Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

Nhà Sài gòn thu xếp tham gia offline cùng bà con CSTTers mọi miền nhé!

Nikki ơi cho a ngấu nghiến với nào.... :p
@anna: Nếu a vào công tác đúng dịp Rùa về xin đến off mà không có e bé đi theo có được không?! :)
Tên em 1n thôi ạ :p. Welcome anh, ko bế em bé thì mua búp bê cũng ko sao nhé nhé :p Nhất định lần này ko lỡ dịp gặp anh Nát nữa :p

123
0
0

ThoBB

Không có bé xách chồng theo được không hả Ana (^_^)

1,528
0
0

saomai

Bài toán cô Ana ra khó ghê :D, có ai giúp mình mần nhà bánh với :))

1,961
0
0

anatomysu

Không có bé xách chồng theo được không hả Ana (^_^)
Hihi, em cũng xách chồng mà :p. Thế túm lại ko có bé xách chồng, ko có chồng xách hoa theo hối lộ rùa nhé :p

Sếp Saomai: Ôi bác lo gì, bác có đệ tử ruột mà, Nikki đâu, làm nhà bánh cho Su kìa :D

1,528
0
0

saomai

Hihihi, đếm từng ngày nhỉ :))

2,204
1
0

Nikki

Hihi, em cũng xách chồng mà :p. Thế túm lại ko có bé xách chồng, ko có chồng xách hoa theo hối lộ rùa nhé :p

Sếp Saomai: Ôi bác lo gì, bác có đệ tử ruột mà, Nikki đâu, làm nhà bánh cho Su kìa :D
Ớ hay...ứ biết gì đâu...góp vui 1 bộ cutter nhà bánh đc ko???

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Thế nướng bánh sẵn rồi đem lên trang trí thui hả Ana?
Làm xong rùi bưng cái nhà bánh về ư? Nó có bị đổ bể hông ta?
Chời ơi, mong gặp mẹ con Rùa quá chừng! á à cả Rùa bố nữa chứ! Rùa ơi....

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Vào lên tiếng tí, lấy tinh thần: Nhà Nghèo ở gần cầu vượt Sóng THần, cầu vượt Linh Xuân Thủ Đức nhé, các bác nghe BÌnh Dương tưởng xa xôi thì ngại. Gần lắm! ngày nào Nghèo cũng lượn 30phút đến trung tâm Tp thôi ạ... Lên danh sách món ăn chơi đê, Cả nhà muốn ăn gì Nghèo đãi kha kha kha

1,961
0
0

anatomysu

Nghèo ơi, em ăn Gà ác tiềm :p, trứng gà ác ốp la bánh mỳ :p. Cháo gà ta, gà ta xé phay nhé nhé :p khe khe khe (cười giống Nghèo)

Mà trước đó khoảng 24 mình đi ăn ốc đón Nô-ing với Rùa nha nha :p

Chị Bí: Rùa bố ko về SG ạ, về thẳng HN sau, vì còn kẹt công việc, nhỡ mất dịp gặp người đẹp trai nhất nhà R rồi :D

2,204
1
0

Nikki

@Nghèo: Tôm hùm cháy tỏi, lẩu đầu tôm hùm, cua rang me, ghẹ rang muối...em chỉ mong vậy thôi =))

123
0
0

ThoBB

Nghèo, chị chẳng đòi hỏi gì nhiều đâu. Chỉ xin 1 dĩa bào ngư thôi he he

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Nhà SG này ăn toàn mấy món "đơn sơ, bình dân" không à...
@ Ana: Gì chứ cái vụ gà là ổn à, chuyện nhỏ như con thỏ. Hôm đó có gà ác nghen...
@ Nik: Chị nghèo mua được râu tôm hùm nấu với ruột bầu, Nik măm không?
@ Chị ThoBB: Chị nhắc tới bào ngư làm em nhớ đến thằng bạn học ĐH. Hôm đó nó rủ tụi em đến nhà (ở THủ Đức) bảo ăn bào ngư. Cả bọn hí hửng đến, nó mang một bao ốc ma to đùng ra bắt tụi em đập. Cả đám cũng thấy ghê ghê, nhưng nó bảo ngon lắm. Đập lấy thịt ốc xong (chỉ lấy phần cứng chân ốc). Nó bỏ vào xô muốn giặt ra một đống nhớt, lâu thật lâu, con ốc teo lại bằng ngón tay. Nó bỏ lên xào bắt tụi em ăn. He he cũng ngồ ngộ, xựt xựt giòn giòn như Bào Ngư. Chị ăn không? em làm :))

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

Cả nhà ơi, Rùa về VN. Sẽ về ngày 21 và ở chơi SG cũng lâu. Dự kiến ngày chủ nhật 26/12 sẽ tổ chức tất niên đón Rùa, địa điểm nhà Họa Sĩ Nghèo ở Bình Dương. Lý do: Đi chơi xa các con có chỗ chơi, nhà rộng mát, và các mẹ thoải mái làm bánh. Sếp Bánh về mà ko làm bánh thì phí cả cuộc đời...

Nay em chính thức thông báo, cả nhà lên kế hoạch ăn món gì, mua thứ gì nhé. Rùa có ý muốn làm nhà bánh cho các con, dù cũng trễ hơn noel 1 tẹo. Nhưng có để chơi cũng vui nhỉ :). Dự kiến mỗi nhà nướng 1 căn nhà be bé, Rùa mang đồ trang trí về, và mình cùng làm Icing, cùng xây nhà, mỗi đứa 1 căn

À, tin tức điều kiện bắt buộc tham dự là bác Rùa đứng gác, ai có em bé mà ko mang theo để chơi cùng TT & DD thì ko cho vào nhé nhé :p
nghe tin này thấy mình đủ điều kiện t2, tính bon chen xin Ana miễn khoản bánh mang theo, nhưng...

@ Ana: Gì chứ cái vụ gà là ổn à, chuyện nhỏ như con thỏ. Hôm đó có gà ác nghen...
@ Chị ThoBB: Chị nhắc tới bào ngư làm em nhớ đến thằng bạn học ĐH. Hôm đó nó rủ tụi em đến nhà (ở THủ Đức) bảo ăn bào ngư. Cả bọn hí hửng đến, nó mang một bao ốc ma to đùng ra bắt tụi em đập. Cả đám cũng thấy ghê ghê, nhưng nó bảo ngon lắm. Đập lấy thịt ốc xong (chỉ lấy phần cứng chân ốc). Nó bỏ vào xô muốn giặt ra một đống nhớt, lâu thật lâu, con ốc teo lại bằng ngón tay. Nó bỏ lên xào bắt tụi em ăn. He he cũng ngồ ngộ, xựt xựt giòn giòn như Bào Ngư. Chị ăn không? em làm :))
Nghe tin này mẹ con Ong ở nhà cho lành Nghèo ơi :D :D :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Gia đình Sài Gòn mình cùng lên tầng 3

Cả nhà SG, về HN lâu lâu rồi mà chưa vào đây báo cáo.
Được gặp rất nhiều chị/ em SG hôm đó em vui quá.
Hihi, vào SG cũng nhiều nhiều nhưng lần đầu tiên mới được gặp mọi người.
Em tính tiếp vào đợt 2 đây ạ :)

1,961
0
0

anatomysu

Ong ơi vào đi :p, bánh của Ong em bắt Nghèo làm cho. Mà còn Ong con nữa nhé, mẹ ráng thu xếp cho Ong vào với Nấm, Bí, Ford, Su, Duy, Chép con, Bo v..v và v..v hihi... Tha hồ chơi ạ, kèm kén rể nữa chị ới

123
0
0

ThoBB

Có ốc là hết xảy rồi. Xém hụt off, 27 đi công tác xa - hú hồn hú vía , tưởng không được ăn bào ngư của em Nghèo

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà ơi thứ 4 này đi ọp bàn bạc tẹo vụ off nhà Nghèo nhé :p (kiếm cớ đi ăn chơi tí :p)...

Chỗ nào ở giữa, ngay Q.3 cho gần 2 phía nhỉ :p, ai suggest em cái, yêu cầu ngon bổ rẻ ạ hihi

506
0
0

Tho & Soc

Cả nhà ơi thứ 4 này đi ọp bàn bạc tẹo vụ off nhà Nghèo nhé :p (kiếm cớ đi ăn chơi tí :p)...

Chỗ nào ở giữa, ngay Q.3 cho gần 2 phía nhỉ :p, ai suggest em cái, yêu cầu ngon bổ rẻ ạ hihi
Mỳ ơi gửi hàng cho c chưa? Nếu chưa để thứ 4 ọp rồi c lấy luôn. Nhà mình thích ăn bánh tráng trộn hay cơm trộn Aiya trên đường Cao Thắng k? Chỗ đấy hơi xa với cty mình tí nhưng k sao.

1,528
0
0

saomai

Nhậu nhậu đê :D

2,204
1
0

Nikki

Tokyo Deli Điện Biên Phủ deeeeeeee =))