nêu trong Eumovate đọc đã sợ nhưng tác dụng phụ liên kết còn kinh hoàng hơn nhiều. Cái vụ teo da hay bội nhiễm chỉ là muỗi, cái nguy hại lại ko đc nhìn thấy mới kinh trong đó có ảnh hưởng tới thận như Mit Nem nói cụ thể là tuyến thượng thận không sản xuất ra 1 hocmon nội tiết rất quan trọng để điều tiết hệ miến dịch và nhiều chức năng của các cơ quan trong cơ thể gây ra nhiều bệnh lý khác.nguồn đây ạ
Em ko bít ở chỗ khác thế nào chứ xung quanh em các mẹ toàn bôi Gentrisone cho con (mặc dù trong hướng dẫn sử dụng ko hề nói bôi đc cho trẻ em), có ng còn bảo toàn bôi hăm cho con (cũng ko có trong công dụng ở tờ hướng dẫn sử dụng luôn), cái này có corticoid cực mạnh, nhất là lại đc băng kín (đóng bỉm) thì tác dụng phụ càng dễ phát huy (giống kiểu lấy búa tạ đập ruồi, ruồi chắc gì đã chết mà ko khéo lại đập vào chân mình). Ngoài ra một số thuốc cũng hay bị lạm dụng cũng có chứa các dạng của corticoid khác như Flucina đây ạ hay thuốc mỡ bôi mắt Chlorocid-H chứa hydrocortison.
Em xin lỗi nếu mọi người đã biết mà em vẫn lẩm cẩm post lên nhưng sau thông tin về sửa date của nhà nhập khẩu váng sữa Monte với tác hại của điện thoại di động thì em choáng quá, mong cả nhà bỏ qua.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Kem Avene ở Việt Pháp hay kê, tác dụng làm mềm da.
Giá cao nên em mua có 1 lần. Cá nhân em thấy nó ko khác so với Sudo, Mixa, vazolin của Nga.
Thực ra thuốc tây thì nhiều tác dụng phụ, nhưng nếu trường hợp bị nặng sợ bội nhiễm thì em vẫn dùng: eumovate, beprosone,...
Cách làm dầu cám gạo:
Chuẩn bị:
- Cám gạo nếp, hình như tốt hơn cám gạo tẻ;
- 1 cái bát tô
- 1 khăn vải màn xấu, (đẹp cũng đc nhưng vứt đi hơi tiếc)
Tiến hành:
- Căng khăn vải màn lên miệng bát, cố định để khăn ko trũng xuống;
- Rắc cám gạo lên khăn;
- Đốt cho cám gạo cháy liu riu lăn tăn tí tách;
Thu hoạch:
- Dầu cám gạo chảy xuống bát. Đổ dầu vào lọ sạch, cất đi dùng dần. Dầu trắng, ko cháy đen là dùng được.
- Ngày bôi 3 lần sau khi vệ sinh sạch vùng da bị chàm chứ ko phải sau khi đi vệ sinh :D
Chú ý: mấy ngày mới bôi có thể vùng da tiếp xúc đỏ lửng lên thì chớ sốt ruột xì-trét, phản ứng hoàn toàn bình thường. Vài ba ngày sau sẽ trắng dần.

Chúc các mẹ các con ai nấy đều vui, khỏe :x

199
0
0

huyenlinh

Tình hình là rất tình hình!!!Em đi với mọi người em chả thấy mệt mỏi gì cả. Sao em đi làm em mệt thế không biết. Mà từ hôm đi về em cứ thèm ăn mắm tép thôi. Thế có chít không!!!!Tuần sau off các chị nha' nhá!!!

1,014
0
0

Em bé ngoan

Em hỏi tàu Bhaya rồi ạ.
Giá cho tháng 6 và tháng 7:
- Trong tuần: 2,3 triệu VND/ khách;
- Cuối tuần (t7, CN): 2,6 triệu VND/ khách
Được giảm 10% so với giá báo ở trên ạ.

141
0
0

Lâm Lâm

Đọc đường link của chị Aslan mà nước mắt em chảy dài. Cầu mong cho con bình yên!.......
Bây giờ em nên làm thế nào để hạn chế được tác dụng phụ của thuốc đây???

631
0
0

Aslan

Đọc đường link của chị Aslan mà nước mắt em chảy dài. Cầu mong cho con bình yên!.......
Bây giờ em nên làm thế nào để hạn chế được tác dụng phụ của thuốc đây???
Ôi em ơi hôm qua muộn quá chị chưa nói hết nên làm em lo lắng thế này, so zi em nhá. Thực ra tác dụng phụ của corticoid ảnh hưởng nặng nhất nếu dùng bằng đg tiêm (ví dụ chữa khớp), sau đấy là bôi trên niêm mạc và cơ quan sinh dục. Nếu chỉ bôi kiểu thỉnh thoảng từng đợt như chị em mình bôi cho con thì ko lo nhưng cũng ko nên lạm dụng. Tác dụng phụ chủ yếu kiểu bôi này (nếu bôi dài ngày trên diện rộng, bôi xong lại đi nắng) là teo da tại chỗ (biểu hiện là da tím bầm, có nhiều vết khía). Em đừng lo nhá@};-.
Em nói nốt về vụ váng sữa nhập khẩu. Simba chuẩn bị ăn đc váng sữa nên em tìm hiểu đôi chút thì thấy rất vô lý. Em thấy mọi ng kêu là dạo này hay mua phải váng sữa hỏng, váng sữa bị sửa date ... nên em đã kiểm tra date của 1 số nhãn hàng (em ko dám nêu tên ở đây) nếu mua tại các siêu thị và các cửa hàng phân phối thì hạn rất dài (3 tháng), còn mua tại các cửa hàng đc nói là hàng xách tay (cùng loại SP) thì date rất ngắn (khoảng 1 tháng):-O:-O. Em chát với 1 cô em bên Đức, cô ý nói thực phẩm cho trẻ em ở Đức đc kiểm soát rất chặt, có hẳn quy định là sữa chua và váng sữa cho bé (hình như dưới 2 tuổi - cô ý ko nhớ lắm::-?) không đc cho thêm chất bảo quản nên hạn sử dụng rất ngắn, khoảng 20-40 ngày thôi. Eo, thế này thì cũng phải suy nghĩ về hàng nhập khẩu, chưa kể họ bảo quản, vận chuyển thế nào có ai kiểm soát ko nhở::-?::-???. Quay sang hàng xách tay, gọi 1 cô TV hỏi dạo này còn xách váng sữa ko xách cho Simba ít thì nó bảo: Bị trì độn sau sinh à??:-O:-O Có đc xách chất lỏng nữa đâu:p, vất lên băng chuyền gửi thì dù có cho vào túi lạnh thì về đến nhà cũng thành túi nóng có dám cho Simba ăn ko?? Thôi, thế chả xin đỉu đc hộp váng sữa nào, lại phải chạy tiền mua thêm thùng Nactalia nữa làm váng sữa cho con vậy.
P/S: Em ko kết luận gì đâu nhá, chỉ là kể câu chuyện vui thôi mọi ng đừng ném đá em.

360
0
0

tminh's mum

Về tác dụng phụ của corticoid em đã biết từ hồi sinh viên, hồi ấy đứa bạn em cứ bị ngứa, kể cả muỗi đốt cũng dùng kem này, mà công nhận là như thuốc tiên. Em cản mãi mà nó không nghe, hồi ấy nó có hẳn lọ kem corticoid như lọ nhỏ mũi sinh lý bây giờ ấy, giá rẻ rề. Em thì do có cơ địa dị ứng nên từ nhỏ tiếp xúc với nhiều loại thuốc bôi da nên cực kỳ dị ứng với các loại thuốc tác dụng nhanh, hoặc chữa được bách bệnh. Hồi Beo bị chàm, bà nội với các cô cũng mách hết thuốc nọ đến thuốc kia nhưng em không dùng, lúc đầu bà cũng hơi tự ái. Nhưng về sau thấy Beo bôi nước hãm lá trầu vài hôm là nhẵn nhụi, lúc ấy bà mới thoải mái. Người mình hay có thói quen mách nhau theo kinh nghiệm, mà không nghĩ đến việc mỗi người một cơ địa khác nhau, mỗi người tùy từng thời điểm thì sự dung nạp thuốc cũng khác nhau.

Váng sữa thì từ lâu lâu rồi em cũng không cho 2 anh em ăn. Thỉnh thoảng TM thèm lắm thì mới mua một ít, vì em thấy trên LCM hướng dẫn cách làm váng sữa bằng bột ngô và kem tươi, em làm thử, thấy chả khác gì vẫn mua ngoài hàng, vì thế càng nghi ngờ hơn. Sữa chua thì trời lạnh cũng chỉ thỉnh thoảng mua cho TM đỡ thèm, vài hôm nữa nắng lên em lại tự làm ở nhà cho lành, mà TM cũng thích ăn sữa chua mẹ làm hơn

Tóm lại bây giờ cố gắng tự túc được cái gì hay cái ấy, hè năm nay có khi sắm thêm cái máy làm kem nữa cho đủ bộ, chứ làm bằng tay em sợ không đủ thời gian :D

Hôm trước em thử cho Beo ăn Nactalia rồi, có vẻ cậu không hợp tác lắm. Em vơ vét nốt được mấy hộp Wakodo, cậu ấy lại lấy lại pbong độ cũ. Em đang tập cho uống sữa tươi để bỏ bớt 2 bữa sữa bột sau ăn. Haiz, đau đầu vì cái vụ sữa cho con

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

@ mẹ già Aslan: Váng sữa họ toàn nhập container chị gái ơi và bắn lại date chứ lấy đâu ra hàng xách tay, em nghe nhiều ng nói thế.
@ Lâm Lâm: Đừng lo lắng quá, các mẹ chỉ muốn cảnh báo để em hạn chế dùng cho con thôi chứ mà dùng đến độ thấy rõ ảnh hưởng của nó rồi thì còn nói làm gì nữa.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Hôm trước em thử cho Beo ăn Nactalia rồi, có vẻ cậu không hợp tác lắm. Em vơ vét nốt được mấy hộp Wakodo, cậu ấy lại lấy lại pbong độ cũ. Em đang tập cho uống sữa tươi để bỏ bớt 2 bữa sữa bột sau ăn. Haiz, đau đầu vì cái vụ sữa cho con
Beo nhà chị bn tháng rồi ah, em cực ủng hộ vụ sữa tươi đấy. Mèo nhà em trước kia mẹ cứ ham hố tăng cân cho con, nhồi sữa bột đến tận 4-5 tuổi, mà giờ thịt thà đi đâu mất tiêu, chiều cao thì chậm :(. Bọn tây nó bẩu chỉ quan trọng là bộ khung (xương), còn thịt thà lớn lên đi nhậu nhiều khắc đẫy đà :D , thế là từ sau 1 tuổi em chuyển sữa tươi cho Sâu luôn, sữa ko đường, giờ 1 ngày nó làm 2 bình 300, trộm vía thấy ổn, để tối về lôi ra đo xem đc bn cm rồi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
277
0
0

meocon1982

Trả lời: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Báo cáo cả nhà, em đã làm xong mắm tép để chia cho nhà mình ăn thử. Em phải nói là ăn thử, vì ăn thử sẽ cần ít thôi. :)
Tuần này chị Tâm bận nên ko ọp được, tuần sau em bắt đầu đi Đà Nẵng từ thứ 2 ạ. Có lẽ em sẽ gửi chị Tâm để chia cho mỗi ng một ít nhé

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cảm ơn Aslan trình bày rất cụ tỷ về mấy chủ đề liên quan đến các con. Mấy loại thuốc kia thì chị không dùng, có cái anh chàng Flucina là chị hơi hâm mộ, thỉnh thoảng da chị có chõ sần lên kiểu như bị nấm ấy, bôi vài ngày thấy khỏi nên rất thích. Còn vụ váng sữa, giờ chị mới biết đấy. Vì cũng lâu lâu rồi không mua. 3 baby nhà chị thích ăn cái đó, mẹ thì nghe bảo ăn được váng sữa là béo lắm nên chả thích mê đi. Nhớ lần gần đây nhất mua về thấy cũng có hơi lạ vị lạ, nhưng tiếc tiền nên động viên Tom ăn hết, sau khi đã KT date. Khổ thân con chị chắc lần đó xơi sữa quá hạn rồi. Nghĩ mà thương cho người Việt Nam mình. Bạn chị ở Đức nói bên đó tất cả đồ ăn uống đã bày ra bán là hoàn toàn yên tâm vì đượckiểm tra rất kỹ. Haizzzza!

Chị hết bận từ hôm nay rồi. Hay là mình thể theo ý kiến của Mèo con ọp luôn trưa mai nhỉ. Trưa mai để chị chiêu đãi giải xui đê. Dạo này chả hiểu sao gì chiếu mà 5 ngày gặp công an 3 lần. Hôm qua đi HN cũng bị tóm đấy :(

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị vừa đi siêu thị, đến nơi nhảy ngay đến quầy váng sữa, lôi vài vỉ ra xem. Xuất sứ Đức. Hạn dùng 01-08-11. Coi như lô hàng này vừa sản xuất hôm nay thì cũng có thời gian sử dụng là 3 tháng rưỡi :-O:(

631
0
0

Aslan

vài hôm nữa nắng lên em lại tự làm ở nhà cho lành, mà TM cũng thích ăn sữa chua mẹ làm hơn
Tóm lại bây giờ cố gắng tự túc được cái gì hay cái ấy, hè năm nay có khi sắm thêm cái máy làm kem nữa cho đủ bộ, chứ làm bằng tay em sợ không đủ thời gian :D
SB: Ước gì mẹ mình cũng đc như cô ấy!
Báo cáo cả nhà, em đã làm xong mắm tép để chia cho nhà mình ăn thử. Em phải nói là ăn thử, vì ăn thử sẽ cần ít thôi. :)
Ước gì lần nào đi off cũng đc quà thế này!!
Chị vừa đi siêu thị, đến nơi nhảy ngay đến quầy váng sữa, lôi vài vỉ ra xem. Xuất sứ Đức. Hạn dùng 01-08-11. Coi như lô hàng này vừa sản xuất hôm nay thì cũng có thời gian sử dụng là 3 tháng rưỡi :-O:(
Ước gì CTB nói trước là đi siêu thị để mềnh gửi mua ít đồ mai đỡ phải đi.
Trưa mai để chị chiêu đãi giải xui đê.
Ước gì... à, em nhầm, hí hí

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Sao Aslan ước gì mà ước nhiều thế nhỉ. Chị đây, chả ước gì, chả cần gì, chỉ ước chỉ cần có TY BẢ thôi mà mãi còn chả thành hiện thực :D

Chuẩn bị đi ọp thôi. Dạo này gầy và xanh quá :-&

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.