Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
631
0
0

Aslan

Ðề: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Cô buồn cho Simba quá. Con phong độ thế kia mà sao mẹ dìm hàng dữ thế? Cho con mặc thế kia còn gì chất men lì nữa? hụ hụ
Ối cô ko bít rồi, mẹ cháu nổi tiếng là ki bo và tham nhất CSTT đấy cô ạ. Cứ 10 thành viên CSTT thì có 8 ng mẹ cháu đã hỏi xin ng ta cái gì đấy ít nhất 1 lần, còn 2 ng còn lại mẹ cháu hỏi xin...nhiều lần. Tuy nhiên đời ko phải là mơ nên mặc dù mẹ cháu xin quần khắp nơi nhưng tới giờ cháu chỉ có duy nhất 1 cái quần hồng ấy do em Bi thải ra thôi (mà nghe đâu mẹ cháu cũng phải giằng nhau với 1 mẹ khác mới có - cô thấy cháu khổ chưa, có muốn khoe hàng để các mẹ bàn tán đâu chứ). Xin ko đc thì mẹ cháu tìm trong số đồ cũ của mẹ giờ mặc ko vừa sửa lại cho cháu dùng, ví dụ như cái váy bò giờ sửa thành quần yếm đây ạ:

Chưa hết đâu cô ạ, mẹ cháu ki bo chỉ cho cháu ăn rau chứ chưa cho ăn thịt, bảo là sách Tây nó dạy thịt khó tiêu 8 tháng mới đc ăn, cháu đang dọa ko cho cháu ăn cháu mách các cô

mà đã đc đâu. Rau thì cũng ko mua mà ăn thừa xong còn cái gốc vất lên mái nhà để cháu ăn dần

Cháu bàn với ông ngoại có khi sau này mẹ cháu về già cháu cũng chỉ cho ăn rau cho dễ tiêu nhở

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Aslan: Cái mồm Sim Ba trông vừa yêu vừa điêu, nhưng công nhận là cái miệng xinh xinh ấy rất hợp với từng đoạn thoại mẹ đưa vào :D
Mà mẹ Simba toàn tranh thủ khoe khéo thôi. Hết khoe chữa quần áo cũ (của mẹ) thành mới của con, mà cái nào cái ý trông như hàng hiệu ấy. Rồi lại khoe tài trồng rau sạch. Khiếp, người đâu mà tinh vi :D

@ Cô em bé ngoan: Đấy chỉ có cô là hiểu cháu, mẹ cháu cứ bảo phải hát "em yêu chim, em mến chim". Yêu với mến như nhau thôi, yêu rồi phải giữ cho chắc chứ cô nhỉ.
Còn cái vụ song ca của cô, thấy mẹ cháu bảo cả 2 cô đều hát đúng. Mà đấy mới là song ca thôi, chứ tam ca, tứ ca hay tốp ca thì sẽ mỗi người hát 1 từ, mẹ cháu bảo đối với chym, cùng 1 lúc phải có vô số động tác tác động vào, mới sướng :D

@ Mèo con: Chúc em đi chơi vui vẻ, về ọp để tả cho các chị xem pháo hoa đẹp thế nào nhé :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@ @ Mèo con: Chúc em đi chơi vui vẻ, về ọp để tả cho các chị xem pháo hoa đẹp thế nào nhé :)
Vào nhà mới biết có Mẹ Mèo đi đờ nờ, sao không thấy liên lạc gì cả ạh chị ơi hi.hi

1,014
0
0

Em bé ngoan

@ Aslan: Cái mồm Sim Ba trông vừa yêu vừa điêu, nhưng công nhận là cái miệng xinh xinh ấy rất hợp với từng đoạn thoại mẹ đưa vào :D
Mà mẹ Simba toàn tranh thủ khoe khéo thôi. Hết khoe chữa quần áo cũ (của mẹ) thành mới của con, mà cái nào cái ý trông như hàng hiệu ấy. Rồi lại khoe tài trồng rau sạch. Khiếp, người đâu mà tinh vi :D

@ Cô em bé ngoan: Đấy chỉ có cô là hiểu cháu, mẹ cháu cứ bảo phải hát "em yêu chim, em mến chim". Yêu với mến như nhau thôi, yêu rồi phải giữ cho chắc chứ cô nhỉ.
Còn cái vụ song ca của cô, thấy mẹ cháu bảo cả 2 cô đều hát đúng. Mà đấy mới là song ca thôi, chứ tam ca, tứ ca hay tốp ca thì sẽ mỗi người hát 1 từ, mẹ cháu bảo đối với chym, cùng 1 lúc phải có vô số động tác tác động vào, mới sướng :D

@ Mèo con: Chúc em đi chơi vui vẻ, về ọp để tả cho các chị xem pháo hoa đẹp thế nào nhé :)
Công nhận, mẹ Simba chịu khó thật đấy :D

Em chả khoe khéo nữa, khoe hẳn luôn cái bài tranh cãi nâng hay nắm đây ạ :D

Dưng mà hát karaoke 1 mình, đỡ phiền phức đứa nâng đứa nắm:
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=On4GjFg0sf

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
620
0
0

hamy2k5

@ Bi, Simba: ui chời ơi là chời, con nhà ai mà yêu thế không biết:-*:-*:-*
@ AL: eo ui, gato thế, ng đâu mà gi gỉ gì gi cái gì cũng hay thế cơ chứ[-([-([-(
chị, vụ chả cá thu khi nào gây quỹ nếu e ko bít nhớ nhắc e 1 câu nhá, hno cho ăn thử lấy hương lấy hoa, ghét
@ Mèo con, mẹ CTB: đợi 2 chị đi DL về rùi off nhỉ:)
@ Em bé ngoan: tối nay nghe mãi bài hát của chị:x
@ all: nhà mình có ng có bài được đăng báo liên tục, tiền nhuận bút nhận tới tấp mà chạ thèm nói năng giề[-(

273
0
0

NganHa

@ Bi, Simba: ui chời ơi là chời, con nhà ai mà yêu thế không biết:-*:-*:-*
@ AL: eo ui, gato thế, ng đâu mà gi gỉ gì gi cái gì cũng hay thế cơ chứ[-([-([-(
chị, vụ chả cá thu khi nào gây quỹ nếu e ko bít nhớ nhắc e 1 câu nhá, hno cho ăn thử lấy hương lấy hoa, ghét
@ Mèo con, mẹ CTB: đợi 2 chị đi DL về rùi off nhỉ:)
@ Em bé ngoan: tối nay nghe mãi bài hát của chị:x
@ all: nhà mình có ng có bài được đăng báo liên tục, tiền nhuận bút nhận tới tấp mà chạ thèm nói năng giề[-(
Cái @ cuối cùng làm chị tò mò chết đi được. Nhà mình có mấy cây bút lãng đãng ra phết, không biết là ai đây nhỉ?

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Em về HP lâu rồi nhà mình ạ, vừa vào đến nơi thì bà nội cháu Thỏ bị xe máy đâm vào ngay trước cửa nhà bị khâu trên trán. Thế nên em lại ra HP khi cuộc thi chưa bắt đầu cơ. Mấy hnay ở viện được ngắm pháo hoa trên Tờ vờ... Buồn quá..
Nhưng được cái năm nào vào dịp này em cũng vào ĐN, nhà mình rủ nhau vào ĐN đi, em thích vì bãi biển đẹp, Hải sản thì rẻ vô cùng lại đi từ HP đến Đn mất có 1h30p, chẳng đâu đi biển nhanh bằng HP.
Hnao ọp các anh chị cứ báo em nhé, dù mc vẫn nằm viện n cũng cần có lúc nghỉ ngơi chứ... :)

631
0
0

Aslan

Ðề: Trả lời: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

@CTB: Hề hề, giờ em khoe thật đây này. Hôm nay Simba tròn 7 tháng và con trình diễn màn khoe chân dài - đồng nghĩa với việc mẹ chẳng thể rời mắt khỏi con 1 phút

@Lâm Lâm: Chị đã lượn DAISO nhưng ko có đũa tập gắp em nhé, hỏi thì NV chỉ ra chỗ để đũa, chị tìm ko thấy hỏi kỹ thì NV bảo hết rùi.
Em về HP lâu rồi nhà mình ạ, vừa vào đến nơi thì bà nội cháu Thỏ bị xe máy đâm vào ngay trước cửa nhà bị khâu trên trán. Thế nên em lại ra HP khi cuộc thi chưa bắt đầu cơ. Mấy hnay ở viện được ngắm pháo hoa trên Tờ vờ... Buồn quá..
Úi, thế là cả nhà phải về ngay hả em, bà nội Thỏ giờ sao rồi??? Tiếc thật nhưng bà thế cả còn tâm trạng mà vui nữa.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
610
0
0

MinhMinh

Ðề: Trả lời: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Mỳ Ha! đã đc "lấy hương lấy hoa", như thế là "lấy hết" rồi, thế mà còn ghét ...
Mà dạo này cô Mỳ Ha cũng biết kích động trí tò mò gứm!

Nhưng được cái năm nào vào dịp này em cũng vào ĐN, nhà mình rủ nhau vào ĐN đi, em thích vì bãi biển đẹp, Hải sản thì rẻ vô cùng lại đi từ HP đến Đn mất có 1h30p, chẳng đâu đi biển nhanh bằng HP.
Hnao ọp các anh chị cứ báo em nhé, dù mc vẫn nằm viện n cũng cần có lúc nghỉ ngơi chứ... :)
Em à! đến hôm nay tình hình của bà nội em Thỏ đã đã nhiều chưa? bà có bị đau nhiều k, em chịu khó chăm sóc mc tận tụy, gái có công chồng chẳng phụ nhỉ! :)

@CTB: Hề hề, giờ em khoe thật đây này. Hôm nay Simba tròn 7 tháng và con trình diễn màn khoe chân dài - đồng nghĩa với việc mẹ chẳng thể rời mắt khỏi con 1 phút
Ui, Ấn tượng với con trai quá cơ mẹ Aslan ạ! Biết cái kiểu này rồi, k thèm dùng đầu gối, cái mông cứ dựng lên, di chuyển bằng bàn chân thôi, đúng cái kiểu khoe chân dài, lại còn sexy nữa chứ :p khakha ối em chít...:D

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Hải Phòng nhà mình lên tầng 3 nào!

Em cảm ơn cả nhà đã hỏi thăm tình hình sức khoẻ, bà nội Thỏ đã khoẻ nhiều rồi ạ, chỉ còn hơi chóng mặt chút thôi. Bây h bác sĩ bảo bà muốn ra viện lúc nào thì ra lúc ấy, n bà bảo vẫn chóng mặt nên chưa ra. Chắc từ h đến cuối tuần là ổn rồi ạ.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Bá cáo cả nhà chị đã tiêu xong 4 ngày nghỉ lễ. Nghe đồn có ai định chia chả cá cho mọi người, chị đã kiếm được cái cân dành cho bà nội trợ, hy vọng chả cá sẽ được chia chính xác từng gam. Chị ọp được các buổi trưa nhé.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Vào nhà mới biết có Mẹ Mèo đi đờ nờ, sao không thấy liên lạc gì cả ạh chị ơi hi.hi

Bạn mới em ạ, đang còn rụt rè bẽn lẽn lắm, mới quen với các chị HP thôi, để bao giờ nhà mình ọp chị dẫn vào gặp ĐN nhé, vì bạn ý năm nào cũng đi xem bắn pháo hoa.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cái @ cuối cùng làm chị tò mò chết đi được. Nhà mình có mấy cây bút lãng đãng ra phết, không biết là ai đây nhỉ?

Ai vậy ai vậy ??? Chắc mấy cô giáo viên nhỉ. Chỉ có các cô ý mới hay viết lách thôi.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Bạn mới em ạ, đang còn rụt rè bẽn lẽn lắm, mới quen với các chị HP thôi, để bao giờ nhà mình ọp chị dẫn vào gặp ĐN nhé, vì bạn ý năm nào cũng đi xem bắn pháo hoa.
đi dà nẵng tiếp đi chị, tiếp sức cho ngày 7/5 tại đà nẵng đê

360
0
0

tminh's mum

Bọn chị đang ọp liên tục để bàn đấy em ạ.
:-O Thế mấy buổi off vừa rồi là để bàn về vấn đề này ah? :D
@ Hổ mẹ: chả cá ngon quá chị ah, TM nhà em mà chén tì tì thì chắc chắn khỏi phải bàn rồi

631
0
0

Aslan

:-O Thế mấy buổi off vừa rồi là để bàn về vấn đề này ah? :D
@ Hổ mẹ: chả cá ngon quá chị ah, TM nhà em mà chén tì tì thì chắc chắn khỏi phải bàn rồi
Nếu ngon cô ủng hộ mẹ cháu gây quỹ cô nhá, mẹ cháu định làm mẻ dối rỗi trước khi đi làm.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.