Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Em dùng công thức của Bếp Rùa thì bánh cũng bị ỉu ạ, mà nó nở bét ko có vân nữa, chắc do bột lỏng quá ạ :(, mà sao lần trước off nhà em làm ko bị nhỉ???

Bánh thế này mà dám giao cho đám cưới ạ, vừa liều vừa nhục :((
Sao tớ vẫn làm bánh theo ct của chị Rùa bánh nở có vân rất đẹp, ăn vừa, hơi giòn ngoài vỏ, mềm bên trong chứ ko hề thấy ỉu nhỉ? Hay là mọi người dùng trứng to quá nên bị thừa trứng nhỉ? Vì tớ dùng trứng gà ta nên nhỏ hơn, thành phẩm ra rất ưng ý.:D

2,204
1
0

Nikki

Sao tớ vẫn làm bánh theo ct của chị Rùa bánh nở có vân rất đẹp, ăn vừa, hơi giòn ngoài vỏ, mềm bên trong chứ ko hề thấy ỉu nhỉ? Hay là mọi người dùng trứng to quá nên bị thừa trứng nhỉ? Vì tớ dùng trứng gà ta nên nhỏ hơn, thành phẩm ra rất ưng ý.:D
Đúng oy, chị dùng trứng gà ta nên vừa là đúng oy...tớ toàn dùng trứng CP loại 55-60gr mà...nhiều khi ko có còn dùng luôn 60-65gr í chứ, nên thừa là phải :p

993
0
0

Cá Chép

Em Mơ bắt bệnh trúng phóc, trong này trứng to nên bị lỏng bột :D

2,204
1
0

Nikki

Túm lại thì công thức nào cũng same nhau thôi cả nhà nhỉ!!! Chỉ là mình biết canh độ đặc lỏng của bột để gia giảm cho vừa ý, hí hí

720
0
0

chuột đồng

Túm lại thì công thức nào cũng same nhau thôi cả nhà nhỉ!!! Chỉ là mình biết canh độ đặc lỏng của bột để gia giảm cho vừa ý, hí hí
Nhà mình đang bàn Choux. Cho em ké cái Choux làm lần đầu tiên với.

Choux này không cần cắt ra để cho nhân, cũng không cái ống bơm của Chép :D

2,204
1
0

Nikki

Ko phải đâu chị...tiết kiệm giấy nến í mà...

188
0
0

Bí Xanh Bí Đỏ

Ủa sao giờ này Nik và Chuột còn ở đây, chưa đi off sao!
Mình chuẩn bị chạy đây!

720
0
0

chuột đồng

Nhà SG đi Soa soa thấy sao sao???

Một mình mình ngồi hóng tin cả nhà :(

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
506
0
0

Tho & Soc

Chị Bí ơi, nhìn mẻ bánh của TT ngàn lớp của chị thành công mỹ mãn luôn đó, màu nhìn đẹp quá à. E đọc cthức rồi, hoa cả mắt mình lại đang buồn ngủ chít đi được.

Chị, cái hộp đựng mua ở đâu thế? Chợ BT có k?:D

506
0
0

Tho & Soc

Nhà SG đi Soa soa thấy sao sao???

Một mình mình ngồi hóng tin cả nhà :(
Dzui lắm! Nik ăn nhiều nhất, kế đến là Hội chảng & bác Chép:D, mình & chị Osaka về trước nên k biết sau đấy mọi người có ọp đâu nữa k?

1,961
0
0

anatomysu

Dzui lắm! Nik ăn nhiều nhất, kế đến là Hội chảng & bác Chép:D, mình & chị Osaka về trước nên k biết sau đấy mọi người có ọp đâu nữa k?
Có ạ, off kem, cười lăn lộn, sau đấy buffet chè miễn phí. Có màn Nikon thành hoàng thượng nằm lăn lộn trong rèm và các ái phi ngồi xung quanh ăn chè :D

2,204
1
0

Nikki

Có ạ, off kem, cười lăn lộn, sau đấy buffet chè miễn phí. Có màn Nikon thành hoàng thượng nằm lăn lộn trong rèm và các ái phi ngồi xung quanh ăn chè :D
Đấy, chính bởi dám "dzìa trước" nói xấu hoàng thượng nên phải đày vào lãnh cung nhá Thó&Sỏc =))...Trẫm iu ái phi Mỳ To, mai trẫm sẽ "sủng ái" nàng =))

2,204
1
0

Nikki

Mà hôm nay Trẫm cũng có niên hiệu mới...Micky...đày nàng bachan vô chơi với nàng T&S lun ;))

720
0
0

chuột đồng

Đấy, chính bởi dám "dzìa trước" nói xấu hoàng thượng nên phải đày vào lãnh cung nhá Thó&Sỏc =))...Trẫm iu ái phi Mỳ To, mai trẫm sẽ "sủng ái" nàng =))
hihi, dzụ này mới à nha! Lãnh cung của "hạ bệ" xây chổ nào dzị? TS nói sự thật chứ có sai đâu đày TS dzô lãnh cung =))

Sao lần nào off cũng tăng 2, tăng 3. Mình cứ thắc mắc, bụng mọi người là bụng thạch sanh sao ấy nhỉ!

720
0
0

chuột đồng

hổng có Nghèo hả TS, Nghèo mà đi thì Nik đâu được nhất :))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.