Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,961
0
0

anatomysu

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Thông báo: Dời ngày làm bánh TT qua chủ nhật 29/8 nhá. 9 nút luôn :D

Chép: Có bà đòi cắt đuôi cắt vây Cá, vì nỡ chôm khuôn bướm, nhưng mà tiếc thay, cả 2 bác đều hụt ;))

806
1
0

meduydu

Tối nay để sếp kiểm tra coi được bao nhiêu % rồi, chớ Chép đâu biết :p
;));));))
Tối nay chắc Chép mệt
@Vy: Cắt đuôi còn nhẹ. Có người xui chị cắt luôn cái vây cho hết bơi :grin::grin

68
0
0

xanhduong9

Cá Chép & mẹ TS ơi: các con khỏe chưa?

993
0
0

Cá Chép

;));));))
Tối nay chắc Chép mệt
@Vy: Cắt đuôi còn nhẹ. Có người xui chị cắt luôn cái vây cho hết bơi :grin::grin
Ớ, sếp là sếp mà :p, hôm qua sếp qua thấy em được nhiêu % thì cho Chuột hay lun chứ ;))
@Bác xanhduong9: cảm ơn chị ạ, con em cũng đỡ nhiều nên em mới tung hoành được đó @};-

720
0
0

chuột đồng

;));));))
Tối nay chắc Chép mệt
Ủng hộ cắt vây Chép :D cho Chép khỏi bơi lung tung, lạc vô kênh nhiêu lộc, trúng gió :))

2,204
1
0

Nikki

Bà Chép khỏe chưa???Làm "nhịm vụ" deee =))...để tối em đợp xe đợp sang nhà Chép kiểm tra % ha...

506
0
0

Tho & Soc

Cá Chép & mẹ TS ơi: các con khỏe chưa?
Dạ, trộm vía cũng đỡ đỡ rồi ạ. Giờ e cũng đã có osin nên sẽ cố gắng thực hành nhiều nhiều bánh phấn đấu chừng 1/2 chị em ở đây là e mãn nguyện rồi..hic..hic..à mà em phải chờ giao máy Bosch nữa, giờ toàn làm những bánh k cần máy thôi.

642
0
0

osaka_vietnam

Thông báo: Dời ngày làm bánh TT qua chủ nhật 29/8 nhá. 9 nút luôn :D

Chép: Có bà đòi cắt đuôi cắt vây Cá, vì nỡ chôm khuôn bướm, nhưng mà tiếc thay, cả 2 bác đều hụt ;))
Chốt ngày này nha, đừng dời nữa nha cả nhà. Vì bánh mình đặt có 1 phần là đặt giùm bạn nên dời ngày lại phải đi cáo lỗi nó hihi...

1,961
0
0

anatomysu

Chốt ngày này nha, đừng dời nữa nha cả nhà. Vì bánh mình đặt có 1 phần là đặt giùm bạn nên dời ngày lại phải đi cáo lỗi nó hihi...
Bác ơi chốt rồi ạ, mà bác cần sớm thì cứ báo em, em sắp xếp cho bác 1 hộp sớm :D

506
0
0

Tho & Soc

Hôm qua 1h sáng mới ngủ vì 2 bánh này..hic..hic..sáng nay đem lên cty tranh nhau ăn thấy vui ghê:D

Bánh chuối nướng

Bánh Choux làm lần thứ 2, công nhận cảm giác nhìn mẻ bánh vừa ra lò thích thật, hơn 12h khuya cả nhà ngủ hết rồi mình mình cứ lục đục, mẻ nào ra chụp bụp bụp, khoái gì đâu:D

Nhân bánh sáng nay mới dậy làm.

Có ai thương tình chỉ có TS cách add tên mình vào hình ảnh của mình k dị, bon chen phát, khi nào làm bánh thạo có khi mình lập web riêng, ví dụ như "BẾP THỎ" (bắt chước Bếp Rùa) hay như Thỏ's kitchen (giống SCP kitchen) ha:D:D:D

1,961
0
0

anatomysu

Em chưa ăn sáng, em đi chết đây TS ơi, thèm bánh chuối thế

1,961
0
0

anatomysu

Dò thấy chị dùng Photobucket, chị vào mục edit của nó, có cho add chữ vào ảnh ấy ạ. Nhưng làm cách đấy hơi lâu nhỉ, Chép vào chỉ TS đi kìa :)

720
0
0

chuột đồng

TS ngày nào cũng thức với lò tận 12h khuya thế thì các chị em cao thủ trên đây sốt ruột lắm đấy (không có Chuột :D)

Bánh chuối bự thế chắc chưa ăn hết đâu hén, ước gì mình gần nhà TS nhỉ!;))

720
0
0

chuột đồng

Dò thấy chị dùng Photobucket, chị vào mục edit của nó, có cho add chữ vào ảnh ấy ạ. Nhưng làm cách đấy hơi lâu nhỉ, Chép vào chỉ TS đi kìa :)
Cài photoshop đê! cài thế nào thì hỏi em Mỳ :D

506
0
0

Tho & Soc

Ớ, đang ở trong bếp thì chỉ có sếp của bếp thôi, chớ nghĩ sếp nào? :grin:
:Dem xin nỗi! E là em cứ nghĩ gì nói đấy, e tưởng có đứa hỏi Chép khỏe chưa, sau Chép bảo để về hỏi sếp, e cứ tưởng nói sếo ở nhà, ai de bác HT;)

506
0
0

Tho & Soc

TS ngày nào cũng thức với lò tận 12h khuya thế thì các chị em cao thủ trên đây sốt ruột lắm đấy (không có Chuột :D)

Bánh chuối bự thế chắc chưa ăn hết đâu hén, ước gì mình gần nhà TS nhỉ!;))
:DNếu ngày nào cũng thức đến 12, trong vòng 3 năm có khi đuổi kịp các bác ở đây nhỉ..khà..khà..khà...

Sáng nay TS chia 2 loại bánh làm 5 phần, 1 phần cho em đồng nghiệp cũ, 1 phần cho 1 em đồng nghiệp cũng cũ hôm nay đãi sinh nhật ở ốc Đào, 1 phần cho các bác ở cty, 1 phần cho các bạn hội Dzê & 1 phần dành cho xã nhà, vỡn còn ạ, Chuột ăn không?:D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.