Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,122
0
0

SCP

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Ngày mai đi làm em sẽ ồ lá cho người ta mang hàng nha, tất cả là 4kg phải hông bác?
Em sẽ mua mấy thứ sau:
1. Hạt dưa tách vỏ
2. Mứt bí (đã xắt hạt lựu)
3. Mè
4. Mứt gừng
5.Mứt chanh
6. Hạt sen
7. Hạt điều
8. Thịt khô
9. Lá chanh
Còn gì nữa không bác ui :D?
còn cái túi nylon đựng bánh nữa ạ , gây quỹ cho em , hic , thèm ...

506
0
0

Tho & Soc

@TS: Bánh đầu tay mà thế thì không ai dám cười đâu, đừng lo. Chỉ là cái tờ rứng bị lệch :-$:-$:-$. Chị đang giữ của TS 1 cái khay lót tre, chủ nhật gặp gửi luôn nhé!
Cảm ơn c nhiều nhiều:-*:-*:-*

720
0
0

chuột đồng

Nhà mình không vào rút kinh nghiệm với tớ, toàn lo... rút ruột :p
P/S: em A5MT và Chuột đều có phần nhá, ưu tiên Chuột cái không trứng nữa đó :D
Chép ơi, iu Chep quá, mấy hôm nay em chạy ngang mấy hàng bánh nhìn thèm đứt ruột, không biết làm nên không dám đòi hỏi, may mà Chép thuơgn tình. Khi nào Chép rảnh, em tìm Chép :-*

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@ Chép ơi em mới măm măm bánh, hic, Ngon dã man. thèm nữa quá :D 1 cái không đủ :-*

1,961
0
0

anatomysu

@ Chép ơi em mới măm măm bánh, hic, Ngon dã man. thèm nữa quá :D 1 cái không đủ :-*
Nghèo ko được manh động :D, em cho Nghèo cái của em rồi mờ :D, qua đòi Chép đi

Mấy nay em bận quá, chưa chia hàng gửi HN được nữa, áy náy ghê, mà đủ việc huhu

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Nghèo ko được manh động :D, em cho Nghèo cái của em rồi mờ :D, qua đòi Chép đi

Mấy nay em bận quá, chưa chia hàng gửi HN được nữa, áy náy ghê, mà đủ việc huhu
Tối nay sang Chép lấy phần của Ana, :D nhá

1,961
0
0

anatomysu

Cả nhà ai làm nhân thì theo cách Rùa mới chỉ em:

Sên mẻ 1 lần 1, xong bỏ ra để nguội, sên mẻ 2 lần 1, sau đó quay lại mẻ 1 sên tiếp lần 2. Như vậy nhân có thời gian nguội để ráo hơn 1 chút, đỡ công khuấy đảo.

Nhân ai chưa thấy đủ độ mịn thì sên lần 1 xong để nguội, cho vào máy xay tiếp :D. Tối qua em làm thế, nhân dẻo hơn hẳn đấy tuy có cực phải rửa máy xay 1 tẹo, vì sen xay lần 1 em thấy chưa đủ mịn

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@Ana chị mới sên xong, dẻo, mịn hehehe đậu xanh và hạt sen thôi

506
0
0

Tho & Soc

:DVừa xem top Sing 13, nhà SG nợ nần chồng chất, bác nào chưa chuyển khoản thì chuyển ngay nhá, k người ta chuyển hàng mình cho mẹ khác đấy (hêh..hêh...nhận hàng hết rồi mừ:D)

1,528
0
0

saomai

:DVừa xem top Sing 13, nhà SG nợ nần chồng chất, bác nào chưa chuyển khoản thì chuyển ngay nhá, k người ta chuyển hàng mình cho mẹ khác đấy (hêh..hêh...nhận hàng hết rồi mừ:D)
Suỵt, em oi, nguòi ta kiện bây giò:D

642
0
0

osaka_vietnam

Cả nhà ai làm nhân thì theo cách Rùa mới chỉ em:

Sên mẻ 1 lần 1, xong bỏ ra để nguội, sên mẻ 2 lần 1, sau đó quay lại mẻ 1 sên tiếp lần 2. Như vậy nhân có thời gian nguội để ráo hơn 1 chút, đỡ công khuấy đảo.

Nhân ai chưa thấy đủ độ mịn thì sên lần 1 xong để nguội, cho vào máy xay tiếp :D. Tối qua em làm thế, nhân dẻo hơn hẳn đấy tuy có cực phải rửa máy xay 1 tẹo, vì sen xay lần 1 em thấy chưa đủ mịn
Em ơi xay lại có cho thêm nước không? À mà sên lần 1 tới mức nào thì ngưng, đã cạn hết nước chưa?

1,122
0
0

SCP

Này , đến tận nhà đòi lại đấy , đừng tưởng bở :D

506
0
0

Tho & Soc

Em ơi xay lại có cho thêm nước không? À mà sên lần 1 tới mức nào thì ngưng, đã cạn hết nước chưa?
Sên 1 lúc rồi còn cho vào máy xay e nghĩ cảnh phê thật:D, thà e cho ra rây rồi lấy muỗng cà cho xong, với lại cái máy xay Philip nhà e dzỏm pà thím, xay đặc tí là bốc khói lên ngay:(

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.