Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp. (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
993
0
0

Cá Chép

Ðề: Bếp Sài Gòn. Ngọt ngào, ấm áp.

Cả nhà ơi, Tiramisu vừa "rước" bánh từ chỗ em Vy về. Trước hết phải nói là hộp bánh long lanh lắm, hoa văn vuông vuông nhũ vàng trên nền đỏ sậm, đúng kiểu mình thích luôn. Hơn nữa hộp lại rất gọn gàng, sang trọng! @};-

Còn về bánh thì ngày mai mình lại vào đây nói tiếp nhé vì mẹ mình bảo phải chờ sáng mai sau khi thắp hương mời ông bà thưởng thức trước thì mới được "khám phá" :D

Cảm ơn cả nhà đã vất vả nhé!!!@};-
Được bác gái nếm bánh là tụi em thấy vui lắm rồi @};-, chị nhớ sớm báo kết quả KCS nhe, để năm sau mình còn làm gấp đôi :D

1,961
0
0

anatomysu

Được bác gái nếm bánh là tụi em thấy vui lắm rồi @};-, chị nhớ sớm báo kết quả KCS nhe, để năm sau mình còn làm gấp đôi :D
Chép Chép Chép :D : :-? /:) :-B :-??

Bác Tiramisu: Nhìn bác trẻ dã man :D, cảm ơn sự thông cảm và nhiệt tình của bác nhiều nhé :-*

806
1
0

meduydu

Cả nhà đi hưởng thụ chuơng trình "một ngày của quý bà" nên bếp bỏ bê, không ai quét bụi.....hư nè hư nè....

106
0
0

Tiramisu

Tira không có đi nên vô đây quét bụi cho nha! HT, Chép, em Vy và cả nhà ơi: bánh nhà mình làm ngon lắm! Người lớn khen lắm í: vỏ dẻo mịn, và đặc biệt là nhân mặn hay ngọt thì đều có vị rất vừa phải! Riêng mình thì "làm" một cái thập cẩm một hơi mà vẫn còn thấy thèm! :D

Cảm ơn cả nhà vất vả nhé!@};-

635
0
0

Họa sĩ nghèo

HT ơi, em mới dzìa đến nhà. Công nhận hôm nay hưởng thụ "ngày của quý bà" dzui (mà em thấy em giống osin đi theo à nha ;)) ). Cứ thế tiếp tục phát huy, nâng cao trình độ thử bánh (CHép à, làm lại nhớ hú em ăn thử lại nhá ;)) )

1,961
0
0

anatomysu

@Vy : Vì bác bị còi đó Vy ơi! :p
Bác ơi, em nhận của bác 2 hộp bánh trung thu, mà em mới làm cho bác 1 (Vì bác hào phóng ck đến 2 :p). Thôi em sắp xếp nhân sự làm thêm cho bác 1 hộp nha. Mà bác yêu cầu bánh gì đi để em chuẩn bị

2,204
1
0

Nikki

HT ơi, em mới dzìa đến nhà. Công nhận hôm nay hưởng thụ "ngày của quý bà" dzui (mà em thấy em giống osin đi theo à nha ;)) ). Cứ thế tiếp tục phát huy, nâng cao trình độ thử bánh (CHép à, làm lại nhớ hú em ăn thử lại nhá ;)) )
Ghét...em ko đc đi...oa oa oa :(( :(( :((

2,204
1
0

Nikki

Oa oa...thèm bún vịt...thèm thịt chó...

806
1
0

meduydu

@Vy : Vì bác bị còi đó Vy ơi! :p
Ôi! E cũng muốn được còi như bác.

Thử bánh không được tròn xoe 2 mắt nghe hôn?

Oa oa...thèm bún vịt...thèm thịt chó...
Qua chở chị đi xả xui điiiiiiiii. Chị ăn ít lắm.... vài ba tô gọi là........:D:D:D

2,204
1
0

Nikki

Ôi! E cũng muốn được còi như bác.

Thử bánh không được tròn xoe 2 mắt nghe hôn?

Qua chở chị đi xả xui điiiiiiiii. Chị ăn ít lắm.... vài ba tô gọi là........:D:D:D
Đi đi, hôm nay đi tiếp đi...oa oa oa... ko là em khóc ròng...

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Thì ăn xả xui muh, chỉ nêm nếm gọi là..... món nào cũng nếm ;));));))
Vẫn đi chưa đã, bữa nào đi lại từ đầu ha
mà công nhận chỗ đó ngon, xôi bắp cũng ngon hén!! CHẹp, thèm...

251
0
0

ANNA

hôm nay em vào khoe bánh em làm hôm qua đây ạ :p nhờ mấy chị bếp mà em có động lực để làm :D sau khi làm thì em thấy nhân thập cẩm thì dễ miết bánh hơn, còn nhân ngọt thì em làm lâu lắm mới xong 1 cái :(

Bánh 1 ngày đây ạ. Chúc cả nhà 1 ngày CN vui vẻ ạ :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
251
0
0

ANNA

à, mấy chị ơi. có chị nào đặt nhìu hộp và bao, nhãn thì share cho em 1 chút với ạ :(

1,961
0
0

anatomysu

Em ơi, ra tân định, khánh hạnh hoặc chợ BT mua nhé, ít nó cũng bán, nhãn 2k/tờ, hộp thì chả rõ, còn bao bọc thì nó cân theo lạng thì phải :D... chứ chờ gặp được các bà mà lấy thì chắc bánh hết sạch chả còn cần khay :D. Mà hình như ngay chợ Phú Nhuận cũng có đấy :)

251
0
0

ANNA

dạ. em cám ơn chị :D

720
0
0

chuột đồng

hôm nay em vào khoe bánh em làm hôm qua đây ạ :p nhờ mấy chị bếp mà em có động lực để làm :D sau khi làm thì em thấy nhân thập cẩm thì dễ miết bánh hơn, còn nhân ngọt thì em làm lâu lắm mới xong 1 cái :(

Bánh 1 ngày đây ạ. Chúc cả nhà 1 ngày CN vui vẻ ạ :)

Bánh đẹp quá em gái!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.