Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

189
0
0

CATTUONGLOILOI

Ðề: Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

Nik và Chép có mua không? Mình đắn đo không biết nên mua cái pro 600 công suất 575W (giá 8950k) hay pro 500 plus công suất 450W(7900k). Giá này của Me Kati bán còn bên Ngọc Thư báo giá 12.600k lận (hông biết có trả giá được k?). Nếu 2 cái này chiếm diện tích như nhau thì mình lấy cái pro 600 (vì nhà nhỏ xíu mà). Cả nhà có thông tin gì khác thì chỉ cho mình nhé !

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
720
0
0

chuột đồng

Vy: vậy nếu mình không ôm mà đóng cùng hành lý có bị đánh thuế không?

1,961
0
0

anatomysu

Ôm hay ko ôm thì cũng là xách tay mà :D... Xách tay nghĩa là nó thuộc hành lý của mình. Tất nhiên nếu nhiều hơn 1 thì ko phải là mua cho nhu cầu cá nhân, thể nào chả bị đánh thuế :D. Cơ mà đi về qua hải quan lúc nào chả đút cho nó 1 ít nhỉ. Em thấy trước ng nhà em về toàn phải đút mới xuôi chèo mát mái, dù chả buôn gì, chỉ là cho nó làm nhanh thủ tục

2,204
1
0

Nikki

Nik và Chép có mua không? Mình đắn đo không biết nên mua cái pro 600 công suất 575W (giá 8950k) hay pro 500 plus công suất 450W(7900k). Giá này của Me Kati bán còn bên Ngọc Thư báo giá 12.600k lận (hông biết có trả giá được k?). Nếu 2 cái này chiếm diện tích như nhau thì mình lấy cái pro 600 (vì nhà nhỏ xíu mà). Cả nhà có thông tin gì khác thì chỉ cho mình nhé !
Ôi, tưởng máy gì chứ KA hay CA thì em chưa dám...lúc trước em nó đã thuộc sở hữu mà rút cuộc cũng ra đi roài :((...em tưởng có handmixer nhỏ...V ơi, đang cần tìm 1 handmixer nhỏ và 1 lò nướng 35l (cho bà chị chồng đang bon chen), ai cần thanh lý hú em miếng. Thanks ạ

189
0
0

CATTUONGLOILOI

cả nhà cho em hỏi chút! E chuẩn bị sửa nhà, vì bếp hơi nhỏ nên em định cho lò nướng và lò vi sóng vào tủ bếp. Đọc một số bài về thiết kế bếp thì bảo tìm nơi thoáng. Cả nhà tư vấn giúp vụ thiết kế bếp phục vụ nhu cầu nấu nướng và bánh trái! Cảm ơn nhiều nhiều!

1,961
0
0

anatomysu

Ôi, tưởng máy gì chứ KA hay CA thì em chưa dám...lúc trước em nó đã thuộc sở hữu mà rút cuộc cũng ra đi roài :((...em tưởng có handmixer nhỏ...V ơi, đang cần tìm 1 handmixer nhỏ và 1 lò nướng 35l (cho bà chị chồng đang bon chen), ai cần thanh lý hú em miếng. Thanks ạ
Ơ, nik có 2 máy đánh trứng mà nhỉ :D. Còn ko thì bảo bả đi mua mới đi. Vy còn 1 máy của Black & Decker. Mà ngại bán cho người quen lắm, nhỡ nó hư bị bắt đền :p

2,204
1
0

Nikki

Ơ, nik có 2 máy đánh trứng mà nhỉ :D. Còn ko thì bảo bả đi mua mới đi. Vy còn 1 máy của Black & Decker. Mà ngại bán cho người quen lắm, nhỡ nó hư bị bắt đền :p
Ối, năn nỉ mòn lưỡi nhưng bác ứ "nhường" em có bô :(...đang buồn rũ rượi đây :((...í là V sắm máy mới rùi hỉ???KA í hỉ...

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà ới, ọp trưa nay Hoàng Yến nhé :D. Ai ko đi báo em nhé, để em ko mang hàng theo...

1,961
0
0

anatomysu

Ờ vậy thôi đổi qua ăn món Nhật ở Movenpic đi, cho gần :D

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ăn xong xuôi, no say đã lâu giờ mới vào đọc vụ hẹn Ọp hé hé hé!!!

2,204
1
0

Nikki

Ơ nhà mình dạo này vắng quá thể...:((

2,204
1
0

Nikki

Cố lên Cố lên SG ơi Sao Mai và các mẹ ơi.... Ôm một tý, nịnh một tý
Chỉ ôm thôi ko đủ đâu chị ơi...phải đè ra hun ngấu nghiến nữa mới "phê" =))

1,528
0
0

saomai

Cảm ơn hai bác LG:x

@Nik: ngấu nghiến là nghẹt thở đấy:D

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà ơi, Rùa về VN. Sẽ về ngày 21 và ở chơi SG cũng lâu. Dự kiến ngày chủ nhật 26/12 sẽ tổ chức tất niên đón Rùa, địa điểm nhà Họa Sĩ Nghèo ở Bình Dương. Lý do: Đi chơi xa các con có chỗ chơi, nhà rộng mát, và các mẹ thoải mái làm bánh. Sếp Bánh về mà ko làm bánh thì phí cả cuộc đời...

Nay em chính thức thông báo, cả nhà lên kế hoạch ăn món gì, mua thứ gì nhé. Rùa có ý muốn làm nhà bánh cho các con, dù cũng trễ hơn noel 1 tẹo. Nhưng có để chơi cũng vui nhỉ :). Dự kiến mỗi nhà nướng 1 căn nhà be bé, Rùa mang đồ trang trí về, và mình cùng làm Icing, cùng xây nhà, mỗi đứa 1 căn

À, tin tức điều kiện bắt buộc tham dự là bác Rùa đứng gác, ai có em bé mà ko mang theo để chơi cùng TT & DD thì ko cho vào nhé nhé :p

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Cả nhà ơi, Rùa về VN. Sẽ về ngày 21 và ở chơi SG cũng lâu. Dự kiến ngày chủ nhật 26/12 sẽ tổ chức tất niên đón Rùa, địa điểm nhà Họa Sĩ Nghèo ở Bình Dương. Lý do: Đi chơi xa các con có chỗ chơi, nhà rộng mát, và các mẹ thoải mái làm bánh. Sếp Bánh về mà ko làm bánh thì phí cả cuộc đời...

Nay em chính thức thông báo, cả nhà lên kế hoạch ăn món gì, mua thứ gì nhé. Rùa có ý muốn làm nhà bánh cho các con, dù cũng trễ hơn noel 1 tẹo. Nhưng có để chơi cũng vui nhỉ :). Dự kiến mỗi nhà nướng 1 căn nhà be bé, Rùa mang đồ trang trí về, và mình cùng làm Icing, cùng xây nhà, mỗi đứa 1 căn

À, tin tức điều kiện bắt buộc tham dự là bác Rùa đứng gác, ai có em bé mà ko mang theo để chơi cùng TT & DD thì ko cho vào nhé nhé :p
Quá vui! Ýeah!

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Nhà Sài gòn thu xếp tham gia offline cùng bà con CSTTers mọi miền nhé!
Chỉ ôm thôi ko đủ đâu chị ơi...phải đè ra hun ngấu nghiến nữa mới "phê" =))
Nikki ơi cho a ngấu nghiến với nào.... :p
@anna: Nếu a vào công tác đúng dịp Rùa về xin đến off mà không có e bé đi theo có được không?! :)